Thảo luận Mạng lưới trạm sạc pin của xe điện Vinfast ?

Keep

Xe điện
Đây, cụ tự tính đi. Kể cả cho 2019 lúc đó Lux chưa bán được con nào nhưng cứ tính tỷ lệ theo 2020 và 2021 cho mãnh liệt đi =)) =))

View attachment 6689731
Mục đích nó ra để cho ai cũng có xe đi để kéo giá xe gần bằng các nước phát triển, các ông lại cứ đòi tăng giá là thế mèo nào nhể 😂😂

Huthasa

Xe container
Mục đích nó ra để cho ai cũng có xe đi để kéo giá xe gần bằng các nước phát triển, các ông lại cứ đòi tăng giá là thế mèo nào nhể 😂😂
Cụ thốt ra được câu này thì phải nói là tuyệt đỉnh khí trơ =)) =))

Keep

Xe điện
Cụ thốt ra được câu này thì phải nói là trơ tuyệt đỉnh =)) =))
Vâng e trơ nhưng e nói đúng suy nghĩ của e, e cũng là người dùng nên e chỉ mong nó rẻ thối rẻ bùn để ai cũng có xe để đi chứ ko hèn mọn ti tiện như ai đó đâu.

anhkhoai

[Tịch thu bằng lái]
Giờ cứ mỗi lần nạp lại chạy ra công viên, chứ ko phải cây xăng như ngày xưa nữa.
Chắc chỗ này để làm mẫu bãi đỗ xe kèm sạc thôi cụ. Còn việc phổ biến trạm thì nên bắt đầu từ các TTTM, CC của Vin.
Em ko ưng Vin lắm, nhưng nếu họ phát triển thì cũng tốt cho đất nước.

Keep

Xe điện
Chắc chỗ này để làm mẫu bãi đỗ xe kèm sạc thôi cụ. Còn việc phổ biến trạm thì nên bắt đầu từ các TTTM, CC của Vin.
Em ko ưng Vin lắm, nhưng nếu họ phát triển thì cũng tốt cho đất nước.
Khắp nơi rồi chẳng cần của Vin đâu cụ ạ

cocsku

Xe cút kít
15 cổng có thể sạc đồng thời
Thực ra làm cái trạm sạc này dễ hơn làm cây xăng. Điều kiện để mở một cây xăng khó như thế nào các cụ thừa biết rồi. Còn làm cái trạm sạc hiện nay chẳng có bất cứ điều kiện gì. Vin tranh thủ làm hàng loạt, vừa được tiếng vừa được miếng. Sau này đi vào quy củ xin làm trạm sạc cũng khó như xin làm cây xăng thì mới thấy Vin khôn.

Gừng

[Tịch thu bằng lái]
Thực ra làm cái trạm sạc này dễ hơn làm cây xăng. Điều kiện để mở một cây xăng khó như thế nào các cụ thừa biết rồi. Còn làm cái trạm sạc hiện nay chẳng có bất cứ điều kiện gì. Vin tranh thủ làm hàng loạt, vừa được tiếng vừa được miếng. Sau này đi vào quy củ xin làm trạm sạc cũng khó như xin làm cây xăng thì mới thấy Vin khôn.
vấn đề là liệu số lượng xe điện bán ra có đủ nhiều để mọi người mở dịch vụ trạm sạc ko cụ ạ?

làm trước thì chưa chắc đã là khôn mà có khi là dở, dễ phá sản vì sản lượng thấp lắm

Huthasa

Xe container
vấn đề là liệu số lượng xe điện bán ra có đủ nhiều để mọi người mở dịch vụ trạm sạc ko cụ ạ?

làm trước thì chưa chắc đã là khôn mà có khi là dở, dễ phá sản vì sản lượng thấp lắm
Em hóng đến hôm nay cuối tháng xem giao đc bao xe rồi?

Huthasa

Xe container
e thì cứ đợi xem tháng 12 năm sau

anh của em giảm giá bao nhiêu % đã, 40% thì hẵng tính

mua lúc này là đu đỉnh, ko chơi
Có cho em cũng chả lấy con E34 này. Thảm họa thẩm mỹ. Con E36 mà 800 cả pin thì duyệt. Nhưng cuối năm sau Ford ra Eve mới rồi nên để tiền lấy chạy cho nó đã. Con E36 chắc không có tuổi chạy Pa Thơm Điện Biên.

Chỉnh sửa cuối:

hungphamgmt

Xe máy
Có cho em cũng chả lấy con E34 này. Thảm họa thẩm mỹ. Con E36 mà 800 cả pin thì duyệt. Nhưng cuối năm sau Ford ra Eve mới rồi nên để tiền lấy chạy cho nó đã. Con E26 chắc không có tuổi chạy Pa Thơm Điện Biên.
Cụ chơi sang thế! Cụ cứ lấy đi rồi tặng hoặc bán em mua lại, đỡ được mớ tiền mua Ford Eve!

Keep

Xe điện

Trạm sạc sẽ ko mang lợi nhuận cho cửa hàng hay cty lắp trạm cc dv sạc như các cây xăng mà nó như 1 dịch vụ GTGT ko khác gì Wifi free những ngày đầu ở quán cafe. Vin nó bỏ tiền ra lắp - Nhà đầu hoặc bãi xe hay Chung cư tư sẵn địa điểm rồi thì tận dụng mặt bằng sẵn có (nếu có thì kéo thêm điện 3 Pha thôi ạ - các trung cư thì hầu hết họ đều có sẵn).

Keep

Xe điện
e thì cứ đợi xem tháng 12 năm sau

anh của em giảm giá bao nhiêu % đã, 40% thì hẵng tính

mua lúc này là đu đỉnh, ko chơi
Em cứ tạm đoán no sẽ giảm 50% vì nhà máy Giga Hà Tĩnh xong sẽ là công xưởng trung tâm TG như Thái Lan sx phụ tùng xe bán tải ấy ạ. Rẻ như bùn hết a ạ!

Keep

Xe điện
Có cho em cũng chả lấy con E34 này. Thảm họa thẩm mỹ. Con E36 mà 800 cả pin thì duyệt. Nhưng cuối năm sau Ford ra Eve mới rồi nên để tiền lấy chạy cho nó đã. Con E36 chắc không có tuổi chạy Pa Thơm Điện Biên.
Khôn như cụ quê e đầy - mấy ông bảo cho ko ko lấy rất hay đi xếp hàng ăn xin. 😅😅
Riêng Tây Bắc (trừ nội đô thành phố) ko có con nào thay thế đc xe động cơ đốt trong đâu nên đừng vội. Đợi 15 năm nữa nhé cụ

antvn01

Xe buýt
Đúng là mở cây xăng khó.
Nhưng mở trạm sạc mà không có điều kiện thì cũng chưa hẳn đúng đâu cụ.
Trạm sạc ít thì không sao. Chứ nhiều chắc chắn phải kết hợp evn nhé.
Không là tối thui cả khu ạ.

Huthasa

Xe container
Khôn như cụ quê e đầy - mấy ông bảo cho ko ko lấy rất hay đi xếp hàng ăn xin. 😅😅
Riêng Tây Bắc (trừ nội đô thành phố) ko có con nào thay thế đc xe động cơ đốt trong đâu nên đừng vội. Đợi 15 năm nữa nhé cụ
Cụ cũng đang cầm bát đứng đầu đường hay sao mà rõ thế?=)) Sếp làm xe định hốc cả tất, không bán đc hạ giá thì nhân viên lăn bi nói sếp làm xe vì bà conđang phải đi xe đắt quá. Nói thế không sợ mấyông mua xe 1 tỷ tám chửi choà?