[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

Em tin rằng phụ nữ họ đã ngoại tình rồi thì tình yêu của họ với chồng gần như là không còn nữa , cụ càng níu kéo thì họ chỉ càng chán ghét hơn thôi. Quan trọng nhất là cụ vẫn được gặp các con cuối tuần, đó là niềm an ủi rất lớn. Và vấn đề cụ phải xử lý càng sớm càng tốt là cái bệnh trầm cảm, nó sẽ khiến cụ biến thành một người khác và kéo cụ càng ngày càng trầm trọng, thậm chí có những hành động không thể kiểm soát.

Thanhz

Xe tăng
Vâng chỉ tội cho 2 đứa con, tụi nó chẳng biết gì
Người lớn không làm được lại ... kéo trẻ con vào.
Cơ mà cái tuổi Ất Mão này cơ bản cái gì cũng có thể làm tốt trừ một điều méo bao giờ chịu làm tốt: sửa mình.
Cái giề cũng biết, cũng có kế hoạch, cái gì cũng sẵn lòng chưa tốt thì làm cho bằng tốt thì thôi, trừ một thứ: làm đúng cho bản thân.
Luôn sẵn lòng chấp nhận thiệt thòi, sẵn lòng bỏ qua, trừ một thứ: cố chấp.
Cái gì cũng có thể tự lực cánh sinh, trừ một thứ: lo cho chính mình :D
Nhà cháu có thằng bạn (thật ra là chả có thằng bạn nào đâu) cũng mèo ất ơ, cũng thả ra khỏi nhà là đứng đường ngay ạ :D

Chỉnh sửa cuối:

Diep1979

Xe container
Em nói thật là cụ lấy con về, vk đã ngủ cả thằng khác 6 tháng thì thôi. coi như bỏ đi cho nhẹ nợ cụ ạ

Còn em nói thật, cụ không quên được chuyện vk ngoại tình đâu. Em thề đấy

MuathuHN252

Xe cút kít
Cơ mà cái tuổi Ất Mão này cơ bản cái gì cũng có thể làm tốt trừ một điều méo bao giờ chịu làm tốt: sửa mình.
Cái giề cũng biết, cũng có kế hoạch, cái gì cũng sẵn lòng chưa tốt thì làm cho bằng tốt thì thôi, trừ một thứ: làm đúng cho bản thân.
Nhà cháu cũng mèo ất ơ, cũng thả ra khỏi nhà là đứng đường ngay ạ :D
Vâng nhà cháu cũng góp 1 bạn Đinh Mão ạ. Đặc sản tuổi Mão hay sao ấy

giangdang1

Xe tải
Bỏ đi cho thanh thản. Thế hệ 7x như cụ và em bị con vợ chổng đuýt ra cửa như thễ không chịu được đâu. Có cố hàn gắn cũng không được đâu, vợ nó càng khinh vì đàn bà đã ngủ với thằng khác tức là nó đã coi mình không ra gì rồi.

em đã tham khảo nhiều chuyên gia tâm lý cũng như một số sư thầy em quen, họ đều khuyên em an yên hay kg là do em lúc này, nghe đấy, hiểu đấy nhưng kg làm đc, đẩy tình hình đi quá xa, còn nhà thì vợ e nó kg về, nó nói nhà do e tạo dựng trước khi lấy nó, nên nó sẽ kg đụng đến những gì kg thuộc về nó
Theo em, hiện tại cụ nên sống 1 mình. Mất 1 vài tháng để cân bằng và hình thành thói quen mới, lúc ấy cụ mới đủ bình tâm suy nghĩ rõ ràng và sẽ có câu trả lời cho chính mình. Như cụ bây giờ đang quá rối, làm gì cũng ko đủ đúng. Dù vợ có 1 lần nữa quay về rồi lại xảy ra câu chuyện này 1 lần nữa thôi.

Sao Mai

Xe tăng
Qua cách hành xử của cụ, và như cụ bảo đây là tập 2 thì cụ cần nghiêm túc xem xét lại bản thân cụ. Ở trên cũng nhiều cụ xúm lại nói vk cụ lắm, em ko cổ súy cho ngoại tình, cũng ko bảo NT là đúng, nhưng gia đình yên ấm hạnh phúc, đủ qt chia sẻ thì chẳng ai ng ta đi ngoại tình cả...
Trong câu chuyện này có fai ng vk ngoại tình rồi đòi ly hôn đâu, các cụ lại đọc chả kĩ, vk cụ ấy đã quay lại và 2 vk ck xđ gàn hắn rồi nhưng chính cụ chủ suốt ngày chì chiết, kiểm soát vk quá mức làm cho vk cụ ấy ko thể sống cùng dc nên mới quyết định bỏ của chạy lấy ng đấy ạ
cụ hiểu thấu đáo vấn đề ạ, em xem xét bản thân và thấy mình sai quá cụ ạ, cũng như vậy 1-2 lần rồi, và vợ cũng cho cơ hội, nhưvg em chứng nào tật ấy và tự đóng cánh cửa của mình lại ạ

