[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Nay e ăn quán longlon ở đường tàu đây cụ. Cảm nhận của e nó vừa phải, ko ngon như ở Phó đức chính và Châu Long ạ.
Cụ còn món nào ngon ở hn nữa ko cụ. Tư vấn giúp e vài món nữa nhé :D. Cám ơn cụ, hị hị
Món này lâu em ko đi ăn ở ngoài nên cũng ít biết. Nhưng có quán ở phố Hoàng Hoa Thám Hà đông có quán longlon hôm nào cũng có lòng se điếu, cụ đến thử xem :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít

Hn15

Xe tải
Sáng nay dậy muộn,nhà cháu lững thững ra quán phở gà ngay gần nhà mấy bước chân. Phở gà thịt nâu vẫn là món quen thuộc của nhà cháu. Quán chỉ bán cho dân xung quanh khu,ít người nên luôn đảm bảo chất lượng lẫn vsat thực phẩm. 35k vừa phở vừa quẩy lại còn sang bên cạnh bê hộ cốc nước vối nữa:

Bữa sáng đã gà rồi,bữa trưa vì thiếu nv lại ko biết đã xơi gà buổi sáng,G lại tương con gà luộc cho nhanh. Nhõn 3 bố con nhà cháu xơi đơn giản dư lày cho qua bữa:

Mời cả nhà ạ! :D

Phở gà có tí lá chanh với mấy cọng rau thơm, thìa ớt dấm tỏi vị khác hẳn bác nhỉ.

teochanh

Xe buýt

Món này lâu em ko đi ăn ở ngoài nên cũng ít biết. Nhưng có quán ở phố Hoàng Hoa Thám Hà đông có quán longlon hôm nào cũng có lòng se điếu, cụ đến thử xem :D
Dạ, cám ơn cụ. Em mời cụ món khoai lang lắc xí muội và cloud cafe ở sapa ạ

xe thủng lốp

Xe container
Nay e sẽ giới thiệu một món mới với anh chị e.Món này là quả cà dại mọc hoang ở rừng.Có răt nhiều cách chế biến món cà đắng nhưng có lẽ ngon nhất, độc đáo nhất vẫn là món canh cà đắng nấu với nội tạng bò và wêc êmô (phèo bò). Món ăn hấp dẫn bởi vị đắng đằm thắm của cà đắng kết hợp với vị ngọt của nội tạng, mùi thơm của phèo bò và vị cay xé lưỡi của ớt, sự đậm đà, thơm lừng của lá é, lá và củ nén. Ba loại gia vị không thể thiếu để tạo nên mùi vị độc đáo của các món từ cà đắng là ớt, lá é (lá quế xanh), lá và củ nén (gần giống lá hẹ).Khi ăn hái ít lá vả non,quấn lại thành cái phễu rùi một muỗng bỏ vào miệng.Tất cả tạo nên một khẩu vị rất lạ, rất riêng của núi rừng.Anh chị e ai đã từng thưởng thức

Mr. Hung Son
Món này em thấy người thái hay ăn, họ bảo chữa bệnh gì đó

Trạng thái
Thớt đang đóng