[Funland] Một cái nhìn về CSGT và công việc họ làm!!!

CENTER_FUN

Xe hơi
Cái gì cũng có hai mặt cả... Tùy vào cách nhìn nhận vào vấn đề của từng người.

MrMit

Xe đạp
Chuẩn không cần chỉnh bac à. Em thì khoái đi bộ hơn.:bz

Minhbaso

Xe đạp
Cá nhân em nhất trí là không phải CSGT nào cũng là tệ, đặc biệt là khi chứng kiến cảnh họ phân luồng giao thông những lúc tắc đường, quả thực là vất vả lắm chứ không ngon tí nào. Hôm 19/10 cách đây 3 hôm, em đi qua đường tròn Đồng Quang, Tp Thái Nguyên ( em quê ở Thái Nguyên), đi gần đến đường tròn thì thấy tắc đường, lạ thật là xưa nay hiếm khi thấy tắc chỗ này, nghi là có tai nạn nhưng khi đến gần mới vỡ lẽ hóa ra có cụ nào đi con Nubira không hiểu sao chết máy đúng ngã tư mới ác chứ, có 2 chú áo vàng đang làm nhiệm vụ, một chú thì cố gắng bằng mọi cách phân luồng cho phương tiện, lúc đó chừng hơn 17h, đúng giờ tan tầm, phuơng tiện khá đông, chú còn lại thì đang cố gắng đẩy con xe giời đánh kia ra khỏi điểm nóng ( đúng đường tròn mà), một mình cố gắng đẩy, không ai hỗ trợ, con xe sọt thì cứ ỳ ra không nổ. Nhìn cảnh đó em thấy họ cũng được đấy chứ, đâu đến nỗi nào. Tiếc là xe em không có Cam hành trình, lại lái xe một mình, đường thì đông, xe sau thì còi nhặng xị nên em không chụp được kiểu ảnh nào, cũng thấy hơi tiếc.

xebanhxich

Xe tải
e bị CSGT vịn 4 lần, cả 4 lần e đều công nhận mình có lỗi. 2 lần nộp phạt theo đúng luật, 2 lần xin được, ko phải nộp tiền (xin được chứ không phải cãi được các cụ nhé). Nói chung, e không có ấn tượng xấu về họ, mặc dù cũng biết nhiều trong số họ, nhất là csgt ngoài quốc lộ ăn rất bẩn. Cứ thử nghĩ nếu một ngày vắng họ trên đường xem sao, rối tung rối mù lên chứ. Dân mình tính tự giác không cao, nếu không nói là cực kém, không thấy cs là đi lung tung thiên đảo lên rồi :(

Em nói thật, em là đối tượng có thể nói là bị CSGT bắt nhiều nhất nhì trên OF này....có hôm 2 lần/ ngày. Lần nào cũng vậy, trước tiên là nhận lỗi là mình sai, nếu chưa rõ thì rất thành thật hỏi xem lỗi thế nào...Nói chung là chả oan tý nào.

XYMusic

Xe hơi
em nói thật em cũng không ưa mấy cái anh xxx các cụ các mợ cứ đi đường dài nhiều xem .nó trắng con nhà bà trợn thế nào ;))

polizia

Xe container
Tôi không thích CSGT, rất đơn giản, chỉ vì đa số họ không có phẩm chất của người CSGT.
Thế người dân không chấp hành luật GT, vắng công an là đi ẩu, lúc bị bắt thì chủ động hối lộ ... thì phẩm chất nhân dân ở đâu?
Cụ cứ làm như công an đè dân ra để ghi lỗi không bằng, nếu không vi phạm thì ai sờ đến mình làm gì.

nGageQD

Xe hơi
Em mà làm CSGT thì chỉ một tháng là cả nước không dám đi ẩu nữa. Ví dụ nhé.

Tắc đường: cầm loa phóng thanh đọc rõ biển số, loại màu xe của mấy ông chen lấn, xô đẩy.
Vượt đèn đỏ, không xi nhan, dẫm vạch...: em mua Canon 5d mark 2/Video và ống Tele để quay/chụp & gửi về đến tận nhà, không buồn nhảy xổ ra chặn đầu làm gì.
Không sang tên khi mua bán xe: chấp luôn 10 lần đổi chủ, tìm mấy ông chủ xe không thể khó hơn bắt nã được. Cứ mỗi lần đổi chủ không sang tên phạt 2M.
Bỏ chạy khi vi phạm luật: em không buồn đuổi nhé, máy ảnh/video HD tường thuật chi tiết hành động của lái xe.
Bác nào cứng đầu, bật lại bằng vũ lực á: nghĩ lại trước khi diễn trước máy quay nhé :D
Nắng & bụi: chuyện nhỏ, có giải pháp kỹ thuật cả.

Cơ mà làm thế thì lại đói.

Em mà làm CSGT thì chỉ một tháng là cả nước không dám đi ẩu nữa. Ví dụ nhé.

