Mondeo - kính thưa các loại câu hỏi về Mondeo!

ruoi

Xe điện
Website
www.sirnam.co.cc
Chưa có đâu cụ ơi, Mondeo của em thì có, nhưng nó nằm tít tận trong cốp :)
Thế ạ, em cũng muốn quan tâm em này nên mới tìm hiểu qua, ko bit bản VN và Mẽo nó có khác nhau nhiều không. Vì tầm tiền ntn cũng có vài lựa chọn nữa nên em cũng lăn tăn ạ.

CRV2011

Xe tải
Đường trường thì chạy số chủ động làm gì, thi thoảng cần vượt cụ (-) cho nó 2 phát bay cho nó phê.
Trong phố chạy chủ động mới tiết kiệm được nhiên liệu.
Nói chung em cứ auto cho thoải mái.
Kụ nào hướng dẫn em cách chạy số (-) và (+) với. Em chưa dùng bao giờ.

theph

Xe điện
Kụ nào hướng dẫn em cách chạy số (-) và (+) với. Em chưa dùng bao giờ.
Gạt cần số sang vị trí S+/- rồi cụ dùng phím +/- trên vô lăng mà tăng, giảm số. Nếu vẫn thích thói quen chuyển số như MT thì cụ kéo/đẩy cần số để tăng giảm ợ.

CRV2011

Xe tải
Gạt cần số sang vị trí S+/- rồi cụ dùng phím +/- trên vô lăng mà tăng, giảm số. Nếu vẫn thích thói quen chuyển số như MT thì cụ kéo/đẩy cần số để tăng giảm ợ.
Giả sử em đang chạy 40km/h, em gạt cần số sang phải, đẩy lên dấu (-) thì sẽ thế nào ạ ?

Pet_HUT

Xe container
Giả sử em đang chạy 40km/h, em gạt cần số sang phải, đẩy lên dấu (-) thì sẽ thế nào ạ ?
Nếu cụ đang chạy 40km/h mà đẩy sang phải thì em dự là đang số 4, đẩy lên dấu trừ thì về số 3, máy sẽ gằn lên, lúc đó cụ mà thốc ga để vượt thì xe vọt lên!

CRV2011

Xe tải
Nếu cụ đang chạy 40km/h mà đẩy sang phải thì em dự là đang số 4, đẩy lên dấu trừ thì về số 3, máy sẽ gằn lên, lúc đó cụ mà thốc ga để vượt thì xe vọt lên!
Thế tốc độ 20km/h em có đẩy 2 phát để về số 2 được không kụ ? Nói chung em chưa hiểu vụ số tay này nên chưa dám thử bao giờ. Kụ nào giải thích rõ hộ iem cái .

Pet_HUT

Xe container
Thế tốc độ 20km/h em có đẩy 2 phát để về số 2 được không kụ ? Nói chung em chưa hiểu vụ số tay này nên chưa dám thử bao giờ. Kụ nào giải thích rõ hộ iem cái .
Đang 20km/h mà cụ đẩy sang phải thì em dự nó cũng đang chỉ số 2 thoai. :D

theph

Xe điện
Đang 20km/h mà cụ đẩy sang phải thì em dự nó cũng đang chỉ số 2 thoai. :D
Cụ Pet giả nhời chuẩn rồi đó ợ. Khi gạt từ D sang S thì nó sẽ ở số tương ứng với tốc độ xe. 20km/h thì chắc số 2 thôi. Đường ngon và đang có đà tốt thì nó ở số 3 là cùng ợ.

hotien70

Xe tải
Các cụ ơi cho hỏi chút
- Có thể lập trình vòng tua từ 1500 đến 1700 thì chuyển số không nhỉ?
- Có thể thay đổi vòng tua khởi động máy chỉ 1500 không?
- Có cụ nào có phần mềm kiểm tra các cảm biến và thiết bị nối với máy tính xách tay ngoài Test lại cho các em Mong to thì tuyệt vời. Nếu không vào hãng nó có ko nhỉ? và nó có lập trình theo yêu cầu của mình không các cụ?

zoeller

Xe tải
Các cụ ơi cho hỏi chút
- Có cụ nào có phần mềm kiểm tra các cảm biến và thiết bị nối với máy tính xách tay ngoài Test lại cho các em Mong to thì tuyệt vời. Nếu không vào hãng nó có ko nhỉ? và nó có lập trình theo yêu cầu của mình không các cụ?
- Chắc chả được đâu ợ.
- Khi máy nguội thì nó cao rồi van nhiệt mở ngay nó xuống. Garanty tầm 750-800. Ko hiểu cụ hỏi cái garanty hay cái vòng tua khi vừa nổ lúc máy nguội.
- Có nhưng em chả biết cụ nào. Có cụ Gaz chắc có.

