[Funland] Miệt thị ngoại hình cũng là bạo lực học đường

matizvan2009

Xe ba gác
Lớp em có thằng Dao, Vũ Minh Dao, toàn gọi là Giao hoạp

Còn ông Dương thì mặc định là Dương vạt

:D :D :D
Trước cơ quan em có thằng tên Dương Người.
Thế mới độc lạ

toyennha

Xe lăn
Trẻ con giờ nâng cao quan điểm.
Thảo Đen,Thảo max kêu đi cafe kìa. Nick name Thảo.... Từ lúc cấp 3 đến lúc con tụi nó học cấp3 vẫn vậy . có bạo lực học đường gì đâu. Tụi nó vẫn vui vẻ và nhận đen thiệt và khùng thiệt mà

nhutinhco

Xe điện
Bọn em - học sinh các xã tập trung vào trường của huyện học, học với nhau từ lớp 4...
Em vào muộn hơn, lớp 8 mới vào, thìởđó, có cách xưng hô kỳ lạ
Con gái thìđược gọi là Mụ: Mụ Lan, mụ Hằng
Con trai được gọi là Cu: Cu Tiến, Cu Lợi..
Xưng hô thì toàn xưng anh, gọi thanh niên khác là chú.
Em cũng hơi shock văn hóa.
Đem văn hóa đó về lớp cũ áp dụng, bị bọn nó mắng xơi xơi
Nên, nói chúng là tùy giai đoạn, tùy văn hóa..., tùy cùng miền, nên có sự khác biệt, không thể bắt tư duy giống hệt nhau.
Ngày nay còn khoảng cách thế hệ và lứa tuổi ghê gớm nữa.

xecub49

Xe điện
Trẻ con giờ nâng cao quan điểm.
Thảo Đen,Thảo max kêu đi cafe kìa. Nick name Thảo.... Từ lúc cấp 3 đến lúc con tụi nó học cấp3 vẫn vậy . có bạo lực học đường gì đâu. Tụi nó vẫn vui vẻ và nhận đen thiệt và khùng thiệt mà
Xưa bọn em có thằng tên Chính mà nó bị ghẻ, nên gọi Chính ghẻ. Và cái tên cứ gắn với nó mặc dù nó hết ghẻ từ lâu. Đến 1 hôm nó mời cả bọn 1 tuần thuốc lá rồi thỏ thẻ bảo: Bây giờ mình có bạn gái rồi và hết ghẻ lâu rồi nên xin các bạn bỏ cái từ ghép đi hộ. Cả bọn cười ầm lên rồi bảo: Đồng ý. Từ giờ gọi hẳn là Chính không ghẻ" =)) =)) =))

matizvan2009

Xe ba gác
Xưa bọn em có thằng tên Chính mà nó bị ghẻ, nên gọi Chính ghẻ. Và cái tên cứ gắn với nó mặc dù nó hết ghẻ từ lâu. Đến 1 hôm nó mời cả bọn 1 tuần thuốc lá rồi thỏ thẻ bảo: Bây giờ mình có bạn gái rồi và hết ghẻ lâu rồi nên xin các bạn bỏ cái từ ghép đi hộ. Cả bọn cười ầm lên rồi bảo: Đồng ý. Từ giờ gọi hẳn là Chính không ghẻ" =)) =)) =))
Trước cơ quan em có thằng tên Dương Người.
Thế mới độc lạ
giống chuyện của em. Em hỏi mấy đứa kia sao ghép chữ người, bọn nó bảo chả nhẽ ghép chữ vật. Để chữ người cho văn minh