Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
trên of mình có cụ nào xây theo kiểu trọn gói chưa ạ? cụ có thể cho e biết cty trọn gói nào ở Hn có uy tín kok ạ
Có cụ ak! Nhà e sử dụng gói đó, và bắt đầu Xây căn nhà 120 m cho đứa con trai út từ năm 2010 .Trong đó bao gồm nội thất Xây dựng,kiêm cả điện nước cụ ợ. Sau những ngày được bạn bè tư vấn lẫn đi khảo sát e quyết định nhờ 1 đơn vị nội thất làm chọn gói.Sau khi đi vào thương thảo lẫn chính xách bảo hành e thấy hợp lý và quất luôn cụ ợ.Nếu cụ muốn biết về đơn vị đó thì e sẵn lòng giúp cụ. Mình làm nhà những gì biết lên giúp nhau cụ ợ.

Chỉnh sửa cuối:

dxg

Đi bộ
Em ở tại Hà nội, mong các cụ tư vấn giúp để làm lan can như thế này thì công ty nào chuyên việc này ạ,

Chỉnh sửa cuối:

SumitomoPlus

Xe tải
Em ở tại Hà nội, mong các cụ tư vấn giúp để làm lan can như thế này thì công ty nào chuyên việc này ạ,

Lan can của cụ thợ nề người ta làm chứ có cty nào nhận đâu cụ, nếu cụ muốn đúng mẫu đó thì tìm hơi mất công chứ nó là đắp lan can thông thường thôi : có lan can ximang, lan can sứ... kiểu dáng nhiều loại. Loại xi măng em mới làm trong tết một khách khoảng 50k/chiec , cái cầu gỗ nhỏ phía trên khoảng 18k/chiec . Cụ thích loại nào cứ đi ngắm rồi bảo thợ nề họ làm cho, ko muốn mất công thì lướt web bảo họ ship cho mình là xong.

anhtuan132

Xe buýt
trên of mình có cụ nào xây theo kiểu trọn gói chưa ạ? cụ có thể cho e biết cty trọn gói nào ở Hn có uy tín kok ạ
Theo em thì sau khi cụ thuê thiết kế ngon lành.Cụ kiếm 1 tổ thợ xây,1tổ thợ điện nước.Khoán nhân công theo mặt bằng.Vật tư thì cụ tự lo,thợ cần gì thì báo.Phần xây dựng cụ kiếm 1 đại lý cat,đá,ximănng,thép.Phần điện nước,1 đại lý nước,1đại lý điện.Cụ ngồi nhà alo số lượng thợ yêu cầu là nó mang đến.Nếu có ai quen biết và tin cậy,cụ thuê hoăc nhờ làm thủ kho và trông coi lặt vặt.Zậy là ok.Chứ khoán gọn theo hình thức chìa khóa trao tay,nhàn thật đấy.Nhưng em sợ,chất lượng ko được như số tiền mình bỏ ra đâu.Thời này,thạch sanh thì it mà lý thông lại quá nhiều.

anhtuan132

Xe buýt

cái hình trên là con tiện xi mang cụ ah,trước thì em hay mua ở cát linh hoặc các cửa hàng bán xi mang,cát sỏi.Cụ mua về,tổ thợ nề sẽ lắp đặt cho cụ.Cái dưới em nghĩ là lan can gỗ,cụ ra đê la thành đặt ở các hàng gỗ là ok.Nhưng lan can gỗ để ngoài trời,tuổi thọ ko được lâu đâu.

RF2012

Xe tải
Dây điện Hàn quốc rẻ hơn dây điện Trần Phú. Ko biết chất lượng thế nào các cụ?Công ty nào là nhà phân phối của thiết bị điện Panasonic?E thấy các thiết bị áp tô mát,công tắc điện chiết khấu từ 30-45%, ko biết chính hãng ko mà ck cao thế ạ?

