[Funland] Mệt mỏi vì mua nhà

túc sơn

Xe tải
Cụ tìm cho em căn 178m park 10 giá 54 em mua luôn, biếu cụ 500tr
Cụ lại lấy giá một căn áp cho cả khu rồi. Chung cư thì nó có nhiều căn nhiều diện tích, vị trí đẹp xấu khác nhau. E thì ko ở đấy nhưng cũng có hỏi giá thì sale báo vậy e biết thế và so sánh với thông tin trên mạng thì cũng phù hợp, còn cụ đi lấy căn đẹp nhất ở khu đấy đi so thì nó vô cùng lắm. Khác nào cùng một khu đô thị có mảnh 100 trđ/m2, có mảnh 400,500 trd/m2.

stevevuxx

Xe tải
Mua xong em lãi luôn ~ 5 tỷ :))
Căn 120m 3pn p3 giá đã 8-9 tỷ. Đây tận 178m mà 5pn, hoa hậu của cả khu, view nhạc nước.
Giá này rao cho vui không ai mua nhé. Tôi cam đoan. Tầm tiền này không thiếu lựa chọn ở những khu tốt hơn khu này.
P.S. Tôi đã từ ở đây và bán nhà trước tết.

Justforfuntoo

Xe container
Giá này rao cho vui không ai mua nhé. Tôi cam đoan. Tầm tiền này không thiếu lựa chọn ở những khu tốt hơn khu này.
P.S. Tôi đã từ ở đây và bán nhà trước tết.
Nhưng cũng chả có giá 54 căn này cụ nhé. Căn bình thường bên pre cũng đã 60 rồi, đừng nói căn hoa hậu

Justforfuntoo

Xe container
Cụ lại lấy giá một căn áp cho cả khu rồi. Chung cư thì nó có nhiều căn nhiều diện tích, vị trí đẹp xấu khác nhau. E thì ko ở đấy nhưng cũng có hỏi giá thì sale báo vậy e biết thế và so sánh với thông tin trên mạng thì cũng phù hợp, còn cụ đi lấy căn đẹp nhất ở khu đấy đi so thì nó vô cùng lắm. Khác nào cùng một khu đô thị có mảnh 100 trđ/m2, có mảnh 400,500 trd/m2.
Em áp giá lúc nào????
Em chỉ nói căn này đang rao thế. Còn đâu tuỳ căn, tuỳ tầng, tuỳ toà, tuỳ hướng, nhìn chung là tăng 40-50% so giá hđ.
Có căn lúc mở bán giá có 3x thôi. Giờ lên 5x là bình thường

ngocha285

Xe đạp
Không biết cụ chủ thớt đã mua được chưa?
Em cũng đang phát ngán với đồng chí chủ nhà park hill nhận cọc của em rồi mà chây ỳ mấy tuần chưa chịu công chứng mua bán đây, bóng gió kiểu nhà anh có khách muốn mua giá cao hơn 🙄
Em đang mong thôi thì ko bán trả cọc cho em mua nhà khác, rồi các chú cò ngáo giá hãy góp phần giúp chủ nhà nhận ra sự thật về việc giá cao hơn chưa chắc đã có người thật trả thật mua thật 😂

Tiện thể các bác có nhu cầu bán 3pn-4pn park hill times city thì nhắn giúp em, em mua về ở gần bà cụ

NayruLove

Xe buýt
Em cũng đang phát ngán với đồng chí chủ nhà park hill nhận cọc của em rồi mà chây ỳ mấy tuần chưa chịu công chứng mua bán đây, bóng gió kiểu nhà anh có khách muốn mua giá cao hơn 🙄
Em đang mong thôi thì ko bán trả cọc cho em mua nhà khác, rồi các chú cò ngáo giá hãy góp phần giúp chủ nhà nhận ra sự thật về việc giá cao hơn chưa chắc đã có người thật trả thật mua thật 😂

Tiện thể các bác có nhu cầu bán 3pn-4pn park hill times city thì nhắn giúp em, em mua về ở gần bà cụ
Ơ trong hợp đồng cọc của cụ không có ghi hạn thực hiện thủ tục pháp lý tiếp theo à, hay là cụ chỉ đặt cọc chục triệu cho vui, có phạt cũng chỉ được 2, 3 chục triệu thôi 🙄
Theo Khoản 2 điều 398 Bộ luật dân sự 2015, trong hợp đồng đặt cọc mua bán căn hộ chung cư cần có các điều khoản cơ bản sau:
- Thông tin cơ bản của bên bán và bên mua (họ và tên, năm sinh, CMND/CCCD, địa chỉ, HKTT,…).
- Thông tin đối tượng giao dịch (căn hộ chung cư: diện tích đất, diện tích xây dựng, tình trạng nhà bao gồm các trang thiết bị, kết cấu nhà, tiến độ xây dựng,…).
- Số tiền đặt cọc bên mua giao cho bên bán sau khi ký hợp đồng đặt cọc.
- Thời gian hai bên thực hiện giấy tờ thủ tục pháp lý tiếp theo.
- Các đợt thanh toán tiền tiếp theo, phương thức thanh toán.
- Phạt vi phạm, bồi thường thiệt hại.
- Điều khoản chấm dứt hợp đồng, đơn phương chấm dứt hợp đồng.
- Hai bên ký nhận, kết thúc giai đoạn đặt cọc để chuyển qua giai đoạn ký kết hợp đồng mua bán chung cư.

maysaytoc

Xe máy
Thời buổi dịch bệnh kinh tế ảnh hưởng mà giá nhà cửa cứ chạy như chó đứt xích thế này. No hope quá các cụ ạ. Chắc rồi đây giới trẻ sẽ lại như Hàn Quốc, nằm thẳng, ăn chơi cho hết đời trai trẻ

Quê bầm

Xe điện
Thời buổi dịch bệnh kinh tế ảnh hưởng mà giá nhà cửa cứ chạy như chó đứt xích thế này. No hope quá các cụ ạ. Chắc rồi đây giới trẻ sẽ lại như Hàn Quốc, nằm thẳng, ăn chơi cho hết đời trai trẻ
Thuê thôi cụ, giá thuê khá ổn định mà linh hoạt khi thay đổi công việc mà cụ,

Thinh82

Xe tải

Cụ cứ áp lực để đồng chí ấy rõ ràng, bên bán nhùng nhằng làm chậm việc công chứng là hành động phá cọc, là auto đền gấp đôi giá trị cọc cụ ạ.

veno

Xe tải

Em tưởng ký hợp đồng cọc đầy đủ rồi thì cứ đúng điều khoản mà làm thôi chứ ạ. Cụ mua căn 4-5pn thì chắc chắc tiền không hề nhỏ, chủ nhà không muốn bán nữa thì coi như họ hủy cọc, theo lệ thường là phải đền số tiền bằng tiền cọc chứ ạ?

Payroll

Xe điện
Sau một thời gian tìm nhà tại khu Times city, em thấy rất chi là gian nan. Phần lớn chủ các căn hộ ở đây toàn vợ chồng trẻ, quan điểm không nhất quán, nay nói bán, mai lại thôi. Mua bán cứ như trò đùa, người mua nhiệt tình quá thì sợ hớ, hứa hẹn chỉ để cho vui. Khi có một căn nào bán thì có đến hàng chục sales gọi điện cho chủ nhà nên nó gây ra sự sốt ảo, làm chủ nhà hoang mang tưởng nhiều người mua và mức giá mình đưa ra là quá thấp. Nhưng thực chất chỉ có một hoặc hơn một người hỏi mua thôi các chủ nhà trẻ tuổi ạ.

Theo hành trình tìm nhà của em thì nhận thấy người bán không nhiều người có chữ tín, họ hy vọng căn hộ sẽ lên giá nhiều và nhiều hơn nữa. Người mua thì cứ đi tới đi lui, hẹn lên hẹn xuống, đi xe hàng trăm cây số lên tận thủ đô để xin được gặp mặt chủ căn hộ tinh túy. Xong đa phần thất vọng ra về với bao công việc bị lỡ dở ở nhà.

Đặc biệt căn hộ ở Park hill ko có chỗ đỗ oto nhưng giá cứ tăng được là vì sao các cụ? Em nghĩ mãi ko thông
Cụ chủ mua được nhà chưa. Nếu chưa thì tham khảo căn hộ của em đi.
114.4m căn góc, tầng trung tại 102 thái thịnh. Đường vành đai 2 trên cao sắp xong rồi, đi từ ngoài vào rất tiện ạ

manhld

[Tịch thu bằng lái]
Thuê mà chỉ để tiền trong bank thì cũng xót ruột cụ ạ. Lạm phát nó gặm hết
Bên cạnh thuê thì tiền nên đi mua đất; mua chỗ nào dễ thanh khoản tí, chứ tham X2 lại khéo om vốn.
3 năm nữa sẽ mua được 2 căn chung cư

Quê bầm

Xe điện
Thuê mà chỉ để tiền trong bank thì cũng xót ruột cụ ạ. Lạm phát nó gặm hết
Giành tiền mua cái khác như đất nền hay liền kề hay đấu giá đâu đó, chứ chung cư giờ giá ngáo quá rồi ôm vào dễ ôm hận lắm, cụ cứ xem những bạn bè người thân mua cc cỡ 10 năm trở lại đây có hiệu quả hay không, bạn em nhiều người bán cc đã mua đi sau đó thuê lại chính khu mình bán. Lạm phát thì sớm hay muộn ls sẽ cao, cơ bản sẽ ko để tiền mãi ở bank ,nhưng về cơ bản sau 5-7 năm thì cc khó tăng giá, thường là giảm giá, một số cc voc vị trí hay chất lượng tốt có thể tăng nhưng nếu tăng cũng khó theo kịp ngay cả lãi suất ngân hàng

maysaytoc

Xe máy
Giành tiền mua cái khác như đất nền hay liền kề hay đấu giá đâu đó, chứ chung cư giờ giá ngáo quá rồi ôm vào dễ ôm hận lắm, cụ cứ xem những bạn bè người thân mua cc cỡ 10 năm trở lại đây có hiệu quả hay không, bạn em nhiều người bán cc đã mua đi sau đó thuê lại chính khu mình bán. Lạm phát thì sớm hay muộn ls sẽ cao, cơ bản sẽ ko để tiền mãi ở bank ,nhưng về cơ bản sau 5-7 năm thì cc khó tăng giá, thường là giảm giá, một số cc voc vị trí hay chất lượng tốt có thể tăng nhưng nếu tăng cũng khó theo kịp ngay cả lãi suất ngân hàng
Cũng sợ một phần giờ đất khắp nơi đều sốt. Giờ phi vào khéo cũng đu đỉnh cụ ạ. Mà ở các thành phố lớn nhu cầu ở thực mới cao, chứ quê thì toàn là người ở đâu về mua, đẩy giá lên.

Quê bầm

Xe điện
Cũng sợ một phần giờ đất khắp nơi đều sốt. Giờ phi vào khéo cũng đu đỉnh cụ ạ. Mà ở các thành phố lớn nhu cầu ở thực mới cao, chứ quê thì toàn là người ở đâu về mua, đẩy giá lên.
Thế nó mới đau đầu cụ ạ, biết tương lai ra sao thì ai cũng đa giàu hết cả rồi, có điều nếu ko áp lực quá thì ko bán ra những gì mình đang giữ mà nó ở khu đẹp ko bị thổi quá.

Quê em đất mặt đường thổi gấp 4 lần trong 2 năm nay, cái đất 1 tỏi xây cái nhà mèm mèm tỏi nữa nhưng nếu cho thuê chắc chỉ 2-3 triệu tháng mà cũng chả lí giải nổi, những vùng xa mà nó lên cao quá rồi chắc lao vào là ôm đỉnh thôi, giờ kiếm khu nào chưa bị thổi khó quá.

CC hay đất nội đô HN nó neo cao lâu rồi nếu có thì giữ, nếu cần thì thuê chứ em ko tính mua thêm nội đô lúc này ạ

Mr. Bonjames

Xe tải
Thị trường bđs giờ khá đa dạng, nhất là phân khúc cc, giá nào cũng có. Tất nhiên giá phụ thuộc chất lượng dịch vụ và vị trí của khu nhà. Cụ chủ mệt mỏi vì tầm tiền thì không tới mà cứ nhao vào khu hot hit Times city thì bảo sao. Times city nói riêng và nhà vin nói chung là họ không chỉ bán căn nhà, mà họ bán 1 giá trị sống. Thị trường nó khôn lắm, chả phải tự nhiên giá times tăng vù vù mà vẫn nhiều người tìm kiếm nhà ở đấy không ra.

BARCA

Xe tăng
Nói chung cụ nào có nhu cầu mua Times để ở thì mua luôn đi ạ. Lăn tăn nghe ngóng lại đi 1 khoản đấy. Em vừa bán nên em biết

anh kao

Xe tăng
Thị trường bđs giờ khá đa dạng, nhất là phân khúc cc, giá nào cũng có. Tất nhiên giá phụ thuộc chất lượng dịch vụ và vị trí của khu nhà. Cụ chủ mệt mỏi vì tầm tiền thì không tới mà cứ nhao vào khu hot hit Times city thì bảo sao. Times city nói riêng và nhà vin nói chung là họ không chỉ bán căn nhà, mà họ bán 1 giá trị sống. Thị trường nó khôn lắm, chả phải tự nhiên giá times tăng vù vù mà vẫn nhiều người tìm kiếm nhà ở đấy không ra.
- Hót hit cái quái j đâu, chung cư nào ở Hà nội này mà nó chẳng tăng trừ khi bị dính phốt chứ chung cư nào quanh hà nội này 2 năm nay chẳng tăng 30-50% hết cả rồi. Đất tăng gấp 2- gấp 3 lần thì chung cư chẳng tăng 30-50% là bt thôi chứ có j đâu. Chung cư cũ thì nó cũng chỉ là tăng theo giá mặt bằng chung chứ làm j có đột biến
- Nếu ngày xưa bán mảnh đất ở quê chưa chắc mua dc cái cc time này chứ bây h bán mảnh đất quê mua dc 2 căn ở đây dễ dàng. Dân quê bây h mà đất rộng tý mua cc hà nội quá dễ dàng

Chỉnh sửa cuối: