Mondeo - kính thưa các loại câu hỏi về Mondeo!

cameragiamsat

Xe hơi
Các cụ cho hỏi ford modeo 2.0,đời 2003 hay hỏng vặt không, mức độ ăn săng thế nào,
đồ đạc có sẵn thay không, đi có lành hơn con 2.5ko.ông bạn em đang định mua.

thanh_hoi

Xe điện
Cụ phải show hàng ra anh em mới tư vấn được chớ
Bẩm các cụ nhà em cũng vừa tích cóp đủ làm em Mon 2.5 đời 2006 ạ. Giờ lên bẩm các cụ cho vài thông tin xem làm lại nội thất của em ấy ở đâu thì ngon, vì em đang có ý đại tu cái nội thất của em ý. Trăm sự nhờ cả các cụ chỉ bảo.

Em "cạch" chén các cụ trước

Mondeo1981

Xe đạp
Cụ phải show hàng ra anh em mới tư vấn được chớ
Em cũng mới đặt cọc ngày hôm nay nên chưa có xe,tình hình phải mai mới có. Sơ bộ thì xe cũng còn nguyên ven không rách nát gì, chỉ có điều ghế, đệm lâu này không được đánh bóng nên trông hơi xấu. Em chỉ đơn giản muốn đánh rửa nội thất cho nó lên chân kính, sạch sẽ ngồi cho mát đýt thôi cụ ạ. Còn them thătf gì để sau tính tiếp

eco6310i

Xe tải

"Mỗi lần tắt máy là tự nhốt luôn à?"

unlock là mở khóa cụ à!!!!!!!!!!!

Coco

Xe tải
Bẩm các cụ nhà em cũng vừa tích cóp đủ làm em Mon 2.5 đời 2006 ạ. Giờ lên bẩm các cụ cho vài thông tin xem làm lại nội thất của em ấy ở đâu thì ngon, vì em đang có ý đại tu cái nội thất của em ý. Trăm sự nhờ cả các cụ chỉ bảo.

Em "cạch" chén các cụ trước
Cụ ra Song Long ở 71 Lê Văn Lương làm sạch sẽ cẩn thận (tầm 4 tiếng), xong xuôi cá nhân em rất hài lòng. Giá đâu tầm 1.4 củ cụ ạ

echfacoc

Xe hơi
Các cụ cho em hỏi nhờ với: Em Mon 2004 2 vạch nhà em tự dưng một số chức năng điện trong xe bị tịt, cụ thể như:
-Ghế chỉnh điện bên phụ ---> tèo
-Nút mở cốp sau ---> tèo (cái này rất bất tiện, mỗi lần ngồi trong xe mà cần mở cốp sau để đồ thì em lại phải tắt máy rút chìa mở cửa đi ra đằng sau bấm bằng Remote mới Ok)
-Nổ máy mà ko bật đầu CD 10 đĩa thì màn hình đằng sau hiện trắng xóa, ko tắt được
-2 gương trái phải khi cắm chìa bật điện cụp mở ko được như ý mình đã chỉnh trước.
E khẳng định chưa hề đụng chạm gì đến các chức năng trên và sử dụng bình thường trước khi nó Tèo. E nghĩ reset lại hệ thống điện thì không biết có hết không? Cụ nào có kinh nghiệm tư vấn cho nỗi lo của e được giải tỏa với.
Thanks các cụ.

saomoc2410

Xe đạp
thank bác LaVaKafe đã tư vấn cho em. em cũng đang hẹn chủ xe qua xem thực tế xem xe thế nào. nhưng em gà về xe lắm, muốn nhờ bác nào thạo về dòng này đi xem cùng mà chưa biết nhờ ai

