[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Em thật tầm này tuổi rồi, thực ra thì chả mất gì. Trẻ con giờ ở với bố hay với mẹ hay với ông hay với bà thì cũng như nhau. Tuần, ngày nghỉ gặp nhau chơi, cũng chả kém gì ngày đi làm mất mặt tối gặp nhau đc tý.

Dream Thai

Xe điện
Nếu mình ở trường hợp cụ, mình sẽ nói chuyện với vợ con về nhà ở, còn mình sẽ xách ba lô đi rong ruổi, lên núi, hay chùa, một thời gian cho tĩnh tâm. Khi đã thông mới hành xử tiếp.
Chỉ có cụ mới giúp được cụ, chúc cụ bình yên!
Bt là thì bán chia đôi chứ, sao cứ nghĩ phải để lại cho vơ con nhỉ
Vơ nó mang thằng khác về ở luôn đó :)

quanduideple

Xe tải
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Năm tuổi 49 e suýt mất mạng vì đột quị, cụ ko phải dằn vặt suy nghĩ nhiều sinh bệnh tổn thọ: giải tán quốc hội, vui vẻ sống tiếp, dần dần sẽ ổn thôi.

toyennha

Xe lăn
Đọc đến trang 2 em túm lại cụ thớt làm tập 3 kinh nghiệm dày dạn chắc không đến nỗi tập 4 đâu :D Vợ làm ăn và chăm con tốt thì cứ để vậy, thỉnh thoảng qua thăm con, đưa con đi học, đi chơi...
Cụ đừng nói vậy. Ba em kể luôn "chị" em đi hỏi vợ cho Ba em là Bà thứ 3
Chú bạn thân của Ba em chửi Ba em : "anh ngu quá. Lấy thêm không lấy cứ bỏ rồi lấy" :D . Ba em vừa chữa ung thư phổi được 12 năm. Hiện tại sức khỏe tốt. Bỏ được thuốc lá,nhậu . tay chân nhanh nhẹ, đầu óc minh mẫn, nấu ăn ngon. Em dự khoảng 1 năm nữa em sẽ có "Dì" mới

lairai

Xe lăn
Website
www.facebook.com

Sao Mai

Xe tăng
Mà em thấy hơi vô lý, cứ chọ gia đình riêng của cụ độc lập với người thân.
Nhưng cụ làm công ăn lương, nếu bên nhà nước em thấy nắm bắt nội tình gia đình cán bộ cnv nhậy lắm. Có việc họ biết ngay. Nhẽ ko ai ý kiến ý cò gì à.
em làm công ăn lương cho 1 tập đòan nước ngoài ạ, kg phải công chức

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Ỉ eo dành cho đội trẻ thôi. Kiểu đội lều báo 'tan đàn xẻ nghe', 'tan cửa nát nhà'. Sợ ko tan đc 1 cái nhà thành 3 7 cái nhà :D

Sao Mai

Xe tăng
Năm tuổi 49 e suýt mất mạng vì đột quị, cụ ko phải dằn vặt suy nghĩ nhiều sinh bệnh tổn thọ: giải tán quốc hội, vui vẻ sống tiếp, dần dần sẽ ổn thôi.
Thầy coi năm nay em cũng có thể có chuyện liên quan đến tính mạng

Supercub_90

Xe điện
vâng cụ, khi vợ chưa dọn ra ngoài, thì em sống vô cùng áp lực, kiểu đi cũng dở mà ở không xong, mình nhịn nhục vì con vì gia đình, nhưng vợ em nó bất cần đời, kiểu tôi vậy đấy, đc thì đc kg đc thì thôi
Cụ cứ chia sẻ thẳng thắn với vợ, không phù hợp thì ly hôn là một sự giải thoát, nó tốt cho cả gia đình. Việc quan trọng là các con, nên thoả thuận sao để cả 2 cùng có trách nhiệm và yêu thương các cháu.

Sao Mai

Xe tăng
Bố sư, con vợ cụ nghe có vẻ tư cách đểu nhỉ. Nó nắm thóp được cụ nên mới thế, chứ không thì chả vơ cái nhà vội. Còn cái loại đàn bà đi ngoại tình thì chỉ la loại giẻ rách, có thằng nó hốt cho thì phải ăn mừng chứ. Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, Rồi chuyện buồn cũng sẽ qua. Vài năm nữa ổn ổn tâm lý, con cái lớn lớn rồi tìm gái ngon mà lấy. Nhà cửa bt, công ăn việc làm thế có gì mà phải lo. Đàn ông vợ nt mà vẫn chấp nhận thì quá nhục, chết quách đi còn hơn.
có nhiều hòan cảnh ở trong nội tình thì mới hiểu hết đc ạ, và bản chất mỗi người là khác nhau, kg thể áp đặt cho 1 mẫu số chung đc ạ

