[Funland] mất tất cả khi vào năm tuổi

Mr. Bonjames

Xe tải
vâng cụ, khi vợ chưa dọn ra ngoài, thì em sống vô cùng áp lực, kiểu đi cũng dở mà ở không xong, mình nhịn nhục vì con vì gia đình, nhưng vợ em nó bất cần đời, kiểu tôi vậy đấy, đc thì đc kg đc thì thôi
Vợ cụ như thế là không còn chút tình cảm nào với cụ thế nó mới bất cần và xem thường cụ. Thực ra đây là tâm lý chung của nhiều người pn như vậy, ko chỉ vợ cụ. Nó đã hết tình cảm thì níu kéo làm gì. Mạnh mẽ lên, chứ đừng cam chịu làm gì. Nó mà còn yêu cụ thì cụ gia chưởng thế chứ gia chưởng nữa nó vẫn ok. Em đây, bố của gia chưởng mà vợ em nó vẫn cứ gọi là happy đổ đi ko hết.

MuathuHN252

Xe cút kít
Vợ cụ như thế là không còn chút tình cảm nào với cụ thế nó mới bất cần và xem thường cụ. Thực ra đây là tâm lý chung của nhiều người pn như vậy, ko chỉ vợ cụ. Nó đã hết tình cảm thì níu kéo làm gì. Mạnh mẽ lên, chứ đừng cam chịu làm gì. Nó mà còn yêu cụ thì cụ gia chưởng thế chứ gia chưởng nữa nó vẫn ok. Em đây, bố của gia chưởng mà vợ em nó vẫn cứ gọi là happy đổ đi ko hết.
Haha. Bố của gia trưởng mà vk happy đổ đi ko hết ạ. Em xin vía vk cụ với

nắnglangthang

Xe tải

tự_lực

Xe buýt
Cụ ấy trêu cụ thôi nhưng kiểu có ý khịa cụ lụy quá ấy. Cụ giờ sắp xếp lại cs thật tốt thôi. Ngoài cv, cụ dành tgian tập luyện thể dục thể thao, nghe nhạc, thiền nữa chẳng hạn. Thi thoảng ghé thăm vk con, mỗi lần qua đều tươi cười, nhẹ nhàng, qt như cái hồi đang yêu hoặc mới cưới ấy. Chỉ có thay đổi bằng hành động và chân thành từ cái tâm, vk cảm nhận dc, thì may ra. Nói thì em nói gở, nhưng em vd vậy, lỡ sau 1tgian đi lại chẳng may cụ đau ốm gì đó hoặc fai vào viện, em tin là chị ấy vẫn sẽ bỏ công bỏ việc đến chăm cụ là vì, có thể tình yêu, cũng có thể là tình thương. Chứ chả fai vì cái Nhà của cụ.
Mợ ơi, mợ là nữ và mợ đang đưa góc nhìn của chính mợ vào câu chuyện. Mợ động viên không sai. Nhưng đưa góc nhìn của cá nhân mợ với niềm tin sắt đá thì lại là hại cụ chủ đó mợ ạ.Vợ cụ chủ cũng nhiều tuổi rồi, không phải như các cô nàng 99, 2k GenZ bây giờ. Với chị emở lứa tuổi 7x 8xđờiđầu suy nghĩ về chuyện giađình về tình dục sẽ không cởi mở như thế hệ mới. Khi họđã ngoại tình nghĩa là họđã cân nhắc tính toán và thực sự cái tình yêuđôi lứađã không còn tồn tại nữa.
Nên việc mợ tin nó hoàn toàn có thể xảy ra nhưng tỷ lệđược bao nhiêu %? 1-10% khôngạ?Đừngđặt cược vào những cái hư vô như vậy. Việc cụ chủ là làm cái cần làm. Còn tương laiđể tương lai tự trả lời.

supersanhdieu

Xe buýt
Nhắc cụ: con đàn bà đã thay lòng đổi dạ thì chỉ có vứt đi, buông ra mà sống cho thảnh thơi cụ ạ
e đồng quan điểm miễn sao cụ có trách nhiệm nhiều hơn với các con là được.

