[Funland] Một câu chuyện về tai nạn giao thông

Phỗng new

Xe điện
Thời buổi này đúng là nên uốn tay 7 lần trước khi gõ phím chửi. Đọc xong cái bài "Bạn tôi 1 luật sư đào hoa..." tí nữa thì em cũng xô vào gõ phím chửi góp nhà đi Merc, may quá xem xong cái clip quay từ phía sau mới thấy cậu luật sư đào hoa chắc đang mải nhắn tin chăn rau; thế nên mới tỏ ra cao thượng kiểu "thôi em đi đi" ^:)^

VN Stock

[Tịch thu bằng lái]
Ngu thì chết chứ bệnh tật gì. Có tiền mua xe xịn mà vẫn chắc bóp vậy cứ cho nó bài học cho chết cmnđ. Cụ bm xanh ko sai( có cam) rồi thì tới nước nàycứ kệ mịa cho cs làm việc.
Quả này nhà Mẹc ôm mồm cmnr :P

Xe gia đình

Xe điện
Trường hợp mình đang đi thẳng, bị một đứa tạt đầu và xe mình đâm vào sườn xe nó, thì như vậy mình sai hay nó sai.
Các cụ tư vấn giúp em với, xin mời rượu say ạ :)

Spencie

Xe tăng
Đang phê vì chốt đc cái hẹn oánh chén thì... uỳnh.
Xem video clip này em cảm giác cả 2 lái xe ( Bi và Mẹc ) đều là lái mới thì phải (?) Sao tai nạn gì lãng xẹt vậy !?
Xe Bi nhìn thấy xe Mẹc lái ra, có thể tránh ngon lành mà, lúc đó xe đi chậm, đường rộng, sao không tránh ?!
Xe Mẹc nhìn gương chiếu hậu thấy xe Bi đang tới, có thể dừng lại 1 chút nhường xe Bi đi qua mà, sao không nhường lại cứ lao ra ?!

Vậy sai-đúng chia đều 50/50 cho cả 2 xe. Nên HÒA thôi, kiện cáo nhau làm gì. :D

mrductk111

Xe buýt
Mẹc đỏ sai lè ra đó mà nhiều cụ vẫn muốn đưa câu chuyện ra xa sang rằng Bim không chú ý nhỉ.
Nó có khác gì cái lỗi không làm chủ tốc độ mà các cụ vẫn hay nói đâu

Chọc là thủng

[Tịch thu bằng lái]
Trường hợp mình đang đi thẳng, bị một đứa tạt đầu và xe mình đâm vào sườn xe nó, thì như vậy mình sai hay nó sai.
Các cụ tư vấn giúp em với, xin mời rượu say ạ :)
Tạt đầu nghĩa là rẽ rất bất ngờ không báo hiệu tín hiệu ngay trước mũi xe cụ. Khi bị tạt đầu, theo phản xạ cụ sẽ phanh cháy lốp. Trường hợp xanh đỏ này lại hoàn toàn không phải tạt đầu cụ nhé.

toimuondie

Xe container
Mẹc đỏ sai lè ra đó mà nhiều cụ vẫn muốn đưa câu chuyện ra xa sang rằng Bim không chú ý nhỉ.
Nó có khác gì cái lỗi không làm chủ tốc độ mà các cụ vẫn hay nói đâu
Cụ có thi lý thuyết lái xe không ạ?

Spencie

Xe tăng
Em nói thật, em mà đi xe Bi thì không xảy ra tai nạn kiểu này. Em sẽ bấm còi "pim pim" , đi lượn ra ngoài tránh, vì đường lúc đó rộng và vắng không có xe đi ngược chiều, hoặc dừng lại chờ xe Mẹc ra xe nhập làn, cho Mẹc đi trước. :D

MAITD

[Tịch thu bằng lái]
nếu nói xi nhan xong mà xe đỏ không được ra thì chắc 99% các cụ trên này đi trên đường cả ngày cũng không chuyển làn được. Vì sau mít lúc nào cũng có ông đợi sẵn, có xi nhan mà bị đâm phải cũng là lỗi của các cụ hết.
Ở đây xe đỏ đi ra chậm, xe xanh từ sau tiến tới, đường thông hè thoáng, ko có ai thúc đít đằng sau. Vậy mà vẫn bò lên để va chạm được, không có lỗi mới là chuyện lạ.
Cứ lập luận kiểu làn ta ta đi mặc kệ phía trước có gì, thì chắc toàn dân sắm xe lu đi cho sướng

Spencie

Xe tăng
Thê mới biết Luật sư, giỏi luật, nhưng chưa chắc lái xe tốt hơn người thường, và cũng chưa chắc hiểu luật giao thông đường bộ hơn người thường. :))

Me^4ba'nh

Xe tăng
Đọc thớt em thấy nhiều cụ lái xe : cứ bật xi nhan là chuyển hướng , ko nhìn gương chiếu hậu chứ đừng nói ngoái đầu nhìn.
1. Xe đỏ PHẢI quan sát trước khi ra (điều 15 uật GTDB) : rõ ràng ko quan sát (xem clip).
2. Xe xanh thấy xe đỏ đang ra thì PHẢI nhường (chỉ là 1 tình huống trong giao thông - 1 câu trong đề thi lấy bằng lx, ko phải luật GTDB)
Nếu ko có 1 (xe đỏ quan sát trc khi ra, thấy xe xanh đang đi tới ) thì ko có 2. Một số cụ cứ phải là 2, 2 và 2 :( .Ở đây đưa nhau ra CA là nói chuyện luật rồi, ko riêng cho HN hay SG ??? hay chỗ đông xe, chỗ thưa xe .

cutit9999

Xe tăng
Xe đỏ phải nhường xe Xanh, vì xe xanh được ưu tiên.
Thế nên, việc xe xanh xi nhan đàng hoàng hay không, quan trọng gì cũng là thứ yếu.
Cái quan trọng là Xe đỏ đã cướp mất quyền ưu tiên của xe xanh.
Lẽ ra, Xe đỏ cần đợi Xe xanh qua đã, rồi mới chui ra, cho đúng với Quy định của sự Ưu tiên, bác có đồng ý thế không??

