Máy bay dân dụng, những điều thắc mắc

bimbim1976

Xe điện
Em chưa hiểu lắm về con săn ngầm và con tiêm kích, cụ nào am hiểu thông hộ em 2 cái con này cái.

pháo BM21 grad

Xe container
Em chưa hiểu lắm về con săn ngầm và con tiêm kích, cụ nào am hiểu thông hộ em 2 cái con này cái.
Cụ hỏi vậy em không hiểu là cụ hỏi chung về máy bay săn ngầm và tiêm kích của thế giới hay riêng của Nhựt ?

humxam75

Xe điện
Trông nuột phết nhể ? em cứ nghĩ nó bị cấm về quân sự nên nó không sản xuất. Chẹp
Đồ quân sự nó vẫn sx ầm ầm mờ, máy bay thì có F2 Mitsubishi , xe tăng tàu chiến có cả. Nó ko được phép xk vũ khí thôi

Mannschaft

Xe điện
chỉ đc phép sx khi có phần của Mỹ
tỷ như F2 tỷ lệ phải là 60/40
hay type 74 tỷ lệ là 70/30

Website
www.otofun.net
Cỡ như sân bay Nội Bài thời trời mưa như vậy nhằm nhò gì đâu cụ.
Lão nhầm đới. Hoãn, thậm chí chuyển sân ấy chứ;). Chú nào nhiều dầu dự phòng hold một 1 vài phát rồi xuống, chú nào ít dầu thì phải lượn đấy ạ. Mấy giông tầng thấp kèm mưa to như thế rồi lại hướng không phải là gió đầu thì là nỗi khiếp sợ của hàng không cụ ạ:)

chỉ đc phép sx khi có phần của Mỹ
tỷ như F2 tỷ lệ phải là 60/40
hay type 74 tỷ lệ là 70/30
Cụ lại theo thuyết âm miu nhá:P. Mitsubishi và Honda họ sản xuất máy bay bình thường. Từ phản lực tới trực thăng. Nhất là trực thăng. Còn chuyện linh kiện nhiều quốc tịch thì Boeing, Airbus ...cũng đều thế cả ạ:)

Chỉnh sửa cuối:

Son Tran

Xe hơi
Lão nhầm đới. Hoãn, thậm chí chuyển sân ấy chứ;). Chú nào nhiều dầu dự phòng hold một 1 vài phát rồi xuống, chú nào ít dầu thì phải lượn đấy ạ. Mấy giông tầng thấp kèm mưa to như thế rồi lại hướng không phải là gió đầu thì là nỗi khiếp sợ của hàng không cụ ạ:)
M­ưa thì em không nghĩ là to quá nhưng em thấy mấy cơn gió giật cũng khủng đấy chứ cụ nhỉ.

pháo BM21 grad

Xe container
Em thấy chỉ có khi nào có bão mới hủy chuyến bay thôi mà ? vậy mà em cứ tưởng không hủy thì nó vẫn cất/hạ cánh bình thường chứ. Mấy cái sân bay nhỏ thuộc loại cấp tỉnh thì em thấy hủy thường xuyên nếu thời tiết xâu, nhưng mà sân bay quốc tế mà cũng vậy em thấy cũng hơi buồn nhể :))

pháo BM21 grad

Xe container
Con động cơ HF 120 này do liên doanh GE - Honda sản xuất, chứ tự thân vận động thì chắc còn lâu HD mới làm đc?
Em chưa tìm hiểu sâu về máy bay của anh Nhựt lùn này nhưng em đánh giá cao khả năng rèn thiết bị của anh ấy. Vấn đề với anh ấy em nghĩ chỉ là vốn thoai.

Mannschaft

Xe điện

Cụ lại theo thuyết âm miu nhá:P. Mitsubishi và Honda họ sản xuất máy bay bình thường. Từ phản lực tới trực thăng. Nhất là trực thăng. Còn chuyện linh kiện nhiều quốc tịch thì Boeing, Airbus ...cũng đều thế cả ạ:)
em đang nói đồ qs chứ đồ dân dụng thì free

Website
www.otofun.net
M­ưa thì em không nghĩ là to quá nhưng em thấy mấy cơn gió giật cũng khủng đấy chứ cụ nhỉ.
Chỉ mưa và gió đầu thì vẫn okie. Nhưng nếu là gió ngang hoặc gió đuôi thì...^:)^.