Tắc đường: cầm loa phóng thanh đọc rõ biển số, loại màu xe của mấy ông chen lấn, xô đẩy.
Vượt đèn đỏ, không xi nhan, dẫm vạch...: em mua Canon 5d mark 2/Video và ống Tele để quay/chụp & gửi về đến tận nhà, không buồn nhảy xổ ra chặn đầu làm gì.
Không sang tên khi mua bán xe: chấp luôn 10 lần đổi chủ, tìm mấy ông chủ xe không thể khó hơn bắt nã được. Cứ mỗi lần đổi chủ không sang tên phạt 2M.
Bỏ chạy khi vi phạm luật: em không buồn đuổi nhé, máy ảnh/video HD tường thuật chi tiết hành động của lái xe.
Bác nào cứng đầu, bật lại bằng vũ lực á: nghĩ lại trước khi diễn trước máy quay nhé :D
Nắng & bụi: chuyện nhỏ, có giải pháp kỹ thuật cả.

Cơ mà làm thế thì lại đói.
Hoặc vào Tai-Mũi-Họng nối dây thanh quản.

Em dự cụ "phóng loa" đc 1 tuần thì vào A9 nằm thở Oxy.

Chỉnh sửa bởi quản trị viên:

Hoanghai806

Xe tải
Tóm lại là từng bước, ở "Tây" khi quá độ cũng khác gì ta, các cụ nhể.:D

ngày giữa đêm

[Tịch thu bằng lái]
Chung quy chỉ tại vua hùng..............................................................................................................................................................................................

CHIANTHI

Xe tăng
Nhà cháu thấy CSGT khi đã làm luật thì gây hậu quả khôn lường nhưng không ai truy cứu :
- xe chở quá tải chỉ cần làm luật ( có thể mua vé tháng ) là chạy vô tư , đã có nhiều con đường xuống cấp nghiêm trọng sau khi một chủ thầu nào đó nhận san lấp mặt bằng phải sử dụng cung đường đó .
- Một xe chở khách không bảo đảm an toàn kỹ thuật sau khi làm luật được cho đi sau đó xảy ra tai nạn thảm khốc .
- Làm hỏng mục đích xây dựng đường hoặc cầu rất tốn kém . Đó là đường Hồ Chí Minh , giới LX sợ không giám đi vì xxx nói " cả ngày có mấy chiếc xe qua đây mà mày đưa thế này thì chúng tao sống làm sao ; hay cầu Yên lệnh các xe phía nam ra không dám chạy vì xxx Hưng yên ăn dày quá nên phải đi qua Hà nội gây quá tải .
.....

T91

Xe container
xxxGT là những diễn viên diễn rất tốt

Hieu.bi1988

Xe hơi
Xin lỗi cụ, cụ thử đứng (chơi) trên đường HN dịp trưa tầm 44-45 độ xem có chịu được không???
CSGT phải chạy chọt đút lót mới đc ra đứng chơi như cụ nghĩ đấy ạ ;))
Hehe :D
Hok phải muốn đứng chơi là đc đâu ạ :D

TrungLong

Xe hơi
CSGT trong lực lượng công an chẳng qua chỉ là bề nổi của cả tảng băng chìm. Các cụ cứ để ý xung quanh sẽ thấy cấm có con 1 sếp nào trong ngành CA lại cho con làm công việc này. Địa vị chính trị của CSGT trong ngành đứng gần bét bảng.

Lý do: Đây là công việc mà ngay cả người trong ngành CA cũng đánh giá rằng khỏi cần chất xám, ít dùng chuyên môn nghiệp vụ, tỷ lệ rủi ro, tai nạn ngề nghiệp cao mà lại luôn bị dư luận lên án, phải giơ đầu chịu báng trong hầu hết trường hợp tiêu cực của ngành mà thu nhập của 1 trung tá ( nếu phải ra đường bắt mũ bảo hiểm) cũng không = thượng úy có thêm 3 chữ "điều tra viên"

Jamebonds

Xe container
Xin lỗi cụ, cụ thử đứng (chơi) trên đường HN dịp trưa tầm 44-45 độ xem có chịu được không???
Các anh ý có đứng chơi đâu, chỗ đứng cũng bán theo suất đấy cụ ợ, quan hệ không ra gì thì chờ dài cổ nhé. Mà chẳng phải đứng mỗi buổi trưa đâu, đêm cũng đứng,... mặc dù những lúc đấy thường giao thông chẳng có vấn đề gì... nhưng các anh vẫn đứng, không ngành nào mà thời gian quý hơn tiền bạc hơn ngành của các anh ạ.
Cụ có biết chuyện vui như lày không:
"Nhà của a xxx nọ bị cháy, cháy gấp lắm rồi... Thằng con anh ý gọi điện cho Bố: Bố ơi, nhà cháy zữ lắm, con chỉ còn cơ hội lấy 1 thứ ra thôi, lấy cái gì vậy Bố. Thế là a xxx dặn ngay con: Cái gậy, cái gậy...."... Với các anh, có nó là có tất cả cụ ạ

Chỉnh sửa cuối:

tuanphuongduong

Xe tăng
Ở đâu cũng có người nọ, người kia mà các cụ, mới cả hoàn cảnh xô đẩy các anh ấy thế, làm thế nào được :(

sauken

Xe container
Tưởng nhớ
Tôi không thích CSGT, rất đơn giản, chỉ vì đa số họ không có phẩm chất của người CSGT.

Nếu kụ vi phạm mà sẵn sàng chịu phạt (viết biên lai), không xin xỏ thì họ làm gì biến chất được? Công dân cũng phải có PHẨM CHẤT đấy kụ.