MuathuHN252

Xe cút kít
Haha, vk em nó bt như bao người khác thôi mợ nó ơi. Vấn đề là em tự tin với độ đập chai, địa vị xh, độ kiếm tiền và abcxyz nữa 🤪
Vâng vậy chúc mừng cụ, nhưng cũng đừng vì như vậy mà gia trưởng quá ạ. Chẳng qua là nhịn thôi, chứ có ai thích gia trưởng quá đâu. Với cả cũng tùy ng, nếu ng vk trẻ trung, xinh đẹp, tài giỏi, tiền cũng kiếm ác, thì lúc đó câu chuyện lại khác, đâu có cần fai nhẫn nhịn 1 ng bố của gia trưởng đâu đúng ko ạ. Nên nói gì thì nói, đó ko fai là điều mà cta cần phát huy ạ.
Một lần nữa chúc vk ck cụ hạnh phúc!

Phỗng new

Xe điện
Cụ mất con vợ ngoại tình thôi chứ nhỉ? Con mình mất làm sao được mà cụ bảo mất tất?

Việc con ở với ai do Tòa phân xử. Còn cụ đừng níu kéo vợ nữa, có quay về thì lại xung đột thôi, và có thể còn xung đột với cường độ đi kèm hậu quả lớn hơn ko lường được.

Mong cụ sớm bình tâm, ổn định cuộc sống để chăm mình và chăm con.

techz1

Xe buýt
Website
www.nhadat81.com
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
còn thương nhau thì còn quay về. Còn duyên thi còn quay lại cụ cứ an tâm mà làm ăn kiếm tiền, đối xử hòa ái với 2 đứa bé