Nhà cháu có thằng bạn (thật ra là chả có thằng bạn nào đâu) cũng mèo ất ơ, cũng thả ra khỏi nhà là đứng đường ngay ạ :D
Cụ nhận xét quá chuẩn. Cũng mẹo đây ah =((

hd-vt

Xe container
Vậy ...39, 49, 59... là hạn ạ cc? Lạ nhỉ.

cantona

[Tịch thu bằng lái]
Hơ, giờ mà xuống nước đón vợ về thì xác định là chế độ 1 vợ 2 chồng cụ ơi. Biến. Ko đủ năng lực thì giành nuôi 1 đứa, vợ cụ làm gì có tư cách nuôi 2 đứa.

zinhaicau

Xe điện
Mạnh mẽ lên cụ chủ. Cuộc đời có lên xuống va đập như vậy mới là cuộc đời chứ. Hơn nữa cụ là nam thì phải chủ động thích nghi. Gặp gỡ trao đổi trực tiếp với vợ cụ cho thoải mái, còn 2 thiên thần nhỏ cũng là những điều hỗ trợ để bố mẹ gác lại quá khứ. Ko vượt qua đc thì coi như duyên phận ta phải chiều thôi, như vậy nhẹ nhàng hơn.

MuathuHN252

Xe cút kít
cụ hiểu thấu đáo vấn đề ạ, em xem xét bản thân và thấy mình sai quá cụ ạ, cũng như vậy 1-2 lần rồi, và vợ cũng cho cơ hội, nhưvg em chứng nào tật ấy và tự đóng cánh cửa của mình lại ạ
Nhiều cụ ở trên cũng khuyên rồi. H thật sự cụ cũng chưa bình tĩnh dc đâu, và nếu tâm cụ ko thể tha thứ và ko thể bình tĩnh để ko nhắc lại những chuyện cũ thì tốt nhất ko nên làm khổ vk cụ nữa. Vì ai sai cũng đã sai rồi, ai cũng mong sống tiếp 1 cs tốt đẹp hơn. Nếu quay về bên nhau mà vk cụ cảm thấy ko dc tôn trọng, ko vui vẻ hp gì thì chẳng quay về lgi.
Ở đây vk cụ là 1 ng phụ nữ bản lĩnh, giỏi và cũng chăm sóc con chu đáo, chỉ sợ nhất là NT bỏ bê con thôi, còn chị ấy vẫn yêu thương chăm sóc các con thì tốt rồi....
Cụ cứ cho mình thêm tgian tĩnh tâm, nào nhớ con thì qua chơi với con thôi.
Có những thứ mất đi rồi, xđ sẽ mãi mãi ko thể quay trở lại dc nữa đâu ạ. Mình chấp nhận thì sẽ thấy lòng nhẹ nhõm hơn.

Mr.Alo

Xe lăn
Bỏ đi cho thanh thản. Thế hệ 7x như cụ và em bị con vợ chổng đuýt ra cửa như thễ không chịu được đâu. Có cố hàn gắn cũng không được đâu, vợ nó càng khinh vì đàn bà đã ngủ với thằng khác tức là nó đã coi mình không ra gì rồi.
Chắc em cũng cổ hủ như cụ , đm vợ sai gì cũng có thể bỏ qua chứ ngoại tình thì không , thà đau 1 lần còn hơn

DurexXL

Xe lăn
Vk cụ này cá tính và chân thành, ko hề màng vật chất, đọc kĩ câu chuyện thì có rất nhiều vde, ko thể hoàn toàn trách chị ấy. Nếu cụ chủ ko thay đổi dc cái tính của cụ ấy thì chả ở dc với ai lâu dài cả, vì vốn dĩ cs này đâu có ai hoàn hảo, ai ko mắc sai lầm, ko nói việc NT, chỉ là những cái lỗi lầm vụn vặt mà cũng bôi ra để nói để ăn thua nhau trong cs hằng ngày thì tình cảm nó cũng càng ngày đi xuống và chẳng thể sống dc cùng nhau, lúc đó NT hay ko cũng dễ hiểu...
Giờ tìm dc ng chân thành đâu có dễ, nhất là khi đó là mẹ của các con mình.
Mợ tinh tế

Chị vợ chung thủy, ông anh cũng không có phòng nhì tiểu tam

Chị vợ bị 1 cái tật: thích chen vào chỉ đạo công việc tại Cty của chồng, nằng nặc đòi các loại con cháu em vợ vào các vị trí mà chúng nó năng lực ko đủ

Khi không đc đáp ứng thì nặng nhẹ dằn vặt
Cả chục năm, ông anh quyết định ... Cắt

