[Funland] May quá, Klara chưa tăng giá!

Lexus1977_2

Xe máy
Hôm nay 2 đ/c Mẹt-Bi với Xi-Líp đi làm sớm thế, có ngồi cùng phòng k vậy? :D :D

anhvubg

[Tịch thu bằng lái]
Tưởng tăng lên 57tr thì em mua, chứ 35tr thì thôi để tụi nghèo nó mua :))

Công Minh HN

Xe tải
Cụ biết tại sao anh ấy nói rất ít về điện thoại so với các thứ khác không?
Vì tấm gương Q nổ chỉ là một phần
Phần lớn là vì anh ko đủ lực lượng tập trung cho nó, thiên về chuyển giao và thương mại mà em đoán là từ viettel
Tuy nhiên với thương hiệu Vin thì có lẽ điện thoại sẽ dễ bán hơn viettel còn có thắng được đt thương hiệu của Tàu hay ko thì còn phải chờ
Cá nhân em đã mua và thấy chấp nhận được với giá cả khá cạnh tranh.
Thì như em nói đấy. Về hình dáng, cấu hình, độ hoàn thiện máy là ổn nhưng thiếu hoàn toàn phần mềm đi kèm. Mở ra cũng thấy hệ điều hành VOS rõ hoành nhưng hóa ra là Android gốc, mọi ứng dụng cơ bản nhất là bê nguyên thằng Gúc-gồ vào. Thậm chí còn thiếu chẳng hạn hiển thị % pin, em mò mãi ko hiểu nó nằm chỗ nào. Em dùng khá nhiều thương hiệu nhưng nói thật chưa gặp quả này bao giờ. Em không nghĩ làm mấy cái ứng dụng này nó khó, chỉ là không hiểu sao nó không làm thế nhưng vẫn đặt tham vọng lớn thì không rõ nó lấy cơ sở nào hay chỉ là chém gió cho oai, được hay không được chẳng chết ai. Chỉ riêng khoản này đã thua xa các thương hiệu khác, em chưa dám bàn tới những cái to tát hơn.

Linhmkt

Xe buýt
e chả hiểu sao các cụ chê các sp của VIN thế, sx gì cũng chê, dvu gì cũng chê, bds thì toàn xây to đẹp qui củ cho các tỉnh tp khắp VN, nhà máy thì mở siêu nhanh, khủng, hiện đại...tổng cái hệ thống VIN xyz toàn quốc nó cũng khoảng 200-250,000 lao động, trả lương cao..nộp thuế nhiều nhất VN (chỉ sau thằng PVN nộp thuế tài nguyên oil) .... vậy các cụ chửi, chê VIN vì cái gì ? như cái đường trên cao Minh Khai nó thi công thần tốc, công nghệ hiện đại trong khi thằng Tàu làm dsat HD-CLinh gần 10 năm như mèo mửa...

các cụ thử mua cổ phiếu VIC đi (vingroup)...các cụ sẽ thay đổi hoàn toàn suy nghĩ về VIN...ai đầu tư vào cổ phiếu VIN 3 tỉ năm 2009 (80 cây vàng) giờ thành 100 tỉ rồi (3,000 cây vàng)..giá cp VIC lúc ấy 3-4,000 đ (giá điều chỉnh sau các đợt chia thưởng cp), hiên giờ giá 117,000 đ/cp ....

a e nào bận công việc, ngại ra kd riêng, thì cứ mang tiền múc cp của VIN (VIC cp cty mẹ VINGROUP, vừa bán 1 tỉ $ cho SK Group giá 115,000 d/cp....hoặc VHM, cp cty BDS Vinhomes, vừa bán cho quỹ Sing 1,3 tỉ $ giá 90,000 d/cp) ...VIN đang pt cực mạnh, giờ mua cp VIC giá 117K hoặc VHM giá 82K sau 2-3 năm nữa sẽ nhân đôi tài sản, chẳng khác gì đầu tư bds sốt....:x:x:x:x
Vâng chuẩn cụ ah
Nhiều cụ ọp phơ trên này dư em còn mong muốn cống hiến cho Vin bỏ mợ mà nhìn xung quanh trên dưới a Vượng chả có vị trí nào cho em :D vì em giỏi mỗi chơi cờ tướng =)) hehe fun vs cccm tý.
Chứ em thực sự nghĩ làm cho Vin là một lựa chọn rất tốt còn hơn làm cho bọn nước ngoài, tư nhân khác ở Vn thì ôi thôi, còn các dn nhà nước thì e éo cocc, chả qhe nó là sân chơi riêng, để phát triển bản thân nghề nghiệp ( chưa nói đến thu nhập) thì môi trường làm việc của Vin là số 1.

Em cũng thấy nhiều cụ mợ anti Vin thái quá. Cái tốt thì nghi ngờ chê bôi dè bửu, cái xấu bé tý thông thường ở các doanh nghiệp thì bới móc kích động.
Giờ Royal city hay time city hay bất kể dự án nào của Vin giao cho các tổng cty nhà nước, các thầu trung quốc, thì cccm có chắc nó sẽ làm hơn Vin ko ?

4X4=16

Xe điện
Toàn thấy vào chởi Vin thế lọ thế chai, thử hỏi các ông hay chê đã làm được CLG cho đời chưa ?

thtvuf

Xe điện
Oh Vinfast đang thử nghiệm chiến dịch PR mới theo hướng định vị mình là hàng cao cấp phục vụ gái chân dài loại 1 :D
em đang hóng chị em ngành review kẹp 3-4 xem có chịu nổi không đã

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Theo e biết hàng vin đặc biệt là điện thoại chỉ có 1 cơ số sx tại vn thôi còn đâu toàn sx tại tq hết đó ạ
Điện thoại thò quan trọng cái bộ vi mạch. Còn sản xuất ở đâu nó đâu quan trọng. Iphone thì cũng làm ở Tầu thôi. Toàn cầu hóa rồi, ko phải cái j cũng làm tùe a đến z.

inovavgj

Xe container
định quan tâm con Fadil thay em Morning cho vk đón con mà sau 1/19 nó lại tăng nên nghỉ thôi , giá đã cao lại táng thêm vài chục củ nữa

garungrobi

[Tịch thu bằng lái]
Klara chạy đầy đường chứng tỏ Vin bán hàng rất tốt! Trong các loại xe ện thì xe của Vin là đẹp nhất không phải bàn! Chỉ khi nào ngoài đường ngoài klara thì không còn xe nào khác thì mấy ông ghét Vin mới thôi xoi mói!
Nhân viên phải mua, mua nhà tặng xe... Được mấy người bỏ tiền ra mua. Giá tốt, chất lượng tốt khắc người ta mua. Nâng bi làm cái je.

Nino88

Xe container
Đọc thớt mới biết đi xe VF là người giầu!trước em cứ tưởng là “giầu nhưng bị dở hơi cơ”;))

Lemica

Xe tăng
Em rất ủng hộ VIN nhưng thực sự VIN sẽ làm cho khách hàng Việt thất vọng bởi giá bán quá cao.

Cùng là sản xuất xe máy điện, PEGA đầu tư chỉ vỏn vẹn 100 tỉ đồng còn VIN có lẽ chi gấp hàng trăm lần con số đó cộng thêm chi trả lương rất cao cho nhân sự lấy từ đối thủ về. Các chi phí này đều cộng vào giá thành trong khi điểm khác biệt chưa có thì hy vọng hàng Việt giá rẻ chỉ là giấc mơ.

at_anbinh

Xe tải
Website
luattrihung.com
em thấy đi xe điện là kinh tế nhất, em cũng đang đi đây ạ, nhưng ko phải của Vin, nhẹ nhàng, êm ái :D

tennis011

Xe đạp

Giá xe của VIN chát quá, lại còn chính sách mua ngay kẻo hết (ưu đãi) nữa, thôi để các bác kiểm định trước ah, em thì cứ mấy hãng tên tuổi đã được khẳng định cho chắc ăn ah

TEPDIU

Xe tăng
Anh V làm mỗi BDS thì các cụ bẩu dùng quan hệ và chèn ép múc đất công bán thì làm gì chả giàu ai chẳng làm được, giờ V chuyển hướng làm công nghệ thì các cụ bảo tuổi Lìn mà đòi làm công nghệ??? Chiều được các cụ Offer khó hơn lên giời :D

Toietmoi

Xe điện
Anh V làm mỗi BDS thì các cụ bẩu dùng quan hệ và chèn ép múc đất công bán thì làm gì chả giàu ai chẳng làm được, giờ V chuyển hướng làm công nghệ thì các cụ bảo tuổi Lìn mà đòi làm công nghệ??? Chiều được các cụ Offer khó hơn lên giời :D
OFer luôn tồn tại tiêu chuẩn kép mà cụ, nhưng được cái ưu điểm là nói xong quên ngay (hoặc giả vờ quên) :P