Xét như thế, việc bác chấm Xe đỏ lỗi có 40%, ở #79, khá là hài.

Ở chiều ngược lại: Nếu xe đỏ NHƯỜNG, sẽ chẳng có tai nạn nào xảy ra.
Nếu Xe đỏ không nhường, như có lẽ đã xảy ra cả trăm lần, sớm muộn sẽ bị đâm, như đã xảy ra.
Em đồng ý với cụ. Xe nhập làn hoặc từ ngõ ra, phải dừng lại quan sát đủ an toàn mới đc ra. Dân mình do thói quen hoặc kiểu đi tranh cướp toàn nhô ra để xe khác phải nhường

mitdac1819

Xe điện
Đọc thớt em thấy nhiều cụ lái xe : cứ bật xi nhan là chuyển hướng , ko nhìn gương chiếu hậu chứ đừng nói ngoái đầu nhìn.
1. Xe đỏ PHẢI quan sát trước khi ra (điều 15 uật GTDB) : rõ ràng ko quan sát (xem clip).
2. Xe xanh thấy xe đỏ đang ra thì PHẢI nhường (chỉ là 1 tình huống trong giao thông - 1 câu trong đề thi lấy bằng lx, ko phải luật GTDB)
Nếu ko có 1 (xe đỏ quan sát trc khi ra, thấy xe xanh đang đi tới ) thì ko có 2. Một số cụ cứ phải là 2, 2 và 2 :( .Ở đây đưa nhau ra CA là nói chuyện luật rồi, ko riêng cho HN hay SG ??? hay chỗ đông xe, chỗ thưa xe .
Cụ có xem clip ko, chị xe đỏ rõ là quá cẩn thẩn, chứ nói như cụ bật xi nhan chuyển hưởng luôn, lái vọt lên thì lại ko va chạm đâu. Chị ấy lái vọt lên, bám phải 1 tí thì đã không có chuyện. Với tốc độ tầm 20 km/giờ, đường bên trái thoáng, mà cụ xanh đâm vào mợ đỏ, thì chỉ có lỗi tại cụ xanh không quan sát đường thôi. Các cụ cũng đừng lôi chuyện tòa TN vào đây, xe đỏ đã xi nhan và vào làn phải đến 2-3 giây rồi, cụ xanh và đường ô, ô đi, không va chạm mới là lạ ;))

Nguoimoivao3

Xe tăng
Không phải xe B đang đi theo “trường phái” đường ta ta cứ đi mà nhiều cụ đang cổ suý sao? Từ vụ xe ông Phước bị đâm các cụ cho là ông ta đâm vì xe kia đường ưu tiên. Rồi xe cont Hoàng đâm xe innova các cụ cũng cho là Hoàng đi đúng phần đường nên ko cần quan sát và xe Ỉn đi lùi mới chính là xe đâm xe cont sao?

Nguoimoivao3

Xe tăng
Nếu cho là xe B sai thì cũnng có nghĩa là vụ Cont đâm Ỉn là lx Hoàng sai và vụ xe máy đâm nhau ông Phước ko sai?

raspberry

Xe tăng
Xem video clip này em cảm giác cả 2 lái xe ( Bi và Mẹc ) đều là lái mới thì phải (?) Sao tai nạn gì lãng xẹt vậy !?
Xe Bi nhìn thấy xe Mẹc lái ra, có thể tránh ngon lành mà, lúc đó xe đi chậm, đường rộng, sao không tránh ?!
Xe Mẹc nhìn gương chiếu hậu thấy xe Bi đang tới, có thể dừng lại 1 chút nhường xe Bi đi qua mà, sao không nhường lại cứ lao ra ?!

Vậy sai-đúng chia đều 50/50 cho cả 2 xe. Nên HÒA thôi, kiện cáo nhau làm gì. :D
Anh Bi mất tập trung, có thể đang nhắn tin hoặc đang tính sét kèo cho buổi tối vì trước khi xe đi thấy đong một em gái.

mitdac1819

Xe điện
Em đồng ý với cụ. Xe nhập làn hoặc từ ngõ ra, phải dừng lại quan sát đủ an toàn mới đc ra. Dân mình do thói quen hoặc kiểu đi tranh cướp toàn nhô ra để xe khác phải nhường
Nói như cụ thì đơn giản quá, em đã từng lx từ ngõ ra mà nhường gần 30 xe, xong chả có thằng nào cho em lên cả, buộc lòng em phải phi lên từ từ, ủi mũi. Với văn hóa giao thông như ở xứ Việt, mà cứ dừng lại quan sát đủ an toàn mới ra, thì chắc tốt nhất là gọi grab mà đi. Mợ đỏ nếu không có bằng lx thì mệt thôi

Xe gia đình

Xe điện
Tạt đầu nghĩa là rẽ rất bất ngờ không báo hiệu tín hiệu ngay trước mũi xe cụ. Khi bị tạt đầu, theo phản xạ cụ sẽ phanh cháy lốp. Trường hợp xanh đỏ này lại hoàn toàn không phải tạt đầu cụ nhé.
Trước hết em mời rượu cụ đã :)
Sau đó em mong là cụ trả lời giúp em là trong trường hợp em không phanh kịp mà đâm vào sườn nó thì ai sai ạ