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
( Công trình đang thi công cửa khe thoáng cho nhà bác Hạnh ở Hà Đông )

( Đang thi công bộ cửa thủy lực nhà chú Vinh ở Tiên lữ Hưng Yên )

( Công trình Lắp đặt cửa cuốn tấm liền nhà Anh Tú ở Sơn Tây Hà Nội )

( Động cơ cửa cuốn mẫu mới về )

( Các đôi tay lắm cho nhiều người lựa chọn cho bộ cửa thủy lực cách âm nhà mình )

anhtuan132

Xe buýt
Dây điện Hàn quốc rẻ hơn dây điện Trần Phú. Ko biết chất lượng thế nào các cụ?Công ty nào là nhà phân phối của thiết bị điện Panasonic?E thấy các thiết bị áp tô mát,công tắc điện chiết khấu từ 30-45%, ko biết chính hãng ko mà ck cao thế ạ?
Em dùng dây trần phú thì yên tâm nguồn gốc xuất sứ hơn,dây korea em thấy nhiều loại lắm,kp rõ thật giả nên ko dám dung.Đồ điện,ống nước,và sơn tường.Triết khấu rất cao nhé cụ,cụ yên tâm,vẫn là chính hãng.Giá gốc nhà máy niêm yết để tất cả theo 1 giá chung,còn mức độ triết khấu thì theo riêng đại lý,đại lý nào quản lý gon nhẹ,chi phí phụ ít,thì họ triết khấu nhiều.có đại lý họ bán hòa,hoặc lãi it,để lấy sản lượng,chỉ tiêu cam kết với nhà sản xuất.Đạt sản lượng được thưởng mà cụ.Tóm lại,nhà máy đưa ra 1 giá sàn,còn triết khấu bao nhiêu là cuộc cạnh tranh khách hàng giữa các đại lý.

LehmanBrothers

Xe điện
Cụ ơi,em bên Ngân hàng,ko biết có dịp em nhờ cụ lập hộ dự toán xây nhà với sắm sửa nội thất cho khách đc ko cụ,làm đơn giản rồi đóng cộp cái dấu vào thôi,chứ ko cần phức tạp ạ :D
Dự toán, gửi báo giá tham khảo, đến hiện trường tư vấn tham khảo .... là chuyên môn sâu nông tuỳ lúc của em mà cụ :D :D Phải lúc nào câu cá cũng ok luôn đâu cụ, em ko ngại cạnh tranh nên nếu cần cụ cứ inbox. Cái gì ko làm đc ngay em có thể tìm hiểu rồi hẹn ngày trả lời chi tiết.

Cty thường là họ hay nhận trọn gói mà cụ, team tư nhân còn nhận trọn gói từ a >> rét buốt , cụ chỉ việc chắp tay ngắm ngắm rồi xoè ví :D :D Giới thiệu thì em nghĩ ko phải lúc nào cũng phù hợp với ngân sách, yêu cầu. Cụ căn cứ vào cách làm người ta rõ ràng, nhiệt tình, chi tiết, có trách nhiệm ko là biết ngay, tiếp xúc một lần đánh giá vẫn đc. Ngay cái báo giá có cty như là cho có, nhôm nha nhôm nhở nên vô cùng lắm. :D

q84neu

Xe tải
Năm sau nhà định xây nhà 3,5 tầng. Với diện tích 3,9 x 13,5. Hiện trạng e đã xây dựng nhà 1 tầng cột BTCT, móng bè từ năm 2009, ngày đó đầu tư móng kiên cố có thể xây nhà 5 tầng. Nên giờ e đang định cải tạo lại, xây lên thành 3,5 tầng, không làm ban công gì cả. Ngày đó e xây, có bớt lại khoảng 50-60 cm đằng sau lấy thoáng. Và xây lên. Nên thực tế nhà e đang xây chỉ còn 12.9 hoặc 13m. Giờ cụ tư vấn cho e phương án thiết kế tối ưu và khoảng giá tiền để xây 3,5 tầng với hiện trạng như trên. E mong muốn tầng 1 là khách và bếp. Tầng 2 và 3 là 2 phòng ngủ. Mỗi tầng chỉ cần 1 vệ sinh rộng có vách kích ngăn khoang tắm. em định ý tưởng theo hình e vẽ dưới đây. Cụ xem có tối ưu ko. Hay cho e phương án khác tối ưu ah. Nhà e hướng đông nam cụ nhé. Đường 3 o to tránh nhau, toàn đường rộng, nên vận chuyển NVL dễ lắm.

