Mợ nào, cụ nào muốn xây nhà thì vào đây ( part 4 - 2015 ).

Trạng thái
Thớt đang đóng

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
theo các cụ,khi thi công ống nước trong phòng xong,mình yêu cầu thợ xây chưa được làm gì liên quan tới các phòng vs để xả nước từ téc kiểm tra mối nối ống có bị rò rỉ hay không có phải là hiệu quả để kiểm soát hiện tượng thấm sau nay không ạ.
e xin đánh ba tiếng góp vui cho cụ như sau. Vấn đề cụ lo ngại sau khi làm phần thô cũng như hoàn thiện phòng nước thì ngay từ khâu làm phần thô cụ lên chú ý phần ghép các đầu mối ống là quan trọng nhất. Nó cũng quyết định tới giai đoạn sau khi hoàn thiện có bị thẩm không,không những thế việc chọn và sử dụng loại ống nào keo hay hàn nhiệt ra sao cũng là bước dẫn tới thành Công hay thất bại của qúa trình. Khi làm song phần thô cụ lên bịt các đầu zen đấu lối vào thiết bị sử dụng tránh khi thợ Xây chát vít hay làm tắc các đầu kết lối đó. Còn khi cụ vào giai đoạn hoàn thiện kiểm tra cụ cần L-)Chú ý cho e các đầu vòi như vòi chậu,xịt bồn cầu, sen tắm sẽ bị cặn bẩn đọng lại làm tắc đường nước ra sử dụng.:-*

Chỉnh sửa cuối:

duchung_bmw

Xe tăng
Anh sao chưa ngủ mà vẫn lọ mọ đây thế ? =)) Dạo này ít sang Cầu Trắng nên ko thấy ông anh tay lu tay cốc buôn Spec nhẩy :D :D Em vừa out quả trọn gói ở Phúc Xá rồi, tiếc phết.
Anh làm vậy là cũng đc nhưng chất liệu ống nước quan trọng hơn, và xả ra vậy nên làm nhanh thôi ko cần lâu. Nhựa đều phải gắn keo hay keo công nghiệp nên nó khô khá nhanh, ống nhiệt có máy hàn nóng nó trả dùng keo nữa. Quan trọng lúc làm những nơi ống ngang, vòi gạt, cút chuyển cần giám sát kĩ. Nước rò ra chủ yếu từ ống ngang, còn ống đứng to thì thiếu keo nó cũng ko đủ nước phủ hết ống mà rỉ.
Ko nên coi rằng xả từ téc ok là sau ko thấm, dán keo ko tốt + ống nhựa kém thì một thời gian sẽ đổ bệnh hết. Giám sát ngay từ đầu tốt hơn, ngay như các đoạn ống nhiệt tưởng cái máy hàn nóng là keo khỏi nghĩ nhưng thợ muốn nhanh để chưa nóng đủ, nhựa chảy ra ít thì gắn đc nửa năm co giãn, tách mối nối ra thì khe nhỏ mấy nước cũng thấm ra ngoài. Em quan sát là như thế.
Lúc nào qua Trung Hòa ngồi phát đi anh, em đang làm sắp next khỏi đó rồi.
Hẹn em 1 hôm gần nhất,đầu năm a đi đánh bắt xa bờ lên ít có ở hà nội,giờ công việc cũng hòm hòm.công việc e vẫn tốt chứ

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Giờ đường nước dùng ống nhữa còn đỡ, cỡ chục năm trước chơi ông kẽm, như nhà mấy người quen em bục hết nước ngấm khắp tường đợt này phải làm lại hết, sàn gỗ cũng tèo theo luôn
Cụ chủ nói đúng đấy e đi làm điện nước cũng gặp khá nhiều trường hợp bị rò thẩm đường chục nước kẽm nguyên nhân do nhiều năm sử dụng với tác động khi hậu làm chất lượng ống kẽm kém đi dẫn đến rò rỉ rất chi là đau đầu. Hiện giờ nhà nhà đều sử dụng ống nhựa chịu nhiệt thịnh hành mà có độ tuổi bền cụ nhỉ..!

