[Funland] Mắc kẹt ở Paris - Chuyện thật mà như đùa ở xứ Tây

Lexus 717

Xì hơi lốp
Nếu cụ là người có quyền lợi và trách nhiệm liên quan thì cụ sẽ được cấp những thông tin đó hoặc yêu cầu sứ quán đòi hỏi những thông tin đó từ phía Bỉ. Còn khi bắt kiểu em này, họ chỉ đơn thuần thông báo ngày giờ, bản án, đối tượng chứ không cung cấp đầy đủ hồ sơ vụ án gì cả. Hồ sơ cụ nói đến, nếu cần tra tìm thì nó nằm ở bên toà Bỉ chứ không nằm ở bộ phận an ninh Pháp.
Cho nên có lẽ cụ không nên quá kháy đsq Việt Nam như vậy. Cụ yên tâm, đúng là đsq có nhiều bê bối và cũng có quá nhiều những vụ công dân Việt Nam phạm pháp bị bắt tại nước ngoài, nhưng riêng vụ này sẽ được ưu ái thông tin đúng mức nhất.
Mà nhỡ đâu, em ấy có tội thật, đang cố lu loa lên để mong tạo được dư luận mà đsq lại tung hê hết lên thì hài.
Cụ có hiểu luật pháp bọn giãy chết không mà nói vậy? Muốn bắt ai thì phải có bằng chứng đầy đủ chứ không phải nhốt vào tù đánh cho vài trận là có án giết người đâu. Trường hợp này là bắt theo ủy quyền thì bên ra lệnh bắt phải có đầy đủ chứng cứ thì phía pháp nó mới bắt. Vì tôn trọng nhân quyền nên ai cũng có quyền tự biện hộ trước tòa. Trường hợp này nạn nhân có quyền phản biện các chứng cứ do tòa án bỉ cung cấp. Việc phản biện thành công thì coi như là vô tội và tòa pháp buộc phải thả người mà không có quyền dẫn độ. Ngược lại thì mời sang bỉ để cãi với tòa bỉ! Khi thực hiện quyền lãnh sự thì phía pháp phải cung cấp bằng chứng bên Bỉ giao để bắt người. Việc đúng sai thì phải do tòa Pháp xem xét.

wave-tau

Xe container
Như cụ kimma nói thì bọn tây nó đếch dám cho thằng nào thuê nhà nữa, nhất là bọn hồi giáo, nó lắp bom trong phòng thì có mà toi ;))
Ý cụ Kim nói là nó túm lên điều tra thôi cụ, tất nhiên không nhẹ nhàng chút nào cả, mọi "biện pháp nghiệp vụ" chúng nó hỏi xong mà phải thằng có tội lần đầu là tuôn ra ngay hoặc nhẹ là lộ sơ hở.
Còn theo như thông tin trên mạng em kia đã bị kết án cá nhân em cho là chúng nó đã có khá nhiều bằng chứng chứ không phải mỗi việc đứng tên.
Theo logic khi giải về Bỉ chắc còn phần đối chất nhận dạng này nọ chứ như nhiều cụ bảo ném luôn vào tù e hơi quá. :D
Tội phạm giết người nhận tội mà còn phải đến hiện trường thực nghiệm kia kìa. :D

mihkun

Xe tăng
Cụ có hiểu luật pháp bọn giãy chết không mà nói vậy? Muốn bắt ai thì phải có bằng chứng đầy đủ chứ không phải nhốt vào tù đánh cho vài trận là có án giết người đâu. Trường hợp này là bắt theo ủy quyền thì bên ra lệnh bắt phải có đầy đủ chứng cứ thì phía pháp nó mới bắt. Vì tôn trọng nhân quyền nên ai cũng có quyền tự biện hộ trước tòa. Trường hợp này nạn nhân có quyền phản biện các chứng cứ do tòa án bỉ cung cấp. Việc phản biện thành công thì coi như là vô tội và tòa pháp buộc phải thả người mà không có quyền dẫn độ. Ngược lại thì mời sang bỉ để cãi với tòa bỉ! Khi thực hiện quyền lãnh sự thì phía pháp phải cung cấp bằng chứng bên Bỉ giao để bắt người. Việc đúng sai thì phải do tòa Pháp xem xét.
Không cụ ạ.
Trường hợp này, vì em kia khiếu nại lệnh bắt nên toà Pháp mới bắt đầu xem xét hồ sơ vụ ở Bỉ để xem có thể tin em ấy được không. Nếu tin được thì họ thả, không dẫn độ.
Còn bản án nó nằm ở Bỉ, muốn trắng án thì phải khiếu nại ở Bỉ. An ninh hay toà Pháp không có quyền can thiệ bản án ở Bỉ.

