[Funland] Máy thở xâm nhập nội địa ra đời rồi

Ongrungf

Xe điện
Cụ tranh luận cho văn minh. Thích hay không thích thì dùng luận điểm để chứng minh.
Cụ nói thế này xúc phạm nỗ lực của bao nhiêu con người cố gắng tìm cách giảm rủi ro cho VN khi chống dịch.
Cháu khẳng định không có cái máy thở nào làm cho Chó và cháu cũng mong cụ đừng đánh đồng rằng ai đó dùng máy thở này thì không là người.
Cháu không đồng tình với lời lẽ của cụ nhưng cháu cungx hy vọng cụ không bị khẩu nghiệp, người thân, người quen, đồng nghiệp, ân nhân, con cháu, bạn bè cụ không ai phải cần dùng máy thở và nếu có chắc chắn cũng là máy cho con người.
Cụ nên nhìn nhận sự tồn tại của thực tế. Chớ duy ý chí.
Đây nói là có bằng chứng nha.
Cho nên cách hành xử của cụ chưa chắc đã văn minh. Còn sáng suốt thì chắc chắn chưa đạt rồi !!!

Musketeer

Xe buýt
Máy thở là cái cụ thể.
Hệ thống RT PCR là cái cụ thể.
Cái đây muốn nói đến là chung về thiết bị y tế trong đó cái máy thở thần thánh nhà vị nó đương nằm trong đó nha.
Vỡ ra chửa ???

Cụ cứ lòng vòng làm gì, mấy còm trước em hỏi cụ, cụ không trả lời, cứ tưởng cụ nghĩ về cái tốt, hoá ra cụ cũng gato Vin chứ có quái gì, gato thì gato, nhưng mà chém to nói nhớn để làm nổi lên là mình hơn Vin thì em thấy hơi lố. Điểm lại một câu cũng trên OF hay dùng, đừng dạy nhà giàu tiêu tiền, Vin nó có lởm thì nó cũng hơn đứt cụ ở cái giá trị bản thân, trong xã hội Vin nó là thực thể cụ thể, còn cụ chỉ đơn giản là 1 cái nick trên OF, chưa thấy cái thực thể của cụ thế nào, chưa thấy thì cũng chưa biết cái giá trị bản thân của cụ ở đâu để chém Vin mạnh như thế. Dùng cái ảo chém chết cái thật, dùng cái gần như không thể kiểm nghiệm được để dìm cái mà thực tế có thể kiểm nghiệm được, cụ có thấy nó oái oăm không, vỡ hay không em nghĩ em với cụ chưa biết ai đã vỡ chưa đâu, đừng lên mặt với em kiểu đấy.
Em chả ưa gì Vin vì em biết nó có nhiều màn lậu thuế, nhưng đấy là doanh nghiệp, mà doanh nghiệp nào cũng có trò bậy hết, chỉ khác nhau ở chỗ lộ rồi hay chưa lộ. Nhưng cái cách nói xấu bất chấp thì không nên, không phải vì Vin nó xấu ở điểm a thì cụ hay bất cứ ai có thể nói xấu nó ở điểm x, y, z, vì nếu các cụ nói như vậy thì các cụ phải nói đúng, nếu nói không đúng thì chính các cụ là người xấu chứ không phải là nó.

Ongrungf

Xe điện
Cụ cứ lòng vòng làm gì, mấy còm trước em hỏi cụ, cụ không trả lời, cứ tưởng cụ nghĩ về cái tốt, hoá ra cụ cũng gato Vin chứ có quái gì, gato thì gato, nhưng mà chém to nói nhớn để làm nổi lên là mình hơn Vin thì em thấy hơi lố. Điểm lại một câu cũng trên OF hay dùng, đừng dạy nhà giàu tiêu tiền, Vin nó có lởm thì nó cũng hơn đứt cụ ở cái giá trị bản thân, trong xã hội Vin nó là thực thể cụ thể, còn cụ chỉ đơn giản là 1 cái nick trên OF, chưa thấy cái thực thể của cụ thế nào, chưa thấy thì cũng chưa biết cái giá trị bản thân của cụ ở đâu để chém Vin mạnh như thế. Dùng cái ảo chém chết cái thật, dùng cái gần như không thể kiểm nghiệm được để dìm cái mà thực tế có thể kiểm nghiệm được, cụ có thấy nó oái oăm không, vỡ hay không em nghĩ em với cụ chưa biết ai đã vỡ chưa đâu, đừng lên mặt với em kiểu đấy.
Em chả ưa gì Vin vì em biết nó có nhiều màn lậu thuế, nhưng đấy là doanh nghiệp, mà doanh nghiệp nào cũng có trò bậy hết, chỉ khác nhau ở chỗ lộ rồi hay chưa lộ. Nhưng cái cách nói xấu bất chấp thì không nên, không phải vì Vin nó xấu ở điểm a thì cụ hay bất cứ ai có thể nói xấu nó ở điểm x, y, z, vì nếu các cụ nói như vậy thì các cụ phải nói đúng, nếu nói không đúng thì chính các cụ là người xấu chứ không phải là nó.
Vin không là cái gì để đây khinh thường hay xem trọng.
Cái gì tốt nói tốt. Xấu nói xấu
Đúng là Vin cúng tạo ra công ăn việc làm cho xã hội nhưng cung cách kinh doanh của Vin cũng chưa phải là văn minh.
Có thế thôi nha !!!

