[Funland] Mới lắp bệt vệ sinh mà có mùi hôi

Taihoatu

Xe lăn
Ko nhầm thì do đặt ống dưới bể phốt chứ ko phả do bệt. Còn nếu thoát sàn mà đi chung thoát phốt thì xác định thơm cả đời. :D
Giờ ai cho đi chung kiểu này nữa cụ,
Mà thợ ngu cho đi chung kiểu này thì xác định muôn đời,

pham minh

Xe container
Cụ nên nhớ rằng thợ bảo hành của hãng đã về lắp lại 1 lần mà không được.
Thợ bảo hành lúc lắp xong tự tin lắm Cụ ạ. Anh ấy bảo chắc chắn là hết. Đến tối lại bị mùi như ban đầu, em gọi lại chính anh bảo hành đó, thì anh đó bảo là "anh xử lý thế chắc chắn là hết rồi, chắc do các thứ khác nhà mày thôi". Em phân tích cho anh ấy các thứ khác ko thể bị, thì anh ấy bảo "anh chịu rồi, giờ mày gọi thì anh chuyển cho mày nói chuyện với giám đốc bên anh". :D
Em nghĩ do bọn thợ nước nhà cụ nó lắp đểu, nó cho thoáy sàn và thoát xí bệt vào chung 1 đường. Khi xí bệt giật nước thì hôi nó sẽ đẩy nắp phễu thoát sàn lên và bốc mùi hôi lên . Em thấy nhiều nhà bị thế rồi. Đợt em làm nhà đi ở trọ cũng bị như thế phải lấy cái xô úp vào lỗ thoát sàn

Taihoatu

Xe lăn
Hở gioăng cao su kết nối giữa bệ xí và ống thoát, nếu đã khẳng định kg hở gioăng thì chắc chỉ còn trường hợp nứt vỡ xung quanh đâu đấy ngay chỗ lắp đặt gioăng.
Chuẩn rồi cụ. Hoặc khi đặt bệt xuống nó bị vẹo cái gioăng này nên khi giật nước xuống, khí sẽ phụt ra từ đây.
Cụ nào bảo do ga thoát sàn cũng ko phải nhé, vì thường thoát sàn là ống đi riêng (còn đi chung với thoát xí thì chịu ngửi cả đời), cũng có mùi nhưng không kinh khủng bằng cái mùi bể phốt này.

1.25 ton

Xe điện
Cụ chủ thớt đã tìm 2 cái lỗ đằng sau bệt như em bảo chưa ạ? em cũng bị dính mùi, mà không tìm ra. Sau cậu thợ điện nước lắp cho nhà khác khi lắp mới cái bệt liền cùng loại, mới phát hiện ra 2 cái lỗ nằm đằng sau, nên chạy vội đến nhà em , thao tác hết 5 phút, khỏi hẳn mùi hôi.

Me^4ba'nh

Xe tăng
Cụ tháo cái bệt ra, bịt lỗ lại xem vệ sinh còn mùi ko. Nếu ko còn mùi thì đích thị là tại cái bệt bị nứt.
Sry Em nhầm nhọt tí. Tháo ra lỉnh kỉnh.
Tốt nhất cụ lấy băng dính dán thoát sàn, thoát lavabo xem vệ sinh còn mùi không. Nếu còn thì do cái bệt.
Ko có rượu mời cụ.
Tháo bệ ra, bịt lỗ trên sàn lại. Nếu còn mùi thì do thoát sàn, nếu hết mùi thì do bệ. Kiểm tra bệ có nứt ko, lắp gioăng .. đã chuẩn chưa.

Mr_Vit

Xe hơi
Có cách nào dễ kiểm tra để biết là do thoát sàn không cụ?
Cụ bịt thoát sàn lại xem còn hôi hay ko là biết ngay. Bịt thì có thể lấy túi nilon đổ nước vào buộc chặt rồi để lên trên thoát sàn sao cho nước ko chảy xuống thoát sàn được.

Mr_Vit

Xe hơi
Ko có rượu mời cụ.
Tháo bệ ra, bịt lỗ trên sàn lại. Nếu còn mùi thì do thoát sàn, nếu hết mùi thì do bệ. Kiểm tra bệ có nứt ko, lắp gioăng .. đã chuẩn chưa.
Do bệt mà Cụ. Em thử rồi mới dám kết luận. Chứ ban đầu em cũng nghĩ do thoát sàn. :D

Mr_Vit

Xe hơi
Cụ chủ thớt đã tìm 2 cái lỗ đằng sau bệt như em bảo chưa ạ? em cũng bị dính mùi, mà không tìm ra. Sau cậu thợ điện nước lắp cho nhà khác khi lắp mới cái bệt liền cùng loại, mới phát hiện ra 2 cái lỗ nằm đằng sau, nên chạy vội đến nhà em , thao tác hết 5 phút, khỏi hẳn mùi hôi.
Em cũng đang đau đầu vụ này. bệt nó liền khối Cụ ạ. Có mỗi cái lỗ để lắp vào ống bể phốt, nếu bít kín được lỗ đó thì hết. Mà có mỗi cái lỗ đó làm mãi ko được. :D

Mr_Vit

Xe hơi
Nhà em bị 1 phát cái bệ liền khối của Inax, hôi kinh khủng nên thợ tháo ra lắp lại chét Silicon nhưng vẫn bị và thằng cu thợ thì bảo bó tay vì làm các kiểu rồi vẫn bị
Gọi đến hãng họ cho 1 chuyên gia gọi điện trực tiếp hướng dẫn thợ tháo tung ra bắt lại ốc và gắn keo gì đó ở phía trong rồi lắp lại mới hết cụ ạ.
Thợ họ ko để ý mấy cái Gioăng bên trong đâu nên chỉ lệch gioang hay ốc vít phía trong là ăn đòn ngay
Mấy ông bảo hành về kiểm tra cái của nhà em rồi. Họ kết luận do lắp đặt, mà họ lắp lại vẫn bị. Thế mới ớn.

1.25 ton

Xe điện
Em cũng đang đau đầu vụ này. bệt nó liền khối Cụ ạ. Có mỗi cái lỗ để lắp vào ống bể phốt, nếu bít kín được lỗ đó thì hết. Mà có mỗi cái lỗ đó làm mãi ko được. :D
Cái nhà em nó có 2 cái lỗ đằng sau bé như ngón tay, nằm ở chân đáy bệt, sát phần cổ ngỗng của bệt ( chắc là dùng để băt vít xuống sàn ), bình thường thợ không để ý sẽ không thấy. Không phải cái lỗ thoát C đâu cụ :)).

Mr_Vit

Xe hơi
Cụ xem nước có bị hút hết khỏi cổ bệt khi có mùi không. Do đường thoát khí của bể phốt thợ làm kém nên nhiều khí xả nước xong áp suất trong bể giảm nên kéo hết nước ở cổ ngỗng xuống nên hở một chút và mùi rất kinh. Nhà em đang bị đúng tấng 3, thì thoảng có. Khi nào bị liên tục thì mua mấy thứ thông bể phốt đổ vào để giảm tắc nghẽn đi thì sẽ đỡ. Nhưng nhà em xây được 10 năm rồi.
bệt nhà em xả ngon Cụ ợ. Xả xong mức nước cao, nên mùi hôi ko thể lên đằng đó được.

