[Funland] Một cái nhìn về CSGT và công việc họ làm!!!

Thd

[Tịch thu bằng lái]
Nếu nói thích CSGT thì em chũng chả thích nhưng em cũng phản đối việc chống lại người thi hành công vụ.
Tại sao ai cũng nói xấu họ khi mà đa số là đi sai luật, nếu đi đúng thì làm sao mà bị bắt, nên nhớ biển bào không phải do CSGT cắm.
Cũng biết là cách tổ chức giao thông của mình rất gây ức chế cho người đi nhưng đó là do giao thông công chính không phải do CSGT
Em chỉ thấy đa số CSGT chưa có được cái giác ngộ về luật, họ phải hiểu được là mọi hành vi sai luật của mọi đối tượng đều phải được xử lý, tuy nhiên thực tế họ không hành xử như vậy.
:))

bulongocvit

Xe buýt
Làm j hay ở đâu chẳng có người hay kẻ lởm. Thử cho mình làm CSGT xem bao nhiêu người trong số chúng ta sẽ 100% liêm chính,xã hội nó thế rồi,đâu chả có sâu mọt. Mà ai cũng đi đúng luật thì có bố CSGT cũng chẳng vịn đc j.

Say24h

[Tịch thu bằng lái]
Website
www.facebook.com
Bực mình xem thớt này càng bực, xin lỗi các đồng chí chứ không có CSGT thì chắc loại các đồng chí có kiểu ý kiến "bất bình với CSGT" ở đây làm loạn trên đường. Thử đi đúng luật, mà cứ đúng luật từ việc thi sòng phẳng lấy bằng lái xem hay là có bằng trước tập lái sau ? Mà có khi còn không có bằng vẫn vỗ ngực ta đây biết lái xe í chứ ! C. !

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Dạo này trên of, xxx hot wa, rất nhìu thớt :)
Nhìn mấy chú đứng đường trông cứ thương2, mặt đen nhẻm đen nhèm nhìn tội tội sao í. Ghét nhất mấy ng đưa tiền xong chửi ăn bẩn này kia, đã sai thì chấp nhận đi, ko thì kí biên bản ra kho bạc mà nộp, đừng có tự nguyện đưa tiền xong rồi nói lèm nhà lèm nhèm...
Cụ chỉ nói thế là không đúng:
Thứ nhất: XXX toàn chơi trò gài bẫy, toàn dựa trên những bất cập về quy hoạch giao thông, bất cập về thủ tục thanh toán tiền phạt để kiếm tiền.
THứ hai: Nạn mãi lộ xe khách, xe tải là do đâu. Nếu không bị bắt chẹt tiền công, bắt chẹt các kiểu của mấy loại ngồi trên. Tài xế nào muốn chở nặng, phóng nhanh éo đâu. mà nếu không vậy thì đói. cái XH nó vậy nên tụi xxx lợi dụng chỗ này kiếm tiền chứ éo gì nữa?

phucnsgd

Xe tăng
Website
www.sachtbthdaklak.vn
Làm j hay ở đâu chẳng có người hay kẻ lởm. Thử cho mình làm CSGT xem bao nhiêu người trong số chúng ta sẽ 100% liêm chính,xã hội nó thế rồi,đâu chả có sâu mọt. Mà ai cũng đi đúng luật thì có bố CSGT cũng chẳng vịn đc j.
Bực mình xem thớt này càng bực, xin lỗi các đồng chí chứ không có CSGT thì chắc loại các đồng chí có kiểu ý kiến "bất bình với CSGT" ở đây làm loạn trên đường. Thử đi đúng luật, mà cứ đúng luật từ việc thi sòng phẳng lấy bằng lái xem hay là có bằng trước tập lái sau ? Mà có khi còn không có bằng vẫn vỗ ngực ta đây biết lái xe í chứ ! C. !
Để các cụ dính quả lừa như cái ngã ba - ngã tam - bắt láo đi rồi biết. Toàn phát biểu linh tinh! Bây giwof các cụ đi xe hơi này nọ thì sướng rồi. Đến lúc thất bát phải đi chạy xe tải, xe khách rồi nói "đi đúng luật thì sợ gì nhé"!

erakenz

Xe tải
Đọc hết các reply xong loạn hết cả óc... Nói chung cái mâu thuẫn giữa người tham gia giao thông (các bác) và CSGT là có tồn tại và không thể giải quyết ngày 1 ngày 2 được ạ. Nó giống như thằng trộm chó với người dân đánh chết trộm chó ý.

