[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

hathanh121881

Xe hơi
Bên tây lông đôi khi cảm thấy dễ dàng phạm pháp mà không bị ai bắt bởi xã hội họ khá tự giác, dân Vn mình mới sang đôi khi nghĩ nó ngố nó ngu nên thử qua mặt bọn cs bởi lòng tham.
Dân vn 1 số bộ phận buôn bán thực phẩm bên này chuyên bán thuốc lá và rượu cho trẻ em dưới 18 tuổi, bọn trẻ con chúng nó uống say bị tai nạn rồi khai ra chỗ mua thì dân ta lên FB kêu oan, rồi cãi chửi bới các kiểu, nhiều trường hợp chúng nó phải "bẫy" cho 1 thằng dưới 18 vào mua rồi bắt tận tay lúc đó mới hết cãi.
Nếu bạn gái kia thực sự vô tội mình tin họ sẽ thả trong thời gian sắp tới còn không.. cứ ngồi đấy. :D
thời gian sắp tới là bao lâu hả cụ.

Việc lật lại 1 bản án không bao giờ là dễ dàng cả

sthd

Xe lăn
đẦY thằng xin visa mãi chả được. giờ em yên tâm được mời ở lại paris hoa lệ vài năm, cứ hưởng thôi.

mấy cụ bảo trồng cần. nếu trồng thì tội sx, đây là tội buôn bán cơ mà. tòa Bỉ đã xử, nó cũng phải thẩm tra chán, không đơn giản là cs đưa ra mấy cái bằng chứng là xong đâu. cs đưa ra, tòa xem xét, hội thẩm phán, luật sư phản biện cơ mà. vậy nên em Mai cứ yên tâm đi dạo paris vài năm. chả mấy khi

hathanh121881

Xe hơi
đẦY thằng xin visa mãi chả được. giờ em yên tâm được mời ở lại paris hoa lệ vài năm, cứ hưởng thôi.

mấy cụ bảo trồng cần. nếu trồng thì tội sx, đây là tội buôn bán cơ mà. tòa Bỉ đã xử, nó cũng phải thẩm tra chán, không đơn giản là cs đưa ra mấy cái bằng chứng là xong đâu. cs đưa ra, tòa xem xét, hội thẩm phán, luật sư phản biện cơ mà. vậy nên em Mai cứ yên tâm đi dạo paris vài năm. chả mấy khi
Em nghĩ trồng cần cũng là hợp lý.

Đi buôn ai giớ hộ chiếu ra khoe khoang làm gì dấu đi còn chẳng xong.

Trồng cần là bọn lao động chui, bọn chủ nó lấy đem đi bán thì đúng là buôn bán còn gì. Thuê nhà thì mới cần đến thông tin cá nhân người thuê.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
Bọn Tây nó cũng phân biệt chủng tộc lắm, cứ da màu là auto phạm pháp
Cụ đúng.
Em lần đầu tiên qua Bỉ, xuống TGV ở gare du nord bruxelles, em cũng thấy cảnh Tây lông tách khách ra làm 2.
Trắng đi 1 cửa, qua rất nhanh hầu như không phải xét giấy, xét đồ.
Da màu đi 1 cửa, cảnh sát biên giới cùng hải quan xét giấy, xét đồ, xét người rất kỹ.
Chớ quá ảo tưởng về sự Dân chủ của Thế giới Tự do :D

sthd

Xe lăn

tòa chưa xử thì còn nhanh. tòa nó xử rồi, nhiều thằng ngồi tù rồi, chứng cứ của cs được xem xét và chấp nhận rồi, đóng án rồi, lật lại không thể nhanh được. vài năm.
giờ chờ tòa Bỉ gửi bản án sang Pháp cho tòa Pháp xem xét thôi. tòa Pháp thấy có đủ tài liệu của cs, của phiên tòa Bỉ rồi thì nó chả dám phán quyết bác bỏ tòa Bỉ đâu, nó sẽ đẩy sang cho em Mai này tự đi khiếu nại tòa Bỉ thôi. khiếu nại để lật ngược được một bản án của Bỉ thì không nhanh được. kiếm việc làm trong lúc chờ tòa thôi.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Trồng làm gì, đi buôn sướng hơn nhiều :))

Hà Lan là trung tâm trung chuyển ma túy của Châu Âu, chả có nhẽ chị oan 100%?