underscore

Xe đạp
Cụ muốn xây trọn gói thì ới em . Em đảm bảo chất lượng và bảo hành dài hạn cho cụ :) Cụ đã có thiết kế chưa?
cụ có thể inbox cho e ít thông tin về các dự án của cụ và báo giá cơ bản không ạ? (nhà e dự kiến làm 3 tầng, diện tích 60m2)

Theo em thì sau khi cụ thuê thiết kế ngon lành.Cụ kiếm 1 tổ thợ xây,1tổ thợ điện nước.Khoán nhân công theo mặt bằng.Vật tư thì cụ tự lo,thợ cần gì thì báo.Phần xây dựng cụ kiếm 1 đại lý cat,đá,ximănng,thép.Phần điện nước,1 đại lý nước,1đại lý điện.Cụ ngồi nhà alo số lượng thợ yêu cầu là nó mang đến.Nếu có ai quen biết và tin cậy,cụ thuê hoăc nhờ làm thủ kho và trông coi lặt vặt.Zậy là ok.Chứ khoán gọn theo hình thức chìa khóa trao tay,nhàn thật đấy.Nhưng em sợ,chất lượng ko được như số tiền mình bỏ ra đâu.Thời này,thạch sanh thì it mà lý thông lại quá nhiều.
vâng, e cũng biết vậy, nhg đk nhà e ít ng, kiến thức xây dựng hạn chế. Xây kiểu này lại phải thuê thêm bên giám sát nữa thì kok khác trọn gói là mấy cụ ạ :D

underscore

Xe đạp
Cty thường là họ hay nhận trọn gói mà cụ, team tư nhân còn nhận trọn gói từ a >> rét buốt , cụ chỉ việc chắp tay ngắm ngắm rồi xoè ví :D :D Giới thiệu thì em nghĩ ko phải lúc nào cũng phù hợp với ngân sách, yêu cầu. Cụ căn cứ vào cách làm người ta rõ ràng, nhiệt tình, chi tiết, có trách nhiệm ko là biết ngay, tiếp xúc một lần đánh giá vẫn đc. Ngay cái báo giá có cty như là cho có, nhôm nha nhôm nhở nên vô cùng lắm. :D
cụ nói rất là chuẩn, cả thời gian rồi e tìm rồi đọc bao nhiêu bài như lọt vào mê cung ấy cụ ạ @@

underscore

Xe đạp
Có cụ ak! Nhà e sử dụng gói đó, và bắt đầu Xây căn nhà 120 m cho đứa con trai út từ năm 2010 .Trong đó bao gồm nội thất Xây dựng,kiêm cả điện nước cụ ợ. Sau những ngày được bạn bè tư vấn lẫn đi khảo sát e quyết định nhờ 1 đơn vị nội thất làm chọn gói.Sau khi đi vào thương thảo lẫn chính xách bảo hành e thấy hợp lý và quất luôn cụ ợ.Nếu cụ muốn biết về đơn vị đó thì e sẵn lòng giúp cụ. Mình làm nhà những gì biết lên giúp nhau cụ ợ.
cụ xây cho con trai út mà để nick 90 làm e chảy cả mồ hôi hột #:-s

anhtuan132

Xe buýt
cụ có thể inbox cho e ít thông tin về các dự án của cụ và báo giá cơ bản không ạ? (nhà e dự kiến làm 3 tầng, diện tích 60m2)