coolpix8700

Xe ngựa
Có những cụ cứ thấy DN Việt làm được cái gì là ra sức chê bai bất kể tốt xấu ra sao
Doanh nghiệp Làm ăn chân chính rồi lên được là niềm tự hào của người Việt!
Kể ra đây thì cũng được khá nhiều đấy: Viettel, Bitis, Vinamilk,...
Còn lợi dụng để mua bán chính sách, vơ vét lợi riêng thì tùy, người được hưởng lợi theo hay đám được nhận tiền bồi bút thì ra sức ca ngợi, những người khác thì không chấp nhận!

xetot88.com

Xe máy
Hy vọng không phải dùng đến nó

Musketeer

Xe buýt
Vin không là cái gì để đây khinh thường hay xem trọng.
Cái gì tốt nói tốt. Xấu nói xấu
Đúng là Vin cúng tạo ra công ăn việc làm cho xã hội nhưng cung cách kinh doanh của Vin cũng chưa phải là văn minh.
Có thế thôi nha !!!
Khẩu khí của cụ khiến em già mồm góp ý cho cụ mấy chi tiết nhỏ!
Không là cái gì thì thường là xem thường, văn Việt nó thế, nhưng không là cái gì để xem thường hay xem trọng, câu này nói hơi bị quái gở, phần đuôi thì nói mình không coi thường không coi trọng, nhưng phần đầu thì khẳng định rõ mình coi thường nó.
Cung cách kinh doanh của Vin chưa phải là văn minh, văn minh hay không phải dựa vào đa số người dùng đánh giá, tức là dựa vào xã hội để đánh giá, nhiều người chê nhưng nếu chưa nhiều bằng số người khen hoặc thấy hài lòng thì chưa văn minh là chuyện còn phải bàn đã, cá nhân chưa bao giờ đánh giá ngang bằng được với cả xã hội. Xin lấy cái ví dụ Samsung với Apple, 2 công ty này trong mảng điện thoại đều bị chửi rất nhiều, nhưng so với đánh giá hài lòng dành cho họ của xã hội, con số đấy đúng là 1 cọng lông so với 1 con trâu, nếu chỉ có con mắt đủ để thấy 1 cọng lông thì con mắt đấy rõ ràng không thể nhìn thấy nổi con trâu. Cụ nếu cũng là người kinh doanh, cụ cho em ít info em sẽ nói cho cụ văn minh kinh doanh đến đâu, bởi đơn giản, người làm ăn ai cũng có mặt sáng mặt tối, nếu có mặt tối thì liệu có văn minh, hay là mặt tối ít được quyền chửi mặt tối nhiều.

cocsku

Xe cút kít
Còn lợi dụng để mua bán chính sách, vơ vét lợi riêng thì tùy, người được hưởng lợi theo hay đám được nhận tiền bồi bút thì ra sức ca ngợi, những người khác thì không chấp nhận!
Viettel thì nước sông công lính. Bitis thì gốc tàu. Vinamilk thì lợi dụng chính sách sữa học đường ..... nói chung là ai chả có phốt

coolpix8700

Xe ngựa
Viettel thì nước sông công lính. Bitis thì gốc tàu. Vinamilk thì lợi dụng chính sách sữa học đường ..... nói chung là ai chả có phốt
Với chính sách sữa học đường thì đúng là họ đang lợi dụng, dù không được đúng như quảng cáo, nhưng thực tế cũng có lợi cho trẻ em vùng xa. Nhưng lợi nhuận chính của họ đâu phải từ nguồn bán sữa này!
Còn với Viettel thì họ đầu tư khác bài bản, vươn ra những thị trường xa,... Đó là hướng đi khá cơ bản cho các doanh nghiệp VN!

hoangduc.sbr

Xe container
Vinamilk có truyền thống pha sữa bột thành sữa tươi, nay lại tiếp tục pha lại sữa để làm sữa dinh dưỡng học đường đấy. Gớm, cụ khen thì bốc lên giời, dìm thì dìm xuống đáy.
Còn đừng có chụp mũ những ai ủng hộ Vin là vì lợi ích, tranh luận kiểu cùn ah. Nói như vậy # j tự bảo những ai phản đối, anti Vin cũng chỉ vì mục đích của các bên đối thủ, cạnh tranh. Tốt đẹp j mà bày đặt chê ngta lợi dụng kiếm lợi từ chính sách.

