[Funland] Máy thở xâm nhập nội địa ra đời rồi

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cần nói đâu xa, cũng là chuyện của Vin đây. Hồi Vin xây nhà máy Vinfast thì có hot trend là cái thuyết âm mưu "giả vờ bán xe để chiếm đất làm dự án". Đc 1 số nick truyền mồm rầm rập, hưởng ứng, tung hô... ra chiều tâm đắc lắm.
Giờ méo thấy mấy cái nick ấy nhắc lại cái luận điểm đó nữa. Cơ mà cứ thớt nào về Vin là vẫn hăng hái lao vào dìm như chưa hề có chuyện j;))
Cái đấy phải khen sự chuyên nghiệp của họ =))

Ongrungf

Xe điện
Cần nói đâu xa, cũng là chuyện của Vin đây. Hồi Vin xây nhà máy Vinfast thì có hot trend là cái thuyết âm mưu "giả vờ bán xe để chiếm đất làm dự án". Đc 1 số nick truyền mồm rầm rập, hưởng ứng, tung hô... ra chiều tâm đắc lắm.
Giờ méo thấy mấy cái nick ấy nhắc lại cái luận điểm đó nữa. Cơ mà cứ thớt nào về Vin là vẫn hăng hái lao vào dìm như chưa hề có chuyện j;))
1 dòng xe của Chevrolet vì chỉ bán được 45k xe/năm mà phải dẹp tiệm.
Em chỉ cấp thông tin cho cccm tới vậy !!!

olala

Xe tăng
Đọc còm của nhiều cụ mà ko ngậm được mồm, đúng là cõi ô ép... Nhiều thành phần thật thật 😛

cocsku

Xe cút kít
Có biết người ta dùng máy thở cho những trường hợp nào không ???
Máy thở dùng có thể dùng trong điều trị nhiều bệnh khác nhau. Nhưng Vin, GM hay Dyson sản xuất máy thở lại khác nhé. Họ ko phải là những hãng chuyên sản xuất máy thở, mà việc họ sản xuất máy thở để dự phòng cho dịch covid khi nhu cầu máy thở tăng đột biến, mà các hãng chuyên máy thở như không sản xuất kịp.

Ongrungf

Xe điện
Máy thở dùng có thể dùng trong điều trị nhiều bệnh khác nhau. Nhưng Vin, GM hay Dyson sản xuất máy thở lại khác nhé. Họ ko phải là những hãng chuyên sản xuất máy thở, mà việc họ sản xuất máy thở để dự phòng cho dịch covid khi nhu cầu máy thở tăng đột biến, mà các hãng chuyên máy thở như không sản xuất kịp.
Vậy có nghĩa là nhà sản xuất không phải là Nhà Phát minh phỏng cụ :D

Musketeer

Xe buýt
Cãi nhau lấy oai gì thế mấy cụ, Vin nếu nó làm không được thì nó lỗ, nếu nó làm được thì tốt, các cụ chê nó nếu nó không làm được các cụ hãnh diện vì cái gì, các cụ chê nó nếu nó làm được thì các cụ làm gì. Nếu nó được thông qua, các cụ sẽ bảo nó chạy chọt, có vẻ các cụ có tầm hơn đứt những đám kia, em mạo muội xin cái thông tin của các cụ để làm truyền thông giúp dân giúp nước, người tài thế sao lại phí phạm thế này.

Ongrungf

Xe điện
Cãi nhau lấy oai gì thế mấy cụ, Vin nếu nó làm không được thì nó lỗ, nếu nó làm được thì tốt, các cụ chê nó nếu nó không làm được các cụ hãnh diện vì cái gì, các cụ chê nó nếu nó làm được thì các cụ làm gì. Nếu nó được thông qua, các cụ sẽ bảo nó chạy chọt, có vẻ các cụ có tầm hơn đứt những đám kia, em mạo muội xin cái thông tin của các cụ để làm truyền thông giúp dân giúp nước, người tài thế sao lại phí phạm thế này.
Cái thị trường 1 cái máy giá mua vào 1 tỷ 2 bán ra 8-10 tỷ cho nhà nước thời biết cmnr.
Chả vô cớ mà bộ Công an phải vào cuộc phỏng cụ :D

Nói chung hễ cái gì trong nước làm không được, có sai sót, lỗi... thì họ mới hài lòng bạn ơi.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Cái thị trường 1 cái máy giá mua vào 1 tỷ 2 bán ra 8-10 tỷ cho nhà nước thời biết cmnr.
Chả vô cớ mà bộ Công an phải vào cuộc phỏng cụ :D
Vậy sản phẩm làm ra có phải kiểm định để được dùng cho con người không ah cụ ???
Bạn có chấp nhận cái máy thở dành cho Chó dùng cho người thân không ???
Em chệu roài =))

Lạ thật, trong nước sx được sản
phẩm chăm sóc sức khoẻ thì mừng chứ có gì sai các cụ nhỉ? Em vừa mừng tí mà đã có người nhảy xổ vào nói "Bạn có chấp nhận cái máy thở dành cho Chó dùng cho người thân không ???" Chẳng biết người đó đã làm được cái con vít chưa mà cứ thích chê bai, hằn học thế nhi?

kdchuyennghiep

Xe tăng
Máy thở của Vin đã đựoc Tổng cục đo lường chấp nhận. biết chửi ai bây giò? vẫn chửi Vin đút lót tổng cục hay chửi bộ phận giám định tổng cục lởm.
Em ko liếm đ.ít Vin, nhưng cụ còm thế này là dễ đc uống no nc chè đấy nhé!

vmc102

Xe hơi
Bạn có chấp nhận cái máy thở dành cho Chó dùng cho người thân không ???
Cụ tranh luận cho văn minh. Thích hay không thích thì dùng luận điểm để chứng minh.
Cụ nói thế này xúc phạm nỗ lực của bao nhiêu con người cố gắng tìm cách giảm rủi ro cho VN khi chống dịch.
Cháu khẳng định không có cái máy thở nào làm cho Chó và cháu cũng mong cụ đừng đánh đồng rằng ai đó dùng máy thở này thì không là người.
Cháu không đồng tình với lời lẽ của cụ nhưng cháu cungx hy vọng cụ không bị khẩu nghiệp, người thân, người quen, đồng nghiệp, ân nhân, con cháu, bạn bè cụ không ai phải cần dùng máy thở và nếu có chắc chắn cũng là máy cho con người.

curlyhair

Xe máy
đợt covid vừa rồi Medtronic open source mẫu máy thở cấp thấp của họ mà các bác, free hoàn toàn nhé. Các bác thích có thể down về, đầy đủ chi tiết từ bản vẽ CAD, bản vẽ PCB, mã nguồn điều khiển...

ThanhLong69

Xe tăng
đợt covid vừa rồi Medtronic open source mẫu máy thở cấp thấp của họ mà các bác, free hoàn toàn nhé. Các bác thích có thể down về, đầy đủ chi tiết từ bản vẽ CAD, bản vẽ PCB, mã nguồn điều khiển...
Từ bản vẽ đến cái máy thở thật sự cũng là một chặng đường chẳng dễ dàng gì đâu ạ.
Nếu làm máy thở mà dễ thì EU và cả Mỹ nữa đã không bị thiếu máy thở.