Thảo luận Madaz 3 hay ford focus?

trong_hang2007

Xe buýt
Không biết bà xã cụ khác thế nào. Chứ bà xã cháu không làm sale gì cả.
Sale hãng nào, đi xe hãng nào chả liên quan nhau.
Mà nếu bà xã làm sale mazda chắc sẽ hiểu Mazda hơn. Chồng mà đi chứng tỏ bà xã thấy Mazda tốt mới khuyên mua đấy cụ. o:-)
Cứ hỏi các bà, các chị, các e chân dài với bọn trẻ con thì chắc chắn là Mazda rồi. Mà giá M3 vừa down tiếp xuống 635tr quả này các hãng khác khó mà cạnh tranh nổi.

trong_hang2007

Xe buýt
Các cháu cuồng cái HAI MẶT (nhìn trước hay sau nó đều là cái mặt = HAI MẶT, chưa kể đọc tên MAZDA-HAIMA-HAI nó cũng vậy) thì cuồng vừa thôi. Cụ đây động cơ bằng chân, leo lên cái nào cũng ngon nhưng các cháu cuồng cái xi-lip quá thì khéo kẻo lại đi Trâu quỳ sớm.
ko phải ai cũng cuồng đc cái si -líp đâu? Trời phú đấy.

Rockport Avior

Xe tăng
Cụ nói câu này chắc ý cụ là trên thế giới madaz là hãng xe bé tý ko ai thèm mua, còn về Việt Nam thì dân An Nam khôn quá nên đâm đầu mua ý ạ. Ko biết cụ đang đi xe gì, mà chắc ko phải madaz vì cụ ngu nên ko đi madaz, để bọn ít tiền khôn lỏi đi hộ cụ :D
Cái bôi đỏ này thậm ngu này! Vậy những ông đi Mec, Audi, Lexus, Volvo... (đều hạng thừa tiền không thèm đi Mazda) đều ngu cả!!!
Chứng tỏ đại biểu chạy Mazda rất cuồng tín và vô học !

trong_hang2007

Xe buýt
Cái bôi đỏ này thậm ngu này! Vậy những ông đi Mec, Audi, Lexus, Volvo... (đều hạng thừa tiền không thèm đi Mazda) đều ngu cả!!!
Cụ có học mà nói thế này á? E ứ tin

tungtran12345

Xe buýt
Thì cụ bảo ai đi madaz là khôn thì e nghĩ nhưng ai đi xe khác là ngu ạ. Nhà e thì e ngu còn vợ e khôn. E hiểu biết nông cạn cụ ns thế nào thì e hiểu thế đấy mà.

MrImposible

Xe buýt
Focus 1.5 tuột bô, cái gì cũng hơn M3 kể cả giá hahaha

Fun_fun

Xe tăng
Cứ hỏi các bà, các chị, các e chân dài với bọn trẻ con thì chắc chắn là Mazda rồi. Mà giá M3 vừa down tiếp xuống 635tr quả này các hãng khác khó mà cạnh tranh nổi.
Không phản đối việc cụ là fan/supporter/end user, mình thích và sướng thì mình chiến. Cổ ngữ có câu: "yêu nhau cau bảy bổ ba, ghét nhau cau sáu bổ ra làm mười" nên cụ nói hay ai đó nói cũng chỉ là tranh luận. Nhưng với 1 phương tiện (giao thông) kỹ thuật mà đi hỏi các nhóm đó thì nó lại khập khiễng.

trong_hang2007

Xe buýt
Không phản đối việc cụ là fan/supporter/end user, mình thích và sướng thì mình chiến. Cổ ngữ có câu: "yêu nhau cau bảy bổ ba, ghét nhau cau sáu bổ ra làm mười" nên cụ nói hay ai đó nói cũng chỉ là tranh luận. Nhưng với 1 phương tiện (giao thông) kỹ thuật mà đi hỏi các nhóm đó thì nó lại khập khiễng.
Cụ nhầm đó, mua cái xe giống như thêm một thành viên mới trong gđ. Về vấn Đề kỹ thuật so với nhau ko phải 1-5, 1-10 mà nó cũng 1-9, 1-10 nên về cảm tính của các thành viên khác trong gđ là quan trọng. Cụ cưới vk cũng thế thôi cái nhìn đầu tiên nó quyết định có thích hay ko, có yêu đc hay ko? Còn lại tính tình hay khả năng nó cũng gần tương đương thì xinh đẹp vừa mắt mình và nhiều ng sẽ là đk để quyết định. Nói thật vs cụ nếu các loại xe cùnh phân khúc mà có loại nào đó nó hơn mọi mặt thì ko có gì phải lựa chọn. Còn khi đã phân vân thì ý kiến của các thành viên trong gđ sẽ là yếu tố mình nên chọn con nào. Còn lại thì tất cả ở đây cuối cùng cũng là chọn cái nào nó phù hợp nhất với số tiền bỏ ra chứ ko có xe nào tồi hơn xe nào ở đây cả. Tất cả mọi người chọn là thấy nó phù hợp nhất với sự lựa chọn của mình và mọi người chứ ko phải do nó bán chạy bên Mẽo hay Châu âu mà phải mua nó. Còn lại việc mọi người gọi là fan hay cuồng tín này nọ là chẳng hiểu đếch gì? Mình thay mặt các cụ đang đi Mazda nói với các cụ khác là vì nó phù hợp nhất với nhu cầu và sở thích của họ và gđ họ. Còn đã là fan mazda á thì tất cả các loại khác cũng ko có ý nghĩa gì cả. Thử hỏi các cụ đi Mazda giờ cụ đang rất thích M3 có người gạ đổi con Mec mới hay con Cam mới xem cụ có đổi ko? Lúc đó Mazda chứ Maz giời cũng cho lượt hết.

