Mondeo - kính thưa các loại câu hỏi về Mondeo!

Mon07

Xe buýt
Em thâý thay xong có êm hơn nhưng ồn từ động cơ vẫn còn khá rõ.
Xe anh thay xong chả thấy ồn tý nào[/QUOTE]
Xe anh không bị vấn đề cách âm khoang máy. Em đoán thế... hehe...

anhbac.Mondeo

Xe buýt
[QUOTE Mondeo Apec;18568522]Cụ thay bộ chân máy gồm 3 cái là hết ồn nhưng phải thay hàng xịn của hãng thì ổn quan trọng là thợ thay phải chuẩn không nó con kêu hơn cũ
Em thâý thay xong có êm hơn nhưng ồn từ động cơ vẫn còn khá rõ.[/QUOTE]

Cụ đã làm như hd của cụ Apec rồi, nếu chưa hài lòng cụ n/cứu thêm phần cách âm giữa khoang động cơ và cabin xem. Chỉ còn cách lắp thử miếng cách âm rồi cảm nhận thử mới biết cụ ạh.

Mon07

Xe buýt
Em thâý thay xong có êm hơn nhưng ồn từ động cơ vẫn còn khá rõ.
Cụ đã làm như hd của cụ Apec rồi, nếu chưa hài lòng cụ n/cứu thêm phần cách âm giữa khoang động cơ và cabin xem. Chỉ còn cách lắp thử miếng cách âm rồi cảm nhận thử mới biết cụ ạh.[/QUOTE]
Miếng cách âm đấy có bán sẵn không cụ hay là phải chế? Nếu phải chế thì nên làm từ vật liệu gì? Mua ở đâu hả cụ? Em chưa biết nên bắt đầu từ đâu.

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Cụ đã làm như hd của cụ Apec rồi, nếu chưa hài lòng cụ n/cứu thêm phần cách âm giữa khoang động cơ và cabin xem. Chỉ còn cách lắp thử miếng cách âm rồi cảm nhận thử mới biết cụ ạh.
Miếng cách âm đấy có bán sẵn không cụ hay là phải chế? Nếu phải chế thì nên làm từ vật liệu gì? Mua ở đâu hả cụ? Em chưa biết nên bắt đầu từ đâu.[/QUOTE]

Vật liệu cách âm chống ồn em thấy mây chổ nội thât oto có hết, nhưng cụ thử đối chiếu với loại 2.5 xem có khác j (em ko rõ 2.0), nếu 2.5 có mà của mình đi du lịch thì cụ chế như thế xem sao !
Em cũng có dịp chạy thử dòng 2.0 thì thấy tiếng vọng khi chuyển số lọt vào cabin khá rõ. Cụ thử xem những chiếc khác có thế ko ?

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
Miếng cách âm đấy có bán sẵn không cụ hay là phải chế? Nếu phải chế thì nên làm từ vật liệu gì? Mua ở đâu hả cụ? Em chưa biết nên bắt đầu từ đâu.
Vật liệu cách âm chống ồn em thấy mây chổ nội thât oto có hết, nhưng cụ thử đối chiếu với loại 2.5 xem có khác j (em ko rõ 2.0), nếu 2.5 có mà của mình đi du lịch thì cụ chế như thế xem sao ![/QUOTE]

Vâng, cảm ơn cụ. Em sẽ ngắm thử xem sao.