Thảo luận Mec có thực sự suốt ngày hỏng hóc vặt ?

adpham

Xe máy
Nhà cháu dang quan tâm tới em e240 doi 2004-2005. Cụ Mer nào đã hoặc đang sd em nay thì cho nha f cháu xin cái chi phí bảo dưỡng định kỳ, thay đồ mấy năm gần đây với ợ. Đây sẽ là con số cụ thể nhất để các cụ đưa ra cơ sở về sự tốn kém cua các em mer có đúng như đồn thổi ko ợ.

vietpq75hanes

Xe container
Nói thật là em không đủ tiền sài Mec hay B, nhưng đời em cũng được đi chùa của mấy bác gọi là có tiền hơn mềnh, đã đi dòng này rồi nhất là ngồi lái thì khó có cảm giác nào thích như 2 dòng xe này.

S_love

Xe hơi
e chả tin, trừ khi xe quá cũ thôi.

augustcafe

Xe máy
Nói chung là ăn chơi sợ j mưa rơi.Em là cứ bem 1 em mẹc cũ đã.Đi dần khắc có kn hết.Chứ còn sợ sợ thì tốt nhất toy cho nó lành.

tw18_19

Xe hơi
Thế cụ có thắc mắc tay sao doanh nhân hay mua xe cao cấp,sau 3 đến 5 năm lại bán đi kể cả lỗ so với giá ban đầu 1/2 người ta cũng bán không.Mà bán xong người ta lên đời cao hơ.Cụ giải thích cho em 1 cái?

Còn em thì thấy,doanh nhân người ta đi làm đi làm ăn với đối tác thì xe nó thể hiện đối tác 1 cách nhìn khác về tiềm năng.Cụ đi Mer 3 4 tỉ với 1 cụ đi Cam hơn 1 tỉ cùng gặp đối tác xem.Người ta sẵn sàng nhắm ông đi xe 3 4 tỉ hơn ông xe hơn 1 tỉ.Đấy mới là làm ăn,mới gặp mặt,cái đánh giá ban đầu rất quan trọng kể cả cụ đi vay tiền ngân hàng.Sau 3 năm,người ta kiếm được bao nhiêu hợp đồng 1 cách thuận lợi.3 đến 5 năm vòng đời xe người ta lại bán.Lỗ 1/2 so với giá trị ban đầu chứ gì,kể cả lỗ 2/3 phần so với ban đầu vẫn bán để mua xe mới.Bởi 1 đời xe tuy lỗ 2 3 tỉ,nhưng người ta kiếm gấp nhiều hơn thế cũng chỉ vì 1 cái xe thôi cụ à

Đến khi bán xe thì sao,trong vòng 5 năm hoặc 6 vạn KM xe không thể hỏng gì ngoài ắc quy.2 lần thay thế phụ tùng bắt buộc của hãng ở mức 3 vạn và 6 vạn xong là người ta bán xe.Để sao,vừa có xe mới để đi không lỗi thời,để người sau mua người ta vẫn còn cảm nhận được cái xe còn khá tốt và vẫn còn ngon.Nên ai mua thời kỳ này thường rẻ hơn,tiền chênh lệch sử dụng vào việc khác

Thứ đến là độ an toàn cho người ngồi trong xe.Mới đây có vụ Mer C húc tảng đá 100kg xa 25 mét.Liệu con xe cụ đang đi nếu bị trong trường hợp như thế liệu cụ có dám chắc mình còn sống hay không

Như Dũng Tay Biên nó nói,người ta kim cương để thể hiện đẳng cấp còn mua vàng vì lo sợ mất giá.Còn cụ muốn thể hiện đẳng cấp hay sợ mất tiền.Còn cái xe nó phục vụ con người đầu tiên,thứ 2 nó giúp bảo vệ chủ của nó.Người có tiền em nói thẳng chả ai không sợ chết.Mà đã sợ chết không những người ta mua xe có nhiều tính năng an toàn mà thậm chí còn có cả xe bọc thép chống đạn
Vụ đó đấy cụ ơi http://vietbao.vn/An-ninh-Phap-luat/Mercedes-4-cho-nam-va-ben-duong-tai-xe-thoat-chet/22191652/218/
:)) bỏ vài chục triệu 1 năm để giữ lấy cái an toàn cho lành, chứ đến lúc sứt mẻ cái thằng người thì bỏ vài tỉ cũng không sửa được đâu

thoitrang@

Xe máy
E là dòng mơ ước của em đấy ạ [-(

duhue

Xe hơi
Nếu tính về kinh tế + đẳng cấp thì em chon Mercedes đã qua sử dụng, nếu đã thay thế các phụ tùng thuộc gầm rồi thì càng tốt.

