[Funland] Mời các cụ xem cao tốc China

VuNgoanMuc

Xe điện
Đặc sản VN rồi, xe tải xe đi chậm bám trái đã đành, xe khác từ xe con xe khách xe tải đi các làn lượn ra lượn vào làn này làn kia như chim chứ không đi thẳng hàng lối , em chưa thấy ở đâu đi lượn zích zắc nhiều như VN

Nhìn thì như Pháp Vân Cầu Giẽ thôi nhưng nó không đi kiểu lượn như rắn như nhà mình :D

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]

Đào Xuân hán

Xe tải
Đường cao tốc,tàu cao tốc,tàu điện ngầm của TQ thì quá ngon,chắc VN mình đợi 200 năm nữa sẽ bằng TQ.

Dép tổ ong.

Xe tăng
Em chỉ momg sao cao tốc ở mình nó phẳng hơn hiện tại, chứ toàn sống trâu đi đến mệt.

Hieumos

Xe container
xây nhiều tầng thế này cũng hoành tráng nhưng phụ thuộc địa chất từng khu vực nữa, Em thì không khoái VN mình nhiều tầng kiểu này vì địa chất của mình không hợp, thêm nữa thi thoảng hay có động đất nữa
Liên quan đến tiền ít tiền nhiều, chứ địa chất vô tư đi cụ. Động đất ở mình tuổi tí so với vùng Tứ Xuyên, TQ.

Nói thật chứ về khoản chi bộn tiền cho phát triển hạ tầng thì chả đâu trên TG này bằng TQ.

Dân Tổ

Xe container
Hạ tầng đường xá của TQ đến các youtuber phương Tây còn phải trầm trồ thì có gì lạ đâu ạ, cứ so với mình làm gì cho mệt các cụ :D

XSim

Xe container
autobahn bên Đức cũng không nhiều lane lắm đâu cụ, cũng chỉ 2-3 lane thôi. Nhiều lane và to rộng nhất là cao tốc và đường xuyên bang của Mỹ nhìn như sân bóng bầu dục luôn. Còn em không xỉa đểu cái chuyện lái xe chiếm lane trái ở VN đâu mà xỉa thật luôn, lái xe kiểu đó thể hiện văn hóa rất rõ
Mấy cao tốc quanh New York thì em thấy lởm lắm, đường xấu, đông đi không khác gì đường phố ở HN cả. Bên Mỹ thì các thể loại đi láo nháo cũng nhiều như ở VN :D

quandicom

Xe buýt
Đặc sản VN rồi, xe tải xe đi chậm bám trái đã đành, xe khác từ xe con xe khách xe tải đi các làn lượn ra lượn vào làn này làn kia như chim chứ không đi thẳng hàng lối , em chưa thấy ở đâu đi lượn zích zắc nhiều như VN
cái này cũng là do ý thức chiếm lane mà ra thôi cụ à, thay đổi được là ổn, trật tự ngay
Nhìn thì như Pháp Vân Cầu Giẽ thôi nhưng nó không đi kiểu lượn như rắn như nhà mình :D
do ý thức tham gia giao thông mà ra cả, mỗi người tự ý thức hoàn thiện bản thân, cầu tiến là cả xã hội sẽ tốt thôi.
Em chỉ momg sao cao tốc ở mình nó phẳng hơn hiện tại, chứ toàn sống trâu đi đến mệt.
Pháp vân cầu giẽ của mình mặt đường thỉnh thoảng có vài đoạn sống trâu gớm lắm, không biết có phải chủ ý làm thế cho lái xe đỡ ngủ gật không nữa ? :D

quandicom

Xe buýt
Mấy cao tốc quanh New York thì em thấy lởm lắm, đường xấu, đông đi không khác gì đường phố ở HN cả. Bên Mỹ thì các thể loại đi láo nháo cũng nhiều như ở VN :D
do họ dân nhập cư nhiều nên vậy. Như bên Châu âu đường nhỏ nhưng đi lại rất trật tự cụ à

XSim

Xe container
Cái video của chủ thớt là cao tôc Quảng châu - Bắc kinh thì không ấn tượng lắm vì nó là đường bằng.

