Mọi thắc mắc - chia sẻ kinh nghiệm kỹ thuật, sử dụng Ford Laser

Trạng thái
Thớt đang đóng

1.6gli

Xe container
Ối, cụ ơi. ACE vẫn quen gọi kính lái là kính phía trước mặt lái xe cơ. Còn trong hội FLF chưa ai có kính lái lên/xuống bằng nút bấm cả.
Cụ nói vậy thì em phải đến hãng làm lại để kíng lái lên/xuống được cho giống cụ vậy. :D
Cụ độ luôn thành mui trần đê:))

hat65

Xe điện
V2 em cũng vừa bị kẹt kính lái, nhưng theo kiểu khác: bấm lên kính, nó lên một tí rồi rên hự hự, như bị kẹt - rồi tự chạy xuống kịch thì thôi. Thế nên giờ xe nhà cháu chạy mà không có kính lái nữa, huhu... Cụ nào biết vụ này tư vấn giúp nhà cháu với! Vodka nhà cháu rót sẵn rồi ạ!
Cái này khi kính kẹt nặng quá mô tơ nó tưởng lái xe thò cổ vào nên nó chạy xuống để bảo vệ lái xe mờ

kia_cd6

Xe hơi
V2 em cũng vừa bị kẹt kính lái, nhưng theo kiểu khác: bấm lên kính, nó lên một tí rồi rên hự hự, như bị kẹt - rồi tự chạy xuống kịch thì thôi. Thế nên giờ xe nhà cháu chạy mà không có kính lái nữa, huhu... Cụ nào biết vụ này tư vấn giúp nhà cháu với! Vodka nhà cháu rót sẵn rồi ạ!
Cụ vào gara kiểm tra xem, hay để em xem cho. Hôm đó xe em bị hỏng cái lô quấn cáp, em không tự làm mang ra gara thợ làm cho hết 4,5 chai thôi, giờ thấy ổn rồi, cụ ở khu vực nào nếu gần em kiểm tra và tư vấn cho nhé. Chúc xe cụ mau khỏi bênhhhhhhhhhhhhh...

Hoàng_Phú Thọ

Xe container
Chào các cụ.
Em đang dự mua Ford Laser 1.6 đời 2000, loại vô lăng 3 chấu. Giá khoảng 220 củ có ổn không ạ, hay là xe nhão quá?
Mong các cụ chỉ giáo.

Nquockhanh

Xe đạp
Cụ nào có pạt núm bờ của cao su càng A FL MT 1.6 2004 cho e xin với ạ,mới đi kt gầm thợ bảo cao su hơi nứt,thay hết cả 2 Bên hay hư Bên nào thay Bên đó ạ,cám ơn các cụ ạ.

1.6gli

Xe container
Cụ nào có pạt núm bờ của cao su càng A FL MT 1.6 2004 cho e xin với ạ,mới đi kt gầm thợ bảo cao su hơi nứt,thay hết cả 2 Bên hay hư Bên nào thay Bên đó ạ,cám ơn các cụ ạ.
Cụ mất công tìn cái số đó làm gì? gọi cho cụ Du có luôn cao su càng a mờ. Giá cũng hạt rẻ nếu cụ chọn loại của mazda.

Nquockhanh

Xe đạp
E vừa dây thép và được rép lỳ 1 Bộ 1 lớn 1 nhỏ 5 loét cụ ạ,mấy cục cao su đắt nhở,ko bit có nên thay cả 2 Bên ko,đau hết cả mề.

