[Funland] Mạn đàm về việc bỉ bôi người xếp hàng...

phuongmit

Xe cút kít
Kể cả việc ăn phở 49 xếp hàng, trả tiền trc, tự bê và có khi còn phải tự ngó xem có bàn chưa mới ngồi dc. Đó là lựa chọn vì họ cảm nhận dc giá trị bát phở ngon. Khi đó họ chê quán khác k ngon = quán này. Ngược lại người khác ngồi ăn quán dc bê tận bàn, đh mát lạnh thì họ nhìn đội xếp hàng là hành xác. Đơn giản là mỗi người cảm nhận 1 giá trị khác nhau nên hành động sẽ k giống nhau

poiuy

Xe ba gác
Bánh nướng, đc sản xuất trong môi trường sạch, đóng gói chuẩn (trong môi trường hiếm khí) sẽ để đc 45 ngày mà k cần chất bảo quản. Bánh dẻo 30-45 ngày
Bánh hạn lâu như vậy không thuyết phục được là không có chất bảo quản. Và người ta cũng không muốn ăn bánh để lâu như vậy. Bánh thủ công loại được ưa chuộng chỉ có hạn 10-20 ngày và dĩ nhiên không ai muốn ăn cận date.

jazzzzz

Xe lăn
Bánh hạn lâu như vậy không thuyết phục được là không có chất bảo quản. Và người ta cũng không muốn ăn bánh để lâu như vậy. Bánh thủ công loại được ưa chuộng chỉ có hạn 10-20 ngày và dĩ nhiên không ai muốn ăn cận date.
Nó là chuẩn của bánh nướng bánh dẻo rồi, bánh nhanh hỏng là dong môi trường sx bẩn (nhiễm chéo) và đóng gói không đúng.
Bánh TT ngon nhất là phải ăn sau 1 tuần và trong phạm vi 30 ngày, cận date vẫn OK vì nó là dòng ngắn ngày.
Kể cả như cụ nói bánh ngon trong vòng 10-20 ngày sao không mua từ cưới tháng 7, đầu tháng 8 (âm lịch).

poiuy

Xe ba gác
Nó là chuẩn của bánh nướng bánh dẻo rồi, bánh nhanh hỏng là dong môi trường sx bẩn (nhiễm chéo) và đóng gói không đúng.
Bánh TT ngon nhất là phải ăn sau 1 tuần và trong phạm vi 30 ngày, cận date vẫn OK vì nó là dòng ngắn ngày.
Kể cả như cụ nói bánh ngon trong vòng 10-20 ngày sao không mua từ cưới tháng 7, đầu tháng 8 (âm lịch).
Rằm ngày 15 mà date 10 ngày thì cụ bảo mua lúc đó thì đến rằm vứt đi à cụ?

jazzzzz

Xe lăn
Rằm ngày 15 mà date 10 ngày thì cụ bảo mua lúc đó thì đến rằm vứt đi à cụ?
Bánh date 10 chứng tỏ môi trường SX, đóng gói không đảm bảo an toàn. Vậy mua làm gì

Chỉnh sửa cuối:

poiuy

Xe ba gác
Bánh date 10 chứng tở môi trường SX không đảm bảo an toàn. Vậy mua làm gì
Món ăn cụ nấu ở nhà để được bao lâu?
Muốn để được lâu kiểu gì cũng cho vào cái gì đó, tối thiểu là muối, đường…

jazzzzz

Xe lăn
Món ăn cụ nấu ở nhà để được bao lâu?
Muốn để được lâu kiểu gì cũng cho vào cái gì đó, tối thiểu là muối, đường…
Khác nhau rất nhiều cụ ơi, tiêu chuẩn SX bánh nói chung phải đảm bảo 2 yêu tố:
Môi trường: phòng sạch trong khâu chế biến và đóng gói.
Bao bì: bao bì kín, tạo môi trường yếm khí.
Nếu không chỉ đóng date 3 ngày.
Trong bánh TT có rất nhiều đường, nó là một chất bảo quản rồi. Nhưng nếu môi trường sx không sạch, đóng gói không kín thì nguy cơ nhiễm khuẩn rất cao vì bánh giàu chất dinh dưỡng.

poiuy

Xe ba gác
Khác nhau rất nhiều cụ ơi, tiêu chuẩn SX bánh nói chung phải đảm bảo 2 yêu tố:
Môi trường: phòng sạch trong khâu chế biến và đóng gói.
Bao bì: bao bì kín, tạo môi trường hiếm khí.
Nếu không chỉ đóng date 3 ngày.
Trong bánh TT có rất nhiều đường, nó là một chất bảo quản rồi. Nhưng nếu môi trường sx không sạch, đóng gói không kín thì nguy cơ nhiễm khuẩn rất cao vì bánh giàu chất dinh dưỡng.
Sạch mấy thì sạch, có rất nhiều thứ không thể để quá lâu. Cùng SX như nhau, muốn hạn lâu hơn phải bỏ những thành phần đó đi. Mà như thế bánh sẽ khác hương vị đi rồi.

petit jardin

Xe hơi
Em ngoài lể chút. Cụ nào giải nghĩa giúp em từ BỈ BÔI nghĩa là sao ah?
Em ít học, chưa hiểu nghĩa từ này. Cố tra google mà chưa ra ah.
Cảm ơn các cụ trước!

Dân Tổ

Xe container
Nhầm đề nên viết dài viết sai như sớ khóc thuê. :D

dhela

Xe tăng
mà họ cũng có xếp hàng đâu, ngồi vạ vật ra đường
nói dại chứ ông nào ngủ gật ủi 1 phát thì lại xanh cỏ cả nút
Nhà em ở Liễu Giai, chỉ cần phi qua dốc Tam Đa là đến nhà BP rồi. Nhưng em vẫn thấy xa bome nếu chỉ vì để xơi cái bánh ^^

Xét nhà bác ruột em vậy, cho gần, Thuỵ Khuê luôn, cách nhà BP này ít phút đi bộ. Hỏi bác là bánh nhà này có ngon ko mà xếp hàng đông thế? Bác bẩu, vào những dịp như này thì cò xếp hàng là chính. Dân Thuỵ Khuê chả ai vì ăn mà phải xếp cả. Cái vì thứ nhất là có quá nhiều thứ khác ngon hơn. Cái vì thứ 2 nữa là ngày nào nó chả bán. Có thiếu gì đâu mà phải đàn đàn lũ lũ đứng nhìn gáy nhau như thế ^^

Cho nên cá nhân em cũng thấy việc xếp hàng thế này là làm trò, để bẫy mấy người rỗi việc và thích học làm sang khác. Chê là đúng rồi. Rỗi việc. Thích ăn thì ngày thường ra mà mua. Có mà đầy :D

Chỉnh sửa cuối:

Mr.Alo

Xe lăn
Nhà em ở Liễu Giai, chỉ cần phi qua dốc Tam Đa là đến nhà Bảo Phương rồi. Nhưng em vẫn thấy xa bome nếu chỉ vì để xơi cái bánh ^^

Xét nhà bác ruột em vậy, cho gần, Thuỵ Khuê luôn, cách nhà Bảo Phương này ít phút đi bộ. Hỏi bác là bánh nhà này có ngon ko mà xếp hàng đông thế? Bác bẩu, vào những dịp như này thì cò xếp hàng là chính. Dân Thuỵ Khuê chả ai vì ăn mà phải xếp cả. Cái vì thứ nhất là có quá nhiều thứ khác ngon hơn. Cái vì thứ 2 nữa là ngày nào nó chả bán. Có thiếu gì đâu mà phải đàn đàn lũ lũ đứng nhìn gáy nhau như thế ^^

