[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

AHDA

[Tịch thu bằng lái]
em thấy mình trong các gạch đầu dòng của cụ ạ, kg sai 1 ly
Cụ Ất Mão xin hỏi vợ cụ tuổi gì ạ, vì em biết khá nhiều tuổi này, tuổi này khó lấy vợ hợp tuổi lắm
Còn về việc cụ tham khảo nhiều sư thầy nhưng ko làm được do cụ thiếu Phước, cụ nên làm từ thiện, phóng sinh, cúng dường Cha Mẹ và Tam Bảo nhiều thêm kết hợp lạy sám hối hồi hướng cho vợ cụ

Sao Mai

Xe tăng
Haiza, cái gì quá cũng ko tốt là vậy đó. Giờ đến tuổi này rồi, thật sự e cũng cảm nhận đúng như tiêu đề của cụ ấy là mất tất cả ấy, còn lại tài sản, đất đai thì để lgi?
mợ nói câu nào thấm câu ấy, y như đọc đc ruột gan của em, nhiều cụ cứ bảo còn tiền của, rồi kiếm người này người khác, ông ăn chả bà ăn nem, thật những cụ ấy chưa trải qua biến cố nên chưa hình dung đc vấn đề, với em giờ đất đai nhà cửa giờ chẳng ý nghĩa gì, chỉ mong có đc lại gia đình, những ngày tháng vui vẻ hạnh phúc, 50 tuổi, 1 thân một mình, kg họ hàng, kg bà con, kg bạn bè nơi đất khách, giờ kg gia đình nữa thì vật chất kia là gì

tranmanhha

Xe điện
Người lớn không làm được lại ... kéo trẻ con vào.
Cơ mà cái tuổi Ất Mão này cơ bản cái gì cũng có thể làm tốt trừ một điều méo bao giờ chịu làm tốt: sửa mình.
Cái giề cũng biết, cũng có kế hoạch, cái gì cũng sẵn lòng chưa tốt thì làm cho bằng tốt thì thôi, trừ một thứ: làm đúng cho bản thân.
Luôn sẵn lòng chấp nhận thiệt thòi, sẵn lòng bỏ qua, trừ một thứ: cố chấp.
Cái gì cũng có thể tự lực cánh sinh, trừ một thứ: lo cho chính mình :D
Nhà cháu có thằng bạn (thật ra là chả có thằng bạn nào đâu) cũng mèo ất ơ, cũng thả ra khỏi nhà là đứng đường ngay ạ :D
Ơ.
Em cũng chịu khó sửa mình phết. Nhưng sửa mãi chả được.

Dream Thai

Xe điện
mợ nói câu nào thấm câu ấy, y như đọc đc ruột gan của em, nhiều cụ cứ bảo còn tiền của, rồi kiếm người này người khác, ông ăn chả bà ăn nem, thật những cụ ấy chưa trải qua biến cố nên chưa hình dung đc vấn đề, với em giờ đất đai nhà cửa giờ chẳng ý nghĩa gì, chỉ mong có đc lại gia đình, những ngày tháng vui vẻ hạnh phúc, 50 tuổi, 1 thân một mình, kg họ hàng, kg bà con, kg bạn bè nơi đất khách, giờ kg gia đình nữa thì vật chất kia là gì
Con cá mất là con cá to thôi cụ ơi, e thì tài sản mới quan trọng, vợ chỉ là partner :)

landaumuaxe

Xe điện
khó nói, chỉ là đã đến nước này thì pải đứng dậy thôi cụ ơi
em có ông bạn lấy vợ cũng đẹp, trẻ, lúc 2 vc nghèo thì k sao, giờ chồng có chức quền, có tiền, con vợ đâm sinh hư, cho là nó có quyền hưởng cs sung sướng, muốn ra nước ngoài với e gái, bỏ lại 2 con với chồng, chê chồng, k tâm lý, hay bia rượu, cũng do đặc thù cv là hình sự nữa, nên giờ nhà cửa chán, nó cũng muốn níu mà k được, e thì khuyên giải tán, mà nó chưa quyết nổi, trong cuộc nó khó nói phết, thôi cố lên cụ

MuathuHN252

Xe cút kít
Ca này khó mợ ạ

Người vk chỉ thấy cái sai của ck để phán xét, khi NT thì lây lý do ko quan tâm, khi bỏ đi lấy lý do ông ck ko tha thứ, hay bới lại chuyện cũ :(

Còn nếu ta là của nhau thì sẽ thông cảm, ông ấy ko qtam vì ông ý già rồi, ko tình cảm cũng phải thôi, mình NT ông ấy làm căng, ko quên dc vì ông ấy yêu mình :)

