[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

longdelta

Xe tăng
Dài vãi, chốt con mẹ nó hạ là bà Mai này vẫn đang trong tù hả các cụ :(

ConCaoVaChumNho

Xe tải
E chẳng cuồng tây như nhiều cụ trên này, e chỉ nghĩ đều là người Việt thì nên đồng cảm và ủng hộ nhau, còn trắng đen là việc của toà, luật sư, bảo hộ công dân là việc của BNG, DSQ.

Thực tây nó coi thường mình lắm, nó nghĩ mình ở xứ ăn lông ở lỗ. Cụ nào đi làm thủ tục hành chính ở tây thì rõ, tây với nhau thì nhiệt tình, vui vẻ chu đáo lắm, dân Á thì nhiều khi nó mang giấy tờ ra vứt toẹt phát trước mặt mình không thèm nói câu nào và đi mất. Tây cũng quan liêu lắm cụ ơi, chưa kể bảo thủ và luôn nghĩ mình ở đỉnh cao của thế giới.

Càng đi tây nhiều sẽ càng thấy sự phân biệt chủng tộc, mầu da của các bạn ý

polizia

Xe container
Nãy đọc bài của lão gì bậy bậy trên Facebook ( tự dưng quên miak nó tên ).
Ông ý đưa 1 lý do nghe có lý phết.
Đại ý là em này học ở Hà Lan mấy năm, mà bên đấy thì tài mà hợp pháp.
Khả năng hồi học có mua và bán lại cho bạn bè.
Xong đứa mua đấy lại bán sang Bỉ.
Đứa kia bị Bỉ hốt và khai ra mua của em này, thế tèo.
Em này rời Hà Lan về VN chỉ sau 1 tháng đường dây kia bị tóm.
Hệ thống cảnh sát châu âu bắt nhầm hơi khó, trùng tên còn có ảnh và vân tay mà
Nghe cũng có lý phết.

kimma

Xe điện
Cụ đọc mà không hiểu à?
"Hay nhỉ, tất cả thông tin chỉ 1 chiều trên facebook mà cụ tin là thật (?)
Nếu chưa rõ ràng chắc chắn sự thật thì không nên nói là "chuyện thật như đùa"

Tất cả những thông tin cô này "bị oan" chỉ là do cô ta tự nói trên facebook

Vậy "chuyện thật như đùa" là "đùa" ở chỗ nào, ai "đùa" ?
Cụ đùa à?
Cụ ko hiểu rồi. Tòa án họ rõ đến 80% oan sai rồi. Nên họ ko cho vào từ ngồi để tránh đền bù oan sai ít nhất. Nên cho tại ngoại. Chứ lịch sử ra vào eu rõ như ban ngày. Nên lúc sảy ra vụ án là chuyện góp mặt là ko thể sảy ra. Như vậy cụ hiểu chưa ?. Giấy tờ của cô ta bị dùng đứng tên thuê nhà trồng cỏ thôi.

VHH148

Xe tăng
Có cái gì đâu. Toàn người có quen biết mà ra cả. Hộ chiếu bị photo. Nó mang đi thuê nhà để trồng cỏ. Ko bắt đc ai. Nó túm luôn cái hợp đồng thuê nhà thôi. Từ đó mà ra cái lệnh truy nã cũng chính vì vậy mà các thông tin cá nhân phải biết mà giữ. Nhất là vé máy bay . Cứ đưa lên mạng XH . Rồi có ngày chết vì cái sỹ cái ngu này đó cụ. Bảo mật thông tin cá nhân vào lúc này cần thiết hơn bao giờ hết. Nó là hồi chuông cảnh tỉnh rõ ràng nhất.
E cũng nghĩ như cụ, chả thần thánh đel gì bọn Tây. Nó bắt đc nhà trồng cỏ, căn cứ hđ thuê nhà, nhiều nơi ký hđ thuê cần mỗi bộ photo pp (lại còn ng VN thuê nữa chứ, đúng quá còn gì), truy nã, chốt có tội, xử vắng mặt, đóng case :)
Vụ này cảnh tỉnh sv Vn và các phụ huynh có con du học. Lơ ngơ là oan gia có ngày.

kimma

Xe điện
Có khả năng trong thời gian ở Bỉ đã phạm tội, nhưng sau khi về VN rồi thì bên Bỉ mới phát hiện và điều tra. Nên việc chứng minh chứng cứ ngoại phạm là không ăn thua. Giờ em Mai bấu víu vào điều này và post lên mạng để nhờ sức ép của dư luận giúp đỡ, hy vọng bên Bỉ họ sẽ nương tay (?!)
:)). Em buồn cười cái gọi là sức ép dư luận mà cụ dùng quá. Eu thủ tướng mà phạm nó còn treo truym lên chứ đừng nói 1 phó thường dân của thế giới thứ 3. Em lạ gì cái trò này. Trộm pass photo rồi đi mướn nhà. Nhưng chủ nhag hám tiền mà quên đi rằng phóto ko đc phép dùng. Nên tòa cho tại ngoại là chuyện dễ hiểu. Chờ xác minh là toàn bộ thông tin ra vào bằng văn bản của bên XNC Êu thôi

lơ ngơ

[Tịch thu bằng lái]
Em suy luận kiểu conan là có mùi, có tý liên quan chứ không hoàn toàn vô tội 100% ;))

Joan_tèo

Xe tải
Cụ ko hiểu rồi. Tòa án họ rõ đến 80% oan sai rồi. Nên họ ko cho vào từ ngồi để tránh đền bù oan sai ít nhất. Nên cho tại ngoại. Chứ lịch sử ra vào eu rõ như ban ngày. Nên lúc sảy ra vụ án là chuyện góp mặt là ko thể sảy ra. Như vậy cụ hiểu chưa ?. Giấy tờ của cô ta bị dùng đứng tên thuê nhà trồng cỏ thôi.
Bác nhầm, được tại ngoại hay k, k có liên quan gì đến oan sai, huống hồ gì là trên giấy trắng mực đen là Mai có tội.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Thế giờ bị mất passport thì khả năng cao là ăn cái án vào mồm từ trên trời rơi xuống hả các cụ? Dm đúng là luật tây như lol ý :))

E cũng nghĩ như cụ, chả thần thánh đel gì bọn Tây. Nó bắt đc nhà trồng cỏ, căn cứ hđ thuê nhà, nhiều nơi ký hđ thuê cần mỗi bộ photo pp (lại còn ng VN thuê nữa chứ, đúng quá còn gì), truy nã, chốt có tội, xử vắng mặt, đóng case :)
Vụ này cảnh tỉnh sv Vn và các phụ huynh có con du học. Lơ ngơ là oan gia có ngày.
:)). Em buồn cười cái gọi là sức ép dư luận mà cụ dùng quá. Eu ********* mà phạm nó còn treo truym lên chứ đừng nói 1 phó thường dân của thế giới thứ 3. Em lạ gì cái trò này. Trộm pass photo rồi đi mướn nhà. Nhưng chủ nhag hám tiền mà quên đi rằng phóto ko đc phép dùng. Nên tòa cho tại ngoại là chuyện dễ hiểu. Chờ xác minh là toàn bộ thông tin ra vào bằng văn bản của bên XNC Êu thôi

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ ko hiểu rồi. Tòa án họ rõ đến 80% oan sai rồi. Nên họ ko cho vào từ ngồi để tránh đền bù oan sai ít nhất.
Tại ngoại để chờ xét xử tiếp chứ nó tuyên vô tội bao giờ thế cụ?

mega_fun

Xe điện
Đấy tra thêm cái lịch sử di chuyển cá nhân trên Google map nữa, hay lịch sửa truy cập Facebook, nó mà hiện lên cái Ip ở Bỉ thì xác cmnd luôn.

thienslist

Đi bộ
trong vụ này chỉ cần phía Bỉ lên tiếng về nội dung bản án là phạm tội vào thời gian nào và nằm ở khâu nào trong đường dây vận chuyển là có thể xác định được bao nhiêu % oan sai. cái này liệu ĐSQ Việt Nam có thể yêu cầu Bỉ cho xem không nhỉ

VHH148

Xe tăng
Thế giờ bị mất passport thì khả năng cao là ăn cái án vào mồm từ trên trời rơi xuống hả các cụ? Dm đúng là luật tây như lol ý :))
Ko phải cứ t del nào cầm đc cái pp cũng đi thuê nhà trồng cỏ. Dưng mà mất pp thì phải báo cs ngày nào mất, mất ntn để nó record vào. Đel báo thì có ngày đen dính án lại kêu biết thế :)) Nhiều lúc đúng là như lol đấy, đen mà, lol Tây nhiều cái nó cũng đel hồng đâu =))

zonet

Xe tăng
E chẳng cuồng tây như nhiều cụ trên này, e chỉ nghĩ đều là người Việt thì nên đồng cảm và ủng hộ nhau, còn trắng đen là việc của toà, luật sư, bảo hộ công dân là việc của BNG, DSQ.