Cho nên cá nhân em cũng thấy việc xếp hàng thế này là làm trò, để bẫy mấy người rỗi việc và thích học làm sang khác. Chê là đúng rồi. Rỗi việc. Thích ăn thì ngày thường ra mà mua. Có mà đầy :D
Em ở trong đội nhân cũng gần như cụ , tuần nào cũng vài vòng qua thụy khuê và cả 2 vc mãi vẫn thắc mắc sao người ta có thể xếp hàng để mua cái bánh của bên ý , giờ vẫn chưa có câu trả lời :))

dhela

Xe tăng
Em ở trong đội nhân cũng gần như cụ , tuần nào cũng vài vòng qua thụy khuê và cả 2 vc mãi vẫn thắc mắc sao người ta có thể xếp hàng để mua cái bánh của bên ý , giờ vẫn chưa có câu trả lời :))
Hihi.. rứa nhà em gần nhà cụ zồi ^^
Nhẽ Bụt chùa nhà ko thiêng ^^
Toàn người ở đâu đến chen vai thích cánh với hội cò nhà nó ^^
Thú thật là em ở gần thế mà chỉ biết đến cái BP này vì năm nào cũng có những kiểu bài ngớ ngẩn về chuyện xếp hàng ntn. Một cách PR rất tinh vi ^^

dhela

Xe tăng
Cụ đặt câu hỏi sai bét. Câu hỏi cần đặt ra ở đây là bán 1 thứ đơn giản như cái bánh mà sao cửa hàng đó lại được ưa chuộng như vậy? Phải có cái gì hay, đáng học hỏi ở đây. Đặt đúng câu hỏi mới hiểu được vấn đề.
Vì rảnh là một. Vì ăn bánh BP thì sẽ đc cái tiếng là sành ăn.. là hai ^^
Cụ đọc "Bộ quần áo mới của Hoàng Đế" chưa? Ở vụ thức thâu đêm để đợi ăn cái bánh nhà này.. nó cũng gần như thế ^^

poiuy

Xe ba gác
Vì rảnh là một. Vì ăn bánh BP thì sẽ đc cái tiếng là sành ăn.. là hai ^^
Cụ đọc "Bộ quần áo mới của Hoàng Đế" chưa? Ở vụ thức thâu đêm để đợi ăn cái bánh nhà này.. nó cũng gần như thế ^^
Cách nhìn của cụ sai lệch nên cụ chỉ nhìn vào chuyện nhỏ chẳng đem lại lợi ích gì trong khi chuyện lớn hơn là kinh doanh thì lại không chịu nghĩ đến. Tìm hiểu về thành công của người khác ích lợi hơn nhiều việc đi soi xem người ta đi mua hàng thế nào.

dhela

Xe tăng
Cách nhìn của cụ sai lệch nên cụ chỉ nhìn vào chuyện nhỏ chẳng đem lại lợi ích gì trong khi chuyện lớn hơn là kinh doanh thì lại không chịu nghĩ đến. Tìm hiểu về thành công của người khác ích lợi hơn nhiều việc đi soi xem người ta đi mua hàng thế nào.
À.. là vì đang bàn cái chuyện xếp hàng của mấy người "sành ăn", theo đúng chủ đề của thớt, thì em có ý kiến thế ^^

Còn ở góc nhìn kinh doanh thì nhà BP như thế là chuẩn bài zồi ^^

search

Xe điện
Ra nước ngoài chỗ đông đúc, chỗ cầu nhiều hơn cung làm gì chả phải xếp hàng, ăn cũng xếp bình thường, đi đái đi ị cũng xếp, đi xem bóng đá, thể thao... xếp dài vài trăm m chờ mua cái bánh kẹp, cái xúc xích, xếp hàng dài chờ vào đi đái... là bt. Ở các nước, các cửa hàng truyền thống bánh trái, mì,... nổi tiếng xếp là đương nhiên, ko thì còn gọi gì là nổi tiếng. Đến ăn nhanh Mc donal, KFC... phổ biến nhan nhản chỗ đông cũng xếp hàng hết. Ko 1 người nào kêu miếng ăn miếng nhục hay là bỉ bôi xếp hàng cả :) nhưng ở VN thì phải chửi cho nó sang :))

playboy83

Xe buýt
Bánh trung thu cổ truyền theo e cảm nhận là k ngon , vỏ bánh cứng , chưa kể bánh quá ngọt . Bánh đời mới bầy giờ có thể ăn hết 1c chứ loại bánh cố truyền k thể ăn nổi .
Vẫn k hiểu vì sao mọi người phải xếp hàng mấy tiếng để mua bánh đấy ???