Mr_Vit

Xe hơi
Cái nhà em nó có 2 cái lỗ đằng sau bé như ngón tay, nằm ở chân đáy bệt, sát phần cổ ngỗng của bệt ( chắc là dùng để băt vít xuống sàn ), bình thường thợ không để ý sẽ không thấy. Không phải cái lỗ thoát C đâu cụ :)).
Cái đó thợ bên em dùng xi măng trắng bít lại luôn CỤ ơi. Vẫn bị như thường. Em nghĩ hết cách rồi, nên đang nghi lỗi bệt. Hôm trước mấy bác bảo hành đến, vác cả 1 cái bệt mới đến, để phòng trường hợp cần thay, nhưng khi bật lên, các bác ý tự tin quá. kết luận do lỗi lắp đặt, xử lý lắp lại xong yên chí đi về. khẳng định với em chắc chắn hết mùi. :(
Hôm đó em cũng mừng, ko ngờ đến tối lại có mùi. :D

Mr_Vit

Xe hơi
Em nghĩ do bọn thợ nước nhà cụ nó lắp đểu, nó cho thoáy sàn và thoát xí bệt vào chung 1 đường. Khi xí bệt giật nước thì hôi nó sẽ đẩy nắp phễu thoát sàn lên và bốc mùi hôi lên . Em thấy nhiều nhà bị thế rồi. Đợt em làm nhà đi ở trọ cũng bị như thế phải lấy cái xô úp vào lỗ thoát sàn
May là lúc lắp ống thoát sàn và bể phốt em cũng có mặt giám sát Cụ ạ. Mà đội thợ này chỗ quen, nên họ ko dám làm vớ vẩn, nếu họ làm sai họ phải sửa lại cho em. Nên họ ko dám làm thế đâu Cụ ơi.

1.25 ton

Xe điện
Cái đó thợ bên em dùng xi măng trắng bít lại luôn CỤ ơi. Vẫn bị như thường. Em nghĩ hết cách rồi, nên đang nghi lỗi bệt. Hôm trước mấy bác bảo hành đến, vác cả 1 cái bệt mới đến, để phòng trường hợp cần thay, nhưng khi bật lên, các bác ý tự tin quá. kết luận do lỗi lắp đặt, xử lý lắp lại xong yên chí đi về. khẳng định với em chắc chắn hết mùi. :(
Hôm đó em cũng mừng, ko ngờ đến tối lại có mùi. :D
Cụ chịu khó, bật camera điện thoại ( bật cả đèn ), vòng tay soi lại đi, em sợ thợ nó bít không trúng lỗ :)).

Huthasa

Xe container
bệt nhà em xả ngon Cụ ợ. Xả xong mức nước cao, nên mùi hôi ko thể lên đằng đó được.
Của cụ giờ lúc nào cũng hôi hay xả nước mới hôi? Cụ kiếm một cái túi nylon to chụp cả cái bệt lại xong dán xuống sàn để loại trừ. Nếu đúng như bệt cụ pha nước xà phòng đặc quét quanh chân bệt và các chỗ nối xong xả nước để xem nổi bóng ở đâu thì mới tìm đúng chỗ mà bịt được.

Hoangraptor

[Tịch thu bằng lái]
Cái bệt nó có phần nước ngăn mùi,kiểm tra lại xem mực nước ngăn đó có thấp hơn quy định hay không?
Mà bác chủ up cái ảnh lên em tư vấn cho.

netresource

Xe tải
Có khi cái bệt tháo ra lắp vào nhiều quá mẻ (xứt một tí) là khí đã thoát ra rồi, chốt phương án thay cái khác, nếu được là của hãng khác luôn :D
P/s: em mà vào web sản phẩm như này https://seltagroup.vn/bon-cau-1-khoi-st-80 thì em next, bồn cầu tiền triệu mà đến thông tin trên web quá thô sơ.

Hai_75

Xe điện
Đối với bồn cầu sẽ ngăn mùi bằng ống ruột mèo (tại thân bồn cầu). Trường hợp lọt mùi hôi khi xả nước thì cần kiểm tra bẫy nước tại đoạn ống ruột mèo này. (Kỹ thuật hãng đã kiểm tra thì chắc cũng không phải).
Còn một chỗ nữa để ngăn mùi nếu cụ làm được thì nên thay đoạn ống thoát nước ngay chân bồn cầu thành dạng ruột mèo (Bẫy mùi lần nữa). Em đảm bảo hết mùi.