Thực tây nó coi thường mình lắm, nó nghĩ mình ở xứ ăn lông ở lỗ. Cụ nào đi làm thủ tục hành chính ở tây thì rõ, tây với nhau thì nhiệt tình, vui vẻ chu đáo lắm, dân Á thì nhiều khi nó mang giấy tờ ra vứt toẹt phát trước mặt mình không thèm nói câu nào và đi mất. Tây cũng quan liêu lắm cụ ơi, chưa kể bảo thủ và luôn nghĩ mình ở đỉnh cao của thế giới.

Càng đi tây nhiều sẽ càng thấy sự phân biệt chủng tộc, mầu da của các bạn ý
Cụ nói chuẩn. Nhưng nhiều khi em thấy cũng hiểu vì sao chúng nó thế. Ngay cả ở trong nước mình, cụ là người Hà Nội mà gặp mấy chú dân tộc Tày học cùng lớp đại học với cụ là cụ đã thấy họ khác.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Cụ nói chuẩn. Nhưng nhiều khi em thấy cũng hiểu vì sao chúng nó thế.
Ngay cả ở trong nước mình, cụ là người Hà Nội mà gặp mấy chú dân tộc Tày học cùng lớp đại học với cụ là cụ đã thấy họ khác.
Tày lớp cụ thế nào không biết chứ Tày lớp em nó khôn hơn Kinh, rượu ,gái, chửi bậy, lô đề bóng bánh...cái éo gì cũng biết..

Chimtodần

[Tịch thu bằng lái]
cụ nghĩ sai rồi , nếu ng ko có quốc tịch khối EU đều phải đi 1 cửa để nhân viên hải quan kiểm tra , còn nếu có quốc tịch EU thì lại đi cửa khác, họ chia theo quốc tịch , ko phải màu da . Em có quốc tịch Đức toàn đi theo cửa bọn tây lông . ở sân bay frankfurt nếu cụ mang quốc tịch Đức khỏi phải chờ , mà chỉ cần dí hộ chiếu vào kamera ngay cửa , nó sẽ tự phân tích hộ chiếu thật giả và mở cửa cho cụ , họ gọi là hộ chiếu điện tử đó cụ
Ở Pháp cũng thế, em có hộ chiếu Pháp không phải xếp hàng, đi thẳng vào cửa kiểm soát điện tử, nhanh lắm
Nhìn hàng đoàn người xếp hàng bên cạnh mà thấy ngán

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Nãy đọc bài của lão gì bậy bậy trên Facebook ( tự dưng quên miak nó tên ).
Ông ý đưa 1 lý do nghe có lý phết.
Đại ý là em này học ở Hà Lan mấy năm, mà bên đấy thì tài mà hợp pháp.
Khả năng hồi học có mua và bán lại cho bạn bè.
Xong đứa mua đấy lại bán sang Bỉ.
Đứa kia bị Bỉ hốt và khai ra mua của em này, thế tèo.
Em này rời Hà Lan về VN chỉ sau 1 tháng đường dây kia bị tóm.
Hệ thống cảnh sát châu âu bắt nhầm hơi khó, trùng tên còn có ảnh và vân tay mà
Nghe cũng có lý phết.
Giả dụ em này bán ở Hà Lan thì Bỉ lấy quyền gì mà bắt nhỉ???

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
:)). Em buồn cười cái gọi là sức ép dư luận mà cụ dùng quá. Eu ********* mà phạm nó còn treo truym lên chứ đừng nói 1 phó thường dân của thế giới thứ 3. Em lạ gì cái trò
này. Trộm pass photo rồi đi mướn nhà. Nhưng chủ nhag hám tiền mà quên đi rằng phóto ko đc phép dùng. Nên tòa cho tại ngoại là chuyện dễ hiểu. Chờ xác minh là toàn bộ thông tin ra vào bằng văn bản của bên XNC Êu thôi
Cách đây 3 năm, F1 nhà em ký hợp đồng thuê nhà với Tây từ Vietnam và cũng chỉ dùng bản scan pp và visa nha

hoviba

Xe container
Thưa cụ, khi bị mất passport hay giấy tờ tùy thân thì chính chủ phải ra chính quyền để thông báo. Đấy là trách nhiệm và quyền lợi của bản thân. Nếu ngày cả việc đó không làm ngay, thì người khác dùng hộ chiếu làm chuyện phạm pháp thì chẳng trách ai được.

Trong trường hợp của bạn Mai, cơ quan điều tra cần xem xét xem bạn ấy có liên quan trực tiếp tới chuyện bị lợi dụng giấy tờ không? Vì khá nhiều trường hợp trước khi về hẳn Vn thì nhiều người cho thuê giấy tờ để làm cú chót trước khi hồi hương. Nên mọi cái cần được xác minh và bạn Mai cần phải chứng minh bạn ấy bị oan trong chuyện này.