[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

Sao Mai

Xe tăng
Nhiều cụ ở trên cũng khuyên rồi. H thật sự cụ cũng chưa bình tĩnh dc đâu, và nếu tâm cụ ko thể tha thứ và ko thể bình tĩnh để ko nhắc lại những chuyện cũ thì tốt nhất ko nên làm khổ vk cụ nữa. Vì ai sai cũng đã sai rồi, ai cũng mong sống tiếp 1 cs tốt đẹp hơn. Nếu quay về bên nhau mà vk cụ cảm thấy ko dc tôn trọng, ko vui vẻ hp gì thì chẳng quay về lgi.
Ở đây vk cụ là 1 ng phụ nữ bản lĩnh, giỏi và cũng chăm sóc con chu đáo, chỉ sợ nhất là NT bỏ bê con thôi, còn chị ấy vẫn yêu thương chăm sóc các con thì tốt rồi....
Cụ cứ cho mình thêm tgian tĩnh tâm, nào nhớ con thì qua chơi với con thôi.
Có những thứ mất đi rồi, xđ sẽ mãi mãi ko thể quay trở lại dc nữa đâu ạ. Mình chấp nhận thì sẽ thấy lòng nhẹ nhõm hơn.
vâng nếu nt bỏ bê con cái và bỏ đi thì nó lại quá nhẹ nhàng với em, và em coi đó là 1 điều may mắn, nhưng như cụ hiểu đấy, nếu em tốt từ đầu, sẽ kg có chuyện này xảy ra, nếu em bao dung phần sau, hậu quả cũng ít nặng nề hơn và có thể có đc hp hơn lúc trước, tiếc là em xử lý kg khéo

Dream Thai

Xe điện
cụ thấu hiểu em ạ, ly hôn là do vợ em sau 1-2 lần em khơi chuyện cũ và làm rồi tung lên nhưng vợ em nó vẫn nhịn, cũng đã từng mỗi người 1 phòng kg ai nói với ai, cơm ai người đó ăn, nhưng lần này là lần gay gắt nhất và vợ em nó quyết định ra ngoài sống và nộp đơn ly hôn đơn phương, em cũng nói vợ con về và em đi chỗ khác, nhưng vợ kg chịu, vì nó nói nó kg lấy bất cứ thứ gì kg thuộc về nó, còn việc đến thăm chỗ vợ con ở thì nó cũng kg cho em đến, chỉ có thứ 7 em đc quyền đến trường đón con và chở về nhà chơi thứ 7 và Cn
Cụ lụy tình quá, vợ cụ sai khi NT, giờ cụ laị thành kẻ nhận sai

Thôi e cũng ko biết khuyên cụ thế nào, có duyên thì tiếp tục vì e thấy cụ vẫn cần vk lắm :)

Sao Mai

Xe tăng
Vk cụ này cá tính và chân thành, ko hề màng vật chất, đọc kĩ câu chuyện thì có rất nhiều vde, ko thể hoàn toàn trách chị ấy. Nếu cụ chủ ko thay đổi dc cái tính của cụ ấy thì chả ở dc với ai lâu dài cả, vì vốn dĩ cs này đâu có ai hoàn hảo, ai ko mắc sai lầm, ko nói việc NT, chỉ là những cái lỗi lầm vụn vặt mà cũng bôi ra để nói để ăn thua nhau trong cs hằng ngày thì tình cảm nó cũng càng ngày đi xuống và chẳng thể sống dc cùng nhau, lúc đó NT hay ko cũng dễ hiểu...
Giờ tìm dc ng chân thành đâu có dễ, nhất là khi đó là mẹ của các con mình.
cụ nói đúng ạ, em nhiều lúc cũng kg hiểu bản thân của mình tại sao thế, biết sai, nói sửa bao lần, nhưng không sửa đc, đây là cái giá em phải trả

Dream Thai

Xe điện
Rõ ràng ngôi nhà đang đc xây đẹp, do vợ cụ đạp cái đầu tiên mà , cụ cứ bảo cụ sai , e chẳng thấy sai gì , nhà nứt to lắm rồi ko sửa đc đâu , vợ cụ cũng ra ở riêng là cụ biết nhà ko cứu đc rồi để nó đổ , tìm người chung tay cùng xây cái mới thôi , ng trên răng dưới ái mới sợ xây lại chứ ng thành công như cụ chủ xây lại đơn giản mà , vote xây lại ngôi nhà hạnh phúc
Tuổi 49 rồi, chưa cần vội xây tâp mới, nhận nuôi 1 đứa, khi đến 60t thi con cũng lớn rồi

trong thời gian đó cụ cứ enjoy cs, gặp duyên thì cưới vk, ko thì cứ kiếm partner, đừng cưới xin gì cho mệt

MuathuHN252

Xe cút kít
vâng nếu nt bỏ bê con cái và bỏ đi thì nó lại quá nhẹ nhàng với em, và em coi đó là 1 điều may mắn, nhưng như cụ hiểu đấy, nếu em tốt từ đầu, sẽ kg có chuyện này xảy ra, nếu em bao dung phần sau, hậu quả cũng ít nặng nề hơn và có thể có đc hp hơn lúc trước, tiếc là em xử lý kg khéo
E là mợ đó ạ. Nên e cũng rất hiểu tâm lý của vk cụ.
Chúc cụ sớm tĩnh tâm ạ! Còn quay về, với ng cá tính như vk cụ, cũng như e là ng khá cá tính, khi em đã cho cơ hội để thay đổi nhưng ko trân trọng thì chắc sẽ ko về dc với nhau nữa đâu.

xichhoptau

Xe tăng
cụ kết hôn muộn quá, chắc cụ lo làm ăn hay lựa chọn vk cẩn thận mới cưới à? em chỉ nghe người ta nói "cuộc cãi vã phải có 2 người trở lên" vậy cụ biết phải làm gì rồi chứ. như em chớm vk mắng là em mang quần áo lên giặt.

Dream Thai

Xe điện
Chúc cụ sớm tĩnh tâm ạ! Còn quay về, với ng cá tính như vk cụ, cũng như e là ng khá cá tính, khi em đã cho cơ hội để thay đổi nhưng ko trân trọng thì chắc sẽ ko về dc với nhau nữa đâu.
Nói như mợ có nghia là người vk ngoại tình do ck ko quan tâm, ck sai lần 1
Khi vk về, ck lại làm căng, ck sai lần 2
từ đó đi đến kết luận ck có 2 lần sai, và hết cơ hôi à :(

Sao Mai

Xe tăng
y vậy mợ ạ, phụ nữ khi đã quyết rồi tức là kg còn gì đắn đo nữa phải kg ạ, em đc trao 2-3 lần cơ hội nhưng tự mình đạp đi

Xe bọ xít

Xe container
Thế giờ có cơ hội làm lại thì có khéo ko??? Đó mới là mấu chốt vấn đề. Tóm lại tính cách cụ lại phải tìm 1 người để phù hợp. Vậy nên ko nên buồn nữa mà đứng dậy đi tiếp, vì thời gian ko còn nhiều nữa.

thinhtd

Xe container
Lý do là vợ ngoại tình thì cụ muốn níu kéo sẽ đơn giản. Khi 2 con lớn lên lấy vợ lấy chồng, vợ cụ sẽ bình tâm nhận ra sai trái của mình và sự nóng giận của cả 2. Cụ lại sẵn biệt thự Nha Trang thì chuyện về già 2 người về với nhau chỉ cần 1 tin nhắn, 1 buổi nói chuyện. Nên cụ chưa mất vợ đâu, chỉ tạm thời xa nhau để cả 2 suy xét lại hành động & lời nói của mình thôi.
Cụ vẽ được tương lai 20-30 năm tới cơ ạ.

Thik Phê Pha

Xe tải
Bậy nào ! Thế các ông có vợ con rồi mà vẫn ăn liềm con khác thì sao :D
Không tha thứ được thì tản zái :)):)):)).
Cụ chủ gọi vợ con về bieeth thự ở cho bọn trẻ có chỗ ở đoàng hoàng.
Cụ dọn ra nơi khác, đôi ba ngày về thăm con. Coi như mình đi công tác.
Khi nào thực sự tĩnh tâm rồi tính tiếp.
Mà cụ bỏ cái mê tin 49 53 với coi thầy xem bói đi. Giờ còn tin vào mấy thứ này.
Đàn ông gia trưởng thì đầy. Cụ ko tha thứ cho vợ đc đâu.
Đón con về là được rồi, sao phải ra khỏi nhà nhỉ, vợ nó tự bỏ đi mà :D

Sao Mai

Xe tăng
Người lớn không làm được lại ... kéo trẻ con vào.
Cơ mà cái tuổi Ất Mão này cơ bản cái gì cũng có thể làm tốt trừ một điều méo bao giờ chịu làm tốt: sửa mình.
Cái giề cũng biết, cũng có kế hoạch, cái gì cũng sẵn lòng chưa tốt thì làm cho bằng tốt thì thôi, trừ một thứ: làm đúng cho bản thân.
Luôn sẵn lòng chấp nhận thiệt thòi, sẵn lòng bỏ qua, trừ một thứ: cố chấp.
Cái gì cũng có thể tự lực cánh sinh, trừ một thứ: lo cho chính mình :D
Nhà cháu có thằng bạn (thật ra là chả có thằng bạn nào đâu) cũng mèo ất ơ, cũng thả ra khỏi nhà là đứng đường ngay ạ :D
em thấy mình trong các gạch đầu dòng của cụ ạ, kg sai 1 ly

bimbim71

Xe điện
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Cái sai là anh quá "ngoan" đến mọc u.

