[Funland] Mới lắp bệt vệ sinh mà có mùi hôi

Moning09

Xe hơi
Lỗi lắp đặt rồi, thiếu gioăng cao su đen chỗ nối miệng ống xả nhựa và đáy của sứ xí bệt. Cụ phải dỡ hẳn xí bệt ra và lắp lại, thêm cái gioăng cao su là ok.

Mr_Vit

Xe hơi
Cụ kiểm tra thật kĩ khi giật nước có hơi thấm ở chân bệ ko nếu có khả năng là thợ lắp gioăng nối ống thoát ko chuẩn, ko đủ keo trước đây nhà Em cũng bi thợ phải lắp vài lần mới được .
Gioăng chỗ nào Cụ? em thì ko thấy có nước rỉ ra cụ ợ.

Cún em

Xe buýt
Theo em là cụ bị mùi ở thoát sàn. Cụ làm như thế nào thử xem sao nhé: Cụ đổ đầy nước vào 1 túi nilong, buộc chặt không cho nước rò ra rồi cụ để lên miệng thoát sàn để hơi không bốc lên được qua thoát sàn, thử để 1-2 hôm xem có còn mùi không. Tất nhiên trong những hôm thử đấy thì không sử dụng được nhà vệ sinh đấy.

Huthasa

Xe container
Cụ nên nhớ rằng thợ bảo hành của hãng đã về lắp lại 1 lần mà không được.
Thợ bảo hành lúc lắp xong tự tin lắm Cụ ạ. Anh ấy bảo chắc chắn là hết. Đến tối lại bị mùi như ban đầu, em gọi lại chính anh bảo hành đó, thì anh đó bảo là "anh xử lý thế chắc chắn là hết rồi, chắc do các thứ khác nhà mày thôi". Em phân tích cho anh ấy các thứ khác ko thể bị, thì anh ấy bảo "anh chịu rồi, giờ mày gọi thì anh chuyển cho mày nói chuyện với giám đốc bên anh". :D
Cụ xem nước có bị hút hết khỏi cổ bệt khi có mùi không. Do đường thoát khí của bể phốt thợ làm kém nên nhiều khí xả nước xong áp suất trong bể giảm nên kéo hết nước ở cổ ngỗng xuống nên hở một chút và mùi rất kinh. Nhà em đang bị đúng tấng 3, thì thoảng có. Khi nào bị liên tục thì mua mấy thứ thông bể phốt đổ vào để giảm tắc nghẽn đi thì sẽ đỡ. Nhưng nhà em xây được 10 năm rồi.

Mr_Vit

Xe hơi
Lỗi lắp đặt rồi, thiếu gioăng cao su đen chỗ nối miệng ống xả nhựa và đáy của sứ xí bệt. Cụ phải dỡ hẳn xí bệt ra và lắp lại, thêm cái gioăng cao su là ok.
Lỗi đó thì sơ đẳng quá Cụ. Ngay từ lần lắp đặt đầu tiên cũng đã có gioăng cao su kèm theo bệt của hãng. Lúc cậy lên em cũng có ở đó mà. Và những lần xử lý sau em đều phải đến đại lí đó mua đúng cái gioăng đó để thay. :(

ubisapro

Xe trâu
Gọi hãng đến lắp (trả xèng nếu hết bệnh), còn ko hết bệnh thì cứ hãng mà ăn vạ thôi :D

Mr_Vit

Xe hơi
Theo em là cụ bị mùi ở thoát sàn. Cụ làm như thế nào thử xem sao nhé: Cụ đổ đầy nước vào 1 túi nilong, buộc chặt không cho nước rò ra rồi cụ để lên miệng thoát sàn để hơi không bốc lên được qua thoát sàn, thử để 1-2 hôm xem có còn mùi không. Tất nhiên trong những hôm thử đấy thì không sử dụng được nhà vệ sinh đấy.
Em thử rồi mợ ơi. Em khẳng định là ko phải do thoát sàn. Em đã làm các cách để loại trừ rồi mà.

Mr_Vit

Xe hơi
Gọi hãng đến lắp (trả xèng nếu hết bệnh), còn ko hết bệnh thì cứ hãng mà ăn vạ thôi :D
Rồi Cụ ơi. Bảo hành hãng bảo, do lỗi lắp đặt. Họ đòi công 500k họ lắp. Em chấp nhận, Nhưng lắp xong vẫn bị lại. :(

Mr_Vit

Xe hơi
Cụ có để ý thời tiết mấy hôm trời nồm và mấy hôm trời lạnh ko?
Cũng tùy từng hôm Cụ ơi. Có hôm mùi rất kinh, có hôm mùi ít thôi. Cái này em cũng tham khảo mấy thợ chuyên lắp rồi.

ubisapro

Xe trâu
Rồi Cụ ơi. Bảo hành hãng bảo, do lỗi lắp đặt. Họ đòi công 500k họ lắp. Em chấp nhận, Nhưng lắp xong vẫn bị lại. :(
Thế thì cụ cứ tóm Hãng mà ăn vạ thôi.

Mr_Vit

Xe hơi
Nhiều lúc em nghĩ hài hước, khả năng sau vụ này, mình thành chuyên gia xử lý mùi hôi nhà vệ sinh. :D

tranhoa28

Xe tăng
Cũng tùy từng hôm Cụ ơi. Có hôm mùi rất kinh, có hôm mùi ít thôi. Cái này em cũng tham khảo mấy thợ chuyên lắp rồi.
Vâng, nhà em tầng trên, mặt ngõ có cống trước cửa nên hôm nào trời nồm là cũng có mùi, còn bt thì ko?

muoibaconcho

Xe điện
Cụ tháo cái bệt ra, bịt lỗ lại xem vệ sinh còn mùi ko. Nếu ko còn mùi thì đích thị là tại cái bệt bị nứt.
Sry Em nhầm nhọt tí. Tháo ra lỉnh kỉnh.
Tốt nhất cụ lấy băng dính dán thoát sàn, thoát lavabo xem vệ sinh còn mùi không. Nếu còn thì do cái bệt.

Chỉnh sửa cuối:

co canh

Xe tăng
Gioăng chỗ nào Cụ? em thì ko thấy có nước rỉ ra cụ ợ.
Cái phần để nối với ống thoát bằng cao su đó Cụ còn nước rỉ ra ko thấy đâu chỉ thấy hơi ẩm là ko ổn rồi. Em dùng ToTO .

Kiabuoisang

Xe container
Ko nhầm thì do đặt ống dưới bể phốt chứ ko phả do bệt. Còn nếu thoát sàn mà đi chung thoát phốt thì xác định thơm cả đời. :D

Greeno

Xe lăn
Website
www.bodetam.vn
Nhà em bị 1 phát cái bệ liền khối của Inax, hôi kinh khủng nên thợ tháo ra lắp lại chét Silicon nhưng vẫn bị và thằng cu thợ thì bảo bó tay vì làm các kiểu rồi vẫn bị
Gọi đến hãng họ cho 1 chuyên gia gọi điện trực tiếp hướng dẫn thợ tháo tung ra bắt lại ốc và gắn keo gì đó ở phía trong rồi lắp lại mới hết cụ ạ.
Thợ họ ko để ý mấy cái Gioăng bên trong đâu nên chỉ lệch gioang hay ốc vít phía trong là ăn đòn ngay

Sao Mai

Xe tăng
Hở gioăng cao su kết nối giữa bệ xí và ống thoát, nếu đã khẳng định kg hở gioăng thì chắc chỉ còn trường hợp nứt vỡ xung quanh đâu đấy ngay chỗ lắp đặt gioăng.