Mondeo - kính thưa các loại câu hỏi về Mondeo!

wavethai

Xe tăng
Em cũng ko rõ nữa, để em kiểm tra lại tài liệu của xe. Em thấy nhiều cụ dùng 68, 70Ah chắc cũng ko vấn đề gì, hơi lo quá tải mạch nạp hoăc công suất máy phát???
Em dùng Atlas 70Ah 2 năm rồi, rất ổn định

Mon07

Xe buýt
Cảm ơn cụ. Có lẽ em sẽ thử phương án đổ phụ gia trước xem thế nào (chuột bạch cho các cụ 1 phg án kinh tế nếu hiệu quả). Còn nếu phụ ja ko hiệu quả thì có lẽ em sẽ mua Atlas 65Ah (nghe nói có mùi công nghệ mới nên em máu). Em sẽ rì pot sau khi em đi công tác về. 
Báo cáo các cụ là em đã đổ phụ gia (của cụ Panasonic phân phối độc quyền gì đấy), sau 3 ngày chạy có vẻ ổn phết. Trước khi đổ thì cái nút reset trip trên ODO ko hoạt động (em cứ tưởng là hỏng), nhg khi đổ phụ gia xong, chạy cho nó nạp đệm xong thì ấn cái nút đấy lại được (chắc là nhờ ắc quy đã khoẻ lên roài). Bây giờ nghe nhạc cả tiếng (ko nổ máy) xong vẫn đề nổ ngon lành. Phương án này quá rẻ so với mua awcsquy mới nhỉ.

Mondeo 2004

Xe tăng
Website
www.alop.vn
Báo cáo các cụ là em đã đổ phụ gia (của cụ Panasonic phân phối độc quyền gì đấy), sau 3 ngày chạy có vẻ ổn phết. Trước khi đổ thì cái nút reset trip trên ODO ko hoạt động (em cứ tưởng là hỏng), nhg khi đổ phụ gia xong, chạy cho nó nạp đệm xong thì ấn cái nút đấy lại được (chắc là nhờ ắc quy đã khoẻ lên roài). Bây giờ nghe nhạc cả tiếng (ko nổ máy) xong vẫn đề nổ ngon lành. Phương án này quá rẻ so với mua awcsquy mới nhỉ.
Cụ lại còn mới thay bóng LED nữa thì còn lâu mới honbgr bình nhỉ

Mon07

Xe buýt
Cụ lại còn mới thay bóng LED nữa thì còn lâu mới honbgr bình nhỉ
Tháo đèn ra mới thấy bóng sợi đốt rất nóng và tốn điện vì các đui nhựa bị chảy sun. Thay LED vào hiệu quả hẳn, cả về mầu sắc, nhiệt độ lẫn công suất tiêu thụ. Sáng nay cụ Mon Apec còn thay đèn măng téc bằng Led nữa, trông cũng đẹp và tiết kiệm điện.

Yêu Xe Đức

Xe hơi
Website
vietbacmedia.vn
Của e đang nhờ thợ tiện mà gần tết nhiều việc nên họ chưa làm cho
Các cụ cho e hỏi cách nhơ gương điện khi lùi với ạ ( trước e có đọc 1 bài mà h tìm k thấy ạ) của e mon APEC
à còn 1 cái e muốn hỏi ạ, ghế điện bên lái xe dùng điện bt, nhưng ko nhớ lúc khởi động xe, còn khi mình chỉnh tay vào khi tắt máy thì ghế mới tự lùi ạ, các bác giúp e với
Em ủn bài này lên vì em đang quan tâm đến lỗi ghế điện và tự lùi, không tự tiến này. Cụ nào biết chỉ cho anh em chúng em nhé.

Yêu Xe Đức

Xe hơi
Website
vietbacmedia.vn
Nhà mình có cụ nào đang tìm tình yêu Mondeo Apec không nhi? em có dự án mới nên phải tiễn em Mondeo của em, say này lại tính sau vậy huhu.
Cụ nào quan tâm inbox em địa chỉ email em gửi ảnh vì em không đủ 100 bài nên chưa lập thớt được. Hoặc các cụ tham khảo: http://www.otofun.net/threads/587725-lap-thot-khoe-vo-2-mondeo-2-5-apec-moi-cuoi
Em chụp ảnh này tháng 12/2013, từ đó đến giờ thì có 2 thứ thay đổi:
1 - Máy Móc: Chắc là ngon hơn vì em thay mấy thứ mới vào: Bugi 6 cái, 2 dây cap áp, van không tải, lọc xăng, nước làm mát và dầu máy thay hôm qua, vệ sinh lung tung cả nên :D
2 - Nội thất: Không đổi
3 - Ngoại thất: chí phèo hơn rồi vì em đã thêm vài lần va quẹt :D
Cụ nào quan tâm em inbox giá theo kiểu sầu riêng không public :D
Cụ inbox giúp em cái giá nhá. Trước giờ cụ đã sửa những gì rồi ạ. Tình trạng ngoại thất va quệt nhiều và nặng không ạ ?