Cái này mới ấn tượng: Cao tốc trên miền núi cao Quý châu:

Hoặc 1 nút giao cao tốc ở Hồ bắc:
Cao tốc Quý Châu trong link cụ hình như đi trên cao nguyên núi đá. Sau này VN làm cao tốc đi Hà Giang - Mèo Vạc thì chắc cũng tương tự vậy.

Nhìn hoành tráng vậy thôi chứ suất đầu tư còn thấp hơn mức ta đang dự tính làm đường sắt cao tốc Bắc Nam nhiều đấy :))

lamhoang_760

[Tịch thu bằng lái]
Pháp vân cầu giẽ của mình mặt đường thỉnh thoảng có vài đoạn sống trâu gớm lắm, không biết có phải chủ ý làm thế cho lái xe đỡ ngủ gật không nữa ? :D
Láng- Hòa Lạc cũng rứa, nihều lúc chạy cảm giác 4 bánh không chạm mặt đất :)))

Hổ Con

Xe tăng
Tiêu chuẩn VN mình làm còn tốt hơn TQ, mõi tội nhà thầu không dc làm tốt vì phải biếu LĐ mấy chục % rồi. Tổng chi lại quả tầm 3-5% rồi chém thằng nào làm láo xem, đường của ta là nhất TG.

Hieumos

Xe container
Cao tốc Quý Châu trong link cụ hình như đi trên cao nguyên núi đá. Sau này VN làm cao tốc đi Hà Giang - Mèo Vạc thì chắc cũng tương tự vậy.

Nhìn hoành tráng vậy thôi chứ suất đầu tư còn thấp hơn mức ta đang dự tính làm đường sắt cao tốc Bắc Nam nhiều đấy :))
Cụ so suất đầu tư của đường bộ cao tốc với đường sắt cao tốc thì khập khiễng quá thể.

quandicom

Xe buýt
Tiêu chuẩn VN mình làm còn tốt hơn TQ, mõi tội nhà thầu không dc làm tốt vì phải biếu LĐ mấy chục % rồi. Tổng chi lại quả tầm 3-5% rồi chém thằng nào làm láo xem, đường của ta là nhất TG.
em thì lại không khuyến khích kiểu lại quả mà nên có cơ chế thưởng thì minh bạch và tạo động lực hơn. Vì dụ dự án này làm tốt, hiệu quả và tiết kiệm thì sẽ thưởng cho cả nhà thầu và chủ đầu tư. Như thế là được cả chất lượng lẫn tiến độ, chi phí không bị phát sinh không kiểm soát, lại tạo ra nhiều động lực.Trò lobby chỉ gây nên hệ lụy xấu và bất công mà thôi, tổng thể không mang lại gì cho lợi ích chung cả

Sim Mobi

Xe buýt
3h:01 phút em thấy ko khác VN là mấy, xe container gì lạ lạ vậy các cụ nhỉ?

Hieumos

Xe container
Công nhận ác thật, cảm ơn bác.
View attachment 7767887
Quả này chưa ác lắm cụ ạ. Quả dưới mới ác, dân cầu đường như bọn em há hết cả mồm.

Xây cầu dây võng 1 chân, 2 đầu là 2 cái hầm.

Đúng tinh thần xây dựng cầu đường TQ, gặp núi đào hầm, gặp thung xây cầu cạn.

BMW X4

[Tịch thu bằng lái]
Quả này chưa ác lắm cụ ạ. Quả dưới mới ác, dân cầu đường như bọn em há hết cả mồm.

Quả dưới thì ác, tôi hiểu là nó neo vào núi, phải không bác??

quandicom

Xe buýt

quả này mà lao dầm được thì cũng thật đáng nể cụ nhỉ ?