[Funland] Mới lắp bệt vệ sinh mà có mùi hôi

alexandra

Xe điện
Không phải đâu cụ ơi, trước nhà em mới chuyển về nhà mới cũng tưởng do bệ nhưng không phải. Số là do cái bể nhà cụ lúc đầu mới dùng chưa chứa đủ nước để ngập cái ống thoát nên mùi hôi theo đó sẽ xộc ngược lên. Sau này khi lượng nước đủ lớn ngập ống thoát phân thì sẽ không bị mùi nữa ạ.
Cụ cũng có thể thử bằng cách xả nước vệ sinh liên tục chảy vào bể phốt cho nước dềnh lên ngập ống thoát là hết mùi

Xe em

Xe buýt
Anh em ko up được Cụ ơi. hở thân là phía sau nó hở để lắp đường nước vào két nước ấy.
em cũng có quả bệt toto như cụ đăng sau có cửa sổ tầm 15 x15. Nhà vs 2 phòng lắp con bệt này khi dùng nước nóng chậu rửa là có mùi hôi bốc lên, không nhiều nhưng rất bực, wc tiêu chuẩn 5 sao mà thấy hơi lỗi với vợ con. Nhờ các cụ chỉ giáo, thợ cũng bó tay rồi, làm hết các con mèo thoát sàn, thoát sàn ngăn mùi mà chưa hết, khả năng phải lắp quạt treo tường cho mát và thoáng.

Xe em

Xe buýt
Đối với bồn cầu sẽ ngăn mùi bằng ống ruột mèo (tại thân bồn cầu). Trường hợp lọt mùi hôi khi xả nước thì cần kiểm tra bẫy nước tại đoạn ống ruột mèo này. (Kỹ thuật hãng đã kiểm tra thì chắc cũng không phải).
Còn một chỗ nữa để ngăn mùi nếu cụ làm được thì nên thay đoạn ống thoát nước ngay chân bồn cầu thành dạng ruột mèo (Bẫy mùi lần nữa). Em đảm bảo hết mùi.
từ trần thạch cao lên trần beton conf 30cm khó làm cụ êi

Hai_75

Xe điện
em cũng có quả bệt toto như cụ đăng sau có cửa sổ tầm 15 x15. Nhà vs 2 phòng lắp con bệt này khi dùng nước nóng chậu rửa là có mùi hôi bốc lên, không nhiều nhưng rất bực, wc tiêu chuẩn 5 sao mà thấy hơi lỗi với vợ con. Nhờ các cụ chỉ giáo, thợ cũng bó tay rồi, làm hết các con mèo thoát sàn, thoát sàn ngăn mùi mà chưa hết, khả năng phải lắp quạt treo tường cho mát và thoáng.
Cụ nên làm bẫy mùi ruột mèo trên đường thoát nước.
Nhưng em không hiểu cụ dùng chậu rửa thì liên quan gì đến thoát nước toa lét mà có mùi hôi. Không có lẽ thợ thoát nước họ lắp nhà cụ toàn bộ hệ thống thoát nước đều phi xuống bể phốt

Hai_75

Xe điện
Nhưng em không hiểu cụ dùng chậu rửa thì liên quan gì đến thoát nước toa lét mà có mùi hôi. Không có lẽ thợ thoát nước họ lắp nhà cụ toàn bộ hệ thống thoát nước đều phi xuống bể phốt

Sazi

Xe điện
1. Thử giật nhà WC khác mà không có mùi, kết luận là không phải do lắp đặt, do bệt.
2. Giật WC tầng 2 nút chặt thoát sàn nếu có/không mùi thì kết luận do gì
3. 1/2 không có mùi thì khả năng các nguyên nhân
- nứt ống
- tắc thông hơi
...
Đục ra kiểm tra lại

_Mộc_

Xe tăng
Cụ lấy băng dính bạc dán chân bệt thử xem có hết mùi không, nhà em cũng đủ mọi cách vaanc mùi, em lấy cuộn băng dính bạc dán chân

_Mộc_

Xe tăng
Cụ lấy băng dính bạc dán chân bệt thử xem có hết mùi không, nhà em cũng đủ mọi cách vaanc mùi, em lấy cuộn băng dính bạc dán chân hết luôn.

Giamavanham

Xe tải
Có lẽ không phải đi thiết bị đâu cụ. Do đặt ống thoát vào bể phốt chưa đúng hoặc do mực nước thiết kế trong bể chưa đầy nên đầu ống vào chưa chìm trong nước nên mùi hôi xông ngược lên. Cụ xả nước cho đầy bể phốt đi có lẽ sẽ hết

trabi s

Xe tải
Nứt cổ ngỗng bên trong bệt rồi cụ nhé,cháu xử lý những vụ ntn nhiều rồi. Nếu hãng họ ko bh đổi mới cho cụ thì cụ làm ntn nhé. Cậy bệt lên ngửa bệt ra hòa 1 ít xi măng đen rồi đổ vào trong lỗ xả thải để xi măng trám vào khe nứt. Đừng đổ nhiều quá nhé tráng qua thôi để khô lắp lại bằng xi măng trắng trét kỹ viền và hai lỗ bắt bệt xuống sàn là ok.

Cái này lỗi xí thôi cụ. Thay xí khác là hết, không tin cụ lấy xí ở tầng không bị lên lắp là hết ạ

haisonynx

Xe tăng
Đọc em thấy nan giải nhỉ? Chịu cảnh này thì kinh thặc.

neverfg

Xe điện
híc, nhà e sài hàng toto bị đúng như hiện tượng của nhà bác. mùi ko chịu được xử lý các kiểu đều ko hết. may mà ông giám sát chịu khó tìm hiểu nên phát hiện do loại bệt nhà e seri mới nên khác bệt cũ ngày trước về kết cấu vì vậy đã yêu cầu thợ lắp đặt lại thì ổn ngay.

Xe em

Xe buýt
tất cả các đường em đều làm mèo hết rồi, vẫn có mùi hôi. ktra bệt k bị mùi thoát ra. Chắc tại em k lắp quạt hút mùi vì wc rất thoáng có cửa sổ to.

Taihoatu

Xe lăn
tất cả các đường em đều làm mèo hết rồi, vẫn có mùi hôi. ktra bệt k bị mùi thoát ra. Chắc tại em k lắp quạt hút mùi vì wc rất thoáng có cửa sổ to.
Cụ kiểm tra lại thợ lắp đặt đường ống thoát. nếu làm chuẩn. không có mùi đâu

Spike

Xe tăng
Cụ chủ thử đổ mấy lọ vệ sinh hầm cầu xem sao. Dạo em về nhà mới, lắp cái Toto, được mấy tháng em phát hiện ra mùi, cứ nghĩ do lắp đặt nhưng em đổ thử quả vệ sinh hầm cầu (nhà em mới tinh nhé) thế mà tiệt luôn. Ai ngờ đơn giản vầy. Cứ 6 tháng em lại làm 1 liều :D

tuanhvt

[Tịch thu bằng lái]
Em thì lại bị lỗi nước xả bệt yếu là do đâu ạ !?

Jinzin

Xe điện
Cấu tạo cuả cái xí bệt nó như này:

Nếu xi phông bên trong ko bị nứt thì chỉ có thể là bị hở chân (vị trí tiếp giáp của bệ xí với sàn)
Cụ để í xem có thấy nó bị trào ngược bao h ko? Nếu bị trào ngược thì do cấu tạo bể phốt ko hợp lý.

Chỉnh sửa cuối: