[Funland] Mong muốn con được học 1/2 ngày trường THCS công lập

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Em vừa đọc bài của cụ trong topic này. Một mặt em thấy quan điểm "giáo dục toàn diện" của cụ rất hay - cầm, kỳ, thi, họa cụ cho các bạn nhỏ học cả (và học đến nơi đến chốn), nhưng mặt khác em nghĩ học văn hóa cũng rất quan trọng. Giáo dục Việt Nam có nhiều điểm chưa hoàn hảo (à mà giáo dục nơi nào chả có điểm chưa hoàn hảo) nhưng hồi em phải ngồi lại hệ thống kiến thức với F1 thì em thấy nó cũng không kinh khủng và dở tệ như nhiều người làm quá lên đâu. Nếu học thật sự thì kiến thức trong SGK của 3 cấp phổ thông rất hay và toàn diện. Bạn nào học thực sự thì kiến thức phổ thông cung cấp rất toàn diện và tạo kiến thức nền để học tiếp hoặc làm vốn sống cũng không tồi. Cụ thử bỏ qua vấn đề điểm số, giáo viên, nhà trường và nhìn nhận nghiêm túc kiến thức văn hóa xem.
Em không quan trọng điểm số trên lớp, em quan tâm bọn trẻ thực có.kiến thức gì trong đầu và dĩ nhiên phù hợp khả năng từng đứa, em chỉ cố gắng giúp không bị hổng kiến thức cơ bản. Thằng đầu nhà em lớp 9 bị đì môn ngoại ngữ >8 và ngữ văn <3,5 không đủ điểm thi ptth, em không xin điểm mà chuyển sang học 9+, gvcn biết thực học xin gvbm cho thi lại cháu mới được thi ptth và đủ điểm đỗ trường công. Đúng như cụ nói, văn hóa chỉ cần tập trung học trên lớp và nghiêm túc là đủ kiến thức cơ bản, em cũng đồng quan điểm. Bọn trẻ nhà em không khuyến khích đi học thêm nhiều, chỉ luyện thi năm lớp 9 và 12 nếu có năng lực thì học tiếp, không thì chuyển sang học nghề

moly

Xe điện
em ngồi với con em môn khoa học tự nhiên và môn vài môm, chương trình cấp 2 của việt nam ko đến nỗi quá tệ đâu . cũng nhiều cái hữu ích và cần thiết kể cả giáo dục công dân. Tất nhiên so với chương trình học của các nước tiiên tiến hơn thì có thể thua nhiều nhưng khong nên phủ nhận tất cả. Nếu các cụ muốn cho con bon chen trường chuyên lớp chọn sẽ vất vả hơn và thật sự vất vả với con ko có thực lực với kiểu học thuật. Còn lại nhưng kiến thức nhà trường cung cấp cũng không đến nỗi tệ ạ

Cụ Kéo

Xe ba gác
Website
shopee.vn
Hình như có nhiều cụ đang hiểu sai học 1 buổi và 2 buổi:

- Học 1 buổi: Buổi còn lại sẽ học tăng cường (học thêm) và phụ huynh có quyền đăng ký học hoặc không, học phí tính theo tiết.

- Học 2 buổi: Tức là bắt buộc học cả ngày, kinh phí học rất thấp chỗ con mình học là 100k/tháng
Vẫn chưa hiểu vấn đề nè . Cứ bày đặt vang với vod làm gì

Các cụ ngoài HN cũng lạ. tiền như quân nguyên nhưng cứ chăm chăm vào trường công . cạnh tranh với người người nghèo từng đồng lẻ. sao ko q tế hay trường tư mà mà triển nhỉ

moly

Xe điện
Bố mẹ có cách quản lý và dạy bọn trẻ tự lập từ nhỏ thì không phải ngại đâu cụ. Cứ lo như thế thì bọn nó khó tự lập
tuổi cáp 2 vẫn chưa đủ trưởng thành, kể cả trẻ con tây vẫn phải có giám hộ. có quá nhiều cám dỗ bên ngoài nhà em chưa đủ tự tin để quản lý. Bon trẻ lớn hơn vấp váp nó sẽ có bản lĩnh để đứng dậy và khắc phục. Nhà em bọn trẻ cũng khá tự lập đấy vì bố mẹ bận. Nhưng ở lứa tuổi này em ko yên tâm vì chứng kiến nhiều vụ rồi,

