[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Trưa nay anh bạn gọi ra liên hoan cùng phòng. Lần đầu ăn tiết canh ngựa mà em tởn quá. Em gửi đĩa lòng ngựa xào a

Motor Buoc

Xe tải
Cụ tham gia đc mấy môn phối hợp thế này thì khoẻ quá rồi ! Chắc cụ vẫn còn trẻ nên sức mới dồi dào như vậy. Như nhà thì cũng đã luống tuổi, bơi cũng chỉ tầm 1 cây chuối thôi. Đợt vừa rồi đi H Long, trên biểu đồ sức khoẻ cho ra chỉ số đi bộ 8,5 km leo 6-7 tầng( ko có chỉ số bơi) mà đêm xuống đã mệt rũ người.
Cháu mới hơn ba xị cụ ạ, và thích mấy môn thể thao dã ngoại gần gũi thiên nhiên chạy bộ, đạp xe leo núi, cheo thuyền, nhảy dù... Vừa bảo dưỡng sức khỏe làm việc với thoải mái đầu óc. Mời cụ li bia.

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Lão ấy hơn em 1 tuổi thôi nhưng là trường Bách khoa còn em học trường Xây dựng cụ ạ. =))
May mà em học Xây dựng chứ gái BK thời em xấu lắm cụ ạ.
Tóc còn đen lắm chắc mợ cũng cẩn thận giữ gìn;))

Miền Trung 38.43

Xe điện
Mỗi lần kích vào thớt này, em lại do dự vì vào đây như lạc vào mê cung, khổ nhất là thèm ăn :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

114hangbong

Xe cút kít
Mợ cho Sói chuyển qua món đạp xe đi. E thấy bs bên viện thể thao tư vấn em món đạp xe là gối yên tâm nhất (vì e bị tổn thương dây chằng chéo)

Chào mợ đồng hương nhé.

E chuẩn bị trước khi đi giao lưu. Tiết kiệm dc 25k

Món hà này làm sốt cà chua ăn rau sống vào lắm cụ nhỉ.
Em chuyển lời cho lão sói rồi ạ. Lão cám ơn cụ rồi an ủi em là yên tâm lão vẫn chịu khó tập bụng đu xà hàng sáng không đến nỗi lo lắng quá đâu :)
Đây là nhà em đi chơi bãi Cháy đấy ạ. Không phải nhà em ở đấy đâu ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cụ ăn King Bbq đúng k? Cái hồi em chưa bếu tuần nào em cũng 1-2 bữa thịt nướng, giờ thì em ăn rau với hoa quả ở nhà thôi ạ.
Ăn ở Gogi mợ à, cơ mà từ dạo thất nghiệp đến giờ em cũng toàn ăn cơm nhà thôi, thỉnh thoảng mấy hôm mới đi ra ngoài ăn ạ

Hutapu

Xe buýt
Em thất nghiệp gần 1 năm là oải hết hơi rồi, cụ nấu ăn khéo thế mà chỉ ở nhà nấu cơm thì phí quá, hay cụ mở quán đê?

114hangbong

Xe cút kít
Ăn ở Gogi mợ à, cơ mà từ dạo thất nghiệp đến giờ em cũng toàn ăn cơm nhà thôi, thỉnh thoảng mấy hôm mới đi ra ngoài ăn ạ
Nhà em ba bữa cơm nhà hết cụ à. Em thích cả nhà nhặt rau dọn bát xúc cơm quây quần bên nhau cụ ạ. Chả mấy con em nó trưởng thành còn mấy khi cả nhà bên nhau như thế này đâu.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Nhà em ba bữa cơm nhà hết cụ à. Em thích cả nhà nhặt rau dọn bát xúc cơm quây quần bên nhau cụ ạ. Chả mấy con em nó trưởng thành còn mấy khi cả nhà bên nhau như thế này đâu.
Vâng cả nhà quây quần bên bữa cơm gia đình là vui nhất, em thì thỉnh thoảng cơm khách với tụ tập bạn bè thì đi thôi, chứ bình thường cũng ít khi kéo nhau đi ra ngoài.

Pumzen

Xe ba gác
Ko biết các cụ mợ trong bếp, mỗi lần luộc bắp cải có sử dụng cái cuống của bắp cải ko?
Nhà cháu thì rất thích măm cái cuống bắp cải này, gọt hết vỏ đi lấy lõi rồi cắt ra ngâm dấm ớt, mắm pha thêm nước rồi cho thêm tẹo đường. Lõi bắp cải xơi rất giòn và ngon tuyệt !

Vệt sáng

[Tịch thu bằng lái]
Ngồi buồn Em mang bia ra uống, nhớ có mực mới được cho. Em mang ra giật mình hết sức luôn, mực to tướng xúc tu đầy đủ to đùng như con bạch tuộc cỡ lớn ( mặc dù là mực khô), thịt dày khoảng 3 ly, cả đời Em ăn hút nhiều mà chưa gặp con này. Phấn trắng trên mực có nhưng như kiểu bột rang muối bỏ lên ý, thịt ở giữa đen và hôi chứ không ngọt. Em cắt thử 1 tí đuôi nướng vẫn có mùi mực nhưng thịt ăn lại giống kiểu các loại cá biển phơi khô chứ không phải cá mực. Đốt thử bằng bật lửa thì nó ra mùi cá mực và cá khô nướng. CCCM cho Em hỏi nó là mực gì mà chán thế, được mỗi cái to xác và dày mình

momoyama68868

Xe điện
Ko biết các cụ mợ trong bếp, mỗi lần luộc bắp cải có sử dụng cái cuống của bắp cải ko?
Nhà cháu thì rất thích măm cái cuống bắp cải này, gọt hết vỏ đi lấy lõi rồi cắt ra ngâm dấm ớt, mắm pha thêm nước rồi cho thêm tẹo đường. Lõi bắp cải xơi rất giòn và ngon tuyệt !

Thực ra đây là sản phẩm của thời bao cấp khó khăn thiếu thốn, tiết kiệm tận dụng thực phẩm triệt để :))
Nhưng em cũng thích món này, cuống bắp cải thái mỏng ngắm mắm dấm ớt tỏi ăn kèm món mặn hay ăn với cơm ngon tuyệt.

Pumzen

Xe ba gác
Thực ra đây là sản phẩm của thời bao cấp khó khăn thiếu thốn, tiết kiệm tận dụng thực phẩm triệt để :))
Nhưng em cũng thích món này, cuống bắp cải thái mỏng ngắm mắm dấm ớt tỏi ăn kèm món mặn hay ăn với cơm ngon tuyệt.
Chứng tỏ mợ cũng trải qua thời đó rồi nhỉ? Nhớ lại hồi cuối những năm 7x, đỉnh điểm của thời bao cấp khó khăn thì món bắp cải luộc hay xào vẫn thường hiện diện trong bữa ăn. Lúc đó nhà cháu đã phải thổi cơm, nấu nướng và món cuống bắp cải luôn đc tận dụng vì cái cuống bc hồi đó to hơn bây giờ nhiều. :))
Bây giờ bữa cơm các gd thường ít nhân khẩu, nên chỉ làm 1/2 chiếc bắp cải, hơn nữa cuống bc nay cũng nhỏ hơn ngày trước nên mn thường bỏ đi.

114hangbong

Xe cút kít
Tóc còn đen lắm chắc mợ cũng cẩn thận giữ gìn;))
Trông vậy thôi hắn toàn tóc bạc rồi cụ ạ. Em bị mang tiếng xài hao vì hồi thanh niên hắn 6 múi nở nang chớ không còm rom thế này đâu. :(