[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

197716102003

Xe container
Ờ! Móng tay đấy vẫn làm được ối việc đấy lão Tien Tung nhỉ? :P
Ngoài ngoáy mũi,cậy mứt tai thì không làm đc gì khoái hơn ạ.Dưng mà nó đen thế kia thì cũng hạ bớt khoái rồi.Anh gọi lão đơ công tắc vào làm gì? :D

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Ngoài ngoáy mũi,cậy mứt tai thì không làm đc gì khoái hơn ạ.Dưng mà nó đen thế kia thì cũng hạ bớt khoái rồi.Anh gọi lão đơ công tắc vào làm gì? :D
Gọi vào để...hỏi kinh nghiệm ý mà! =))

197716102003

Xe container

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Chung món khoái khẩu, nhất là lòng cá da trơn í, béo và thơm.

Không biết chỗ các anh chị thế nào.Chứ ở em khi ăn cá họ sẽ bỏ tất cả lòng.Mà với em thì lòng cá là món vô cùng bổ dưỡng, nơi chứa nhiều chất béo giúp phát triển trí não, trí thông minh của trẻ. Trong lòng cá, gan và trứng là hai bộ phận rất tốt cho cơ thể mà không chứa đựng các yếu tố độc hại.Món gan càng không nên bỏ qua.Gan cá thường được chưng cách thủy với hạt tiêu giúp bổ phổi sáng mắt. Trẻ con bị còi được bồi dưỡng món này sẽ nhanh cao lớn.Ngoài lòng gan trứng còn bong bóng cá cũng rất ngon.Với e khi ăn cá mà thiếu cái cảm giác miệng nhai tai nghe.Sậm sật nó cứ thiếu thiếu sao ấy.Có anh chị e nào thích măm như e không nhỉ
Ps.Ngoài nấu canh anh chị em còn biết làm món gì ngon hơn thì bày e với nhé

Mr. Hung Son

W123Lang

[Tịch thu bằng lái]
Con cua đinh, sao cụ không thả vào hồ Gươm luôn.

Mưa quá anh chị e nhỉ.Bên lào lại vỡ đập thủy điện.Thương bà con nông dân quá.Tour thì không có e đi tắm sông mò mấy con ba ba kiếm chút mồi đưa cay.Thế tóa nào lại vớ đc một con baba gai béo ú lần
Theo anh chị em làm món j ngon nhỉ

Mr. Hung Son

xemay_oto89

Xe điện
Đêm hôm mò vào đây đói vãi

197716102003

Xe container
Tớ cũng đang nghĩ giống cậu, không biết móng tay của lão ý như thế mà bốc bải, khều thì nó thế nào nhỉ :P

Em xác nhận " làm thay được nhiều cái khác " ;))
Em hoàn toàn thông cảm.Về hưu nó khổ thế đấy :D

Cuong Store

Xe tăng
Thương a vất vả đi cả năm mới về.Cậu e không quản hiểm nguy vào rừng vặt đánh nhóe phát cái tổ ong bò vẽ 5 tầng to vật.Lụi hụi ngồi nhặt cả buổi chiều đc âu nhọng tướng.Một nửa nấu với nước măng chua đùm lâ lốt.Nửa xào mướp còn lại thì nấu cháo.Đơn giản vậy mà có mâm cơm rượu ngon lành.Với tay vặt lắm lá lốt dăm quả ớt hiểm thêm chai rượu ngâm mà ngồi lai zai.Ngoài trời thì mưa.Cuộn một cái phễu bằng lá lốt.Xúc 1 thì nhọng ong .Bỏ tọt vào miệng.Cắn cái bụp.Ôi nó béo nó ngậy.Nhần nhận thú lắm amh chị e à
Tiệc rượu mềm môi xong húp đánh xoạt cái bát cháo nóng nấu với nhọng ong và nấm rơm.Đánh một giấc no kềnh.Ngẫm đời sống vậy cũng đủ anh chị e nhỉ

Mr. Hung Son
Ôi món ong ngon quá. Em nhớ đợt ở Sơn La vào nhà trưởng Bản ăn món ong hấp này. Ong đất toàn bằng ngón tay, nhộng ăn béo mà thơm. Nói em lại chảy nước dãi rồi. À mà ong đất đem ngâm rượu uống tốt cho xương khớp lắm cc ạ

Cuong Store

Xe tăng

Em đi nhậu ông anh gọi món này em ăn thử cho biết nhưng cảm giác ghê ghê nên không thấy ngon.:)
Quá ngon ý chứ cụ. EM thèm lắm mà hiếm khi được ăn. CHỉ trên rừng mới nhiều chứ dưới xuôi mình ít lắm. Loại này hấp lên chấm chẩm chéo ngon lắm cụ ạ

công nông tàu

Xe container
Cụ cho nbà cháu hỏi cái gói hạt thông cống đó như thế nào ah, có thể cho nhà cháu xin 500 hình ảnh của nó không ah.

Em xin phép các cụ mợ chứ đang chủ đề ăn uống mà em lại nhắc đến chuyện cống rãnh, nhưng đường thoát nước nhà em chán quá, rất hay tắc do dầu mỡ, mỗi lần tắc là phải thông ra cả cục to mỡ đóng cặn. Em dùng các loại thông cống có bán trên thị trường tỉnh em rồi mà không ăn thua ah. Cảm ơn cụ mợ đã đọc bài và thông cảm cho nhà em ah.
Em không ở vn nên mấy sản phẩm thông tắc em hay dùng chắc ở vn không có. Nó giống như hạt chống ẩm. Đổ vào cống nó sôi xèo xèo , để qua đêm mai xả nước là đi hết.

Tây Độc

Xe điện
Em rất nể trình chụp các món ăn của lão nhưng món tit canh này hôm nay em chê ạ :P :D
Nhiều khi ngồi nhà hàng cháu cũng ko tiện đuổi người này bắt người kia setup bối cảnh chụp choạch.

Các cụ làm với nhà cháu cái bành mì

PI ZIN

[Tịch thu bằng lái]
Thương a vất vả đi cả năm mới về.Cậu e không quản hiểm nguy vào rừng vặt đánh nhóe phát cái tổ ong bò vẽ 5 tầng to vật.Lụi hụi ngồi nhặt cả buổi chiều đc âu nhọng tướng.Một nửa nấu với nước măng chua đùm lâ lốt.Nửa xào mướp còn lại thì nấu cháo.Đơn giản vậy mà có mâm cơm rượu ngon lành.Với tay vặt lắm lá lốt dăm quả ớt hiểm thêm chai rượu ngâm mà ngồi lai zai.Ngoài trời thì mưa.Cuộn một cái phễu bằng lá lốt.Xúc 1 thì nhọng ong .Bỏ tọt vào miệng.Cắn cái bụp.Ôi nó béo nó ngậy.Nhần nhận thú lắm amh chị e à
Tiệc rượu mềm môi xong húp đánh xoạt cái bát cháo nóng nấu với nhọng ong và nấm rơm.Đánh một giấc no kềnh.Ngẫm đời sống vậy cũng đủ anh chị e nhỉ

Mr. Hung Son
Huhu, ông rửa qua nước ak, phí 80% cmnr, nhổ từng con ra và nó rất sạch

Làm lợn, gà hay cá cũng ko bao giờ rửa sau mổ trừ phi rách vơ nội tạng, cho nc vào nhạt phèo

Bọc lá sen bằng hơn nắm tay, vùi than củi 05p, có ơt hiểm nữa

Xào thì dùng mơ gáy lợn, nhiệt chịu cao, 30s là ngon

Ăn kèm hơi cay nồng, hơi chát, đừng chua, đừng ngọt, đừng mặn

thanh040506

Xe trâu
Sáng cuối tuần e mò vào thớt ăn ngon sớm☺

Hn15

Xe tải
Dồi lợn nóng cuối tuần ạ:

Galaxy.vn

Xe tải
Nay e sẽ giới thiệu một món mới với anh chị e.Món này là quả cà dại mọc hoang ở rừng.Có răt nhiều cách chế biến món cà đắng nhưng có lẽ ngon nhất, độc đáo nhất vẫn là món canh cà đắng nấu với nội tạng bò và wêc êmô (phèo bò). Món ăn hấp dẫn bởi vị đắng đằm thắm của cà đắng kết hợp với vị ngọt của nội tạng, mùi thơm của phèo bò và vị cay xé lưỡi của ớt, sự đậm đà, thơm lừng của lá é, lá và củ nén. Ba loại gia vị không thể thiếu để tạo nên mùi vị độc đáo của các món từ cà đắng là ớt, lá é (lá quế xanh), lá và củ nén (gần giống lá hẹ).Khi ăn hái ít lá vả non,quấn lại thành cái phễu rùi một muỗng bỏ vào miệng.Tất cả tạo nên một khẩu vị rất lạ, rất riêng của núi rừng.Anh chị e ai đã từng thưởng thức

Mr. Hung Son

Trạng thái
Thớt đang đóng