Chỉnh sửa cuối:

q84neu

Xe tải
Em nhờ cụ chút. Ông anh vừa bị quệt, vỡ mất 1 cái đèn gầm bên lái của for laser 2001. Em xin khoanh đỏ vào cái ảnh e mượn tạm trên mạng, cái đèn gầm nó như thế này. Cụ nào không dùng đến bán rẻ lại cho em. Hoặc cho e phương án xử lý nó ah.

motdapchetbay

Đi bộ
Chào các cụ.
Em đang dự mua Ford Laser 1.6 đời 2000, loại vô lăng 3 chấu. Giá khoảng 220 củ có ổn không ạ, hay là xe nhão. quá?
Mong các cụ chỉ giáo.
Cụ có con xe nào không mua thì để cháu. Cháu không ở HN, cháu ở Vĩnh Phúc. Cứ 220 230 là cháu mua đựoc.

Platinum R

Xe máy
Cụ nào có biết chỗ ống xả nước của điều hòa của xe LZ ghia 1.8, xe em bị chảy nước vào trong xe ở bên ghế phụ ạ! Hôm trước đã hỏi các cụ nhưng loay hoay tìm mãi ko được!

halong_fun

Xe tải
Nhờ các cụ tư vấn gara làm điều hòa ngon bổ rẻ, uy tín ở hà nội, xe em điều hòa cảm giác yếu em muốn đi kiểm tra xem vấn đề gì không trước khi vào hè, tình trạng hiện tại là mấy hôm trời ẩm thỉnh thoảng bị mờ kính mặc dù mở điều hòa lạnh hết cỡ, lấy gió trong,.... mấy hôm như hôm tết chở đủ người thì nóng không chịu nổi.

hat65

Xe điện
Em nhờ cụ chút. Ông anh vừa bị quệt, vỡ mất 1 cái đèn gầm bên lái của for laser 2001. Em xin khoanh đỏ vào cái ảnh e mượn tạm trên mạng, cái đèn gầm nó như thế này. Cụ nào không dùng đến bán rẻ lại cho em. Hoặc cho e phương án xử lý nó ah.
Cái đèn gầm này khá đắt cụ ợ, khoảng 2tr / c ko đui bóng
Tiết kiệm thì cụ mang ra thợ đèn nó làm lại

q84neu

Xe tải
Cái đèn gầm này khá đắt cụ ợ, khoảng 2tr / c ko đui bóng
Tiết kiệm thì cụ mang ra thợ đèn nó làm lại
nó vỡ hết rồi cụ ah. May hình như vẫn còn đui bóng. Vỡ rồi, thì thợ đèn nó làm lại kiểu gì cụ. Vỡ và em lại chót vứt đi rồi. Còn mỗi cái đui và bóng.

nguyen_kia

Xe điện
Đúng rồi, em cũng định kiếm một cặp để lắp mà hỏi xong hốt cả hền nên em sơn bít lại khỏi xài cái đèn này làm giề!

halong_fun

Xe tải
cụ cứ mang ra cửa hàng gương đèn, mấy chú ấy lắm trò hay lắm, hôm trước đèn trước e bị gãy chỗ bắt vít, đi cứ xộc xệch, hàn đi hàn lại không được, mang ra cửa hàng gương đèn gần nhà họ nung mấy con vít nóng đỏ lên dí vào làm xương, đắp nhưa ra ngoài, ngon choét luôn, trả tiền thì có 20k :)

nguyen_kia

Xe điện
Báo cáo các cụ là chiều hôm qua V2 em lúc chiều về vẫn đi bình thường, ấy vậy mà tối em đi thì nó ngúng nguẩy cà giật khi tăng tốc ở số 2. Lúc mà từ số 1 lên số 2 em lấy trớn hay ít sau đó tăng tốc khi đang số 2 để chuẩn bị lên số 3 thì e nó khực khực giật như ngựa phi!.
Em cũng đoán nó bị gì đó ở đánh lửa hoặc do côn. V2 nhà em có tiền sử này 1 vài lần nhưng sau đó tự nhiên hết, em có tham khảo các cụ trên này, nhất là cụ ThangTocBac, thấy duy nhất 1 em bugi là đen, còn 3 em con lại khô ráo cua gạch, vệ sinh điểm tiếp xúc đầu cái lo xo nhưng có vẻ ko ăn thua. Sáng nay em đi thì nó gần như bt nhưng lần này em qd thay cái củ bôbin khác cho nó chuẩn. Y như rằng thay xong thì đi ngon choét, có lẽ sẽ giảm đc lượng xăng tiêu thụ.