hdv

[Tịch thu bằng lái]
Ý cụ Kim nói là nó túm lên điều tra thôi cụ, tất nhiên không nhẹ nhàng chút nào cả, mọi "biện pháp nghiệp vụ" chúng nó hỏi xong mà phải thằng có tội lần đầu là tuôn ra ngay hoặc nhẹ là lộ sơ hở.
Còn theo như thông tin trên mạng em kia đã bị kết án cá nhân em cho là chúng nó đã có khá nhiều bằng chứng chứ không phải mỗi việc đứng tên.
Theo logic khi giải về Bỉ chắc còn phần đối chất nhận dạng này nọ chứ như nhiều cụ bảo ném luôn vào tù e hơi quá. :D
Tội phạm giết người nhận tội mà còn phải đến hiện trường thực nghiệm kia kìa. :D
Mời lên làm việc như cụ nói thì còn nói làm gì, vì theo như cụ kimma nói thì đó là đồng phạm rồi, phải bị truy nã

Có cái gì đâu. Toàn người có quen biết mà ra cả. Hộ chiếu bị photo. Nó mang đi thuê nhà để trồng cỏ. Ko bắt đc ai. Nó túm luôn cái hợp đồng thuê nhà thôi. Từ đó mà ra cái lệnh truy nã cũng chính vì vậy mà các thông tin cá nhân phải biết mà giữ.

cun01

Xe container
Mặt hướng ra sông, chổng mông vào nội thành.
cái này có sự bất hợp lý là Hà Lan nó cho phép, em này bán ở Hà Lan thì có gì sai mà Bỉ đòi bắt
Cùng trong EU nhưng luật pháp các nước khác nhau.
Cùng 1 hành vi nhưng ở quốc gia này được chấp nhận song qua nước khác lại là phạm pháp.

sthd

Xe lăn
phía bắt giữ phải cung cấp hồ sơ. Với hồ sơ được cung cấp thì ĐSQ hoàn toàn có thể xác minh thông qua bên lãnh sự và XNC về thời gian ra vào VN....để cung cấp tài liệu cho tòa phản bác cáo buộc.
tài liệu xnc không đủ để chứng minh vô tội ở vụ án ma túy. hoàn toàn có thể dùng hc giả. phải cần bằng chứng ngoại phạm khác. lúc này thì mới có lệnh bắt trên toàn châu âu thôi. bắt rồi bỉ nó sẽ gửi bản án đến để đòi dẫn độ. đây không phải là lệnh truy nã của cs mà tòa Pháp có quyền xem xét. đây là lệnh bắt theo bản án đã có hiệu lực của tòa án Bỉ . tòa Pháp không thể xem xét lại. chỉ khi có bằng chứng ngoại phạm rõ ràng thì pháp nó chưa cho dẫn độ chờ xem xét lại thôi . còn việc xem xét thế nào là do em này ngồi ở Pháp cung cấp chứng cứ cho tòa Bỉ và tòa Bỉ xem lại . để chứng minh cảnh sát và tòa Bỉ sai là không đơn giản.

vậy nên còn mệt dài

Lexus 717

Xì hơi lốp
Như cụ kimma nói thì bọn tây nó đếch dám cho thằng nào thuê nhà nữa, nhất là bọn hồi giáo, nó lắp bom trong phòng thì có mà toi ;))