Cá nhân em nghĩ và biết chắc rằng, khi mà mức sống của nhân dân cải thiện, dân trí cao thì sẽ chẳng phải bàn tán nhiều về các vấn đề này nữa.

Để các cụ dính quả lừa như cái ngã ba - ngã tam - bắt láo đi rồi biết. Toàn phát biểu linh tinh! Bây giwof các cụ đi xe hơi này nọ thì sướng rồi. Đến lúc thất bát phải đi chạy xe tải, xe khách rồi nói "đi đúng luật thì sợ gì nhé"!
Em xin lỗi cụ chứ 2 cái loại xe này thì em vái ngả nón. Cứ chạy trên dg mà gặp 2 của này là em hãi hùng, kể cả trên phố và quốc lộ, xa lộ...oan gì đâu mà kêu. Xe khách, xe tải ko chở quá tải, quá khách, ko vượt, ko chèn các xe khác thì em bé = con kiến. Haizzzzzzzzz

kiet_xu

Xe tải
Thế cụ cho em hỏi cái xe tải, xe khách đấy nó đi đúng luật chưa? Hay toàn chở quá cân nặng, số người quy định, chở vật liệu xây dựng không che chắn. Rồi đón trả khách dọc đường??
Mà tóm lại em thấy ở đây các cụ nói người ta thế này thế nọ thì cũng nên tự xem lại chính bản thân mình đã. Đừng như kiểu gái đĩ kể chuyện trinh tiết..

qua_khoang

Xe tăng
Những người có tư cách trong ngành CS sẽ không ai bỏ ra cái đo đỏ để kiếm tiền kiểu này đâu.
Loại đấy có tư cách thì tốt cho dân quá.Bây giờ ra đường còn phải đề phòng xxx GT hiếp nữa cơ cụ à.Thời buổi loạn lạc,cướp với hiếp tràn lan.

VHH148

Xe tăng
Hỏi lại kụ chủ 1 câu thôi, CSGT tốt sao GT mình tệ thế. Cái hỗn độn của GT như ngày hôm nay là thành quả của các anh xxx GT đấy kụ ạ, các anh ý làm việc tốt quá cơ, vất vả quá, thương quá.

haipm82

Xe tải
các cụ chém mấy chú xxx kinh quá, họ cũng chỉ muốn kiếm cơm cho vợ con nên mới đè ngửa dân đen chúng mình ra thôi mà

Hỏi lại kụ chủ 1 câu thôi, CSGT tốt sao GT mình tệ thế. Cái hỗn độn của GT như ngày hôm nay là thành quả của các anh xxx GT đấy kụ ạ, các anh ý làm việc tốt quá cơ, vất vả quá, thương quá.
Hoặc là cụ ko hiểu gì hoặc là cụ vui tính:)):)):))

Bongbin2009

Xe tăng
Em nói thật, em là đối tượng có thể nói là bị CSGT bắt nhiều nhất nhì trên OF này....có hôm 2 lần/ ngày. Lần nào cũng vậy, trước tiên là nhận lỗi là mình sai, nếu chưa rõ thì rất thành thật hỏi xem lỗi thế nào...Nói chung là chả oan tý nào.
Lý do:
Con chuồn chuồn có cái mít màu đỏ, dễ phát hiện.
Con chuồn chuồn hay bay đậu lung tung, hay đạp nước.:)):)):))
Không oan...