coolpix8700

Xe ngựa
Vinamilk có truyền thống pha sữa bột thành sữa tươi, nay lại tiếp tục pha lại sữa để làm sữa dinh dưỡng học đường đấy. Gớm, cụ khen thì bốc lên giời, dìm thì dìm xuống đáy.
Còn đừng có chụp mũ những ai ủng hộ Vin là vì lợi ích, tranh luận kiểu cùn ah. Nói như vậy # j tự bảo những ai phản đối, anti Vin cũng chỉ vì mục đích của các bên đối thủ, cạnh tranh. Tốt đẹp j mà bày đặt chê ngta lợi dụng kiếm lợi từ chính sách.
Vanh făng luôn có cách tranh luận bằng bỏ bóng đá người.
Ông Vịt xanh bị cuốn theo nên thường xuyên bị ban nick!
Còn pha sữa bột thì đâu chỉ mỗi VN, trừ sữa tươi, cả xứ mũi lõ làm ra rất nhiều sữa vẫn sử dụng sữa bột. Thị trường sữa bột thì VN mình chỉ chiếm phần rất khiêm tốn.
Quy định mới làm cho họ không còn nhập nhèm được giữa sữa hoàn nguyên (sữa bột pha lại) và sữa tươi!

meotamthe

Xe cút kít
Vụ sữa bột pha thành sữa tươi thì nhiều nơi cụ nhé, nó có dòng ghi chú rất bé, nhất là thể loại sữa đóng hộp giấy bạc có ống mút ngay cạnh, loại đấy là pha ở tất cả các nơi, cụ cứ căn date thì sẽ rõ, còn loại không có pha thì nó không phải loại đóng hộp giấy bạc và có date dài đấy, loại không pha nhưng qua chế biến đấy date ngắn hơn nhiều, khoảng 10 ngày thôi.

coolpix8700

Xe ngựa
Vụ sữa bột pha thành sữa tươi thì nhiều nơi cụ nhé, nó có dòng ghi chú rất bé, nhất là thể loại sữa đóng hộp giấy bạc có ống mút ngay cạnh, loại đấy là pha ở tất cả các nơi, cụ cứ căn date thì sẽ rõ, còn loại không có pha thì nó không phải loại đóng hộp giấy bạc và có date dài đấy, loại không pha nhưng qua chế biến đấy date ngắn hơn nhiều, khoảng 10 ngày thôi.
Thực ra người bán sữa vẫn đang cố nhập nhèm tên các loại sẩn phẩm của sữa, nhất là TH milk.
Sữa hoàn nguyên (pha từ sữa bột" được chế biến vô trùng nên thời hạn bảo quản lâu nhất, nhưng không có mùi thơm đặc trưng của sữa tươi.
Sữa tươi đã qua xử lý ở nhiệt độ cao để tiệt trùng (sữa tiệt trùng) cũng bảo quản được khá lâu.
Sữa tươi chỉ xử lý nhanh bằng phương pháp Pastuer ở nhiệt độ không cao, nhiều vi khuẩn chưa hoàn toàn bị diệt hết nên thời gian bảo quản ngắn hơn nhiều. Các nhà máy sữa thêm các thể loại "hỗn hợp", đó là pha thêm sữa hoàn nguyên vào sữa tươi (vì SX ở VN khó và giá thành đắt) nên Nhà nước mới ra mấy cái quy định mới về tỷ lệ sữa tươi tối thiểu để được gọi là sữa tươi.
Chế biến sữa có tỷ suất lợi nhuận rất cao, nhưng rất khó vì chỉ sơ suất là xảy ra tai nạn (sữa nhiễm độc) nên không phải ai cũng làm được. Nhưng Vinamilk đã xuất được hàng ra nước ngoài thiì cũng đã chứng minh được sự tự tín của họ với công nghệ đang sử dụng!