Mợ có thấy ko, cũng là 1 cách hành xử, nhưng có 2 cách phản ứng của người vk
Đây là tâm lý của ng ck. Có fai cta thường có tâm lý đổ tội cho đối phương và ko nhận ra cái sai của bản thân mình đúng ko?
Vậy case này khi 1 ng ck có viết là cụ ấy nhận ra dc cái lỗi của cụ ấy, sự vô tâm và áp đặt của cụ ấy.
Cụ có hiểu ý em ko, rất có thể bản thân cụ chủ nói ntn nhưng vk cụ ấy cảm giác quá ngột ngạt và kinh khủng khi sống trong ngôi nhà đó...chỉ là em giả sử khi ai đó viết về cảm xúc, tội lỗi của mình họ hay ko nhận thức dc mức độ sai của mình thôi...
Cta ko fai ng trong cuộc, rất nhiều ng chỉ trích ng vk. Bản thân nếu chị ấy ko tốt, thì cụ ấy cũng chẳng tâm tư lgi. Có chăng là nhiều cụ ko ở trong hoàn cảnh này nên nói thì dễ lắm

MuathuHN252

Xe cút kít
em có ông bạn lấy vợ cũng đẹp, trẻ, lúc 2 vc nghèo thì k sao, giờ chồng có chức quền, có tiền, con vợ đâm sinh hư, cho là nó có quyền hưởng cs sung sướng, muốn ra nước ngoài với e gái, bỏ lại 2 con với chồng, chê chồng, k tâm lý, hay bia rượu, cũng do đặc thù cv là hình sự nữa, nên giờ nhà cửa chán, nó cũng muốn níu mà k được, e thì khuyên giải tán, mà nó chưa quyết nổi, trong cuộc nó khó nói phết, thôi cố lên cụ
Cái này tùy nhà, tùy tính cụ ah. Đầy nhà lúc khó khăn vk ck đồng cam cộng khổ, có tý tiền mà vk thì già khú khụ, ăn mặc nhếch nhác thì ck đi cặp em này em kia, câu chuyện này thì rất phổ biến này.

Sao Mai

Xe tăng
Cụ Ất Mão xin hỏi vợ cụ tuổi gì ạ, vì em biết khá nhiều tuổi này, tuổi này khó lấy vợ hợp tuổi lắm
Còn về việc cụ tham khảo nhiều sư thầy nhưng ko làm được do cụ thiếu Phước, cụ nên làm từ thiện, phóng sinh, cúng dường Cha Mẹ và Tam Bảo nhiều thêm kết hợp lạy sám hối hồi hướng cho vợ cụ
vợ em Quý Hợi. tình cảm vợ em vơi dần cũng là chỗ tâm linh này nữa ạ, vợ em khá tâm linh, còn em vô thần, có những việc vợ em cần tâm linh, em gạt hết đi, vợ em hay đi chùa, em để đi 1 mình, việc cúng bái nhà vợ em lo hết, em chẳng thắp một cây huơng. Việc tham khảo sư thầy là sau khi chuyện xảy ra, mọi người khuyên em vì sư thầy này là người đứng ra dàn xếp những khúc mắc giữa em và vợ

Phonglantrang

Xe buýt
cụ nói hòan tòan đúng, phương án đưa con đi thật xa em thấy chỉ là sự ích kỉ của bản thân và là sự trả đũa. con cái thì chúng quấn mẹ, và vợ em nó làm riêng nên có nhiều thời gian, cộng là phụ nữ họ chăm sóc, nấu nướng tốt hơn mình, nó rất thuơng con và chăm tốt, nhưng thật sự em kg chịu nổi cảnh ở nhà mỗi tối 1 mình mà kg có con bên cạnh
Rồi cũng quen thôi cụ ạ, cứ để vợ chăm cả 2 đứa để chúng đợ phải xa nhau, vc ủa mình là lo kinh tế cho nó và chịu khó qua lại đưa đón chúng đi chơi, đi học. Đàn ông thì chấp nhận hy sinh 1 chút, mai kia chúng lớn rồi tính tiếp.

Sao Mai

Xe tăng
Nhạt toẹt, chắc chuyện cóp trên tàu nhanh hay nháp để lên tàu nhanh hả?
cụ kg chia sẻ đc với người khác thì cụ cũng kg nên nói vậy ạ, có thể kg đọc và kg comment nếu thấy nó kg bổ ích gì cho mình

my.eb

Xe điện
Con cá mất là con cá to thôi cụ ơi, e thì tài sản mới quan trọng, vợ chỉ là partner :)
Thật, cụ ý cứ thế cơ mà lại chả được bà vợ đã ngoại tình rồi lại còn cửa trên, nẫu cả ruột,
Cái gì là của cụ thì nó sẽ là của cụ, cụ cứ quẫy đạp cũng chẳng để làm gì. Tâm lý phụ nữ đã đi NT rồi thì nhìn chồng bằng 1 con mắt thôi, chồng mà yếu đuối đớn hèn thế này thì nhắm nốt con mắt còn lại, coi như xong X_X