Em nghĩ trồng cần cũng là hợp lý.

Đi buôn ai giớ hộ chiếu ra khoe khoang làm gì dấu đi còn chẳng xong.

Trồng cần là bọn lao động chui, bọn chủ nó lấy đem đi bán thì đúng là buôn bán còn gì. Thuê nhà thì mới cần đến thông tin cá nhân người thuê.

le nam 113

Xe buýt
Website
tanaso.com
Lướt qua mấy lần mà giờ mới tường minh,giờ mới hiểu vấn đề

LeTai1979

Xe cút kít
Đợi bên Bỉ nó trả lời xem như nào đã, chứ em ko nghĩ tự nhiên mà bị vậy.

hathanh121881

Xe hơi
tòa chưa xử thì còn nhanh. tòa nó xử rồi, nhiều thằng ngồi tù rồi, chứng cứ của cs được xem xét và chấp nhận rồi, đóng án rồi, lật lại không thể nhanh được. vài năm.
giờ chờ tòa Bỉ gửi bản án sang Pháp cho tòa Pháp xem xét thôi. tòa Pháp thấy có đủ tài liệu của cs, của phiên tòa Bỉ rồi thì nó chả dám phán quyết bác bỏ tòa Bỉ đâu, nó sẽ đẩy sang cho em Mai này tự đi khiếu nại tòa Bỉ thôi. khiếu nại để lật ngược được một bản án của Bỉ thì không nhanh được. kiếm việc làm trong lúc chờ tòa thôi.
Chính xác là như thế, cho nên em này cũng khôn, dứt khoát không sang Bỉ.

phiendasau

[Tịch thu bằng lái]
Giờ còn mơ hồ lung tung chưa thể kết luận được giề!
Thế nhưng bây giờ em muốn hỏi các cụ tạm cơi là pro Tây, xem như tòa án của Tây là auto đúng.Nếu sai chắc chỉ do nhầm nhọt gì đó chăng???
Vậy thì nếu em Mai này được chứng minh là vô tôi, là bị oan thì có được bọn Taay này nó bồi thường gì hay không??? Hay là xui nên chụi rồi Tây nó cũng xin lỗi cười xuề xòa cho qua???

wave-tau

Xe container

Em bị mất cái máy ảnh do trộm vào nhà lấy, trị giá loanh 120 củ, báo công an họ cũng đến điều tra các kiểu đến giờ cũng im hơi lặng tiếng, nói chuyện với bác công an quen ổng bảo thừa biết là ai lấy nhưng không đủ chứng cứ hoặc không tìm được tang vật bọn tao chả thể làm gì, em còn đùa ở chỗ bọn tao nửa tiếng lên đồn là ra hết, bố ý cười bảo tao làm thế tội tao sẽ nặng hơn cả thằng ăn trộm.
Điều đó chỉ muốn khảng định bọn này khi không có bằng chứng cụ thể nó sẽ không bắt người tuỳ tiện đằng này lại còn bị truy nã.

