[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ vào chia sẻ nhé

huravn

Đi bộ
Mời Các Bác Nghe Thử Ạ

Pumzen

Xe ba gác
À vâng, than đá; hít vào rất khó thở! Chắc em ko dám quay lại nữa hoặc ko phải ra vỉa hè ngồi! :D
Ông Thìn sau 1 tg thường trực bên lò than đá,người hom hem gầy đét,yếu ko đứng bán để các con thay thế. Trong 1 lần đi bộ sang Bờ Hồ để hít thở ko khí trong lành thì bị xe máy tông vào(hồi đấy đường Đinh TH vẫn 2 chiều) về xứ cực lạc. Tiếp quản là ô con trai cả tên Hoà,bán đc vài năm thì cũng lại giống bố,người như con cá mắm,giờ nằm bệt bên giường bệnh,vợ đứng bán thay. Đáng buồn nhất là cậu con giai thứ 3 tên Dũng khoẻ mạnh nhất nhà,mở quán phở ở Ông ích Khiêm 1 tg thì bị giải toả làm đường Trần Phú mới,a này tử đc 3 năm vì căn bệnh K. Mấy người con còn lại như Đạt mở ở Lê văn Hưu(sát Lò Đúc) Chiến mở ở Hàng Tre ....sức khoẻ đều rất kém. Rõ ràng khói của than đá là cực độc. A có thèng e họ ở CT,làm mấy cái lò gạch,đốt bằng than bùn cũng đã tử mấy năm nay vì căn bệnh K. :(

chuot08

Xe lăn
Chuẩn là mùi than kinh vãi chưởng. Bọn em ngồi đợi 20p hít căng phổi nuôn 8-x
Ông Thìn sau 1 tg thường trực bên lò than đá,người hom hem gầy đét,yếu ko đứng bán để các con thay thế. Trong 1 lần đi bộ sang Bờ Hồ để hít thở ko khí trong lành thì bị xe máy tông vào(hồi đấy đường Đinh TH vẫn 2 chiều) về xứ cực lạc. Tiếp quản là ô con trai cả tên Hoà,bán đc vài năm thì cũng lại giống bố,người như con cá mắm,giờ nằm bệt bên giường bệnh,vợ đứng bán thay. Đáng buồn nhất là cậu con giai thứ 3 tên Dũng khoẻ mạnh nhất nhà,mở quán phở ở Ông ích Khiêm 1 tg thì bị giải toả làm đường Trần Phú mới,a này tử đc 3 năm vì căn bệnh K. Mấy người con còn lại như Đạt mở ở Lê văn Hưu(sát Lò Đúc) Chiến mở ở Hàng Tre ....sức khoẻ đều rất kém. Rõ ràng khói của than đá là cực độc. A có thèng e họ ở CT,làm mấy cái lò gạch,đốt bằng than bùn cũng đã tử mấy năm nay vì căn bệnh K. :(
Ngồi hít than phở Thìn bờ Hồ em lại nhớ bài mang cơm cho mẹ đi cày! :P

công nông tàu

Xe container
Trời lành lạnh ngửi mùi bánh khoai thơm phức thật là ... chẹp chẹp :P

Mẹ Mầm

Xe máy
Em định làm chả lá lốt với sườn chua ngọt, ngứa tay thử máy đảo bột xem nó có nát được như giò sống ko. Quay được 20 phút nhớ đến mía bọc giò sống ngày xưa nên bọc luôn vào sườn rồi tẩm tí cốm khô trông cho văn nghệ. :))
Cụ thật là sáng tạo :))

Mẹ Mầm

Xe máy
F1 lớn đi công vụ nước ngoài,F1 bé thì đi giao lưu dạ hội,bữa tối còn nhõn 2 chú cháu,xơi tạm cho qua bữa vậy. Thời tiết mưa phùn,độ ẩm cao,cơ thể khá uể oải, làm ăn uống ko còn hào hứng:

Nầy là ngon lắm rồi cụ :) Nhưng nem có vẻ chưa giòn lắm, do lá quấn nem thì phải

Pumzen

Xe ba gác
Nầy là ngon lắm rồi cụ :) Nhưng nem có vẻ chưa giòn lắm, do lá quấn nem thì phải
Vâng,đúng đấy ạ. Nem này là G nhà cháu mua thêm vì sợ 2 chú cháu thiếu đồ ăn. Lúc mua,nem căng nóng hôi hổi nhưng 30' sau thì đã có dấu hiệu xỉu ạ. :D

manh2810

Xe tăng
Trưa nay e xơi nhộng xào cải rổ; thịt kho & canh khổ qua nhồi thịt