Tung2016

Xe hơi
Bây h Mer lắp ở VN rồi, chi phí sửa chữa cũng kg quá đắt. Hơn nữa có nhiều thứ thay ngoài, không nhất thiêt phải vào hãng. Cụ nào bảo máy Mer nhanh tã, cụ ăn gì để em ...

hoanganhdhyhp

Xe điện
Nói chung đi Mer phải có tí đam mê và am hiểu về xe chứ đi thì sướng nhưng lớ ngớ hỏng hay báo lỗi gì cũng phi vào hãng để bị thịt thì lại mất cái sướng.
Xe em trừ khung gầm điện đóm vào hãng còn ko thì bảo dưỡng sửa chữa đặt đồ ngoài mang qua gara quen thay cho rẻ.

Vie.ABC

Xe điện
Bà chị định đổi xe , thấy mec 2014 thay đổi ngoại thất rất đẹp , định nhắm E200 cho kinh tế , đi hỏi mấy người đang lay mec nhờ tư vấn , sao thấy các bác ý nói chẳng ra gì , thế hệ mới thì cũng ko bao giờ dưới 8l/100km , hở tí thì hỏng lặt vặt , máy nhanh tã , lỡ mua rồi thì phải chịu chứ dang dùng muốn bán lại lỗ lắm , đặc biệt là cái khoản hỏng lặt vặt sửa núi tiền , từ E đến S như nhau cả , đừng ngu gì mua mec , em hoang mang quá chẳng hiểu sao nữa , trong khi thấy doanh số bán hàng của mec vẫn khủng , xin cụ đôi lời tư vấn , đội ơn các cụ
Nó sinh ra để dành cho người có tiền nếu không thì phải có thu nhập cao và ổn định . Chị bác và bác thuộc diện Quy Hoạch trên thì tự khắc có câu trả lời !... Thực tế là vậy ,đỡ vòng vo

HYB

Xe tải
Xe Mec bản thân xe nó có nhiều tính năng hỗ trợ cho người dùng nên khi sử dụng nếu không tuân thủ theo những hướng dẫn và cảnh báo thì cũng rất dễ bị có lỗi. Em đang sử dụng cả 2 dòng xe.
- Xe Cam LD2.4G thì chẳng có gì để mà phải lưu ý cả, lên là chạy thôi và đúng là cũng không có gì để hỏng hoặc lỗi.Đi từ 2009 đến giờ em mới chỉ thay 2 acquy, 2 bộ lốp, dầu và lọc dầu thôi.
- Em cũng mới lấy C250 ex và thật sự khác biệt mặc dù chỉ mới là dòng C. Cảm giác đầu tiên khi lái là hơi bị run vì nó nhiều chức năng quá (Sau 3 tháng sử dụng mà em vẫn chưa dám cài đặt thay đổi gì cả vẫn để nguyên các thông số khi lấy từ đại lý ra) và để kích hoạt và sử dụng các chức năng đó thì cần cài đặt và thực hiện theo chỉ dẫn, cái mà xe Cam không có vì vậy em đồng ý với một số cụ là của bền tại người thôi chứ xe Đức cũng bền vô đối nếu sử dụng đúng theo hướng dẫn.

Cụ Giời

Xe hơi
Xe Mec bản thân xe nó có nhiều tính năng hỗ trợ cho người dùng nên khi sử dụng nếu không tuân thủ theo những hướng dẫn và cảnh báo thì cũng rất dễ bị có lỗi. Em đang sử dụng cả 2 dòng xe.
- Xe Cam LD2.4G thì chẳng có gì để mà phải lưu ý cả, lên là chạy thôi và đúng là cũng không có gì để hỏng hoặc lỗi.Đi từ 2009 đến giờ em mới chỉ thay 2 acquy, 2 bộ lốp, dầu và lọc dầu thôi.
- Em cũng mới lấy C250 ex và thật sự khác biệt mặc dù chỉ mới là dòng C. Cảm giác đầu tiên khi lái là hơi bị run vì nó nhiều chức năng quá (Sau 3 tháng sử dụng mà em vẫn chưa dám cài đặt thay đổi gì cả vẫn để nguyên các thông số khi lấy từ đại lý ra) và để kích hoạt và sử dụng các chức năng đó thì cần cài đặt và thực hiện theo chỉ dẫn, cái mà xe Cam không có vì vậy em đồng ý với một số cụ là của bền tại người thôi chứ xe Đức cũng bền vô đối nếu sử dụng đúng theo hướng dẫn.
Em thấy con BIM chạy 4 năm 3 vạn cũng chả hỏng gì hết