[Funland] Một câu chuyện về tai nạn giao thông

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ có xem clip ko, chị xe đỏ rõ là quá cẩn thẩn, chứ nói như cụ bật xi nhan chuyển hưởng luôn, lái vọt lên thì lại ko va chạm đâu. Chị ấy lái vọt lên, bám phải 1 tí thì đã không có chuyện. Với tốc độ tầm 20 km/giờ, đường bên trái thoáng, mà cụ xanh đâm vào mợ đỏ, thì chỉ có lỗi tại cụ xanh không quan sát đường thôi. Các cụ cũng đừng lôi chuyện tòa TN vào đây, xe đỏ đã xi nhan và vào làn phải đến 2-3 giây rồi, cụ xanh và đường ô, ô đi, không va chạm mới là lạ ;))
1. Em có xem clip ạ. xe xanh ra cả xe trên làn ngoài rồi xe đỏ mới xi nhan và ra. Từ xe xanh đến xe đỏ được 2 thân xe (10m) thôi, nếu nhìn gương hậu thì xe xanh chình ình trong gương rồi ạ.

2. E ko nói “chị xe đỏ bật xi nhan và chuyển hướng luôn”, em chỉ nói “ko quan sát” ạ. Như e hiểu ko quan sát thì ra nhanh ra chậm cũng là ra thôi :)) .

Chỉnh sửa cuối:

Xe gia đình

Xe điện

Nguoimoivao3

Xe tăng
Cụ Ls đi B chắc chắn là thành viên Of; nên rất tự tin lái xe theo trường phái đường ta ta cứ đi không cần quan sát hay giảm tốc đối với xe khác làn mà nhiều cụ Of đã đang cổ suý qua 3 vụ tai nạn điển hình trên Of:

- xe Cont vs xe Ỉn
- xe máy vs xe máy (ông phước)
- xe mãy vs oto vụ ngã tư không đèn đỏ

3 vụ trên: rõ ràng Cont đâm Ỉn; xe ông Phước bị đâm; xe máy bị oto đâm; cả 3 vụ xe đâm đều ko giảm tốc ko quan sát mà nhiều cụ vẫn cho là xe đâm đúng hết vì đang đi trên đường ưu tiên; là xe bị nạn mới là xe đâm

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Trước hết em mời rượu cụ đã :)
Sau đó em mong là cụ trả lời giúp em là trong trường hợp em không phanh kịp mà đâm vào sườn nó thì ai sai ạ
Cụ có clip chứng minh nó tạt đầu, khám nghiệm hiện trường thấy vệt phanh bánh xe cụ, tham khảo ý kiến các nhân chứng... Thì cụ đúng nó sai ạ. Nhưng trường hợp xanh đỏ này không phải tạt đầu cụ nhé, tội xanh còn nặng hơn do cố ý đâm (không phanh xe).

Xe gia đình

Xe điện
Cụ có clip chứng minh nó tạt đầu, khám nghiệm hiện trường thấy vệt phanh bánh xe cụ, tham khảo ý kiến các nhân chứng... Thì cụ đúng nó sai ạ. Nhưng trường hợp xanh đỏ này không phải tạt đầu cụ nhé, tội xanh còn nặng hơn do cố ý đâm (không phanh xe).
Cám ơn cụ đã trả lời.
Như vậy là xe xanh (Bỉm) sai trong thớt này.
Có cụ nào không tâm phục, khẩu phục thì phản biện đi ạ :)

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
Không phải xe B đang đi theo “trường phái” đường ta ta cứ đi mà nhiều cụ đang cổ suý sao? Từ vụ xe ông Phước bị đâm các cụ cho là ông ta đâm vì xe kia đường ưu tiên. Rồi xe cont Hoàng đâm xe innova các cụ cũng cho là Hoàng đi đúng phần đường nên ko cần quan sát và xe Ỉn đi lùi mới chính là xe đâm xe cont sao?
họ là trường hợp bất khả kháng, còn đây lù lù như vậy vẫn lao vào đâm thì cụ lái xe bằng mắt hay theo quán tính đi của người mù

Nguoimoivao3

Xe tăng
họ là trường hợp bất khả kháng, còn đây lù lù như vậy vẫn lao vào đâm thì cụ lái xe bằng mắt hay theo quán tính đi của người mù
Cả 3 trường hợp, đều không thể coi là bất khả kháng; vì nếu quan sát , giảm tốc thì sẽ không đâm: Cont nếu quan sát thì đã nhìn thấy ỉn từ xa; xe ông Phước sang đường khá chậm; và xe máy đã gần qua ngã tư. Nếu các xe đi đường có quan sát thì sẽ không đâm ai cả
Những kẻ lái xe theo trường phái đường ta ta cứ đi không cần quan sát không cần giảm tốc như lx Hoàng ; xe máy đâm ông Phước; xe oto qua ngã tư đèn đỏ ko quan sát ko giảm tốc theo cụ thì đang lái xe bằng mắt hay theo quán tính đi của kẻ mù?

Chỉnh sửa cuối:

Đá sỏi

Xe buýt
Em mời lại cụ ạ :)
Như cụ nói thì em đang đi thẳng mà không được ưu tiên ạ
Trong trường hợp cụ thể mà chúng ta đang bàn đây, thì đường giao thông là đường giao thông trong khu dân cư, phương tiên tham gia cũng không phải phương tiện ưu tiên.

À em nói thêm là cụ sẽ đúng trong trường hợp xe Đỏ quệt vào hông hoặc đuôi xe của cụ.

Bố Cu Nhắng

Xe tải
Xe đứng tên chồng, vợ lái xe, vẫn chưa cung cấp bằng lái cho CSGT khi yêu cầu nên họ nghi là cô kia chưa có bằng lái.

Các cụ cho em hỏi là chị gái có bằng chưa nhỉ? Nếu mà chưa có bằng lái thì có cần phải xem xét gì nữa không?

botom

Xe tăng
Trên quan điểm cá nhân của em, thì cả 2 xe đều sai.

- Xe Mec sai vì nhập làn thiếu quan sát. Khi nhập làn, cần quan sát xem có xe nào đang đi thẳng từ phía sau. Nếu có, thì phải tạm dừng việc nhập làn để xe kia đi qua, thì mới nhập làn tiếp.
- Xe Bwm sai vì lưu thông trên đường thiếu quan sát. Khi nhìn thấy chướng ngại phía trước, phải dừng xe ở khoảng cách an toàn. Trong clip, không nhìn thấy đèn phanh, chứng tỏ người lái xe đang không quan sát.

Việc này nếu 2 bên thỏa thuận dân sự với nhau được là tốt nhất. Để biến thành hình sự thế này, đều không có lợi cho cả 2 bên.

Me^4ba'nh

Xe tăng
1. Là lái xe xanh, khoảng cách 5-6m ntn chắc ko nhiều cụ nhường???

2. E trong trường hợp là lx đỏ, nhiều khi quay đc nửa đường rồi vẫn bị các cụ cố đè qua đầu :((. Chắc quá nhiều cụ đã bị đè đầu như thế :) .
Gõ phím ... dễ thật.

GloryJack

Xe container
Nếu cho là xe B sai thì cũnng có nghĩa là vụ Cont đâm Ỉn là lx Hoàng sai và vụ xe máy đâm nhau ông Phước ko sai?
Sao lại quy về 1 trường hợp như thế được.
- Vụ cont đâm ỉn là ở cao tốc, xe đi tốc độ cao, thằng ỉn nó vếch ra bất ngờ, Hoàng không xử lý kịp
- Vụ ông Phước thì thằng kia say rượu phi như thằng rồ và ông Phước cũng say, có thể quay xe bất ngờ..
- Vụ B vs M này cả 2 xe đều đi chậm, lái xe B hoàn toàn có thể xử lý được vì nhìn thấy M từ xa, trừ khi lái xe B bị mù hoặc không thèm nhìn đường, người lái xe bình thường có quan sát del ai đâm như thằng B.

Dangminhquan

Xe điện
Không may tai nạn thì nhanh nhanh mà dàn xếp ổn thoả 2 bên.Gọi ca ra là rách việc rồi.
Đúng là ngu.

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Luật VN ko bảo vệ người dân. Ở trong nhà có người lạ vào đánh mình mà mình oánh lại còn bị đi tù thì chịu rồi.

cutit9999

Xe tăng
Tạt đầu nghĩa là rẽ rất bất ngờ không báo hiệu tín hiệu ngay trước mũi xe cụ. Khi bị tạt đầu, theo phản xạ cụ sẽ phanh cháy lốp. Trường hợp xanh đỏ này lại hoàn toàn không phải tạt đầu cụ nhé.
Em bị nhiều lần xe nó chạy bên phải, chỉ hơn mình một thân xe mà nó vèo cái bật signal rồi tạt sang, mình phanh dúi dụi chứ ko đâm. Có signal thế thì cụ có tính là tạt đầu ko?

Violong

Xe tăng
1. Là lái xe xanh, khoảng cách 5-6m ntn chắc ko nhiều cụ nhường???

2. E trong trường hợp là lx đỏ, nhiều khi quay đc nửa đường rồi vẫn bị các cụ cố đè qua đầu :((. Chắc quá nhiều cụ đã bị đè đầu như thế :) .
Gõ phím ... dễ thật.

Nếu đủ an toàn sau mít em nhường cụ ngay. Lý do nhường: không phải do em tốt tính mà do thật sự em không biết được trình cụ lái đến đâu, sợ lắm. :))

À mà nếu cụ đi biển F hay G thì tỉ lệ nhường của em là rất cao nhé.

Xe gia đình

Xe điện
Trong trường hợp cụ thể mà chúng ta đang bàn đây, thì đường giao thông là đường giao thông trong khu dân cư, phương tiên tham gia cũng không phải phương tiện ưu tiên.

À em nói thêm là cụ sẽ đúng trong trường hợp xe Đỏ quệt vào hông hoặc đuôi xe của cụ.
Cám ơn cụ đã chỉ bảo :)
Như vậy là em sai khi đâm vào sườn xe khác, giống như Bỉm xanh đâm vào sườn xe Mẹc đỏ
Xin ý kiến phản biện của các cụ khác ạ :)

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Em bị nhiều lần xe nó chạy bên phải, chỉ hơn mình một thân xe mà nó vèo cái bật signal rồi tạt sang, mình phanh dúi dụi chứ ko đâm. Có signal thế thì cụ có tính là tạt đầu ko?
Thế mới phải có cam hành trình cụ ơi.

duy277

Xe tăng
Số 38 ngõ 860 Bạch Đằng, Hai Bà Trưng, Hà Nội.
Túm váy lại, ý chủ thớt là cái j hoà giải đc thì cố gắng hoà giải. Anh Bỉm ko bảo hiểm ko cần đền tiền r, chị Mer thì có bảo hiểm 2 chiều r, cơ bản cũng ko mất gì. Ý thớt a Chồng định bắt đền Bim, kiếm thêm tý, nhưng về luật thì kiếm thêm tý Bim mà vẫn đòi BH là trục lợi BH đó.
Gọi cơ quan CA ra, thì cứ xác định phải điều tra, phải giam xe, mất tgian, tiền bạc ko có hơn gì.