[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời cccm vào chia sẻ nhé.

hnvn1234

Xe điện
Nếu nấu cho 1 mình em ăn thì em chả bao giờ nếm ạ. Gia vị em luôn ướm theo thói quen. Còn nếu em nấu cỗ thì em cũng không nếm nhưng người khác nấu thì em lại thích nếm ạ :D.
Món gì em cũng nếm.
Pha nước chấm em cũng nếm.
Giờ em đang học mẹ em món pha rượu, bà trộn các loại rượu ngâm với nhau, vừa rót vừa nếm đến lúc thấy được thì rót vào chai :))

hnvn1234

Xe điện

Pumzen

Xe ba gác
Món gì em cũng nếm.
Giờ em đang học mẹ em món pha rượu, bà trộn các loại rượu ngâm với nhau, vừa rót vừa nếm đến lúc thấy được thì rót vào chai :))
Thực ra thì món nước chấm cần phối nhiều gia vị mới phải nếm thôi,còn những món xào xáo hay canh...vv thì nó thành cữ rồi. Những món này a nêm 1 phát là chuẩn chỉ luôn. Như cái món nước sốt bít tết hôm trước a làm, phải nếm 2 lần mới ok. Món hỗn hợp của hơn chục thứ gia vị mới ra đc. :))

Hoàng Trang

Xe ngựa
Món gì em cũng nếm.
Đến lúc thấy được thì say quắc cần câu rồi ạ :))

công nông tàu

Xe container
Chả lá lốt express vì lá lốt mang sang 1 tuần đã bị héo, nghĩ đến đúng cuốn hết đống lá lốt héo em cũng oải nên em xay thịt trộn hành, tiêu, lá lốt rồi nhồi vào vỏ xúc xich.

Chả lá lốt express vì lá lốt mang sang 1 tuần đã bị héo, nghĩ đến đúng cuốn hết đống lá lốt héo em cũng oải nên em xay thịt trộn hành, tiêu, lá lốt rồi nhồi vào vỏ xúc xich.

Trông hấp dẫn nhưng nếu k ăn kèm dưa muối hoặc rau quả thì chắc cũng ngán cụ nhỉ

hnvn1234

Xe điện
Thực ra thì món nước chấm cần phối nhiều gia vị mới phải nếm thôi,còn những món xào xáo hay canh...vv thì nó thành cữ rồi. Những món này a nêm 1 phát là chuẩn chỉ luôn. Như cái món nước sốt bít tết hôm trước a làm, phải nếm 2 lần mới ok. Món hỗn hợp của hơn chục thứ gia vị mới ra đc. :))
Kể cả chuẩn chỉ rồi thì em vẫn nếm. Kiểu như thích ý, nếm những không bổ sung thêm gì nữa :))

công nông tàu

Xe container
Trông hấp dẫn nhưng nếu k ăn kèm dưa muối hoặc rau quả thì chắc cũng ngán cụ nhỉ
Mùa này rau đắt lắm. Nhà em vẫn phải ăn táo thay rau. Có bát canh tỏi gấu nấu với pate cá giả làm canh cua thôi

Vicky83

Xe tăng
Em đi ăn ở Fuzhou có nước mắm giống như nước mắm Việt Nam luôn.
Có lần được mời ăn món cá ở Quảng Châu, ớt khô nhiều hơn cá. Em chịu không ăn nổi. Sau đọc mới biết là nấu kiểu Tứ Xuyên.~X(
Món cá Tứ Xuyên ạ, rất nhiều ớt và hạt cải.

Vicky83

Xe tăng
TP Guangzhou có khu Tài xá Thầu bán đồ điện tử,khu chợ điện tử này cũng là điểm thường xuyên đến của dân VN. Khu vực này có 1 quán canh cá khá nổi tiếng, vào giờ ăn tối, cảnh ng dân xếp hàng chờ gọi số như đi khám ở bệnh viện là thường thấy.
Món canh dưa cá ở đây phải gọi là canh ớt cá thì đúng hơn. Hình như đã có lần nhà cháu pốt lên tấm ảnh ở thớt Ẩm thực này, nguyên 1 bát ớt bằng niox to như bát ăn cơm bình thường mà trong nồi canh vẫn lổn nhổn nổi nguyên quả ớt khô. Công nhận bọn khựa ăn cay giỏi thiệt! :))
Em thì ăn ở ven sông Châu Giang, nhưng công nhận cá rất ngon ạ dù cay .