Dream Thai

Xe điện
Đây là tâm lý của ng ck. Có fai cta thường có tâm lý đổ tội cho đối phương và ko nhận ra cái sai của bản thân mình đúng ko?
Vậy case này khi 1 ng ck có viết là cụ ấy nhận ra dc cái lỗi của cụ ấy, sự vô tâm và áp đặt của cụ ấy.
Cụ có hiểu ý em ko, rất có thể bản thân cụ chủ nói ntn nhưng vk cụ ấy cảm giác quá ngột ngạt và kinh khủng khi sống trong ngôi nhà đó...chỉ là em giả sử khi ai đó viết về cảm xúc, tội lỗi của mình họ hay ko nhận thức dc mức độ sai của mình thôi...
Cta ko fai ng trong cuộc, rất nhiều ng chỉ trích ng vk. Bản thân nếu chị ấy ko tốt, thì cụ ấy cũng chẳng tâm tư lgi. Có chăng là nhiều cụ ko ở trong hoàn cảnh này nên nói thì dễ lắm
Vâng mợ
Chuyện NTgiờ nó là phổ biến, nhà nghỉ mọc san sát, giờ nghỉ trưa NN phải trưng biển hết phòng, mà đàn ông ko thể NT với đàn ông được, nên theo e NT là phổ biến

Mắt ko thấy tim ko đau thôi, đen cho cụ chủ là mắt thấy tai nghe, còn ai trong đời ko có sai mợ nhỉ

Còn e nói cu chủ lụy tình vì giờ cụ ấy bảo mất hết, ts chả có nghĩa gì, theo e cái gì ko của mình sẽ ko phải của mình, đó là vk, còn ts là cái mình mồ hôi nước mắt làm ra, mình ko trân trọng mà lại trân trọng người vk bỏ ta đi

Vk là partner cùng ta xây dựng gia đình, khi mà 2 bên ko nhìn 1 hướng thì chia tay là hơp lý, ko ai vỗ tay bằng 1 bàn tay cả :)

Diep1979

Xe container
Cụ có vẻ chắc chắn nhỉ ;))
Chắc đấy cụ, 5 năm trước gấu nhà em đi họp lớp, có mấy bạn nam đùa trêu bằng cách gọi video call cho em. Em im lặng tắt máy, đi ra chùa Láng mua tờ đơn thuận tình ly hôn về.

Gấu sợ, nhờ các bạn cùng lớp đến thanh minh và xin lỗi, có cả các bạn nam đó. Em bỏ qua cho lần đó, nhưng phải mấy năm sau em mới gạt được những hình ảnh đó ra khỏi đầu

Đấy là đùa, chứ thật như vk cụ chủ thì em chả quay về đâu. Em thà chiến đấu nuôi con trước tòa

Thắng_Sơn Tây

Xe cút kít
Đọc dòng cuối thấy cô đơn trong căn biệt thự. Thôi em không dám bình luận gì.

Sao Mai

Xe tăng
có những cái chỉ người trong cuộc mới hiểu đc thôi ạ,

MuathuHN252

Xe cút kít
vợ em Quý Hợi. tình cảm vợ em vơi dần cũng là chỗ tâm linh này nữa ạ, vợ em khá tâm linh, còn em vô thần, có những việc vợ em cần tâm linh, em gạt hết đi, vợ em hay đi chùa, em để đi 1 mình, việc cúng bái nhà vợ em lo hết, em chẳng thắp một cây huơng. Việc tham khảo sư thầy là sau khi chuyện xảy ra, mọi người khuyên em vì sư thầy này là người đứng ra dàn xếp những khúc mắc giữa em và vợ
Chỉ là 1 chuyện thôi. Nhưng cũng là có vde này cụ. Tâm linh theo kiểu thờ hoặc theo thần thờ thánh, suốt ngày đi xem này kia thì ko nói, nhưng văn hóa VN mình thì vẫn có thờ cúng gia tiên. Và em quan điểm là việc thắp hương, khấn cúng nếu được thì ng ck là ng làm việc đó. Trừ khi bất đắc dĩ, vd ck đi làm xa ko ở nhà. Còn ck ở nhà sừng sững ở kia, để vk thắp hương khấn vái, ck chả bh sờ vào thì với em là e cũng ko hài lòng đâu ạ.
Phụ nữ hàng tháng còn đến kì nữa, mà hôm đấy thì tốt nhất là nên kiêng lên ban thờ, xong ck mà cũng ko lau dọn hương khói nốt thì cũng muốn tăng xông lắm

conco1978

Xe điện
Em tin rằng phụ nữ họ đã ngoại tình rồi thì tình yêu của họ với chồng gần như là không còn nữa...
Đó là ngày xưa thôi cụ ạ, giờ em thấy phụ nữ họ cũng như cánh đàn ông, họ muốn được yêu thương nhiều hơn nhưng ko muốn ảnh hưởng đến hạnh phúc gia đình, họ vẫn yêu thương chăm sóc chồng con, em thấy nhiều cặp vợ chồng sau khi trải qua việc này thì họ càng hạnh phúc hơn trước, vợ cụ chủ thớt ngoài 40 tuổi rồi nên em nghĩ là rơi vào trường hợp này chứ ko phải tất tay vào cuộc tình kia đâu. Mong cụ chủ sẽ dàn xếp ổn thỏa chuyện nhà