Picnic

Xe tải
Thực ra tâm lý buộc phải đưa tiền cho người khác (CSGT) thì chẳng ai vui, tôi cũng chả thích tẹo nào, nhưng chúng ta nên nhìn khách quan hơn! Ít nhiều các cụ trên OF có xe hơi đi là sướng rồi, mưa gió chẳng đến mặt, có thể kiếm tiền (hoặc nhiều tiền) một cách kín đáo, không lộ liễu như các anh CSGT ;))
Mất tiền cho người khác thì chẳng ai thích cả nhưng suy cho cùng thì mình sai thì phải nộp thôi, kô thích đưa cho CSGT thì xếp hàng lên kho bạc mà nộp, dính phốt ở TP nào thì ra Kho bạc thành phố ấy nhé.

Nếu lên án chuyện đưa tiền thì nên lên án ngành y tế, giáo dục vì 2 ngành này mình chẳng phạm lỗi gì mà vẫn phải mất phong bì (suy cho cùng thì cũng chẳng phải tại họ vì ở VN công chức NN kô sống bằng lương, lỗi tại ai đây ???)

Mất tiền cho người khác thì chẳng ai thích cả nhưng suy cho cùng thì mình sai thì phải nộp thôi, kô thích đưa cho CSGT thì xếp hàng lên kho bạc mà nộp, dính phốt ở TP nào thì ra Kho bạc thành phố ấy nhé.

Nếu lên án chuyện đưa tiền thì nên lên án ngành y tế, giáo dục vì 2 ngành này mình chẳng phạm lỗi gì mà vẫn phải mất phong bì (suy cho cùng thì cũng chẳng phải tại họ vì ở VN công chức NN kô sống bằng lương, lỗi tại ai đây ???)
Ko phạm lỗi gì nhưng ng ta cứu tính mạng con ng nếu ss thế thì nhiều nghành khác, thuế, ca, dân phòng, xin việc....làm sao đc nhận phong bì???
XH này là xh phong bì nhận hối lộ, muốn đc việc thì phong bì...quan to phong to quan nhỏ phong nhỏ...ai làm thay đổi đc đây??? Câu hỏi này bố thừng tây đen trả lời đc nhé.

WBTN

Xe hơi
kể ra thì như trong sách chắc chả có đâu :D
Câu nói thiếu suy nghĩ và không nghiêm túc , cụ hình dung trời nắng 38 hay 40 độ đường sá tắc , lúc ấy cụ ai là người hướng dẫn mình đi , hay các Anh ấy chưa đến kịp thì cụ đã chửi , tosiba mấy thèng xxx , đấy mới là việc nhỏ thôi , bớt spam đi đọc sách luật giao thông , ra đường đi cho cẩn thận thì k bị hoạnh họe .

Trung_anh

Xe buýt
xxx giờ cũng tốt lên nhiều rồi ạ

Jamebonds

Xe container
Nói chung cũng không trách hết các chú đứng đường. Một phần cũng do cơ chế (mà cơ chế này do các xxx bắt tay với TCĐB thảo ra):
- Biển báo không minh bạch, dễ nhìn, đánh đố: Nên có người vi phạm
- Cắm biển cố tình gây khó cho người tham gia GT: Nên AE lái xe dù cố gắng vẫn dễ bị phạm, lái đường dài bây giờ rất căng thẳng
- Quy định xử phạt không như các nước là phạt chứ không giữ giấy tờ: Đã giữ thì kiểu gì AE ta cũng phải hối lộ
- Ngành GT cố tình không tin học hóa dữ liệu: Nên vẫn diễn hình thức người đứng phạt trực tiếp, đã người với người sẽ dễ hối lộ. Cứ như NN, dữ liệu xe, chủ xe đầy đủ... biên lai nó gửi về nhà đố dám không nộp phạt
- Cuối cùng là ý thức người tham gia GT kém.

Chỉnh sửa cuối: