[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

F.ACURA

Xe container
Hôm nay em đi ăn vịt, món vịt cung đình nên hơi đắt, 4600k 1 đĩa vịt các bác ạ. Ăn xong món vịt cung đình thì em thành cùng đinh :-?:-?:-?

Tức là đĩa vị là 100k còn 4500k là ở cái này :((
Móng tay đen nên nó vận vào người, do ăn ở.. dơ :))

teochanh

Xe buýt
Hà nội đầu thu thật dễ chịu quá! Ko cần những món ăn cao sang hay những quán đắt tiền. Hà nội thật đẹp khi nhâm nhi cf ở một góc phố hay ngồi uống nước ép ở bờ hồ gió mát. Thật thư thái, dễ chịu đối với khách từ phương nam xa xôi

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Hà nội đầu thu thật dễ chịu quá! Ko cần những món ăn cao sang hay những quán đắt tiền. Hà nội thật đẹp khi nhân nhi cf ở một góc phố hay ngồi uống nước ép ở bờ hồ gió mát. Thật thư thái, dễ chịu đối với khách từ phương nam xa xôi

Cụ đã thử Hà Nội nồng nồng hoa sữa chưa :))

VietCK

Xe tăng
Thế là sắp hết mùa sấu rồi các cụ nhỉ, nhanh thật là nhanh
E có bát sấu dầm mắm để chấm món vịt om sấu

197716102003

Xe container

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Cho e xin vài dc đi cụ. Mấy ngày e ở HN sẽ đi ăn thử ạ :))
Lâu rồi em ko đi ăn món longlon ở ngoài, nhưng theo lời mấy cụ 0fer thì có longlon chợ Đuổi ở 27 Đại Cổ Việt, longlon đường tàu ở Lê Duẩn, longlon 2 bà trưng đoạn gần bách hoá Tràng Tiền,

co.ntt

Xe lăn
Thế là sắp hết mùa sấu rồi các cụ nhỉ, nhanh thật là nhanh
E có bát sấu dầm mắm để chấm món vịt om sấu

Nhìn ảnh cụ em thề là em phải nuốt nước bọt vì cảm giác chua.
Thời thơ ấu của em lại hiện về với bữa sáng là bát cơm nguội cùng sấu ngâm mắm, ăn xong rồi đi học ợ

• Vodka
Reactions: Kuu

Galaxy.vn

Xe tải
Thương a vất vả đi cả năm mới về.Cậu e không quản hiểm nguy vào rừng vặt đánh nhóe phát cái tổ ong bò vẽ 5 tầng to vật.Lụi hụi ngồi nhặt cả buổi chiều đc âu nhọng tướng.Một nửa nấu với nước măng chua đùm lâ lốt.Nửa xào mướp còn lại thì nấu cháo.Đơn giản vậy mà có mâm cơm rượu ngon lành.Với tay vặt lắm lá lốt dăm quả ớt hiểm thêm chai rượu ngâm mà ngồi lai zai.Ngoài trời thì mưa.Cuộn một cái phễu bằng lá lốt.Xúc 1 thì nhọng ong .Bỏ tọt vào miệng.Cắn cái bụp.Ôi nó béo nó ngậy.Nhần nhận thú lắm amh chị e à
Tiệc rượu mềm môi xong húp đánh xoạt cái bát cháo nóng nấu với nhọng ong và nấm rơm.Đánh một giấc no kềnh.Ngẫm đời sống vậy cũng đủ anh chị e nhỉ