ThangTocBac

Xe tăng
Báo cáo các cụ là chiều hôm qua V2 em lúc chiều về vẫn đi bình thường, ấy vậy mà tối em đi thì nó ngúng nguẩy cà giật khi tăng tốc ở số 2. Lúc mà từ số 1 lên số 2 em lấy trớn hay ít sau đó tăng tốc khi đang số 2 để chuẩn bị lên số 3 thì e nó khực khực giật như ngựa phi!.
Em cũng đoán nó bị gì đó ở đánh lửa hoặc do côn. V2 nhà em có tiền sử này 1 vài lần nhưng sau đó tự nhiên hết, em có tham khảo các cụ trên này, nhất là cụ ThangTocBac, thấy duy nhất 1 em bugi là đen, còn 3 em con lại khô ráo cua gạch, vệ sinh điểm tiếp xúc đầu cái lo xo nhưng có vẻ ko ăn thua. Sáng nay em đi thì nó gần như bt nhưng lần này em qd thay cái củ bôbin khác cho nó chuẩn. Y như rằng thay xong thì đi ngon choét, có lẽ sẽ giảm đc lượng xăng tiêu thụ.
Cụ chỉ bị đen 1 bugi thì sao lại thay bobin?
Bởi vì 1 bobin cấp cao áp cho đồng thời 2 bugi, nếu nó hỏng thì cả hai bugi cùng bị đen chứ không phải chỉ là 1 cái, của cụ 1 bugi đen 3 bugi gạch cua chứng tỏ cả 2 củ bobin đều tốt.
Vậy sau khi loại trừ bô bin thì còn có lò xo, tiếp điểm tiếp xúc và bản thân cái bugi bị hỏng. Cụ đã kiểm tra và vệ sinh đầu cái lò xo nhưng có thể là cụ chưa vệ sinh điểm tiếp xúc ở trong cái lỗ chỗ gắn tẩu và cái lò xo ấy rồi, nếu sau khi đã chắc chắn điểm tiếp xúc giữa lò xo và bobin tốt thì bàn đến cái bugi, đôi khi bugi cũng có thể bị nó bị hỏng cụ nhé.
À còn trường hợp dây cao áp bị hở đánh lửa ra ngoài nữa, cụ ko nói cái bugi đen nó là cái nối vào đâu: nối vào tẩu trực tiếp hay nối vào tẩu qua dây cao áp, nếu là nối vào tẩu qua dây cao áp thì phải xem thêm cái dây đó nữa, tuy nhiên cụ đã thay củ bobin mà ko thay dây cao áp và kết quả đang tốt thì khả năng chỉ là tiếp xúc và bản thân cái bugi thôi.

Chỉnh sửa cuối:

ThangTocBac

Xe tăng
Cụ nào có biết chỗ ống xả nước của điều hòa của xe LZ ghia 1.8, xe em bị chảy nước vào trong xe ở bên ghế phụ ạ! Hôm trước đã hỏi các cụ nhưng loay hoay tìm mãi ko được!
Cụ mở nắp ca bô lên, nhìn vào khoang máy phía bên trái cụ (phía bên phải xe) trên thành đứng của ca bin xe thẳng phía dưới chỗ có đục số khung ấy, chiếu xuống khoảng 40 cm gì đó thì có 1 cái ống cao su cụt thò ra (giống như cậu nhỏ của cụ í :))) dài khoảng gần 10cm, to bằng ngón tay cái, có cái lỗ...đó chính là ống thoát nước điều hòa cụ nhé.

Trạng thái
Thớt đang đóng