[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

dongnat123

Xe container
Đọc đến trang 2 em túm lại cụ thớt làm tập 3 kinh nghiệm dày dạn chắc không đến nỗi tập 4 đâu :D Vợ làm ăn và chăm con tốt thì cứ để vậy, thỉnh thoảng qua thăm con, đưa con đi học, đi chơi...

Sao Mai

Xe tăng
Nếu mình ở trường hợp cụ, mình sẽ nói chuyện với vợ con về nhà ở, còn mình sẽ xách ba lô đi rong ruổi, lên núi, hay chùa, một thời gian cho tĩnh tâm. Khi đã thông mới hành xử tiếp.
Chỉ có cụ mới giúp được cụ, chúc cụ bình yên!
em đã tham khảo nhiều chuyên gia tâm lý cũng như một số sư thầy em quen, họ đều khuyên em an yên hay kg là do em lúc này, nghe đấy, hiểu đấy nhưng kg làm đc, đẩy tình hình đi quá xa, còn nhà thì vợ e nó kg về, nó nói nhà do e tạo dựng trước khi lấy nó, nên nó sẽ kg đụng đến những gì kg thuộc về nó

Sao Mai

Xe tăng
Có mất khúc giưã mất ngon ;)
Vợ hàng gắn nhưng ck hằn học đay nghiến nên ra ngoài ở riêng đòi ly hôn
cái này đúng ạ, em nói đc nhưng kg làm đc, cứ nghĩ mìvh đủ bao dung, nhưng thật sự chỉ là ở lời nói chứ kg phải ở tâm

Sao Mai

Xe tăng
Nếu con lớn thì chả thành vấn đề, cụ con muộn quá, nên giờ con hơi nhỏ thôi.
vâng ạ, tụi nhỏ 13-14 thì dễ, đây đứa nhỏ mới 4 tuổi, nó hồn nhiên cứ nghĩ mẹ chở đi chơi vài bữa về

alo123567

[Tịch thu bằng lái]
https://github.com/sonvirgo/4G-Circumvent
Website
github.com
Mà em thấy hơi vô lý, cứ chọ gia đình riêng của cụ độc lập với người thân.
Nhưng cụ làm công ăn lương, nếu bên nhà nước em thấy nắm bắt nội tình gia đình cán bộ cnv nhậy lắm. Có việc họ biết ngay. Nhẽ ko ai ý kiến ý cò gì à.

Supercub_90

Xe điện
Em nghĩ là cụ nên bỏ, với cá tính của mợ nhà và tính có phần gia trưởng của cụ thì không nên quay lại, nó chỉ làm tổn thương sâu sắc hơn thôi.

Sao Mai

Xe tăng
Cụ là người cản chứ trời nào cản.
Ra toàn thì cũng yêu cầu được nuôi 2 đứa vì sợ ảnh hưởng tâm lý từ mẹ nó.
Cứ thế mà triển.
Chăm sóc không bằng thì cố gắng dành thời gian nhiều cho chúng nó & cố để chăm sóc chúng nó cho bằng mẹ nó.
Có việc con mình còn phải để vợ lo à? Thằng bồ con vợ nó tốt thì không sao, nó thuộc dạng vũ phu thì con cụ là người thiệt thòi. Lúc đấy có hối cũng chả kịp.
việc bồ bịch thì chấm dứt 100% rồi ạ, ra tòa giành nuôi thì em phải mang chúng đi thật xa, mà phươg án này thì mất việc và mất thu nhập, em rao bán nhà nhưvg vài tháng nay kg một người hỏi, chứ ở gần đấy thì mẹ chúng có thể làm bất cứ chuyện gì để ngăn cảm em đc nuôi chúng, chứ nếu dễ thế thì quá đơn giản với em, em chỉ cần 2 đứa nhỏ, còn vợ kg cần

Mr. Bonjames

Xe tải
em đã tham khảo nhiều chuyên gia tâm lý cũng như một số sư thầy em quen, họ đều khuyên em an yên hay kg là do em lúc này, nghe đấy, hiểu đấy nhưng kg làm đc, đẩy tình hình đi quá xa, còn nhà thì vợ e nó kg về, nó nói nhà do e tạo dựng trước khi lấy nó, nên nó sẽ kg đụng đến những gì kg thuộc về nó
Bố sư, con vợ cụ nghe có vẻ tư cách đểu nhỉ. Nó nắm thóp được cụ nên mới thế, chứ không thì chả vơ cái nhà vội. Còn cái loại đàn bà đi ngoại tình thì chỉ la loại giẻ rách, có thằng nó hốt cho thì phải ăn mừng chứ. Ra toà cố mà giữ lấy 2 đứa con, Rồi chuyện buồn cũng sẽ qua. Vài năm nữa ổn ổn tâm lý, con cái lớn lớn rồi tìm gái ngon mà lấy. Nhà cửa bt, công ăn việc làm thế có gì mà phải lo. Đàn ông vợ nt mà vẫn chấp nhận thì quá nhục, chết quách đi còn hơn.