Sao Mai

Xe tăng
Thế cụ bàn tới chuyện ly hôn vội vàng làm gì. Tạm thời để cho vợ cụ lắng lại một chút và bản thân cụ cũng cần bình tâm lại thêm chút nữa. Ai sai thì cũng sai rồi, có quay lại mà làm đúng đc đâu. Trước mắt cụ nói chuyện với vợ cụ đưa hai con về lại nhà sống còn hai người lớn thì tránh va chạm, việc ai nấy làm, giường ai nấy ngủ, cơm ai nấy ăn (nếu k ăn chung cả nhà đc)... Trường hợp vợ cụ không đồng ý về thì cụ... xin đến ở ké thăm con :D nhưng làm đc việc này thì cụ phải thuộc lòng câu thần chú: "mình đang vì con, mình đang vì con..." để bỏ qua cái tôi, cái "nhục" của đàn ông.
Cụ đừng có nghe mấy ông ofer tư vấn bỏ vợ, làm tập mới, ăn chả với single mom... Các ông ấy lúc nào chả coi mình chẳng cần đàn bà... nhưng xảy đàn bà ra một cái là lại nghĩ ngay đến chuyện kiếm đàn bà khác thay thế... Phụ nữ sau ly hôn, cuộc sống đa phần tốt hơn cánh đàn ông nhé, nhất là những người tự chủ được kinh tế như vợ cụ. Đàn ông sau ly hôn lấy tập mới mà vẫn giữ nết cũ thì trước sau lại như cụ thôi! Báu bở gì đâu :D.
cụ thấu hiểu em ạ, ly hôn là do vợ em sau 1-2 lần em khơi chuyện cũ và làm rồi tung lên nhưng vợ em nó vẫn nhịn, cũng đã từng mỗi người 1 phòng kg ai nói với ai, cơm ai người đó ăn, nhưng lần này là lần gay gắt nhất và vợ em nó quyết định ra ngoài sống và nộp đơn ly hôn đơn phương, em cũng nói vợ con về và em đi chỗ khác, nhưng vợ kg chịu, vì nó nói nó kg lấy bất cứ thứ gì kg thuộc về nó, còn việc đến thăm chỗ vợ con ở thì nó cũng kg cho em đến, chỉ có thứ 7 em đc quyền đến trường đón con và chở về nhà chơi thứ 7 và Cn

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ tinh tế

Chị vợ chung thủy, ông anh cũng không có phòng nhì tiểu tam

Chị vợ bị 1 cái tật: thích chen vào chỉ đạo công việc tại Cty của chồng, nằng nặc đòi các loại con cháu em vợ vào các vị trí mà chúng nó năng lực ko đủ

Khi không đc đáp ứng thì nặng nhẹ dằn vặt
Cả chục năm, ông anh quyết định ... Cắt
Haiza, cái gì quá cũng ko tốt là vậy đó. Giờ đến tuổi này rồi, thật sự e cũng cảm nhận đúng như tiêu đề của cụ ấy là mất tất cả ấy, còn lại tài sản, đất đai thì để lgi?

kenzzz

Xe buýt
Rõ ràng ngôi nhà đang đc xây đẹp, do vợ cụ đạp cái đầu tiên mà , cụ cứ bảo cụ sai , e chẳng thấy sai gì , nhà nứt to lắm rồi ko sửa đc đâu , vợ cụ cũng ra ở riêng là cụ biết nhà ko cứu đc rồi để nó đổ , tìm người chung tay cùng xây cái mới thôi , ng trên răng dưới ái mới sợ xây lại chứ ng thành công như cụ chủ xây lại đơn giản mà , vote xây lại ngôi nhà hạnh phúc

Bậy nào ! Thế các ông có vợ con rồi mà vẫn ăn liềm con khác thì sao :D
Không tha thứ được thì tản zái :)):)):)).
Cụ chủ gọi vợ con về bieeth thự ở cho bọn trẻ có chỗ ở đoàng hoàng.
Cụ dọn ra nơi khác, đôi ba ngày về thăm con. Coi như mình đi công tác.
Khi nào thực sự tĩnh tâm rồi tính tiếp.
Mà cụ bỏ cái mê tin 49 53 với coi thầy xem bói đi. Giờ còn tin vào mấy thứ này.
Đàn ông gia trưởng thì đầy. Cụ ko tha thứ cho vợ đc đâu.
Sao phải nhường biệt thự vậy cụ
Con vợ nó ngoại tình. Nhường biệt thự để cho nó dẫn bồ về bíu bìu bồ ở nhà của mình à.

DurexXL

Xe lăn
Haiza, cái gì quá cũng ko tốt là vậy đó. Giờ đến tuổi này rồi, thật sự e cũng cảm nhận đúng như tiêu đề của cụ ấy là mất tất cả ấy, còn lại tài sản, đất đai thì để lgi?
Nói chung, cứ 45 đổ ra mới ngấm Mợ ạ
Khoẻ mạnh hanh thông không sao
Đơn giản là sốt dịch, sốt xuất huyết nằm tò ho 1 chỗ, cảm giác bất lực nó kinh khủng

Em làm nghề này, nhìn các anh chị 5x nhiều nên cũng ngấm...sớm, nên cũng tư vấn theo hướng cố giữ cho các cậu mợ 4x chơi vơi

Đội 2x 3x thì xoẹt 1 nhát, del acc chơi ván mới