Em thấy chỉ có khi nào có bão mới hủy chuyến bay thôi mà ? vậy mà em cứ tưởng không hủy thì nó vẫn cất/hạ cánh bình thường chứ. Mấy cái sân bay nhỏ thuộc loại cấp tỉnh thì em thấy hủy thường xuyên nếu thời tiết xâu, nhưng mà sân bay quốc tế mà cũng vậy em thấy cũng hơi buồn nhể :))
Mây giông, gió giật kèm mưa rào to dư thế thì sân bay nào cũng dính hết cụ ạ. Kể cả hiện đại nhất theo tiêu chuẩn ICAO CAT 3 (abc). Có điều thường những cơn như vậy nó không thể kéo dài nên ảnh hưởng chỉ là chậm chuyến là chính.
em đang nói đồ qs chứ đồ dân dụng thì free
À, quân sự thì ..em chệu ợ;))

Chỉnh sửa cuối:

turbin_engine

Xe tăng
Em chưa tìm hiểu sâu về máy bay của anh Nhựt lùn này nhưng em đánh giá cao khả năng rèn thiết bị của anh ấy. Vấn đề với anh ấy em nghĩ chỉ là vốn thoai.

Tiền không phải là vấn đề đâu cụ ạ, Nhật nó chả muốn tự sx động cơ để khỏi phụ thuộc vào mấy thằng Tây như: GE, RR, PW lắm nhưng vấn đề chính là công nghệ chưa có thôi? Cụ cứ nhìn thằng cẩu khựa thì biết, nó cái gì cũng làm được kể cả tàu vũ trụ nhưng có mỗi cái động cơ mb là nó không làm nổi, cái mà nó làm ra bắt trước của bọn Ngố thì cũng chả dùng được và nó vẫn đang thèm khát cái công nghệ này lắm?

pháo BM21 grad

Xe container
Tiền không phải là vấn đề đâu cụ ạ, Nhật nó chả muốn tự sx động cơ để khỏi phụ thuộc vào mấy thằng Tây như: GE, RR, PW lắm nhưng vấn đề chính là công nghệ chưa có thôi? Cụ cứ nhìn thằng cẩu khựa thì biết, nó cái gì cũng làm được kể cả tàu vũ trụ nhưng có mỗi cái động cơ mb là nó không làm nổi, cái mà nó làm ra bắt trước của bọn Ngố thì cũng chả dùng được và nó vẫn đang thèm khát cái công nghệ này lắm?
Thằng Cẩu là có sự giúp đỡ của thằng Nga cụ ạ, nhiều linh kiện quan trọng của máy bay và tàu vũ trụ đề phải mua của Ngố tất. Thằng Nhật lùn giờ nó cũng tự phóng vệ tinh được rồi đó cụ. Điều em bất ngờ là cái động cơ máy bay kia lại mang thương hiệu của hãng Hon Đa :))

Website
www.otofun.net
Em lại cho rằng thằng Nhật nó có cái đầu khác và nó biết nó phải làm gì cụ ạ. Họ biết cái gì là thế mạnh và tạo ra tiền bạc, tiếng tăm, thương hiệu... Chứ chắc chắn nếu muốn nó hoàn toàn có thể làm được tất cả những gì thế giới có thể làm. Riêng quân sự thì do hiệp định ký kết sau WWII nên nó không được phát triển nhiều chứ Nhật thừa khả năng. Minh chứng rõ ràng nhất là những năm 194x mà nó đã có tàu sân bay chở được cả trăm cái máy bay, tất cả các hàng công nghệ hiện đại đều không thể không có bàn tay, linh kiện Nhật. Rô-bốt cũng là 1 minh chứng rõ ràng khác:).

bimbim1976

Xe điện
Cụ hỏi vậy em không hiểu là cụ hỏi chung về máy bay săn ngầm và tiêm kích của thế giới hay riêng của Nhựt ?
Ý em hỏi là máy bay săn ngầm và tiêm kích của thế giới ấy, nó lợi hại như nào, khả năng tấn công và tầm ảnh hưởng ra sao í mà.

Website
www.otofun.net

Mannschaft

Xe điện
Ý em hỏi là máy bay săn ngầm và tiêm kích của thế giới ấy, nó lợi hại như nào, khả năng tấn công và tầm ảnh hưởng ra sao í mà.
thì săn ngầm là để phát hiện tầu ngầm tiêm kích là để tiêm cái kích vào bụng thằng máy bay nào ngo ngoe đe dọa =))

pháo BM21 grad

Xe container
Về máy bay săn ngầm hôm trước em có giả thích và trả lời cho cụ @ xe thể thao rồi, hình như bên thớt tìm hiểu tàu ngầm hay thớt ngư lôi gì đó, cụ chịu khó tìm nhé.
Còn tiêm kích thì giống cái giải thích hài hước nhưng lại đúng của cụ @ Man, nó là 1 máy bay được thiết kế với nhiệm vụ chính là không chiến, đánh chặn.