daydaynuadaymai

[Tịch thu bằng lái]
Xứ Thiên Đường, không phải, Xứ Thường Điên

forestgums

Xe tải
Em mà trả lời hết thì làm gì còn câu hỏi cho Dao Phay chém gió.
Xe lởm vãi, cái gì cũng hỏng nên cái gì cũng biết.
Xe mình lành như cục đất, cứ đổ xăng đi thôi
Thậm chí em chả biết bugi ở chỗ naò :P
(mà mondeo có bugi không nhỉ?)
Cụ kiến thức rộng rãi, cho em hỏi cụ có biết con 16h-8522 màu cà phê không ạ?

forestgums

Xe tải
Nhà mình có cụ nào đang tìm tình yêu Mondeo Apec không nhi? em có dự án mới nên phải tiễn em Mondeo của em, say này lại tính sau vậy huhu.
Cụ nào quan tâm inbox em địa chỉ email em gửi ảnh vì em không đủ 100 bài nên chưa lập thớt được. Hoặc các cụ tham khảo: http://www.otofun.net/threads/587725-lap-thot-khoe-vo-2-mondeo-2-5-apec-moi-cuoi
Em chụp ảnh này tháng 12/2013, từ đó đến giờ thì có 2 thứ thay đổi:
1 - Máy Móc: Chắc là ngon hơn vì em thay mấy thứ mới vào: Bugi 6 cái, 2 dây cap áp, van không tải, lọc xăng, nước làm mát và dầu máy thay hôm qua, vệ sinh lung tung cả nên :D
2 - Nội thất: Không đổi
3 - Ngoại thất: chí phèo hơn rồi vì em đã thêm vài lần va quẹt :D
Cụ nào quan tâm em inbox giá theo kiểu sầu riêng không public :D
Cụ bán xe chưa cụ ơi?

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
{Kinh doanh chuyên nghiệp}

st101814

Xe điện
Cụ nào biết cách dò radio tự động trên xe mon ghẻ giúp e với. E dò nhưng ko biết cách lưu ntn. Trước loay hoay thế nào nó dò tự động đc chín kênh cho em,, bấm 1-9 trên cụm dvd của mon ghẻ là đc

ducvit53

Xe buýt
{Salon Chợ xe}
Cụ nào biết cách dò radio tự động trên xe mon ghẻ giúp e với. E dò nhưng ko biết cách lưu ntn. Trước loay hoay thế nào nó dò tự động đc chín kênh cho em,, bấm 1-9 trên cụm dvd của mon ghẻ là đc
Bác thử cho chạy dò. Đến kênh tự động đài dừng lại. Bác ấn và giữ vào phím 1 hoặc 2.... Bác thử xem lâu e ko nghe fm nên k nhớ cụ thể. Xe e đấu thêm jac aux nghe các loại nhạc lun ạ

Huy_metal

Xe tải
Đi một ngày đàng, học một rổ khôn. Lên đây em vỡ vạc ra nhiều. Đa tạ các cao nhân!

fire_dragon

Xe tải
Các bác cho e hỏi với.
Con Ford Mondeo 2.5 2 vạch nhà em chạy thì tiếng ồn động cơ vọng vào rất nhiều, ko biết thế là có bị làm sao ko vì e nghe nói Mondeo cách âm tốt lắm :-?
Hay là xe nhà e bị mất tấm cách âm động cơ rồi mà e ko bít :|

anhbac.Mondeo

Xe buýt
Các bác cho e hỏi với.
Con Ford Mondeo 2.5 2 vạch nhà em chạy thì tiếng ồn động cơ vọng vào rất nhiều, ko biết thế là có bị làm sao ko vì e nghe nói Mondeo cách âm tốt lắm :-?
9 xác, em ko bị như thế, có lẽ tấm cách âm khoang đông cơ xe cụ cần làm lại, ko thì khó chịu lắm.

Mondeo Apec

Xe buýt
Các bác cho e hỏi với.
Cụ thay bộ chân máy gồm 3 cái là hết ồn nhưng phải thay hàng xịn của hãng thì ổn quan trọng là thợ thay phải chuẩn không nó con kêu hơn cũ

Chỉnh sửa cuối:

Mon07

Xe buýt
9 xác, em ko bị như thế, có lẽ tấm cách âm khoang đông cơ xe cụ cần làm lại, ko thì khó chịu lắm.
Làm lại cái này có phức tạp lắm ko cụ? Kiểm tra ntn để biết là cách âm khoang động cơ cần làm lại?

Mon07

Xe buýt
[QUOTE Mondeo Apec;18568522]Cụ thay bộ chân máy gồm 3 cái là hết ồn nhưng phải thay hàng xịn của hãng thì ổn quan trọng là thợ thay phải chuẩn không nó con kêu hơn cũ[/QUOTE]

Em thâý thay xong có êm hơn nhưng ồn từ động cơ vẫn còn khá rõ.

Mondeo Apec

Xe buýt
[QUOTE Mondeo Apec;18568522]Cụ thay bộ chân máy gồm 3 cái là hết ồn nhưng phải thay hàng xịn của hãng thì ổn quan trọng là thợ thay phải chuẩn không nó con kêu hơn cũ
Em thâý thay xong có êm hơn nhưng ồn từ động cơ vẫn còn khá rõ.[/QUOTE]

Xe anh thay xong chả thấy ồn tý nào