Viên Mỡ

Xe tải
cái này đúng ạ, có nhữvg chuyện nó bế tắc kg thấy cách giải quyết hợp tình
Em thấy cụ có ý định dành quyền nuôi hai con và đưa chúng đi thật xa khỏi mẹ chúng là không ổn tí nào đâu ạ, cái ý định này mang tính chất trả đũa vợ cụ hơn là vì tốt cho con cái. Chuyện người lớn coi như xong rồi, không thể hàn gắn được thì mục tiêu nên là đặt quyền lợi của con cái lên trên hết. Giờ cụ thử bình tâm, vạch ra vài cái đầu dòng:
- Con cụ bình thường quyến luyến bố hay mẹ?
- Ai sẽ có thời gian chăm sóc con nhiều hơn?
- Con ở với bố thì sẽ có điểm hạn chế nào và ngược lại? Trong những thứ hạn chế (không tốt) thì ta thường chọn cái đỡ hạn chế nhất.
- Thoả thuận quan điểm nuôi dạy con...
- Phân chia tài sản: cái nào chia cho vợ/chồng, cái nào chia cho hai con để bảo đảm tương lai của tụi nhỏ không bị thiệt thòi vật chất khi bố mẹ có gia đình mới. Trên đời này chả ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra, ví dụ sau ly hôn 1 trong hai người phá sản thì con cái sẽ thiệt thòi nên tốt nhất nhà 4 người thì cứ chia 4 phần bằng nhau. Phần của tụi nhỏ lập vi bằng để đến khi tụi nó lớn thì sẽ sang tên hẳn luôn.
Lúc 1 trong hai bên nóng giận thì tốt nhất tránh không thoả thuận gì cả cụ ạ kẻo lợn lành chữa lợn què, lợn qùe thành lợn liệt, lợn liệt thành lợn chết...

Dream Thai

Xe điện
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Cụ 49 mới lây vk 9 năm, vậy vơ cụ bao tuổi, e nghĩ chắc trẻ, chứ nếu 49t như cụ thì khó ngoại tình lắm
Mà nếu trẻ thì đến với cụ vi tính yêu hay vì cụ có bt, và bgio đủ lông đủ cánh thì bay đi :)

LÝ TRƯỞNG

Xe tăng
Khiếp, nhiều cụ cứ làm như có tiền thì sẽ giải quyết được tất cả ấy. Có những thứ các cụ ngồi trên đống tiền cũng chịu bó tay đấy!
Đấy là người ko có tiền thường nói vậy để động viên nhau thôi cụ

Sao Mai

Xe tăng
Vợ nó bíu bìu thằng khác đã nhục lắm r. Xong van xin nó quay lại nó ko quay lại nhục thì ko còn từ nào diễn tả đc :))
Cụ thớt chắc kiểu quẫn quá r. Yêu quá thành ra mù quáng :D
hòan cảnh mỗi người đều khác nhau cụ ạ, em viết ra thì kg thể diễn giải hết đc sự tình, ai cũng có lỗi lầm, tình cảnh này cũng là lỗi nhiều do em gây ra trước, nhưng em chưa đủ bao dung để tha thứ, vợ quay về với gia đình để tòan tâm tòan ý, nhưng tính khí của em đã đẩy gia đình tan đàn xẻ nghé, khi mất rồi e mới nhận ra mình cũng quá tồi tệ nên mong có 1 cơ hội để sửa lại mình

Sao Mai

Xe tăng
Em thấy cụ có ý định dành quyền nuôi hai con và đưa chúng đi thật xa khỏi mẹ chúng là không ổn tí nào đâu ạ, cái ý định này mang tính chất trả đũa vợ cụ hơn là vì tốt cho con cái. Chuyện người lớn coi như xong rồi, không thể hàn gắn được thì mục tiêu nên là đặt quyền lợi của con cái lên trên hết. Giờ cụ thử bình tâm, vạch ra vài cái đầu dòng:
- Con cụ bình thường quyến luyến bố hay mẹ?
- Ai sẽ có thời gian chăm sóc con nhiều hơn?
- Con ở với bố thì sẽ có điểm hạn chế nào và ngược lại? Trong những thứ hạn chế (không tốt) thì ta thường chọn cái đỡ hạn chế nhất.
- Thoả thuận quan điểm nuôi dạy con...
- Phân chia tài sản: cái nào chia cho vợ/chồng, cái nào chia cho hai con để bảo đảm tương lai của tụi nhỏ không bị thiệt thòi vật chất khi bố mẹ có gia đình mới. Trên đời này chả ai biết được chuyện gì sẽ xảy ra, ví dụ sau ly hôn 1 trong hai người phá sản thì con cái sẽ thiệt thòi nên tốt nhất nhà 4 người thì cứ chia 4 phần bằng nhau. Phần của tụi nhỏ lập vi bằng để đến khi tụi nó lớn thì sẽ sang tên hẳn luôn.
Lúc 1 trong hai bên nóng giận thì tốt nhất tránh không thoả thuận gì cả cụ ạ kẻo lợn lành chữa lợn què, lợn qùe thành lợn liệt, lợn liệt thành lợn chết...
cụ nói hòan tòan đúng, phương án đưa con đi thật xa em thấy chỉ là sự ích kỉ của bản thân và là sự trả đũa. con cái thì chúng quấn mẹ, và vợ em nó làm riêng nên có nhiều thời gian, cộng là phụ nữ họ chăm sóc, nấu nướng tốt hơn mình, nó rất thuơng con và chăm tốt, nhưng thật sự em kg chịu nổi cảnh ở nhà mỗi tối 1 mình mà kg có con bên cạnh

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
Website
github.com
Cụ tiếc cô vợ trẻ. :D
Có cũng đc mà chả có thì cụ tham khảo thớt gì mà sống một mình tuổi 50+, em thấy đâu có vắng như chùa bà đanh đâu :D

Sao Mai

Xe tăng
Cụ 49 mới lây vk 9 năm, vậy vơ cụ bao tuổi, e nghĩ chắc trẻ, chứ nếu 49t như cụ thì khó ngoại tình lắm
Mà nếu trẻ thì đến với cụ vi tính yêu hay vì cụ có bt, và bgio đủ lông đủ cánh thì bay đi :)
vợ e năm nay 41 ạ