Coco

Xe tải
thank bác LaVaKafe đã tư vấn cho em. em cũng đang hẹn chủ xe qua xem thực tế xem xe thế nào. nhưng em gà về xe lắm, muốn nhờ bác nào thạo về dòng này đi xem cùng mà chưa biết nhờ ai
Cụ cứ theo dõi các thớt về Mondeo rồi xem có cụ nào chuyển đổi mà múc là ổn nhất, vừa đúng người đúng việc lại rẻ được vài giá

manchel

Xe hơi
Bẩm các cụ là e vừa lấy e Mondeo 2 vạch, lúc mở khóa e ấn 2 lần -> có tiếng cạch ở cả cửa lái và các cửa khác, lúc này mở cửa nào từ ngoài cũng vô tư. Nhưng lên xe đi 1 lúc, đến lúc đón người khác thì các cửa khác ko mở từ ngoài được mà toàn phải mở từ trong xe. Hic hic. Cụ nào biết thì chỉ giúp e với nhé. E xin Vodka ạ

PS: nhân tiện các cụ chỉ e xem chỗ nào Sơn xe OKI nhé. Xe em có mấy vết định sơn lại trước khi về tết ạ

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ cho e hỏi những câu sau. xe e là mon 2003 2.5 v6
1. hàng ghế phía sau xe e chỉ có 2 dây an toàn, trong khi có tới 3 cái ổ đút khóa dây vào, như hình dưới đây

2. e có 2 chìa khóa, 1 chìa điều khiển từ xa , chìa còn lại là k điều khiển, trong trường hợp e làm mất chìa điều khiển khi xe đã khóa, e thử dùng chìa còn lại mở cửa xe thì k mở đc.vậy lỗi do chìa hỏng hay chìa đó chỉ có tác dụng đề nổ.

Chỉnh sửa cuối:

minhcan

Xe hơi
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
các cụ cho e hỏi những câu sau. xe e là mon 2003 2.5 v6
1. hàng ghế phía sau xe e chỉ có 2 dây an toàn, trong khi có tới 3 cái ổ đút khóa dây vào

2. e có 2 chìa khóa, 1 chìa điều khiển từ xa , chìa còn lại là k điều khiển, trong trường hợp e làm mất chìa điều khiển khi xe đã khóa, e thử dùng chìa còn lại mở cửa xe thì k mở đc.vậy lỗi do chìa hỏng hay chìa đó chỉ có tác dụng đề nổ.
3. xe e đời 2003 liệu có chức năng khi tắt máy rút chìa khóa thì các cửa mở k,vì e nhớ mọi lần e phải mở cửa lái hoặc bấm vào nút mở khóa thì cửa sau với mở khóa.

CRV2011

Xe tải
Bẩm các cụ là e vừa lấy e Mondeo 2 vạch, lúc mở khóa e ấn 2 lần -> có tiếng cạch ở cả cửa lái và các cửa khác, lúc này mở cửa nào từ ngoài cũng vô tư. Nhưng lên xe đi 1 lúc, đến lúc đón người khác thì các cửa khác ko mở từ ngoài được mà toàn phải mở từ trong xe. Hic hic. Cụ nào biết thì chỉ giúp e với nhé.
Kụ ấn một phát thì nó unlock cửa lái, ấn 2 phát liên tục thì unlock cả 4 cửa. Lúc kụ lên xe đi 1 lúc nó tự động lock hết 4 cửa rồi kụ.

manchel

Xe hơi
Kụ ấn một phát thì nó unlock cửa lái, ấn 2 phát liên tục thì unlock cả 4 cửa. Lúc kụ lên xe đi 1 lúc nó tự động lock hết 4 cửa rồi kụ.
Thax cụ. Thế có cách nào để khi dừng xe đón người cửa nó Unlock ko cụ? Cứ phải với tay mở cửa thật là ngại quá đi. Hihi

CRV2011

Xe tải
Thax cụ. Thế có cách nào để khi dừng xe đón người cửa nó Unlock ko cụ? Cứ phải với tay mở cửa thật là ngại quá đi. Hihi
Kụ kéo lẫy ngắn ở khóa cánh cửa bên lái là mở khóa tổng 4 cửa.