meotamthe

Xe cút kít
Thực ra người bán sữa vẫn đang cố nhập nhèm tên các loại sẩn phẩm của sữa, nhất là TH milk.
Sữa hoàn nguyên (pha từ sữa bột" được chế biến vô trùng nên thời hạn bảo quản lâu nhất, nhưng không có mùi thơm đặc trưng của sữa tươi.
Sữa tươi đã qua xử lý ở nhiệt độ cao để tiệt trùng (sữa tiệt trùng) cũng bảo quản được khá lâu.
Sữa tươi chỉ xử lý nhanh bằng phương pháp Pastuer ở nhiệt độ không cao, nhiều vi khuẩn chưa hoàn toàn bị diệt hết nên thời gian bảo quản ngắn hơn nhiều. Các nhà máy sữa thêm các thể loại "hỗn hợp", đó là pha thêm sữa hoàn nguyên vào sữa tươi (vì SX ở VN khó và giá thành đắt) nên Nhà nước mới ra mấy cái quy định mới về tỷ lệ sữa tươi tối thiểu để được gọi là sữa tươi!
Em ở Đài cũng có thấy hộp sữa có tỷ lệ đấy cụ ạ, nên em nghĩ ở đâu cũng vậy thôi, ta đi sau nước ngoài nhiều năm, những năm 80 ta còn bao cấp, nước ngoài nó đã có sữa cho trẻ em hàng ngày.

coolpix8700

Xe ngựa
Em ở Đài cũng có thấy hộp sữa có tỷ lệ đấy cụ ạ, nên em nghĩ ở đâu cũng vậy thôi, ta đi sau nước ngoài nhiều năm, những năm 80 ta còn bao cấp, nước ngoài nó đã có sữa cho trẻ em hàng ngày.
Những năm 80 hộp sữa Đầu xù là niềm tự hào của các ông bố, bà mẹ (đó là hộp sữa bột)!

coolpix8700

Xe ngựa
Em ở Đức thì chỉ có 2 loại sữa nước (bỏ qua loại sữa cô đặc cũng dạng nước): loại đã được xử lý ở nhiệt độ cao và loại "tươi hơn", xử lý ở nhiệt độ thấp hơn (mỗi loại lại chia ra theo tỷ lệ tách bơ). Giá sữa tươi thấp hơn giá nước khoáng, nên có lúc tụi em uống sữa thay nước!

kienvinh

Xe lăn
Update tí đê bác bác ei :D

- Máy thở của nhóm kỹ sư NASA được ngâm cứu trong 37 ngày vừa được FDA cấp phép sử dụng (30/4 giờ Mỹ là đêm qua giờ VN, loại EUA, tương tự như PB560 của Medtronic);
- Được ngâm cứu để có thể sản xuất nhanh nhiều rẻ, nên máy này có lượng linh kiện ít hơn hẳn các máy truyền thống;
- Sẽ được cấp phép sản xuất miễn phí (free license!)

So sánh với giấy phép "open source" của Medtronic:
- Medtronic không cho phép sử dụng tên Medtronic để làm thị trường (Marketing)
- Không chịu trách nhiệm nếu máy sản xuất ra gây chết người hoặc bất cứ hậu quả xấu nào (cái này thì khá là hiển nhiên rồi)
- Chỉ có giá trị đến 4/2024 hoặc khi WHO tuyên bố hết dịch
- Nếu có bất cứ thay đổi nào về thiết kế, cấu tạo máy thì đều phải chia sẻ công khai "open source" theo đúng y chang cái giấy phép của Medtronic (Ví dụ, Vin làm ra máy có vài sửa đổi cải tiến thì phải up lên mạng, BKAV chỉ việc download về, kiểu thế)

meotamthe

Xe cút kít
Em ở Đức thì chỉ có 2 loại sữa nước (bỏ qua loại sữa cô đặc cũng dạng nước): loại đã được xử lý ở nhiệt độ cao và loại "tươi hơn", xử lý ở nhiệt độ thấp hơn (mỗi loại lại chia ra theo tỷ lệ tách bơ). Giá sữa tươi thấp hơn giá nước khoáng, nên có lúc tụi em uống sữa thay nước!
Cụ thật sướng, em hồi bé chỉ ốm mới được uống sữa đặc pha nước sôi, uống để lại một ít cho con mèo hưởng sái.

Hitchhiker

[Tịch thu bằng lái]
Gớm có 1 cái nhà mặt phố đối diện Vinmart 27 NTN mà nào vịt, nào SVC, nào ong ... thi thoảng có thread Vin lại up khoe Vinmart ế.
Bảo clone thì chối đây đẩy. Rồi có chung thằng bạn ăn cháo đá bát quản lý Vinmart. Nhiều điểm chung ghê...
Exif nó không nói dối đâu.

Mà ông Vịt xưa nhận hàng xóm tay đánh dậm kíp xe 390, vài lần nick clone nhận, giờ đến lượt ong nhận. Chắc log nhiều nick clone quá nên lú hết cả :))

Giàu đổi bạn, sang đổi vợ
Thiếu nợ đổi sim
Anti Vin đổi nick... =))

Có mỗi 1 chú tự nhận là bác sĩ mà chỉ huy 1 dàn nick chuyên đi hóng scandal nhà Vin!
Chu choa, cảm giác có một mớ nick otofun trong tay chắc phải yomost lắm. Em não cá vàng, chịu không thể nhớ nhiều account thế được. Giỏi thật =))