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

toyennha

Xe lăn
Ngoài giờ học trẻ con phải được chơi. Và trẻ con chơi với ai? Bạn trẻ con bị nhốt trong nhà nếu không đi học. Bố mẹ trẻ con bận làm việc hoặc cào bàn phím vậy ai chơi ,ai giữ trẻ con? Thời xưa em dám 1 mình đi bộ từ quận 5 về quận 1 cả ngày. Đến khi về nhà má lúc đó cả nhà mới biết em đi lang thang cả ngày. Giờ các cụ, mợ ở TP dám thả rông con không . không thích học bán trú thì học 1 buổi. Trường công không cho học 1 buổi thì ra trường tư.
Với kiến nghĩ học nữa ngày phù hợp với thị trấn Phố Lu nhà vợ em. Khó thích hợp xã em ở hiện tại

Jumping up

Xe tải
Chắc vc cụ này làm tự do à ? Trưa đón con về rồi kèm nó chơi và học đến tối đi ngủ. Haiz

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Ngoài giờ học trẻ con phải được chơi. Và trẻ con chơi với ai? Bạn trẻ con bị nhốt trong nhà nếu không đi học. Bố mẹ trẻ con bận làm việc hoặc cào bàn phím vậy ai chơi ,ai giữ trẻ con? Thời xưa em dám 1 mình đi bộ từ quận 5 về quận 1 cả ngày. Đến khi về nhà má lúc đó cả nhà mới biết em đi lang thang cả ngày. Giờ các cụ, mợ ở TP dám thả rông con không . không thích học bán trú thì học 1 buổi. Trường công không cho học 1 buổi thì ra trường tư.
Với kiến nghĩ học nữa ngày phù hợp với thị trấn Phố Lu nhà vợ em. Khó thích hợp xã em ở hiện tại
Nghỉ nửa ngày ở nhà không phải là để bọn trẻ muốn làm gì thì làm đâu cụ. Như nhà em cho nghỉ trưa từ 12h30 -2h30. Sau đó dậy học ngoại ngữ, các môn văn hóa khác..: 1h, làm việc nhà: dọn dẹp nhà cửa, nhặt rau... Chiều khoảng 17h đi tập thể dục cùng bố mẹ

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]
Chắc vc cụ này làm tự do à ? Trưa đón con về rồi kèm nó chơi và học đến tối đi ngủ. Haiz
Em làm hành chính, vợ tự do nhưng không hỗ trợ được nhiều. Cơ bản em quản lý bằng cách dùng cam, team viewer, phần mềm, giao bài, việc làm... cụ thể để tránh bọn trẻ chơi. Dĩ nhiên thỉnh thoảng vẫn ăn thịt lừa do mình không sát sao nhưng em thấy chấp nhận được

phuongmit

Xe cút kít
Yên tâm đơn này của cụ k nhận dc kết quả như kì vọng đâu ;))

toyennha

Xe lăn
Nghỉ nửa ngày ở nhà không phải là để bọn trẻ muốn làm gì thì làm đâu cụ. Như nhà em cho nghỉ trưa từ 12h30 -2h30. Sau đó dậy học ngoại ngữ, các môn văn hóa khác..: 1h, làm việc nhà: dọn dẹp nhà cửa, nhặt rau... Chiều khoảng 17h đi tập thể dục cùng bố mẹ
Đó là con cụ giỏi và ngoan. Con em , em giao việc cho hắn hắn làm được 50%. Mẹ hắn giao coi như không. Chỉ được mỗi việc hốt mứt ch.ó,mèo và cho chó mèo ăn, pha cafe bọt biển thì hết. Tại em không cho con em sợ đến ổ cắm điện. Nên phải có em ở nhà hoặc vợ thì con em mới cắm cơm chiên trứng.

New car 2023

Xe container
Good job.
Tôi cắp cặp đến học tập bác vụ này.

Entropy

Xe tăng
Yên tâm đơn này của cụ k nhận dc kết quả như kì vọng đâu ;))
Đến đại biểu quốc hội phát biểu ý kiến oang oang giữa nghị trường cũng như ti vi còn chả ăn thua nữa là, đảm bảo nơi nhận cái ý kiến của chủ thớt nó nghĩ bụng ông này ấm đầu mẹ rồi.

tomtomchát

Xe container
Thành tích ông bô ở trường Cường hói Văn Cao Thu hằng Cống vị thì chả thấy kể :D

dongnat123

[Tịch thu bằng lái]

--Lamborghini--

Xe cút kít
E ngưỡng mộ cụ chủ thớt về khoản dật học cho con.
E thì cũng muốn con học ít, nhưng đi làm về mệt chả chơi vs con được mấy. Để nó một mình thì ko đành :(

Website
casamia.vn
Ngày trước tự đi học, tự về, rồi lại tự đi học.