datto70

Xe container
vợ e nó muốn thì trời cản, em cản bằng cách nào đây, ra tòa phân chia cũng đc, nhưng thật sự em kg muốn tách chị em nó ra, còn việc chăm sóc ăn uống thì e kg thể bằng vợ đc
Chào các cụ, thật xấu hổ khi chia sẻ chuyện riêng tư lên đây, nhưng mình đang rơi vào tình trạng trầm cảm, mình kết hôn đc 9 năm, có 2 công chúa 8 tuổi và 4 tuổi. Gia đình căn bản sống tại nha Trang, có 1 biệt thự vườn, xe cộ, thu nhập vừa đủ chi tiêu và dư chút đỉnh. Mình làm công ăn lương, vợ có 1 công ty quảng cáo nhỏ. Giai đọan mới kết hôn cuộc sống thật hạnh phúc và êm đềm, vợ tuy kg gọn gàng nhưng chăm lo gia đình và yêu mình thật nhiều, tính cách vợ cứng rắn và quyết đóan, cá tính rất mạnh, vì yêu mình cũng thay đổi nhiều. Mình tin tưởng vợ tuyệt đối và yêu chiều vợ, xe cộ để vợ đi, phụ vợ ít nhiều việc nhà, tính mình huớng nội, kg nhậu, kg cờ bạc, kg gái gú, đi làm là chỉ muốn về nhà. Tuy nhiên 2 năm gần đây tình cảm nhạt dần, do tính cách mình có chút gia trưởng, độc đóan và hơi vô tâm, không còn chia sẻ những khó khăn và áp lực với vợ, vợ cũng nhắc nhở nhưng mình ít thay đổi, thế rồi vợ ngoại tình trong khỏang thời gian 6 tháng. Mình phát hiện, thất vọng, nhục nhã, đau đớn vô cùng, chết đi sống lại, cuối cùng mình suy nghĩ vì con và vợ cũng quay lại vì gia đình, chấm dứt mối quan hệ kia nên mình tha thứ, 2vc vì con cái vì gia đình cố gắng hàn gắn bằng mọi việc từ thay đổi cách sống đến tìm đến sự hỗ trợ của tâm linh, nhưng nói đc và làm đc nó khó quá, mình mất ngủ triền miên, tâm lý và thần kinh kg còn tỉnh táo, có những hành động như theo dõi, kiểm soát nên vợ phòng thủ và giữ khỏang cách, giai đọan này mình cần sự thấu hiểu, an ủi, vỗ về của vợ nhưng vợ chỉ quan tâm bằng hành động chăm sóc mình tốt hơn, còn tuyệt nhiên ít dùng lời nói ( chỗ này mìvh sai lầm vì khi phụ nữ họ mắc lỗi, họ đang mặc cảm nên kg thể bắt họ thể hiện tìvh cảm ngày mà cần thời gian). Cộng thêm vào đó là 1-2 tuần mình cứ ấm ức và nhắc lại bóng gió chuyên cũ, rồi chuyện cứ thế, lâu lâu mình lại cãi nhau, mức độ cứ tăng dần, mình dùng những lời sát thuơvg cực nặng khi cãi nhau, đôi lúc mình cũng kg hiểu nổi mình, có lúc bình tĩnh kì lạ, nhưvg khi nổi giận mình lại như 1 con thú hoang, thật tình mà nói, nếu vợ mình dịu dàng và nhẫn nhịn mình một chút thì kg sao, nhưng vợ mìvh cũng có tính nóng như lửa và bất cần, trước đây khi chưa xảy ra chuyện thì mình cũng nhẫn nhịn để cho qua chuyện, hoặc có cãi nhau thì mình luôn là người xin lỗi trước dù đúng dù sai. Thế rồi chuyện gì đến cũng đến, sau một lần cãi nhau to, 2vc dùng nhữvg ngôn từ sát thuơng mạnh để trao cho nhau thì vợ mình quyết định chấm dứt, dắt 2 con ra ngoài thuê nhà ở và đưa đơn ly hôn, sau 10 ngày sống một mìvh trong căn biệt thự, mình suy ngẫm tự xét lại mình, thấy sai quá sai, nỗi nhớ con, hình ảnh những ngày hạnh phúc trovg chívh ngôi nhà ấy làm mình suy sụp hòan tòan, có lúc suy nghĩ tiêu cực. mình xin vợ cợ hội lần cuối, nhờ nhiều người có ảnh huởng đến vợ để tác động, nhưng kg ăn thua, mình biết tính vợ, đã quyết là kg có gì thay đổi đc, 2 ngày cuối tuần vợ vẫn cho mình đón con về nhà chăm sóc. Mình đang phải cân bằng cuộc sống, bỗng dưng mất hết tất cả khi 49 tuổi. trải lòng với các cụ để nhận đc sự chia sẻ và động viên
Cụ tha thứ cho vợ, nhưng ám ảnh vợ ngoại tình vẫn luôn trong tâm trí cụ, ( ví dụ: khi đang làm tý với vợ, cụ lại nghĩ đến cảnh thằng bỏ mẹ kia nó đè vơk mình như thế nào..,,,,,,,) thực chất là cụ không vượt qua được cái gọi là Tha thứ cho vợ. Rất khó nhé.
Nên chia tay, nỗi đau có thể mất 1 vài năm rồi nguôi ngoai.
Nếu cố về với nhau thì cũng chỉ Góp gạo thổi cơm chung thôi, vợ chồng không còn tình cảm, cụ chấp nhận ở chung 1 nhà, cơm chung nhưng việc ai đấy làm, ngủ riêng, để đến khi con lớn, thành đôi có lứa để trọn vẹn tình Cha con.

my.eb

Xe điện
Mà em hỏi thật các cụ, chứ nhất định các cụ phải có phụ nữ mới sống được ạ?
Chứ em thấy những người sống quanh em, cầm hoa lần 1 rồi buông tay, ai nấy đều lần lượt cầm hoa tiếp, từ nam phụ 3x đến lão ấu 5x thậm chí ngấp nghé 6x cũng vẫn khấp khởi hò hẹn như mới iu lần đầu ;))

TieuFu

Xe container
Tóm lại thấy không xong thì giải quyết nhanh gọn, để tổ chức tái cơ cấu ! Lằng nhằng chỉ tổ mất thời gian mà chẳng được việc ! Cái này vợ cụ nó xử lý chuẩn hơn cụ !

xezace

Xe tăng

Mr. Bonjames

Xe tải
e đồng quan điểm miễn sao cụ có trách nhiệm nhiều hơn với các con là được.
Em mà ôm được mấy đứa con thì em ko cần bên kia có trách nhiệm gì sất. Đàn bà nt thì chỉ là đống mứt thôi, có thằng nào nó hót đi cho có khi còn phải lót tay thêm cho nó. Mà lại còn U50 nữa thì phải mở đại hội ăn mừng ý chứ.

MuathuHN252

Xe cút kít
Mợ ơi, mợ là nữ và mợ đang đưa góc nhìn của chính mợ vào câu chuyện. Mợ động viên không sai. Nhưng đưa góc nhìn của cá nhân mợ với niềm tin sắt đá thì lại là hại cụ chủ đó mợ ạ.Vợ cụ chủ cũng nhiều tuổi rồi, không phải như các cô nàng 99, 2k GenZ bây giờ. Với chị emở lứa tuổi 7x 8xđờiđầu suy nghĩ về chuyện giađình về tình dục sẽ không cởi mở như thế hệ mới. Khi họđã ngoại tình nghĩa là họđã cân nhắc tính toán và thực sự cái tình yêuđôi lứađã không còn tồn tại nữa.
Nên việc mợ tin nó hoàn toàn có thể xảy ra nhưng tỷ lệđược bao nhiêu %? 1-10% khôngạ?Đừngđặt cược vào những cái hư vô như vậy. Việc cụ chủ là làm cái cần làm. Còn tương laiđể tương lai tự trả lời.
Em có xui cụ chủ đặt cược gì đâu. Vde cụ ấy đang sắp trầm cảm và ko bình tĩnh dc khi đối mặt với stress. Thì h tìm cách giảm stress đi, còn ko xd ở với nhau nữa, thi thoảng sang thăm vk con với thái độ vui vẻ, tươi cười cho dù là ko mục đích quay trở về bên nhau thì cũng là tốt cho con, cho chính bản thân mình. Chứ lại cứ gặp nhau là mặt nặng mày nhẹ, sống vui vẻ ko hơn ạ. Tĩnh tâm rồi sau này ko hàn gắn dc thì đi bước nữa là quyền cụ chủ, nhưng cụ ấy cũng 50 rồi. Và lần này là cũng ly hôn 2 lần rồi. Để tìm dc ty chân thành lúc này và xây dựng gđ đâu có dễ nữa, còn tìm dc thì chúc mừng cụ ấy thôi.

datto70

Xe container
cũng đã vậy, nhưvg vợ em nó kg về, nó nói nhà này do em tạo dựng trước khi lấy nó, nó ra đi và chỉ lấy đi vài thứ lặt vặt nó mua thôi, những gì kg thuộc về nó nó kg đụng đến
Có chí khí, vấn đề cụ phải cho nó hiểu: Cụ nhường cái chỗ ở này là vì những đứa con.

TieuFu

Xe container
Mà em hỏi thật các cụ, chứ nhất định các cụ phải có phụ nữ mới sống được ạ?
Chứ em thấy những người sống quanh em, cầm hoa lần 1 rồi buông tay, ai nấy đều lần lượt cầm hoa tiếp, từ nam phụ 3x đến lão ấu 5x thậm chí ngấp nghé 6x cũng vẫn khấp khởi hò hẹn như mới iu lần đầu ;))
Các cụ trời sinh ra có mỗi việc ý thôi ! Không làm được thì không gọi là cụ ! Không có là người các cụ nó ngu ngu đi !
Bò không ăn cỏ bò ngu, cụ không có gái cụ ngu hơn bò.