Fan gentra

Xe điện
đàn ông nhu cụ thì chiếm khoảng 70% -- 30% còn lại có thể tha thứ cho vk ..cụ ko vượt qua nổi cái tôi của mình ..mỗi khi ân ái cụ lại nghĩ đến kẻ vk cụ ngoại tình ..vk cụ thì khi đã ngoại tình phụ nữ họ sẵn sàng buông bỏ hết ...cho nên ly hôn là giải pháp tốt cho cả 2 ,,cụ kiếm vk mới sẽ mau quên đi vk cũ ngày ..còn con cái thì nên để các cháu ở cùng mới nhau ..có thể để vk cụ nuôi .thi thoảng cụ đưa các cháu về nhà chơi ..

Viên Mỡ

Xe tải
Khiếp, nhiều cụ cứ làm như có tiền thì sẽ giải quyết được tất cả ấy. Có những thứ các cụ ngồi trên đống tiền cũng chịu bó tay đấy!

cutic

Xe buýt
Em xác định rõ, vợ đã ngoại tình là next ngay không phải nghĩ.
Bởi em không đủ bao dung mà tha thứ, nếu cố gắng để không tan vỡ trên giấy tờ, thì cũng chỉ là dằn vặt nhau ở phần còn lại của cuộc hôn nhân

Sao Mai

Xe tăng
Em nghĩ là cụ nên bỏ, với cá tính của mợ nhà và tính có phần gia trưởng của cụ thì không nên quay lại, nó chỉ làm tổn thương sâu sắc hơn thôi.
vâng cụ, khi vợ chưa dọn ra ngoài, thì em sống vô cùng áp lực, kiểu đi cũng dở mà ở không xong, mình nhịn nhục vì con vì gia đình, nhưng vợ em nó bất cần đời, kiểu tôi vậy đấy, đc thì đc kg đc thì thôi

gnud_ht

Xe buýt
em đã tính đến nước này, nhưvg nhữvg chứng cứ em đã xóa hết, mà nếu giành 2 con thì phải bỏ đi thật xa, chứ ở lại thì cũng kg xong với vợ, vì nó có thể làm bất cứ điều gì, về sự quyết đóan và máu điên thì em thua nó
Cụ ơi hai con gái thì nên cho ở với mẹ ạ. Vì các cháu còn lớn cơ thể còn thay đổi, dậy dỗ thì ko ai tốt hơn ngoài mẹ.

Sao Mai

Xe tăng
Khiếp, nhiều cụ cứ làm như có tiền thì sẽ giải quyết được tất cả ấy. Có những thứ các cụ ngồi trên đống tiền cũng chịu bó tay đấy!
cái này đúng ạ, có nhữvg chuyện nó bế tắc kg thấy cách giải quyết hợp tình

vdtours

Xe lăn
Website
www.youtube.com
việc bồ bịch thì chấm dứt 100% rồi ạ, ra tòa giành nuôi thì em phải mang chúng đi thật xa, mà phươg án này thì mất việc và mất thu nhập, em rao bán nhà nhưvg vài tháng nay kg một người hỏi, chứ ở gần đấy thì mẹ chúng có thể làm bất cứ chuyện gì để ngăn cảm em đc nuôi chúng, chứ nếu dễ thế thì quá đơn giản với em, em chỉ cần 2 đứa nhỏ, còn vợ kg cần
Cụ tính thế này thì em không bàn thêm nữa ạ.
Chúc cụ may mắn

Sao Mai

Xe tăng
Cụ ơi hai con gái thì nên cho ở với mẹ ạ. Vì các cháu còn lớn cơ thể còn thay đổi, dậy dỗ thì ko ai tốt hơn ngoài mẹ.
vâng em biết vậy ạ, mẹ chúng chăm tốt hơn, tách mỗi người 1 đứa cũng kg đc, em chỉ là kg còn con bên cạnh nên hụt hẫng, hỏang lọan và quá cô đơn