Chỉnh sửa cuối:

Killer13

Xe tăng
Cuộc chiến không có hồi kết, tốt nhất đừng nên đẽo cày giữa đường, hãy tự mình quyết định :) Nếu là em em chọn Ford Focus

Hungen8487

Xe máy
Các cụ ạ, sau một thời gian cân đo đong đếm, đúng là mỗi người một vẻ, mười phân vẹn 10 - Em cũng rất thích dáng của M3, nhưng cuối cùng e lại chọn Focus ( bản Tita đủ nhé, chứ bản trend thì em ko quan tâm), giá em Focus lúc em lăn tăn là 740tr bản chuẩn. Nhưng:
- Sau khi đến đại Lý đặt cọc, đúng hôm đại lý thông báo các sếp trên Ford mới họp và giá FOCUS bắt đầu tăng giá từ ngày hôm nay, tăng khá khá và để cho em cái giá tăng thêm 25tr so với giá đã chốt ban đầu. Em thì vốn đã cảm thấy giá 740 là quá chát, cớ chi lại tăng giá? Tăng giá thì FF bán hàng đc cho ai khi mà cái xe tính cả giá lăn bánh vào tầm gần 900tr ( tiền tỷ chứ có ít đâu) mà nhìn dáng thì ngắn ngắn cụt cụt.
Thế là em ứ mua nữa, em cũng chẳng cọc luôn và đi về.
- Mua xe khoảng 850tr rất khó chọn các cụ ạ, thôi em cố thêm hơn 200củ nữa, đặt luôn Túc-sơn xe nhập, gầm cao, mà em cũng k phải lăn tăn tiền to mà xe ko xứng nữa.
Em vừa đặt Túcson xong đc vài ngày thì mấy cụ sales bên Ford thông báo cho em giá Ford đc hỗ trợ về giá, mà nói chung quy quẩn lại trong vòng khoảng 10 ngày, bên Ford đưa ra chính sách tăng giá từ 740 lên 776 rồi lại xuống 760- 755, cuối cùng lại về mốc cũ 745 ( may quá hôm đó em ko đặt mua khi giá tăng không thì chỉ 10 ngày là e mất mấy chục củ ).Nhưng từ đó chứng tỏ FORD vẫn chưa đẳng cấp, có cái giá mà cũng còn lên lên xuống xuống, em tạm Biệt FF ko phải tại vì em ý, mà tại vì những tác nhân khác đã tự đẩy em nó đi xa.
Thế nên tại sao FF là chiếc xe bán chạy nhất thế giới mà ở VN nó lại ì ạch quân số như thế? Các cụ đã thấy rõ rồi ạ.
Nếu như bây giờ ko mua Tucson nữa, em cũng sẽ chọn lại M3 chứ ko chọn Ford, lý do các cụ biết rồi đó.

Liêm Ngô

Xe hơi
mazda thấy bảo lại giảm giá tiếp, thi gần như là chọn mazda chứ k chơi Ford

myhthinh

Xe đạp
E
Bên Lê Văn Lương có báo giá 635 nhưng chưa xuất xe giá này. Cụ thể ngày nào thì e cũng chưa rõ.
Em điện thoại ra hỏi thì vẫn giá cũ . Cụ có chân trong ở Mazda có thông tin sớm cụ mật thư cho em cái nhé. Em đang lăn tăn M3 bản hatchback, giá giảm thêm thì em khỏi phải nghĩ nữa
P/s: Nên mua mới đập hộp hay tìm cái cũ lướt cho đỡ xót các cụ nhỉ, em lái lần đầu

programervn

Xe tải
Theo em cứ phải bóc truynh mới sướng cụ à, nếu chênh lệch không quá nhiều, cũ mà tầm 300 thì xúc cũng được
E
Em điện thoại ra hỏi thì vẫn giá cũ . Cụ có chân trong ở Mazda có thông tin sớm cụ mật thư cho em cái nhé. Em đang lăn tăn M3 bản hatchback, giá giảm thêm thì em khỏi phải nghĩ nữa
P/s: Nên mua mới đập hộp hay tìm cái cũ lướt cho đỡ xót các cụ nhỉ, em lái lần đầu