Chỉnh sửa cuối:

xe đạp Eska

Xe hơi
tiếc quá em làm gần xong rồi mới biết diễn đàn này

Stephenchow

Xe tăng
Đúng nghề của e.Các cần cụ xây,sửa ,cơi nới...gì thì cứ alo e tư vấn nhiệt tình ạ.

underscore

Xe đạp
Thuê giám sát mất thêm 4-7tr/1 tháng.So với tổng giá trị xây dựng thì cũng ko quá lớn đâu cụ ạ.Nếu xây nhà trọn gói,hợp đồng nên chi tiết kỹ càng ngay từ đầu cụ ạ,mẫu mã,chủng loại (nhất là phần hoàn thiện) nên chọn trước và ấn định luôn.Em ví dụ,làm hợp đồng gạch lát nền gạch Thạch Bàn,nhưng thạch bàn có vô số mẫu mã,màu sắc và giá cả khác nhau.Ko rõ ngay từ đầu,mệt lắm.Nếu cụ làm hợp đồng trọn gói,em có thể tư vấn giúp.Em dân thi công mà,các võ ăn bớt em rành lắm:))
Cám ơn cụ trc ạ, để e tìm đc nhà thầu sẽ xin ý kiến về các mục ạ >:D<

tamtg2402

Xe buýt
Rèm cửa Minh Đăng - 102 Khuất Duy Tiến, Thanh Xuân
Website
www.remminhdang.com
Đúng nghề của e.Các cần cụ xây,sửa ,cơi nới...gì thì cứ alo e tư vấn nhiệt tình ạ.
Đang có dự định hoàn thiện, note thông tin của cụ khi có nhu cầu ới cụ help me nhé

biển xanh06

Xe điện
Xây nhà ở Hà Nội là đau đầu lắm đấy các cụ à, có trường hợp quen biết quan trên nên lơ là quan dưới phường, thế là chúng cứ để cho xây đến khi đổ mái chúng mới mò đến, lập biên bản căt nước cắt điện và sau một tháng chờ đợi với nhiều cuộc thương thảo cuối cùng chốt một cái giá 50 củ với nhà trong ngõ xây 4 tầng.

Kể cả những nhà có giấy phép cũng bị quấy rối nhất là mặt đường từ a phường a quận a thanh tra xd ... Trước có cái nhà ở Chùa Hà đất giáp ranh giữa hai phường chủ nhà đã quan tâm đến thổ địa, thế mà đến khi đổ bê tông cái cần bơm nó vươn sang phường bên kia một tý cũng chết, các a ấy chọn đúng thời điểm để hỏi thăm chủ nhà.

Taihoatu

Xe lăn
Xây nhà ở Hà Nội là đau đầu lắm đấy các cụ à, có trường hợp quen biết quan trên nên lơ là quan dưới phường, thế là chúng cứ để cho xây đến khi đổ mái chúng mới mò đến, lập biên bản căt nước cắt điện và sau một tháng chờ đợi với nhiều cuộc thương thảo cuối cùng chốt một cái giá 50 củ với nhà trong ngõ xây 4 tầng.

Kể cả những nhà có giấy phép cũng bị quấy rối nhất là mặt đường từ a phường a quận a thanh tra xd ... Trước có cái nhà ở Chùa Hà đất giáp ranh giữa hai phường chủ nhà đã quan tâm đến thổ địa, thế mà đến khi đổ bê tông cái cần bơm nó vươn sang phường bên kia một tý cũng chết, các a ấy chọn đúng thời điểm để hỏi thăm chủ nhà.
Hì hì, e cũng chơi với quan trên, nhưng quan dưới e lo lót hết rồi, bây giờ cứ yên tâm triển thôi, đến hạng mục sơn e ới cụ nhé

Stephenchow

Xe tăng

Cò mồi

Xe tăng
Em vừa xây nhà ở Nam Từ Liêm, cái khoản xin phép và trong quá trình thi công lại vô cùng đơn giản, đầu tiên em cứ làm bộ hồ sơ rồi qua 1 cửa em nộp, em cứ nghĩ là sẽ chỉnh sửa còn chán nhưng vì có thời gian nên cứ 1 cửa em chơi, sau khoảng 2 tuần có 1 chú em alo đến tự giới thiệu là em là người thụ lý bộ hồ sơ và khu của anh quy hoạch được xây 4 tầng, nếu anh bớt đi 1 tầng thì em cấp phép luôn nhưng vì anh xây 5 tầng nên anh làm cho em cái phong bì 5tr để em xin sếp, 2 ngày sau em có GPXD, cầm GPXD em xuống phường gặp đội trật tự xây dựng phường nộp 1 bản photo, phường ra cái quyết định là đã nhận đc thông báo khởi công của chủ nhà và cứ thế em làm băng băng, khi hết tầng 1 các chú ấy xuống kiểm tra 1 lần, đưa cái GPXD ra và sau đúng 2" các chú ấy lượn và em ko tốn thêm 1 vại bia nào.

anhtuan132

Xe buýt

nhìn avata của cụ thì chắc cụ đại lý sơn dulux hả cụ.cụ pm em cai số đt vào chỗ kín.sắp tới em cần dùng đến sơn.

biển xanh06

Xe điện
Hì hì, e cũng chơi với quan trên, nhưng quan dưới e lo lót hết rồi, bây giờ cứ yên tâm triển thôi, đến hạng mục sơn e ới cụ nhé
Cảm ơn cụ, được giao lưu với các cụ là vui rồi, có gì cụ cứ alo cho em.

newidea09

Xe tăng
Em cũng đang tìm thợ để xây tổ chim cu. Dt 38m2 đự kiến xây 3 tầng 1 tum. Êm ở khu Phố Tây Trà Hoàng Mai, HN. Cụ nào có đội thợ XD và điện mách giúp em vs. Em xin hậu tạ ak. Số ĐT của em 0983429.188
Đc mail của em: lopk55ls@gmail.com
Cụ ở Tây Trà thì gần nhà em. Em ở phố Yên Duyên, Yên Sở :D. Em giới thiệu cụ đội điện nước đã làm cho nhà em nhé: Anh Dũng 0976323645. Cụ bảo Hưng giới thiệu là được. Làm tốt, cẩn thận, giá cũng rẻ. Em mới sửa nhà cuối năm vừa rồi. Còn đội thợ xây thì để em tìm lại số đã nhé.

Billnt

Xe tải
Cụ ở Tây Trà thì gần nhà em. Em ở phố Yên Duyên, Yên Sở :D. Em giới thiệu cụ đội điện nước đã làm cho nhà em nhé: Anh Dũng 0976323645. Cụ bảo Hưng giới thiệu là được. Làm tốt, cẩn thận, giá cũng rẻ. Em mới sửa nhà cuối năm vừa rồi. Còn đội thợ xây thì để em tìm lại số đã nhé.
Vâng cảm ơn cụ!
Em đi làm xa nhà. Tháng đc về nghỉ 4 ngày. Nên việc xây dựng cũng khó khăn. Mong lên đây để đc chia sẻ và các Cụ giúp đỡ.!
Em kính cụ một ly ak!

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Ui làm nhà làm cửa đâu phải thợ nào cũng làm đâu cụ chủ. Khi làm cửa làm nhà thì đa phần các cụ mợ đều tìm đến các công ty Xây dựng hay nội thất để lấy cái tín mà làm cụ ợ.Giờ sửa sang hay làm gì cũng phải đặt ngắn gọn mấy chữ ( nhanh gọn, thẩm mỹ, chắc chắn, đẹp, tin cậy, )

HoaLan90

[Tịch thu bằng lái]
Vâng cảm ơn cụ!
Em đi làm xa nhà. Tháng đc về nghỉ 4 ngày. Nên việc xây dựng cũng khó khăn. Mong lên đây để đc chia sẻ và các Cụ giúp đỡ.!
Em kính cụ một ly ak!
E nghĩ cụ lên tham khảo một số nơi khác nữa cụ ak, nếu đội thợ nào làm tốt và yên tâm thì mình nhờ cụ ak! Ví dụ điển hình như e đây đi sửa chữa 1 căn nhà ngoài Hạ Long được cụ chủ nhà cho biết khi Xây dựng song và đưa vào sử dụng 1 thời gian thì nào là bục đường nước hay các hộp công tắc bị chập chờn. E cũng là dân làm trong ngành điện nước nhưng làm cho công ty Xây dựng lên e muốn cụ xem và đi khảo sát các công trình mà họ đang làm cụ ợ. Chứ cụ đi làm xa tháng mới về mấy ngày thế sẽ không dám sát được các khâu.

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng