Thảo luận Mạng lưới trạm sạc pin của xe điện Vinfast ?

Arsephan

Xe tăng
Dưới hầm các chung cư có lắp không các cụ?
Có cụ nhé, VinFast đang phát triển hợp tác với các CC để lắp, cụ có chung cư cần lắp hay có thể môi giới giới thiệu thì có thể báo lên đây, có anh em bên phát triển mạng lưới trạm sạc trong này đấy...

tuanla6

Xe hơi
Có cụ nhé, VinFast đang phát triển hợp tác với các CC để lắp, cụ có chung cư cần lắp hay có thể môi giới giới thiệu thì có thể báo lên đây, có anh em bên phát triển mạng lưới trạm sạc trong này đấy...
Vâng cảm ơn cụ! Chung cư em là The Emerald, dưới hầm có nhiều xe Vinfast phết

Kamri

Xe buýt

boymoilon2020

Xe máy
Thực ra trong thành phố, đa số họ sạc ở nhà. Giờ sau tan tầm là công suất tăng đáng kể. Nếu mua trong thành phố thì không quá quan trọng.
Như mình, có chỗ để xe. Khả năng lắp sạc tại nhà tốt. Chả lăn tăn gì đến sạc.
Nhưng sạc ở nhà chắc chắn phải thay đổi đường dây vì evn đi size nhỏ chỉ đủ dùng sinh hoạt.
Đa số người dân ko có nhà riêng để xe ở nhà mà phải gửi xe ở bãi hoặc hầm đỗ xe, nên việc có thể sạc ở nhà chiếm tỉ lệ thấp. Đa số sẽ tìm điểm sạc công cộng bên ngoài mà Vinfast xây lắp thôi.

namphong12

Xe lăn
Đa số người dân ko có nhà riêng để xe ở nhà mà phải gửi xe ở bãi hoặc hầm đỗ xe, nên việc có thể sạc ở nhà chiếm tỉ lệ thấp. Đa số sẽ tìm điểm sạc công cộng bên ngoài mà Vinfast xây lắp thôi.
Đấy là ở Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh thôi. Chứ các TP khác, tỉnh khác thì phần lớn là xe để trong sân nhà.

antvn01

Xe buýt
Cụ làm em buồn. Có nhà riêng, có chỗ đỗ xe mà chưa có xe.😐
Xu thế nếu có nhà riêng, có chỗ để thường sạc ở nhà.
Mà trước đó toàn phải thay dây điện, vì anh evn đi dây hộ cá nhân bé chỉ đủ dùng. 😅

tanpn

Xe tải
Em nghĩ có cung, sẽ có cầu, nhu cầu xạc điện sẽ tăng lên và dịch vụ sẽ nhiều. Cụ xem, đễn việc đổ nước mui chạy dọc cao tộc (Tự phát) đầy luôn, nên sau này có khi sẽ có dịch vụ xạc pin cạnh cao tốc (Em fun tý)

Arsephan

Xe tăng
Cụ làm em buồn. Có nhà riêng, có chỗ đỗ xe mà chưa có xe.😐
Xu thế nếu có nhà riêng, có chỗ để thường sạc ở nhà.
Mà trước đó toàn phải thay dây điện, vì anh evn đi dây hộ cá nhân bé chỉ đủ dùng. 😅
Thoải mái cụ nhé, sạc tại nhà có 2 loại sạc, 1 loại đi điện dân dụng bình thường, cắm sạc qua đêm cũng đi thoải mái và thường 2-3 đêm lại cắm sạc, 1 loại là có điều kiện đổi sang điện 3pha, thì sạc nhanh hơn nhiều... Nếu sạc tại nhà thì nên đăng ký công tơ cao điểm/thấp điểm để ban đêm tính giá điện thấp điểm :D

Arsephan

Xe tăng
Em nghĩ có cung, sẽ có cầu, nhu cầu xạc điện sẽ tăng lên và dịch vụ sẽ nhiều. Cụ xem, đễn việc đổ nước mui chạy dọc cao tộc (Tự phát) đầy luôn, nên sau này có khi sẽ có dịch vụ xạc pin cạnh cao tốc (Em fun tý)
Không fun tí nào, nhiều đội sẵn sàng đầu tư dịch vụ trạm sạc, tất nhiên kèm mục tiêu là để bán kèm dịch vụ khác khi tài xế nghỉ ngơi chờ sạc...