Mr. Hung Son

LehmanBrothers

Xe điện
Thương a vất vả đi cả năm mới về.Cậu e không quản hiểm nguy vào rừng vặt đánh nhóe phát cái tổ ong bò vẽ 5 tầng to vật.Lụi hụi ngồi nhặt cả buổi chiều đc âu nhọng tướng.Một nửa nấu với nước măng chua đùm lâ lốt.Nửa xào mướp còn lại thì nấu cháo.Đơn giản vậy mà có mâm cơm rượu ngon lành.Với tay vặt lắm lá lốt dăm quả ớt hiểm thêm chai rượu ngâm mà ngồi lai zai.Ngoài trời thì mưa.Cuộn một cái phễu bằng lá lốt.Xúc 1 thì nhọng ong .Bỏ tọt vào miệng.Cắn cái bụp.Ôi nó béo nó ngậy.Nhần nhận thú lắm amh chị e à
Tiệc rượu mềm môi xong húp đánh xoạt cái bát cháo nóng nấu với nhọng ong và nấm rơm.Đánh một giấc no kềnh.Ngẫm đời sống vậy cũng đủ anh chị e nhỉ

Mr. Hung Son
Cụ hay làm ở rừng đồi hay công tác trong đó mà toàn của hiếm. Nhà ngang trên quê em ngày xưa được tổ ong vò vẽ to như quả mít đã ăn nhoè. Đằng này cụ .... làm em chạnh lòng quá :D .

co.ntt

Xe lăn
Có phải mỗi lần dùng hết cả lít đó đâu :D em đổ 1 chút tầm 30ml là em lau thoải mái. Với lại khi lau sạch lại bằng nước rửa bát kết hợp với nước ấm thì dầu cũng tan hết mà. Chưa kể em thường xuyên dùng cái gói hạt thông cống khoảng 1 tháng / 1 lần.
Em làm vậy bao năm nay rồi có tắc vì dầu tí nào đâu.

Tất nhiên là nếu vứt cả chai thì phải cho vào chai rồi mới mang đi vứt chứ ai lại rót cả chai dầu vào cống :)
Những dầu mỡ từ các món nướng hay rán gà vịt còn nhiều em chắt ra chai lọ sạch , dán giấy kiểu như : Đây là mỡ lợn, đây là mỡ vịt nướng hoặc thức ăn thừa vẫn còn sử dụng được em để gọn gàng cạnh thùng rác công cộng cho những người vô gia cư họ lượm về ăn.
Cụ cho nbà cháu hỏi cái gói hạt thông cống đó như thế nào ah, có thể cho nhà cháu xin 500 hình ảnh của nó không ah.

Em xin phép các cụ mợ chứ đang chủ đề ăn uống mà em lại nhắc đến chuyện cống rãnh, nhưng đường thoát nước nhà em chán quá, rất hay tắc do dầu mỡ, mỗi lần tắc là phải thông ra cả cục to mỡ đóng cặn. Em dùng các loại thông cống có bán trên thị trường tỉnh em rồi mà không ăn thua ah. Cảm ơn cụ mợ đã đọc bài và thông cảm cho nhà em ah.

Kuu

Xe lăn

Mr. Hung Son
Quả này thì chắc là ngon, bổ, nhiều axit-amin nhưng em không dám ăn.
Hồi bé em cũng đi cùng đám trẻ con cùng xóm lên rừng bắt tổ ong, được nhộng cả hội về nhà rang. Xong, em ngồi em xem chúng nó ăn :)).

Chỉnh sửa cuối:

197716102003

Xe container
Quả này thì chắc là ngon, bổ, nhiều axit-amin nhưng em không dám ăn.
Hồi bé em cũng đi cùng đám trẻ con cùng xóm lên rừng bắt tổ ong, được nhộng cả hội về nhà rang. Xong, em ngồi em xem chúng nó ăn :)).

Em đi nhậu ông anh gọi món này em ăn thử cho biết nhưng cảm giác ghê ghê nên không thấy ngon.:)

sinichit52

Xe container
Em đố các cụ 6 con cua làm sao chia hết 5 người ạ\:D/

Măn xong đĩa này thì cả nhà em chơi vẽ chữ ạ.

SonrackTài khoản đã xác minh

OF vì cộng đồng
Trạng thái
Thớt đang đóng