[Funland] Máy thở xâm nhập nội địa ra đời rồi

Tookies

Xe điện
Cụ cẩn thận, đội đấy toàn nhà mặt phố cho thuê đấy, thất bại đâu mà =))
Gớm có 1 cái nhà mặt phố đối diện Vinmart 27 NTN mà nào vịt, nào SVC, nào ong ... thi thoảng có thread Vin lại up khoe Vinmart ế.
Bảo clone thì chối đây đẩy. Rồi có chung thằng bạn ăn cháo đá bát quản lý Vinmart. Nhiều điểm chung ghê...
Exif nó không nói dối đâu.

Mà ông Vịt xưa nhận hàng xóm tay đánh dậm kíp xe 390, vài lần nick clone nhận, giờ đến lượt ong nhận. Chắc log nhiều nick clone quá nên lú hết cả :))

Giàu đổi bạn, sang đổi vợ
Thiếu nợ đổi sim
Anti Vin đổi nick... =))

Có mỗi 1 chú tự nhận là bác sĩ mà chỉ huy 1 dàn nick chuyên đi hóng scandal nhà Vin!

Chỉnh sửa cuối:

coolpix8700

Xe ngựa
Gớm có 1 cái nhà mặt phố đối diện Vinmart 27 NTN
...
Mỗi cái này nó gần bằng 2 chục căn tai mơ đấy!
Cứ mong lút dơ như vậy.
Nhưng cái nhà đối diện kia lại là hàng vàng Phương, chắc cũng bị xếp vào loại lút dơ?

clicklacp

Xe buýt
Bạn có chấp nhận cái máy thở dành cho Chó dùng cho người thân không ???
Em nhớ có đọc bài báo (ngại tìm, cụ search ra ngay) về ông kỹ sự Nhật gốc V Trần gì đó chuyên làm mày dành trẻ sơ sinh (và cứu được khối) và cho cả chó.Nguyên tắc đơn giản. và nếu dùng được cho chó thì cũng dùng được cho người, miễn là không dùng cái đã dùng! (câu này có vẻ trùng ngôn, chắc cụ hiểu). Cũng như thuốc chữa cho người vẫn được thử trước cho chuột, thỏ, lợn... Nên sao phải chấp nê ạ?

Tookies

Xe điện
Mỗi cái này nó gần bằng 2 chục căn tai mơ đấy!
Cứ mong lút dơ như vậy!
Chưa bàn chuyện nhà giá bao nhiêu! Đang bàn chuyện 1 nhà mà 1 dàn nick clone nhận. Mà em chưa có chê dàn nick clone ấy là loser bao giờ nhé - cụ cứ toàn tự diễn biến =))

Tookies

Xe điện
Tiếp chuyện vanh făng!
Kể chuyện nhà thì thấy đội clone anti phú quí giật lùi. Ông nội để lại căn đẹp thế mà rằm tháng 7 đốt có Lux SA. Đáng ra là phải đốt cho cụ con Lexus 570 đời mới chứ =))

Còn cụ khốt nhận đi nước ngoài, mà cái sự học chẳng thấy chia sẻ được gì. Toàn chia sẻ sự "hằn" học với người thành công =))

Giá cụ mà bằng 1 góc anh "Vượn" mà các cụ akay thì chắc chắn cũng 1 đám ofer anti Coool hay anti SVC.. suốt ngày vào rủa y như các cụ anti Vin. Cụ ngẫm xem đúng không?
Tiếc là nói với làm không giống nhau. Chỉ có clone là comment style giống nhau :-"
Cụ mong manh quá. Mới bị trêu tý đã tăng huyết áp. Không còn bản lĩnh của lính 1509 nhẩy?

Chỉnh sửa cuối:

Musketeer

Xe buýt
Cái thị trường 1 cái máy giá mua vào 1 tỷ 2 bán ra 8-10 tỷ cho nhà nước thời biết cmnr.
Chả vô cớ mà bộ Công an phải vào cuộc phỏng cụ :D
Cụ nên bộ công an hay cụ bên báo chí vậy cụ, công an vào nếu cụ có thông tin thì đưa, không nên đưa cái cụ muốn xả ra đây vì ai biết nó đúng sai thế nào. Giá thị trường thì bây giờ chả ai đảm bảo, nó tăng giảm theo từng giờ do tình hình dịch bệnh và tình hình sản xuất máy thở trên cả thế giới, giá bán có thể biến động vì lợi nhuận. Nếu nó vì lợi nhuận mà đội giá thì đấy là vấn đề nó phải giải thích, nếu cụ vì nó đội giá cũng hậm hực thì vấn đề có phải lợi nhuận của cụ bị ảnh hưởng. Chuyện giá và chất lượng mấy nó tách rời được, làm giá tăng lên với giảm chất lượng thường chả mấy khi xảy ra, nhất là ở thời điểm nó phải ghi điểm chất lượng. Bộ Công an điều tra thì sai đâu xử đó, cãi nhau làm gì hả cụ, không phải cứ có quyết định điều tra thì là sai, các cụ trên OF suốt ngày có tin vào cơ quan điều tra đâu, ngẫm lại một tý, từ tốn một tý ok hơn cụ ạ, vội vàng gì mà phải ầm ầm lên ngay.

cocsku

Xe cút kít
Cần nói đâu xa, cũng là chuyện của Vin đây. Hồi Vin xây nhà máy Vinfast thì có hot trend là cái thuyết âm mưu "giả vờ bán xe để chiếm đất làm dự án". Đc 1 số nick truyền mồm rầm rập, hưởng ứng, tung hô... ra chiều tâm đắc lắm.
Giờ méo thấy mấy cái nick ấy nhắc lại cái luận điểm đó nữa. Cơ mà cứ thớt nào về Vin là vẫn hăng hái lao vào dìm như chưa hề có chuyện j;))
Em còn nhớ, hồi đó còn có người tự xưng "kỹ sư ô tô Nhật bản" dùng toàn tư kỹ thuật chuyên ngành giải thích nói Vinfast ko bao giờ đủ trình làm được cái ô tô. Giờ em lại thấy có bài dùng tinh những từ kỹ thuật y học để chê cái máy thở. Kỳ công phết đấy.

coolpix8700

Xe ngựa
Em còn nhớ, hồi đó còn có người tự xưng "kỹ sư ô tô Nhật bản" dùng toàn tư kỹ thuật chuyên ngành giải thích nói Vinfast ko bao giờ đủ trình làm được cái ô tô. Giờ em lại thấy có bài dùng tinh những từ kỹ thuật y học để chê cái máy thở. Kỳ công phết đấy.
Đùng dùng kỹ thuật thì dễ hơn nhỉ?

Ongrungf

Xe điện
Cụ nên bộ công an hay cụ bên báo chí vậy cụ, công an vào nếu cụ có thông tin thì đưa, không nên đưa cái cụ muốn xả ra đây vì ai biết nó đúng sai thế nào. Giá thị trường thì bây giờ chả ai đảm bảo, nó tăng giảm theo từng giờ do tình hình dịch bệnh và tình hình sản xuất máy thở trên cả thế giới, giá bán có thể biến động vì lợi nhuận. Nếu nó vì lợi nhuận mà đội giá thì đấy là vấn đề nó phải giải thích, nếu cụ vì nó đội giá cũng hậm hực thì vấn đề có phải lợi nhuận của cụ bị ảnh hưởng. Chuyện giá và chất lượng mấy nó tách rời được, làm giá tăng lên với giảm chất lượng thường chả mấy khi xảy ra, nhất là ở thời điểm nó phải ghi điểm chất lượng. Bộ Công an điều tra thì sai đâu xử đó, cãi nhau làm gì hả cụ, không phải cứ có quyết định điều tra thì là sai, các cụ trên OF suốt ngày có tin vào cơ quan điều tra đâu, ngẫm lại một tý, từ tốn một tý ok hơn cụ ạ, vội vàng gì mà phải ầm ầm lên ngay.
Không có lửa thời chả có khói đâu nha.
Hơn nữa lại có trhoong tin từ trong nội bộ :D :D :D
Cụ quen thân bên CDC sao ???

