[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Ga Leo Cay

[Tịch thu bằng lái]
Khốn nạn nhất là ngã vào thớt này nhìn ngắm món ngon của cccm lúc đói :))

Patriots

Xe lăn
Chào buổi sáng các cụ bằng ly cafe đại

Kitcat

Xe container
Em rất thích món rau rocket của cụ

Chảo chuyên dùng làm crepe. Em lôi ra áp chảo thịt vì tiết diện rộng, làm được nghiều. :))

Thịt thà nhiều lại quay về rau để detox. =))

Nay em có đậu phụ chiên trứng muối, salad, chả cá, kem

browni

Xe buýt
Ăn khuya cả nhà ơi ;)

Patriots

Xe lăn
Cháu thích món thịt bò nướng, như vầy là chuẩn

Kitcat

Xe container
Bò ở VN nướng vậy ít người dám ăn :P
Tiêu chuẩn của cụ là MasterChief rồi, cho em hỏi cụ rắc tinh thể gì lên trên miếng bò nướng thế ạ?
Cháu thích món thịt bò nướng, như vầy là chuẩn

Tây Độc

Xe điện
Tiêu chuẩn của cụ là MasterChief rồi, cho em hỏi cụ rắc tinh thể gì lên trên miếng bò nướng thế ạ?
Giờ dân tình ăn thế ầm ầm cụ ạ. Thế mới ngon. Rắc ở trên đơn giản là muối. Quay về với tự nhiên, không cần xốt gì cả. Chỉ cần muối là ngon.

Patriots

Xe lăn
Của cháu là muối cụ ạ, đơn giản chỉ là muối, cháu ăn là phải như vậy, chín hơn cháu không thích

LehmanBrothers

Xe điện
Ăn khuya cả nhà ơi ;)

Mấy mợ mấy cụ làm kênh hotel res nhà hàng tây ta chả mấy khi chụp khu nấu món hay bàn chờ mợ nhỉ ? Thớt phải tự nấu là chính , mà người nghiệp dư nửa mùa như chúng ta thì ngon với sang chảnh từ cái nhìn đâu tiên lo rằng đòi hỏi quá :D .

Kitcat

Xe container
Em mê 2 món này dã man, 1 mình có thể xơi liền 5 cái bánh mà cảm giác như chưa có gì trong bụng hết
Ở hongdae hình như bán rẻ hơn các chỗ khác
:) Bánh ji thế mợ? Mợ có vẻ thích tất cả các loại bánh béo béo ngọt ngọt thì phải.

Em trả lời mợ vụ làm sạch vịt ở đây nhé, mợ đập gừng trộn với rượu rồi xát quanh da con vịt đã rửa sạch. Sau đó để như thế mang chế biến (ko rửa lại nước).
Em với mợ sở thích ngược nhau đấy, em lại sợ mỡ lắm. Nấu xong còn vớt sạch mỡ, cất tủ lạnh chờ đông mang ra rán khoai chứ em ko để mỡ trong canh.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
:) Bánh ji thế mợ? Mợ có vẻ thích tất cả các loại bánh béo béo ngọt ngọt thì phải.

Em trả lời mợ vụ làm sạch vịt ở đây nhé, mợ đập gừng trộn với rượu rồi xát quanh da con vịt đã rửa sạch. Sau đó để như thế mang chế biến (ko rửa lại nước).
Em với mợ sở thích ngược nhau đấy, em lại sợ mỡ lắm. Nấu xong còn vớt sạch mỡ, cất tủ lạnh chờ đông mang ra rán khoai chứ em ko để mỡ trong canh.
Để vịt sạch hơn, sau khi rửa bằng rượu gừng, mợ đun một ấm nước sôi dội qua con vịt, đảm bảo vịt sạch và có làn da em bé :))

Kitcat

Xe container
Để vịt sạch hơn, sau khi rửa bằng rượu gừng, mợ đun một ấm nước sôi dội qua con vịt, đảm bảo vịt sạch và có làn da em bé :))
Thế ạ, ngày xưa em toàn làm 1 nồi trần gà/vịt sau khi làm sạch, nhưng độ này lười, em toàn rửa bằng nc vo gạo, tẩy bằng rượu gừng xong ném luôn nó vào nồi rồi. Do lười cụ ạ :))

L.C.D

Xe container
Riêng vịt thì em toàn luộc qua 1 nước, pha dấm và gừng vào luộc, sau đó đổ nước đó đi, rửa lại vịt cho sạch rồi mới cho vào nồi chế biến tiếp. Mà vịt thường béo nên những chỗ da cổ da đùi những chỗ có mỡ em xẻo vứt hết. Tới lúc nấu vịt xong, váng mỡ em cũng vớt hết, chỉ còn để nước trong thôi ạ.

