[Funland] Món ngon mỗi ngày, mời các cụ các mợ cùng chia sẻ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng

Indigo06

Xe hơi
Giời mưa gió thế này măm pate nhà cụ Xe bo 4 banh quả là hợp khẩu cccm ạ. F1 nhà cháu cơm nước no say rồi nó vẫn tẩn thêm được lát bánh ú ụ pate dư lày

Chả mấy mà nhẵn hộp

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Giời mưa gió thế này măm pate nhà cụ Xe bo 4 banh quả là hợp khẩu cccm ạ. F1 nhà cháu cơm nước no say rồi nó vẫn tẩn thêm được lát bánh ú ụ pate dư lày

Chả mấy mà nhẵn hộp

Cảm ơn mợ đã ủng hộ gấu nhà em :D

Pumzen

Xe ba gác
Dạ nhà em ngày xưa cũng thế, từ hồi có chị dâu về, động món gì có lòng đào là chị ấy không ăn hoặc sẽ cho vào lò vi sóng nên em cũng ko làm hồng nữa. VD thịt gà chín lòng đào là chặt ra nó có chảy 1 chút nước hồng nhưng thịt đã trắng, ngày xưa là đạt chuẩn nhưng ngày nay sợ thực phẩm bẩn ạ
Vâng,nhiều người mình vẫn có thói quen ăn đồ chín nên nhìn thấy có tý màu hồng là họ sợ,cái này chỉ là thị giác ko quen thôi. Bọn Tây lông,thịt bò sống xay ra nó còn kẹp vào bánh mỳ ăn sống nuốt tươi luôn. :))

tieuphuong1146

Xe điện
Website
www.artdna-global.com
Một chút Huế trong lòng hà nội. Tô 60k, chất lượng khá - không gian quán hẹp và hơi ồn. Tối kỵ nhất là em chủ hơi nóng tính - quát nhân viên khi vội. Bếp gần khách quá. Từ 8d em trừ 1 còn 7.
O sin - ở kim mã ạ

L.C.D

Xe container
Dạo này em ú na ú nần như con ỉn, em định bụng chỉ ăn trái cây thay cơm mà thằng cu con nó lại ấn vào tay em cốc trà sữa, con với cái, chả hiểu tâm tư của mẹ gì hết á :D

MP3

Xe điện
{Kinh doanh chuyên nghiệp}
Website
goo.gl
Lâu lắm em mới vào thớt, em xin phép khoe món lão nhà em chiều nay trổ tài, vịt sốt chua cay ngọt ăn đã luôn rồi em đi ngủ đây.

Arizona

Xe tăng
Nhà cháu xơi thịt bò là cứ phải hồng hồng bên trong mới ngọt thịt,khi cắt nước trong thịt bò tứa ra màu hồng, bọn cháu vẫn gọi vui là bò cắt tiết. :))
Rare nhưng cắt không ra nước mới ok chứ nhỉ? Hoặc cứ nhân nem mà chén khỏi nướng với chiên gì :D

volkswagen37

Xe hơi
Lẩu cá kèo văn cao, quán đông khách, nhưng theo em cảm nhận thì không ngon lắm

vuaphutung

Xe hơi
Cụ quất bài mà hú khấn tên em thì em biết sao được ạ :D
Món này làm đơn giản mà cụ,lớp ngoài giòn tan,xương mềm ngồi nhậu hay phểt đấy.Chân gà cụ chọn chân to để lúc ngặm lòng bàn chân cho sướng mồm.:P Cụ thích mùi mắm thì ướp nước mắm,hành tỏi băm nhỏ độ vài tiếng cho ngấm vào xương.Trước khi chiên cụ chắt hết nước đi.Cho bột chiên giòn vào sóc đều lên.Bắc chào đổ nhiều dầu khi nào thấy dầu nóng căng thì cho chân gà vào chiên.Lúc nào thấy vàng già thì bỏ ra chén thôi ạ.
Ps: món này phải dùng bếp ga công nghiệp thì lửa to mới đạt yêu cầu cụ nhé.[/QUOTE]
cám ơn cụ đã chia sẻ, để em làm thử. mấy lần ăn trên phố huế cứ thắc mắc sao nó làm giòn thế không biết. em làm được mời cụ qua nhậu cùng nha.

Kitcat

Xe container
Rare nhưng cắt không ra nước mới ok chứ nhỉ? Hoặc cứ nhân nem mà chén khỏi nướng với chiên gì :D
Dạ cụ, có nhiều cấp độ rare, nói chung đã là rare là cắt ra nước đỏ, thậm chí đã chín tới mà vẫn cắt ra nước hồng hoặc đỏ xương là bình thường.
VD chuẩn của thịt gà ăn được an toàn được công bố là được làm nóng toàn bộ ở 74 độ thôi ạ.

Kitcat

Xe container
Mưa mãi, em làm lọ muối kiểu kim chi, lười là có món bỏ ra ăn
Nước ngâm tôm khô đun sôi, cho bột mỳ vào cho dễ lên men. Vị ngọt thì em đổ ít dâu ngâm đường vào vừa ngủ ngon vừa có tý men sẵn lên vị chua dễ hơn

Em nghịch làm dấm hoa sen, và muối cánh sen

Những bông sen cuối mùa, có lẽ là cuối cùng của năm

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Mưa mãi, em làm lọ muối kiểu kim chi, lười là có món bỏ ra ăn
Nước ngâm tôm khô đun sôi, cho bột mỳ vào cho dễ lên men. Vị ngọt thì em đổ ít dâu ngâm đường vào vừa ngủ ngon vừa có tý men sẵn lên vị chua dễ hơn

Em nghịch làm dấm hoa sen, và muối cánh sen

Những bông sen cuối mùa, có lẽ là cuối cùng của năm

Món của mợ độc đáo thật :D

Kitcat

Xe container
Món của mợ độc đáo thật :D
Cụ bảo món gì cơ ạ :P
Nhà có người mất ngủ, sẵn có sen mua ủ trà nên em chế đủ kiểu cụ ạ.
Còn cái món kim chi kia, cách lên men bằng nước ngâm tôm khô +bột là truyền thống của Hàn , e chỉ chế là cho thêm tý nước dâu lên men thay vì cho đường thôi ạ.

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Món nào cũng thế mợ à.
Cụ bảo món gì cơ ạ :P
Nhà có người mất ngủ, sẵn có sen mua ủ trà nên em chế đủ kiểu cụ ạ.
Còn cái món kim chi kia, cách lên men bằng nước ngâm tôm khô +bột là truyền thống của Hàn , e chỉ chế là cho thêm tý nước dâu lên men thay vì cho đường thôi ạ.
Trưa nay em làm nồi vịt om sấu với nước dừa :D

Xe bo 4 banh

Xe cút kít
Trạng thái
Thớt đang đóng