Giả sử A là chủ hợp đồng thuê nhà, B và C đến nhà A chơi. A chạy ra siêu thị mua đồ về đãi bạn nhậu. Ở nhà thì B dùng dao giết C. Vậy A có bị đồng lõa tội giết người không cụ kimma?
Đó là thực tế! Việc cụ bị mất passport chẳng hạn, khi nó túm được đứa cầm của cụ làm việc mờ ám. Lúc này tòa án sẽ mở phiên tòa triệu tập cụ ra tòa. nếu cụ có mặt tại tòa chứng minh mình không liên can thì dĩ nhiên cụ vô tội. Nếu cụ vắng mặt thì mặc nhiên cụ không có quyền bào chữa và tòa sẽ căn cứ vào lời khai để kết tội. Lúc này cụ lò dò sang đó chắc chắn sẽ bị bắt. Nếu bị bắt thì thuê luật sư kháng cáo với các bằng chứng cụ vô can và không có mặt tại tòa do không biết chứ không phải là trốn thì sẽ được thả. Ví dụ như vụ sorryairline đếch thèm có mặt khi tòa xử vụ kiện thương mại. Khi vắng mặt dĩ nhiên mất quyền biện hộ và phải đền 4,3 triệu $.

Gcar

Xe container

Giả sử A là chủ hợp đồng thuê nhà, B và C đến nhà A chơi. A chạy ra siêu thị mua đồ về đãi bạn nhậu. Ở nhà thì B dùng dao giết C. Vậy A có bị đồng lõa tội giết người không cụ kimma?
chắc là bị mấy thằng kia đổ tội ạ, tòa chỉ có lời khai nhưng nó thấy là dân nước ngoài thì cứ cho 1 bản án cái đã, muốn thì sang Bỉ mà khiếu nại!

Nhưng cứ chờ Tòa xem sao đã.

Gcar

Xe container
tài liệu xnc không đủ để chứng minh vô tội ở vụ án ma túy. hoàn toàn có thể dùng hc giả. phải cần bằng chứng ngoại phạm khác.
He he tưởng ở bển Tòa phải trưng bằng chứng có tội chứ!

wave-tau

Xe container
Đó là thực tế! Việc cụ bị mất passport chẳng hạn, khi nó túm được đứa cầm của cụ làm việc mờ ám. Lúc này tòa án sẽ mở phiên tòa triệu tập cụ ra tòa. nếu cụ có mặt tại tòa chứng minh mình không liên can thì dĩ nhiên cụ vô tội. Nếu cụ vắng mặt thì mặc nhiên cụ không có quyền bào chữa và tòa sẽ căn cứ vào lời khai để kết tội. Lúc này cụ lò dò sang đó chắc chắn sẽ bị bắt. Nếu bị bắt thì thuê luật sư kháng cáo với các bằng chứng cụ vô can và không có mặt tại tòa do không biết chứ không phải là trốn thì sẽ được thả. Ví dụ như vụ sorryairline đếch thèm có mặt khi tòa xử vụ kiện thương mại. Khi vắng mặt dĩ nhiên mất quyền biện hộ và phải đền 4,3 triệu $.
Em tưởng bên công an phải điều tra và "lên tội" hòm hòm mới đưa ra toà chứ, còn ra đến đấy mới thanh minh là có tội hay không có (bằng lời nói) thì cãi nhau to.

Lexus 717

Xì hơi lốp
Em tưởng bên công an phải điều tra và "lên tội" hòm hòm mới đưa ra toà chứ, còn ra đến đấy mới thanh minh là có tội hay không có (bằng lời nói) thì cãi nhau to.
Đương nhiên police phải làm trước rồi chuyển sang tòa chứ tòa có phải nơi điều tra đâu.

newbiess

[Tịch thu bằng lái]
congchi nói:
Các cụ ấy chả phải khó tin đâu, chẳng qua là nội dung nó lại đi ngược với đức tin bưng bô Tây của các cụ ấy.
Giả sử đây là face của em Tây nào đó đăng về CS Việt Nam, các cụ ấy chả nhảy đổng lên chưởi Chế độ ấy.