supporter

Xe điện
Không fun tí nào, nhiều đội sẵn sàng đầu tư dịch vụ trạm sạc, tất nhiên kèm mục tiêu là để bán kèm dịch vụ khác khi tài xế nghỉ ngơi chờ sạc...
Suy cho cùng chỉ là bài toán lợi nhuận. Họ thấy có thể kiếm được tiền thì họ sẽ đầu tư thôi.
Điều quan trọng nhất lúc này là bán được xe và nhiệm vụ này là của VF. Bán được xe thì mọi thứ khác sẽ có

boymoilon2020

Xe máy
Đấy là ở Hà Nội và Thành phố Hồ Chí Minh thôi. Chứ các TP khác, tỉnh khác thì phần lớn là xe để trong sân nhà.
nhưng số người có tiền mua xe lại chủ yếu ở TP lớn như Hà Nội, TP HCM. Ở các tỉnh tỉ lệ sở hữu xe còn thấp lắm. Nghịch lý nó lại ở đó.

boymoilon2020

Xe máy
Suy cho cùng chỉ là bài toán lợi nhuận. Họ thấy có thể kiếm được tiền thì họ sẽ đầu tư thôi.
Điều quan trọng nhất lúc này là bán được xe và nhiệm vụ này là của VF. Bán được xe thì mọi thứ khác sẽ có
Ý tưởng mở rộng các trạm sạc do đơn vị ngoài Vinfast xây dựng, nghe thì khá hay nhưng tui cho rằng, Vin sẽ ko cho làm việc đó. Công nghệ làm trạm sạc này có thể Vin sẽ ko chia sẻ và về lâu dài, sẽ có thêm xe điện của hãng khác nên Vin sẽ chỉ muốn xe Vinfast sạc tại trạm của mình.

supporter

Xe điện
Ý tưởng mở rộng các trạm sạc do đơn vị ngoài Vinfast xây dựng, nghe thì khá hay nhưng tui cho rằng, Vin sẽ ko cho làm việc đó. Công nghệ làm trạm sạc này có thể Vin sẽ ko chia sẻ và về lâu dài, sẽ có thêm xe điện của hãng khác nên Vin sẽ chỉ muốn xe Vinfast sạc tại trạm của mình.
Vin phát minh ra trạm sạc quái đâu mà chia sẻ công nghệ hay không. Ai thích làm trạm sạc mà chả được

Arsephan

Xe tăng
Ý cụ là Vinfast cấm chủ xe sạc ngoài trạm sạc của Vin? đầu tư trạm sạc cùng chuẩn sạc thì có gì đâu mà ko được?

Vin dùng chuẩn đầu sạc phổ thông mà cụ

namphong12

Xe lăn
nhưng số người có tiền mua xe lại chủ yếu ở TP lớn như Hà Nội, TP HCM. Ở các tỉnh tỉ lệ sở hữu xe còn thấp lắm. Nghịch lý nó lại ở đó.
Tỷ lệ ôtô /hộ gia đình. Trong tốp đầu không có TP Hồ Chí Minh. TP HCM đứng thứ 13 thôi.

tuanla6

Xe hơi
Ý cụ là Vinfast cấm chủ xe sạc ngoài trạm sạc của Vin? đầu tư trạm sạc cùng chuẩn sạc thì có gì đâu mà ko được?

Vin dùng chuẩn đầu sạc phổ thông mà cụ
Chắc mỗi xe điện sẽ cung cấp một thiết bị sạc để cắm vào hệ thống điện ở nhà mình chứ cụ nhỉ?

namphong12

Xe lăn
10 cái xe điện mà chỉ có một vài trạm sạc thì chen nhau chỗ đỗ gần
Thì phải lắp nhiều trạm lên chứ. Sạc nhanh nó to chứ sạc chậm nó bé tý à. Treo trên tường cũng được. Cụ rất thích xe điện mà hầm chung cư nhà cụ không có trạm sạc. Họ cũng ko cho kéo điện lắp thì mua xe xăng cho lành. Trước khi mua phải tìm hiểu trước chứ.