vuongtay123

Xe tải
Nhiều tình tiết thừa quá và lan man quá, ở hoàn cảnh này mà còn viết chi tiết được quần áo, hình dáng,... của ông bà Luật sư
Bài mới được viết khi đang ở ngoài bị cấm xuất cảnh. Chắc thừa thời gian nên viết nhiều chữ :))

hathanh121881

Xe hơi
Em bị mất cái máy ảnh do trộm vào nhà lấy, trị giá loanh 120 củ, báo công an họ cũng đến điều tra các kiểu đến giờ cũng im hơi lặng tiếng, nói chuyện với bác công an quen ổng bảo thừa biết là ai lấy nhưng không đủ chứng cứ hoặc không tìm được tang vật bọn tao chả thể làm gì, em còn đùa ở chỗ bọn tao nửa tiếng lên đồn là ra hết, bố ý cười bảo tao làm thế tội tao sẽ nặng hơn cả thằng ăn trộm.
Điều đó chỉ muốn khảng định bọn này khi không có bằng chứng cụ thể nó sẽ không bắt người tuỳ tiện đằng này lại còn bị truy nã.
Đấy là thằng tây đi ăn trộm thì nó mới thế.

Chứ có 1 con chó vào ăn trộm xem có bị đập chết tươi không?

VHH148

Xe tăng
Quan liêu đội lốt dân chủ. Đm đã thừa biết nhưng ko điều tra để nhởn nhơ đơn giản nó đek muốn làm, cũng chẳng bị ép phải làm, mất công bm, lương vẫn lĩnh đều :)

wave-tau

Xe container
Đấy là thằng tây đi ăn trộm thì nó mới thế.

Chứ có 1 con chó vào ăn trộm xem có bị đập chết tươi không?
Cụ tự nhận mình hạ đẳng thế à ? :D

Bên này em biết nhiều tay vn làm giấy tờ giả trồng cỏ các kiểu mà gần chục năm mới bị tóm, khi lên đồn nói chung là đủ cả từ ảnh đến ghi âm đt nói chung ko có gì để cãi, hôm bị bắt cũng phiêu chả kém 12 thằng áo đen bịt mắt phá cửa tóm đi lúc nửa đêm. :D

Là chó hay người tuỳ mỗi người tự quyết. :D

nguyenhuy2210

Xe điện
túm lại là chị này có oan ko? khả năng chị bị dẫn độ sang Bỉ có cao ko?

wave-tau

Xe container
Quan liêu đội lốt dân chủ. Đm đã thừa biết nhưng ko điều tra để nhởn nhơ đơn giản nó đek muốn làm, cũng chẳng bị ép phải làm, mất công bm, lương vẫn lĩnh đều :)
Cụ có ý đúng, đã có lần em cũng thắc mắc do dọn nhà để cái subwoofer ngoài sân bị thằng nào lấy mất, mấy ổng bảo mỗi người không tự ý thức bảo vệ đồ của mình thì chúng tôi làm không kịp, một ngày không biết có bao nhiêu vụ việc mà chúng tôi vẫn chỉ có từng đấy người.

vinhphuong418

Xe hơi
Xử vắng mặt thì vi phạm nhân quyền chỗ nào hả bác? Trường hợp bị cáo cố tình trốn thì hoãn tòa đến tết năm sau à?
không đi truy bắt người ta về điều tra xét hỏi mà cứ auto xử là vi phạm nhân quyền rồi.

Trường hợp này rõ ràng là cs Bỉ không tiến hành truy bắt em ý khi có các cáo buộc về tội buôn ma túy.

hathanh121881

Xe hơi
Cụ tự nhận mình hạ đẳng thế à ? :D

Bên này em biết nhiều tay vn làm giấy tờ giả trồng cỏ các kiểu mà gần chục năm mới bị tóm, khi lên đồn nói chung là đủ cả từ ảnh đến ghi âm đt nói chung ko có gì để cãi, hôm bị bắt cũng phiêu chả kém 12 thằng áo đen bịt mắt phá cửa tóm đi lúc nửa đêm. :D

Là chó hay người tuỳ mỗi người tự quyết. :D
Rất tiếc cho cụ là bọn Tây nó khinh người da màu như chó, nó có thể nựng vuốt ve ôm ấp thậm chí tổ chức sinh nhật cho chó. Nhưng với điều kiện là con chó ấy phải nghe lời nó và phải tự biết là chó