vod cụ

cun01

Xe container
Em dự:
Các thám tử điều cha song vật chứng thời có nhưng là bản phô tô.
Nghi can thời chuồn cmn tự bao giờ :))
Để đóng án, tránh mang tiếng là án thối, bên điều cha cứ chuyển hồ sơ cho toà xử cho xong. Toà tống cho quả nghi can vắng mặt kia 1 cái án cùng cái trát nã. Thế là xong 1 án ma tuý tai tiếng.
Giờ tự dưng đương sự lại lù lù dẫn xác sang EU thời việc nộp mạng là đương nhiên.
Đây là 1 cơ hội hay để xem hệ thống hành pháp, tư pháp châu Âu văng ming nó ra làm sao :D

sthd

Xe lăn
He he tưởng ở bển Tòa phải trưng bằng chứng có tội chứ!
tòa nó có bằng chứng buộc tội rồi nên nó đã ra án 4 năm tù rồi. giờ mình muốn chứng minh ngược lại thì phải tự làm thôi

cun01

Xe container
tòa nó có bằng chứng buộc tội rồi nên nó đã ra án 4 năm tù rồi. giờ mình muốn chứng minh ngược lại thì phải tự làm thôi
Không có mặt để chứng minh vô tội thời toà nó úp cho 1 đứa da vàng mũi tẹt, công dân quốc gia nhược tiểu cái án 4 năm tù ngồi còn khí nhẹ :)) :)) :))

sthd

Xe lăn
Em dự:
Các thám tử điều cha song vật chứng thời có nhưng là bản phô tô.
Nghi can thời chuồn cmn tự bao giờ :))
Để đóng án, tránh mang tiếng là án thối, bên điều cha cứ chuyển hồ sơ cho toà xử cho xong. Toà tống cho quả nghi can vắng mặt kia 1 cái án cùng cái trát nã. Thế là xong 1 án ma tuý tai tiếng.
Giờ tự dưng đương sự lại lù lù dẫn xác sang EU thời việc nộp mạng là đương nhiên.
Đây là 1 cơ hội hay để xem hệ thống hành pháp, tư pháp châu Âu văng ming nó ra làm sao :D
thông tin xuất nhập cảnh cảnh sát phường ở châu âu nó cũng có vì nó trực tuyến luôn. chắc chắn cả cs lẫn tòa nó đều biết thời điểm ấy nghi phạm đang ở đâu rồi. nó muốn buộc tội phải có bằng chứng chứ không thể dựa vào bản photo passport đâu.
đã có án rồi thì không đơn giản là nhầm lẫn đâu. khổ chủ cần chuẩn bị cho kĩ

pho_mai_la_pho

Xe tải
Thời đại 4.0 mà các cụ cứ nghe 1 chiều
Cháu dự là vấn đề ko như báo chí đã đưa tin ban đầu.
Nếu đã không liên quan, chắc chắn Pháp ko dại gì phải xử sự như vậy.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk

cun01

Xe container
Thời đại 4.0 mà các cụ cứ nghe 1 chiều
Cháu dự là vấn đề ko như báo chí đã đưa tin ban đầu.

Nếu đã không liên quan, chắc chắn Pháp ko dại gì phải xử sự như vậy.

Gửi từ SM-N950F của tôi bằng cách sử dụng Tapatalk
Ta cứ phải có chứng cứ buộc tội của phú lít Bỉ mới có thể phán được.
Thật ra ở xứ Tây việc thu thập chứng cứ cũng lôm côm chả kém ta :P

van_ly

Xe buýt
Vụ này có vẻ không đơn giản.
Giải quyết triệt để, chắc em Mai kia phải sang Bỉ kháng cáo, phải chứng minh mình vô tội vì bản án đã đc thực thi thì mới trắng được án.
Bọn Bỉ nó đã kết án chắc là cũng có nhiều chứng cứ chứ không chỉ từ vài thông tin cá nhân, thôi cũng hy vọng em này bị oan thật.