vâng, e cũng biết vậy, nhg đk nhà e ít ng, kiến thức xây dựng hạn chế. Xây kiểu này lại phải thuê thêm bên giám sát nữa thì kok khác trọn gói là mấy cụ ạ :D
Thuê giám sát mất thêm 4-7tr/1 tháng.So với tổng giá trị xây dựng thì cũng ko quá lớn đâu cụ ạ.Nếu xây nhà trọn gói,hợp đồng nên chi tiết kỹ càng ngay từ đầu cụ ạ,mẫu mã,chủng loại (nhất là phần hoàn thiện) nên chọn trước và ấn định luôn.Em ví dụ,làm hợp đồng gạch lát nền gạch Thạch Bàn,nhưng thạch bàn có vô số mẫu mã,màu sắc và giá cả khác nhau.Ko rõ ngay từ đầu,mệt lắm.Nếu cụ làm hợp đồng trọn gói,em có thể tư vấn giúp.Em dân thi công mà,các võ ăn bớt em rành lắm:))

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Nhà cụ có nhu cầu tìm chỗ nào để làm tổ chim vậy e là e thích nghiệp tư vấn bất động sản lắm. Cụ cho em thông tin e hợp sức cụ để tìm ra cái tổ đã mất. ;);)

duchung_bmw

Xe tăng
theo các cụ,khi thi công ống nước trong phòng xong,mình yêu cầu thợ xây chưa được làm gì liên quan tới các phòng vs để xả nước từ téc kiểm tra mối nối ống có bị rò rỉ hay không có phải là hiệu quả để kiểm soát hiện tượng thấm sau nay không ạ.

anhtuan132

Xe buýt
theo các cụ,khi thi công ống nước trong phòng xong,mình yêu cầu thợ xây chưa được làm gì liên quan tới các phòng vs để xả nước từ téc kiểm tra mối nối ống có bị rò rỉ hay không có phải là hiệu quả để kiểm soát hiện tượng thấm sau nay không ạ.
vâng.chính xác đó cụ.Thợ nước sẽ bịt kín các đầu ra,rồi mở van tổng,(gọi là thử áp)Để 1 vài ngày,nếu ống có lỗi do sản xuất(nứt,thủng..) hoặc các mối nối chưa kỹ,thì còn phát hiện và sử lý được.Thử áp xong rùi,thì thợ xây mới tiến hành xây hộp kỹ thuật,và làm các công tác khác.

SumitomoPlus

Xe tải

Anh sao chưa ngủ mà vẫn lọ mọ đây thế ? =)) Dạo này ít sang Cầu Trắng nên ko thấy ông anh tay lu tay cốc buôn Spec nhẩy :D :D Em vừa out quả trọn gói ở Phúc Xá rồi, tiếc phết.
Anh làm vậy là cũng đc nhưng chất liệu ống nước quan trọng hơn, và xả ra vậy nên làm nhanh thôi ko cần lâu. Nhựa đều phải gắn keo hay keo công nghiệp nên nó khô khá nhanh, ống nhiệt có máy hàn nóng nó trả dùng keo nữa. Quan trọng lúc làm những nơi ống ngang, vòi gạt, cút chuyển cần giám sát kĩ. Nước rò ra chủ yếu từ ống ngang, còn ống đứng to thì thiếu keo nó cũng ko đủ nước phủ hết ống mà rỉ.
Ko nên coi rằng xả từ téc ok là sau ko thấm, dán keo ko tốt + ống nhựa kém thì một thời gian sẽ đổ bệnh hết. Giám sát ngay từ đầu tốt hơn, ngay như các đoạn ống nhiệt tưởng cái máy hàn nóng là keo khỏi nghĩ nhưng thợ muốn nhanh để chưa nóng đủ, nhựa chảy ra ít thì gắn đc nửa năm co giãn, tách mối nối ra thì khe nhỏ mấy nước cũng thấm ra ngoài. Em quan sát là như thế.
Lúc nào qua Trung Hòa ngồi phát đi anh, em đang làm sắp next khỏi đó rồi.

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]

hoanganhtuan156

Xe hơi
Giờ đường nước dùng ống nhữa còn đỡ, cỡ chục năm trước chơi ông kẽm, như nhà mấy người quen em bục hết nước ngấm khắp tường đợt này phải làm lại hết, sàn gỗ cũng tèo theo luôn

Trạng thái
Thớt đang đóng