zoeller

Xe tải
đang ở Auto mà cụ chuyển sang Manual thì nó sẽ "bàn giao" cấp số hiện tại đó sang. Cấp số phụ thuộc vào tốc độ và vòng tua máy. Ngoài ra còn phụ thuộc vào Mon 1 or 2 vạch cụ nhá!
Về số mấy ông chế tạo xe sẽ về hộ cụ theo tình trạng lv của xe. Cụ khỏi lo nó hực hực chết máy nhá! Còn lên số thì cụ phải tự lên khi cụ chuyển sang Manual. Trong phố cụ cứ Auto cho nhàn. Nhỡ may đi manual mà có điện thoại phải nghe nói thì dễ quên lên số lắm. Kể cả máy nó gào lên vì cách âm Mon tốt quá. Em bị vào hoàn cảnh này rồi. Chỉ phát hiện ra khi líu thấy xe nó tăng tốc lên được.=))

bes

Xe lăn
Các cụ ơi cho hỏi chút
Trước đây có cụ thanha82 là vua mấy thể loại này, tiếc rằng giờ cụ ý đi Merc rồi nên không còn chém gió box Ford nữa.
Em nhớ đại ý cụ ý có post 1 bài, xe mondeo có chế độ "học" khi cụ chạy manual nó sẽ nhớ để chuyển sang AT.
Vợ cụ ý cứ ga to mới vào số nên xe cụ ý cũng nhảy số khi vòng tua máy cao.
Tính năng này có ở trên xe Mỹ, xe mình thì chả biết.
Muốn hết phải đưa vào hãng reset lại
Và nói thật cũng chẳng ai kiểm chứng.
Tin hay không tùy cụ
Hihihi

hotien70

Xe tải
Thanks các cụ
E cũng đã đọc qua tài liệu này, hộp số của mon tự nhớ thông minh chế độ chạy của người điều khiển trong khoảng 100km đầu hay 2 ngày đầu từ số sàn gán cho số tự động. reset bằng cách tháo điện bình. Tuy vậy nếu có máy tính kết nối để reset sẽ tốt hơn các cụ nhẩy
Có cụ nào ở hãng ford làm việc này không nhỉ

hebestia

Xe tải
Thanks các cụ
E cũng đã đọc qua tài liệu này, hộp số của mon tự nhớ thông minh chế độ chạy của người điều khiển trong khoảng 100km đầu hay 2 ngày đầu từ số sàn gán cho số tự động. reset bằng cách tháo điện bình. Tuy vậy nếu có máy tính kết nối để reset sẽ tốt hơn các cụ nhẩy
Có cụ nào ở hãng ford làm việc này không nhỉ
Vụ hôp số biết học này em thử nhiều lần rồi. Kết quả chả khác nhau là mấy, cái sự học hỏi của Mondeo em nghĩ liên quan nhiều đến cảm giác thôi. Về định lượng thì em thấy chả khác gì, xe vẫn chuyển số ở tốc độ ấy, vòng tua ấy, bia bọt uống vẫn vậy. Mấy cái này em nghĩ phụ thuộc vào chân đạp ga là nhiều.

Nhân tiện các cụ cho em hỏi là Mon của em lắp nhầm cái van không tải của escape thì có ảnh hưởng gì không ạ? Em thay cũng được hơn 1 năm rồi, thấy vẫn chạy được :D nên lười không thay lại

Especen

Xe container
Website
www.especen.vn
Hôm trước bên em có buổi làm việc đ/c Trưởng phòng Kỹ thuật bên Toyota VN, thấy ông ấy giới thiệu Toy Altis đời mới cũng có chế độ học thói quen sử dụng chân ga. Altis nó có thì chắc là Mondeo cũng có thật đấy các cụ nhỉ! Nhưng mà em cũng không đủ trình để cảm nhận được gì cả.

cap8

Xe điện
Website
www.vietvaluetravel.com
Em lại có 2 câu hỏi:

1, Ghế em không ra vào được, đã khắc phục một lần trong hãng, sau một tuần lại bị. Trước đó em có thay cái mạch điện điều khiển cửa nóc (thay ngoài, chế), liệu đó có phải là nguyên nhân tèo cái ghế? may quá là chân em dài nên vẫn đi được.

2, Hôm qua đi nhà nghỉ nó tháo mei 2 cái nô gô ốp ở bánh trước :)), mấy cái lặt vặt này mua ở đâu hả các cụ?

Em xin hết ạ.

chipvip_02

Xe đạp
Các chú các bác cho cháu hỏi .chả là cháu cũng cũng đang định mua xe.trước thì toàn xem bên box kia huynhdai nen ko bit gi ve em mondeo 2.3 này.vào thấy các chú các bác nói xe này hay quá nhìn bên ngoài cũng ko đến lỗi,các bác các chú cho cháu hỏi sơ qa về dòng này về máy móc có khởe ko điều hòa,cảm giác lái.ăn uống thì như nào ạ cháu mới lấy xe lần đầu nên còn nhiều điều bỡ ngỡ mong các chú các bác dúp đỡ ạ
Cháu mới 25t ợ và chỉ cao co1m6 thôi liệu đi có hợp ko ạ

wavethai

Xe tăng
nó ở đúng chỗ cụ AF1 chỉ đó. Mở ốc thì dễ nhưng móc hơi khoai. Có lần chủ 1 gara bảo em Mondeo ko có lọc gió điều hòa vì chỉ ktra dưới cốp ghế phụ trước. Chết cười!
Em vừa thay trong hanoi Ford hết 500 mấy. Thay xong đỗ đằng sau mít xe bus chả thấy mùi giề
Em update tí cho đỡ tốn tài nguyên. Em mới thay lọc gió điều hòa ở HN ford, hết có 387.000đ + 50.000 tiền công. Thế là sau 2 năm, giá lại giảm các cụ ạ.

thanh_hoi

Xe điện
Các cụ cho em hỏi Mondeo 2007, 2 vạch có tự động Unlock các cửa khi tắt máy ko nhỉ??