[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

congchi

Xe điện
Em thấy vtv đã đưa tin rồi mà nhiều cụ vẫn đang trạng thái nghi ngờ nhỉ ? Các cụ khó tin người thật :P
Các cụ ấy chả phải khó tin đâu, chẳng qua là nội dung nó lại đi ngược với đức tin bưng bô Tây của các cụ ấy.
Giả sử đây là face của em Tây nào đó đăng về CS Việt Nam, các cụ ấy chả nhảy đổng lên chưởi Chế độ ấy.

VHH148

Xe tăng
Cụ có ý đúng, đã có lần em cũng thắc mắc do dọn nhà để cái subwoofer ngoài sân bị thằng nào lấy mất, mấy ổng bảo mỗi người không tự ý thức bảo vệ đồ của mình thì chúng tôi làm không kịp, một ngày không biết có bao nhiêu vụ việc mà chúng tôi vẫn chỉ có từng đấy người.
Thế e mới bảo bọn nó quan liêu lắm, ngày xưa VN nghèo đói ăn, e thề nhìn bọn nó tưởng là thánh thần và bọn nó cũng tự coi là thánh thần trước người VN mình :D Giờ thế giới phẳng, cs cũng khá lên, đi nhiều gặp nhiều thấy nhiều, bọn nó cũng đầy cái lởm, cũng nhiều cái láo, đc cái xh nó đi trc, văn minh hơn nhưng nhất định e nhận ra bọn nó đel phải thánh :)) Sai và láo cũng đầy, ơ, nhưng mà bọn nó thì vẫn mặc nhiên nghĩ chúng là thánh thần đối với những nước như mình, bố làm là đel sai, bảo chúng mày có tội là có tội.

crYztaL

Xe buýt
Cụ có ý đúng, đã có lần em cũng thắc mắc do dọn nhà để cái subwoofer ngoài sân bị thằng nào lấy mất, mấy ổng bảo mỗi người không tự ý thức bảo vệ đồ của mình thì chúng tôi làm không kịp, một ngày không biết có bao nhiêu vụ việc mà chúng tôi vẫn chỉ có từng đấy người.
Cách đây 1 tháng em bị mấy Ả dàn cảnh, nửa cướp nửa trộm ở 1 nước cũng gọi là Châu Âu. May là chỉ mất mỗi cái điện thoại, vào báo cs, lúc quay lại hiện trường thấy trên đầu chỗ đó có đến 5 cái camera, địa điểm thì cách đồn cs chưa đến 2km. Nếu thích thì cs nó có thể đến tòa nhà đấy xem lại cam tý là ra luôn ( bọn kia đi ô tô). Nhưng nó cũng chả xem :D Bạn em sống ở bên Bắc Âu nó cũng bảo là nếu mất đồ thì cứ xác định là mất luôn, cs nó không tìm đâu.

Gcar

Xe container
Các cụ ấy chả phải khó tin đâu, chẳng qua là nội dung nó lại đi ngược với đức tin bưng bô Tây của các cụ ấy.
Giả sử đây là face của em Tây nào đó đăng về CS Việt Nam, các cụ ấy chả nhảy đổng lên chưởi Chế độ ấy.
tại sao không có nút vote cho bài của cụ nhỉ?

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bài nghe như Mạnh Vãn Chu bị Canada bắt ấy nhỉ! Xem có tham gia gì với Viettel không?

VHH148

Xe tăng
Cụ nói đúng quá ạ :) muốn vote cụ ko đc

wave-tau

Xe container
Rất tiếc cho cụ là bọn Tây nó khinh người da màu như chó, nó có thể nựng vuốt ve ôm ấp thậm chí tổ chức sinh nhật cho chó. Nhưng với điều kiện là con chó ấy phải nghe lời nó và phải tự biết là chó
Do mỗi người tự cảm nhận và sống sao để họ coi thường hay tôn trọng thôi cụ.
Em bên này cố gắng để hội nhỏ hoà nhập, lễ hội hoá trang của thành phố năm nào cũng tham gia và cũng ẵm khá nhiều giải, hay hội thi ảnh của thành phố em cũng đoạt giải và được chủ tịch thành phố mời đến tận nơi nhận giải và nói chuyện, đi đoạn đường gần nhà gặp mấy ông cs quen đều được vẫy tay cho qua mà không cần thổi cồn...
Em chia sẻ chuyện em gặp để cụ và nhiều cụ khác thấy điều em nói có căn cứ, còn cụ còm với mục đích gì khác em xin không tiếp chuyện. :D

mone

[Tịch thu bằng lái]
Cụ đúng.
Em lần đầu tiên qua Bỉ, xuống TGV ở gare du nord bruxelles, em cũng thấy cảnh Tây lông tách khách ra làm 2.
Trắng đi 1 cửa, qua rất nhanh hầu như không phải xét giấy, xét đồ.
Da màu đi 1 cửa, cảnh sát biên giới cùng hải quan xét giấy, xét đồ, xét người rất kỹ.
Chớ quá ảo tưởng về sự Dân chủ của Thế giới Tự do :D
Nó xét theo passport thôi cụ, bọn khối eu nó đi cửa riêng vì nó có thẻ quẹt

Gcar

Xe container
túm lại là chị này có oan ko? khả năng chị bị dẫn độ sang Bỉ có cao ko?
Bộ Ngoại giao lên tiếng rồi, không thấy nói là oan hay không. Cứ chờ các ông Tòa Tây. Mấy bà này chắc bình thường thì chê VN không văn min, giờ mới kêu không có gì quý hơn độc lập tự do!