Musketeer

Xe buýt
Không có lửa thời chả có khói đâu nha.
Hơn nữa lại có trhoong tin từ trong nội bộ :D :D :D
Cụ quen thân bên CDC sao ???
Lúc nào công khai hết cụ chửi chả muộn, sợ đến lúc công khai rồi cụ lại phải chửi bọn nó ăn tiền ỉm chuyện.
Cụ lại định mang CDC vào đây chùm vào em à, haizzz, cụ làm em thất vọng quá !

Ongrungf

Xe điện
Em nhớ có đọc bài báo (ngại tìm, cụ search ra ngay) về ông kỹ sự Nhật gốc V Trần gì đó chuyên làm mày dành trẻ sơ sinh (và cứu được khối) và cho cả chó.Nguyên tắc đơn giản. và nếu dùng được cho chó thì cũng dùng được cho người, miễn là không dùng cái đã dùng! (câu này có vẻ trùng ngôn, chắc cụ hiểu). Cũng như thuốc chữa cho người vẫn được thử trước cho chuột, thỏ, lợn... Nên sao phải chấp nê ạ?
Về nguyên lý của thiết bị thời đúng thế nhưng để 1 dòng sản phẩm cụ thể dùng cho con người lại phải qua 1 chu trình kiểm định, thử nghiềm rất chặt chẽ rồi mới được cấp phét đưa ra sử dụng nha cụ b-)b-)b-)

Ongrungf

Xe điện
Lúc nào công khai hết cụ chửi chả muộn, sợ đến lúc công khai rồi cụ lại phải chửi bọn nó ăn tiền ỉm chuyện.
Cụ lại định mang CDC vào đây chùm vào em à, haizzz, cụ làm em thất vọng quá !
Con người có thể hy vọng, có thể thất vọng.
Đó là tình cảm cá nhân.
Còn CDC các tỉnh giờ đương loạn cào cào về hệ thống xét nghiệm RT PCR thởi cả nước ai cũng biết.
Thằng thì giảm giá. Thằng kêu mượn. Bla bla
Hay ho vãi =))=))=))=))=))=))=))

Musketeer

Xe buýt
Con người có thể hy vọng, có thể thất vọng.
Đó là tình cảm cá nhân.
Còn CDC các tỉnh giờ đương loạn cào cào về hệ thống xét nghiệm RT PCR thởi cả nước ai cũng biết.
Thằng thì giảm giá. Thằng kêu mượn. Bla bla
Hay ho vãi =))=))=))=))=))=))=))
Lạc đề cụ ạ, em chả quan tâm, cái nào em thấy có vấn đề em nói, cái nào em thấy em thấy chả liên quan thì không nói, vấn đề chính để em nói với cụ không phải là về CDC, nếu cụ đã không thể tiếp tục vấn đề đó, mời cụ cứ chuyển sang nói về CDC, em xì tốp, chúc cụ sáng thứ bảy vui vẻ !

Ongrungf

Xe điện
Lạc đề cụ ạ, em chả quan tâm, cái nào em thấy có vấn đề em nói, cái nào em thấy em thấy chả liên quan thì không nói, vấn đề chính để em nói với cụ không phải là về CDC, nếu cụ đã không thể tiếp tục vấn đề đó, mời cụ cứ chuyển sang nói về CDC, em xì tốp, chúc cụ sáng thứ bảy vui vẻ !
Máy thở là cái cụ thể.
Hệ thống RT PCR là cái cụ thể.
Cái đây muốn nói đến là chung về thiết bị y tế trong đó cái máy thở thần thánh nhà vị nó đương nằm trong đó nha.
Vỡ ra chửa ???