Nấu canh cá rô hay cá quả em cũng luộc cá qua 1 nước như thế, ko còn bị mùi tanh mà nước dùng lại rất trong.

Tây Độc

Xe điện
Hôm mọ bọn em có buổi tụ tập, kiếm được tảng dry-aged 60 ngày này. :D

công nông tàu

Xe container
.
Dạ, em đoán cũng ngon vì cánh hoa hồng cũng có tý vị chát? Cánh hoa sen thì chát hơn mợ ạ.
Chỗ mợ có cây dandelion mọc hoang nhiều không? Bứt hoa hong khô rồi đổ dầu oliu lên dùng trộn salad hoặc làm dầu dưỡng da và tóc cũng hay.
Em chưa bao giờ có được nhiều hoa hồng như mợ để làm gì ngoài mang pha trà :(
Mợ thử làm xong so sánh 2 loại dầu thế nào rồi mợ viết cho em đọc với nhé!
Lọ của em này, hoa hái khi vừa mới chớm nở là thơm nhất :)
Hoa này mang pha uống thay trà cũng thơm (nhưng nước chỉ tầm 80 độ thôi, để lâu nó đắng chút, nhưng uống có nhiều công dụng tốt đó).

Bồ công anh hả mợ? Cây đó bên em nhiều. Mọi người cũng thi nhau đào củ để uống đấy em chỉ mới hái lá trộn xalat đánh đu theo cụ Cat bếp mình :D mà hoa đó đâu có mùi thơm hả mợ?

Dạo này em lười vào bếp do mải lang thang. Bên em đang mùa hoa hướng dương rực rỡ.

Chống spam . Hôm nay em ăn dư lày : tam giác mạch với ớt ngọt, đậu luộc, thịt bò hầm táo xanh sốt cà chua, xalat vỏ dưa hấu :D Mua phải quả dưa hấu vỏ dày thế là em có món xalat vỏ dưa hấu ăn chua ngọt man mát hay phết.

Kitcat

Xe container
Dạ mợ, pha nước sẽ thấy nước thơm thơm ạ. Lá và hoa đem nấu canh cá ngon hơn salad, vị đắng nhẹ em thích hơn ăn rau đắng nhiều.
Vườn sau nhà em ngày xưa đầy hoa này, em sáng nào cũng hái thì hoa nó lại lên càng nhiều, lười hái thì sẽ ít hoa nhé. Lá cây này mang tính dương, còn bán trong siêu thị , rất tốt, có ng khen là chữa dc ung thư nữa kia
Hoa đẹp mà bát cơm càng đẹp mợ ạ ;x
.

Bồ công anh hả mợ? Cây đó bên em nhiều. Mọi người cũng thi nhau đào củ để uống đấy em chỉ mới hái lá trộn xalat đánh đu theo cụ Cat bếp mình :D mà hoa đó đâu có mùi thơm hả mợ?

Dạo này em lười vào bếp do mải lang thang. Bên em đang mùa hoa hướng dương rực rỡ.

Chống spam . Hôm nay em ăn dư lày : tam giác mạch với ớt ngọt, đậu luộc, thịt bò hầm táo xanh sốt cà chua, xalat vỏ dưa hấu :D Mua phải quả dưa hấu vỏ dày thế là em có món xalat vỏ dưa hấu ăn chua ngọt man mát hay phết.

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com

Bánh bò chợ 3/2.
Cứ vào xì phố là bọn em phải mò lên đây ăn bánh bò và mua đồ da sida.

Trạng thái
Thớt đang đóng