MuathuHN252

Xe cút kít
Nói như mợ có nghia là người vk ngoại tình do ck ko quan tâm, ck sai lần 1
Khi vk về, ck lại làm căng, ck sai lần 2
từ đó đi đến kết luận ck có 2 lần sai, và hết cơ hôi à :(
Em ko bảo vk cụ ấy đúng. Nhưng như cụ ấy cũng bảo là cụ ấy ko quan tâm chia sẻ cùng vk, sau đấy 2 ng cũng ngồi lại và quyết định quay về bên nhau rồi. Tất nhiên NT ko fai là đúng nhưng nếu cả 2 bên cũng có những điều ko fai với nhau, thì lsao đổ hết lỗi cho đối phương...
Cụ ấy cũng bảo chính vk cụ ấy là ng đã vực cụ ấy dậy cách đây 10 năm, và cũng là 1 ng mẹ rất yêu thương và chăm sóc con chu đáo. Nếu vậy có tha thứ cho vk, để có 1gđ hp khi độ tuổi 50 đến nơi có gì đáng fai chế giễu sao?
Nhưng vde là nếu đã quyết định tha thứ rồi thì fai quên nó đi chứ ít hôm lôi ra nói 1 lần bố ai mà sống dc. Cũng giống như chuyện cái màng trinh ấy, nhiều cụ bảo ko chấp nhận lấy gái mất rồi, nhưng lỡ yêu 1ng đã từng qh với nyc, vì tình yêu lớn quá mà chấp nhận tha thứ và vẫn cưới ng đó về làm vk. Nhưng ít hôm cơm ko lành canh ko ngọt lại lôi cái chuyện ngày xưa tao cưới mày, mày éo còn trinh ra nhai đi nhai lại...thì ai mà sống dc.bỏ thì chỉ là sớm muộn thôi. Ý e là vậy.
Không tha thứ thì bỏ luôn. Ly hôn luôn đi. Còn đã qđịnh tha thứ và hàn gắn thì phải hành xử nó kiểu khác

minhhai985

Xe lăn
Cụ tha thứ đc cho vợ chứ e thì chịu.

cha biet chi

Xe điện
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Cụ còn có cái để mất chứ em giờ còn cái 4 tỉ ở dưới là chưa mất thôi.

Dream Thai

Xe điện
Em ko bảo vk cụ ấy đúng. Nhưng như cụ ấy cũng bảo là cụ ấy ko quan tâm chia sẻ cùng vk, sau đấy 2 ng cũng ngồi lại và quyết định quay về bên nhau rồi. Tất nhiên NT ko fai là đúng nhưng nếu cả 2 bên cũng có những điều ko fai với nhau, thì lsao đổ hết lỗi cho đối phương...
Cụ ấy cũng bảo chính vk cụ ấy là ng đã vực cụ ấy dậy cách đây 10 năm, và cũng là 1 ng mẹ rất yêu thương và chăm sóc con chu đáo. Nếu vậy có tha thứ cho vk, để có 1gđ hp khi độ tuổi 50 đến nơi có gì đáng fai chế giễu sao?
Nhưng vde là nếu đã quyết định tha thứ rồi thì fai quên nó đi chứ ít hôm lôi ra nói 1 lần bố ai mà sống dc. Cũng giống như chuyện cái màng trinh ấy, nhiều cụ bảo ko chấp nhận lấy gái mất rồi, nhưng lỡ yêu 1ng đã từng qh với nyc, vì tình yêu lớn quá mà chấp nhận tha thứ và vẫn cưới ng đó về làm vk. Nhưng ít hôm cơm ko lành canh ko ngọt lại lôi cái chuyện ngày xưa tao cưới mày, mày éo còn trinh ra nhai đi nhai lại...thì ai mà sống dc.bỏ thì chỉ là sớm muộn thôi. Ý e là vậy.
Không tha thứ thì bỏ luôn. Ly hôn luôn đi. Còn đã qđịnh tha thứ và hàn gắn thì phải hành xử nó kiểu khác
Ca này khó mợ ạ

Người vk chỉ thấy cái sai của ck để phán xét, khi NT thì lây lý do ko quan tâm, khi bỏ đi lấy lý do ông ck ko tha thứ, hay bới lại chuyện cũ :(

Còn nếu ta là của nhau thì sẽ thông cảm, ông ấy ko qtam vì ông ý già rồi, ko tình cảm cũng phải thôi, mình NT ông ấy làm căng, ko quên dc vì ông ấy yêu mình :)

Mợ có thấy ko, cũng là 1 cách hành xử, nhưng có 2 cách phản ứng của người vk