congchi

Xe điện
Xử vắng mặt thì vi phạm nhân quyền chỗ nào hả bác? Trường hợp bị cáo cố tình trốn thì hoãn tòa đến tết năm sau à?
Một số quyền đây
Quyền được tranh tụng công khai, bình đẳng về mọi vấn đề liên quan đến vụ án;
Quyền bình đẳng trước tòa án và được xét xử bởi tòa án độc lập, không thiên vị, công khai;
Quyền bào chữa;
Quyền im lặng;
Quyền được suy đoán vô tội;
Quyền được xét xử theo thủ tục riêng của người chưa thành niên;
Quyền kháng cáo;
Quyền được bồi thường khi bị kết án oan;
Quyền không bị xét xử hai lần về cùng một tội danh;
Không bị truy cứu hình sự vì lý do không thực hiện được nghĩa vụ hợp đồng;
Quyền không bị coi là có tội nếu hành vi không cấu thành tội phạm theo pháp luật vào thời điểm thực hiện hành vi;
Không áp dụng hồi tố cũng được nghiên cứu khi đề cập đến quyền được xét xử công bằng..

Chỉ được tước quyền bào chữa nếu bị can từ chối quyền đó (bỏ trốn, tự nguyện không bào chữa...)

shiluo

Xe container
Em thấy tởm một số cụ cứ cố suy nghĩ 1 người Việt có tội chỉ vì để bảo vệ "bọn Tây làm sao sai được!"
Mồm thì cứ leo lẻo chưa kết án thì phải suy đoán theo hướng vô tội, một cô gái Việt bị nó tống giam với tình trạng tồi tệ mà mấy thằng cuồng Tây cứ ép theo hướng cô ta có tội. Trong khi thằng Tàu nó bắt thằng Can buôn ma túy, thằng đấy có tiền sử buôn ma túy thì vào chửi Tàu ngụy tạo chứng cứ, bla, bla,..
Dân tộc này khó mà lớn được

Hoàng Gia Thành

[Tịch thu bằng lái]
Bà trùm nhiều chiêu trò lắm, "không nghe cave kể chuyện, không nghe con nghiện trình bày" các cụ đã đúc kết lâu rồi. Đằng này con nghiện lại viết tâm sự từ phương xa làm động lòng cộng đồng cơ mà. Các địa điểm như amsterdam hay Malta đều nổi tiếng với giới tội phạm và matuý ở châu âu cả. Chưa biết thế nào đâu.

VHH148

Xe tăng
Em thấy tởm một số cụ cứ cố suy nghĩ 1 người Việt có tội chỉ vì để bảo vệ "bọn Tây làm sao sai được!"
Mồm thì cứ leo lẻo chưa kết án thì phải suy đoán theo hướng vô tội, một cô gái Việt bị nó tống giam với tình trạng tồi tệ mà mấy thằng cuồng Tây cứ ép theo hướng cô ta có tội. Trong khi thằng Tàu nó bắt thằng Can buôn ma túy, thằng đấy có tiền sử buôn ma túy thì vào chửi Tàu ngụy tạo chứng cứ, bla, bla,..
Dân tộc này khó mà lớn được
Sao ko vote đc cho cụ thế ạ???

sthd

Xe lăn
Giờ còn mơ hồ lung tung chưa thể kết luận được giề!
Thế nhưng bây giờ em muốn hỏi các cụ tạm cơi là pro Tây, xem như tòa án của Tây là auto đúng.Nếu sai chắc chỉ do nhầm nhọt gì đó chăng???
Vậy thì nếu em Mai này được chứng minh là vô tôi, là bị oan thì có được bọn Taay này nó bồi thường gì hay không??? Hay là xui nên chụi rồi Tây nó cũng xin lỗi cười xuề xòa cho qua???
cũng có nhiều cái không mơ hồ.
em Mai này có án ở Bỉ rồi là không mơ hồ
tòa Bỉ đã xem xét rồi là không mơ hồ
cs Bỉ có bằng chứng khá chắc chắn về em Mai này là không mơ hồ
việc không được đền bù là không mơ hồ. chưa thi hành án ngày nào, chỉ bị tạm giữ, chả bắt đền được

hy vọng là em Mai này bị oan, nhưng việc giải oan của em là một mình chống lại cả hệ thống cs, tòa án của Bỉ là không dễ dàng.
chúc em sớm vượt qua

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
cũng có nhiều cái không mơ hồ.
em Mai này có án ở Bỉ rồi là không mơ hồ
tòa Bỉ đã xem xét rồi là không mơ hồ
cs Bỉ có bằng chứng khá chắc chắn về em Mai này là không mơ hồ
việc không được đền bù là không mơ hồ. chưa thi hành án ngày nào, chỉ bị tạm giữ, chả bắt đền được

hy vọng là em Mai này bị oan, nhưng việc giải oan của em là một mình chống lại cả hệ thống cs, tòa án của Bỉ là không dễ dàng.
chúc em sớm vượt qua
Vậy nếu em Mai chứng minh được vô can, CS Bỉ bị nhầm chứng cứ, dẫn đến tòa phán quyết sai ( cái bằng chứng khá chắc chắn là mơ hồ vì vẫn chưa chắc chắn)
Việc chưa thi hành án ngày nào nhưng bị bắt tạm giam ảnh hưởng đến tinh thần , vật chất( chi phí cho việc lưu lại không mong muốn ở Pháp) , chi phí hầu tòa thì phải đền cho em nó chứ!
Tây lông cũng bựa vậy sao?? ( nếu như CS với bằng chứng tầm bậy)