[Funland] Lynk&Co 06 giá rẻ hơn dự kiến

duythaimh

Xe tải
Các bác nói buồn cười thật. Trung Quốc nó phát triển, nó giỏi như thế nào quan tâm làm cái quái gì. Cái khác nó giỏi chắc gì cái ô tô làm đã giỏi. Mấy người được sang TQ mà biết nó phát triển đến mức nào đâu.
Lịch sử để lại đã xấu rồi (xm Tàu) + tâm lý. Nên có khen thế nào đi nữa cũng vẫn ế tiếp.
Dân ta chỉ xuống tiền cho những món hàng Tàu giá trị vừa và nhỏ thôi, tiền to thì khác đấy. Khó lắm.
Cứ cái bài dè bỉu dân Việt đếch biết dùng, nó tốt thế đẹp thế rẻ thế mà không mua, lại ế sưng ế sỉa tiếp thôi.
Cứ cùng pk Nhật Hàn 700 mà TQ 400-500 thì quất còn ko thì nghỉ =)))

phamthoaibk

Xe buýt
Em thừa biết tàu giỏi nhưng em cũng không bao giờ đi xe tàu! Các cụ cứ nghĩ đi phải các cụ các cụ có dám đi không?

Mua xe mới mà không có chỗ bảo dưỡng thì chết rồi cụ. Bảo xe nào lâu đời gara ngoài nó cũng quen, đây con xe đểu đi mấy năm đã đóng cửa chỗ bảo dưỡng thì lấy đâu ra thợ biết bệnh mà sửa?
Em đang đi Cerato, giờ cụ nào đổi ngang cho em sang con L&C06 hay Beijing là em đổi ngay :)

bmwp0wer

Xe tăng
Thị hiếu dân ta là thích lắm option, giá rẻ, bài tàu, nên quay ra ủng hộ xe hàn :))

firstXpan

Xe buýt
Xe hàn cách đây mười mấy năm cũng thế thôi cụ, muốn pt thì bắt buộc phải mở rộng đại lý showroom, xưởng dịch vụ. Không làm thì không ai mua.
Còn xe tầu thì e thấy MG giờ cũng nh ng mua chứ không kiểu mấy con tiêu ngạch của Kylin nhập về bán.
Khi một lượng xe bán ra đủ nh và đủ thời gian thì ng ta sẽ tin tưởng để bỏ tiền ra mua.
Hàn quốc khác cụ ơi, em nói ở trên rồi, e ko chê sản phẩm Tàu nhưng do "văn hóa" cụ ạ, rất khó để người Việt ta bỏ cả gia tài ra để đổi một sản phẩm của Tàu. Còn tất nhiên, lúc nào giá oto Tàu về một mức rất hạt dẻ không như một gia tài nữa thì chưa biết chừng người Việt sẽ mua.

Moccoi

Xe tải
Hàng TQ cũng có 1 số loại chất lượng có thể ngang bằng Nhật và Hàn Quốc, theo đó thì giá bán cũng không thua kém cụ ạ.
cho đến lúc này cháu nghĩ trình độ của TQ đã khá tốt, họ đã lên được vũ trụ, đóng tầu sân bay, làm tầu bay thì ko thể nói họ kém được.
Tuy nhiên hàng họ của tốt kệ họ, cháu chỉ mua hàng TQ (thương hiệu TQ) khi bắt buộc phải dùng và không có sản phẩm thay thế nào khác. Nếu có lựa chọn khác thì TQ thật hay TQ đểu cháu cũng ko dùng. =))

Kinnnnn

Xe tải
Hàng tàu thi mua các đồ linh tinh giá rẻ thì được, còn về mặt hàng giá trị cao như ô tô thì dân mình cân nhắc kỹ lắm, ăn chắc mặc bền nên phần đa là chọn hãng lớn có thương hiệu

z300

Xe điện
Tất nhiên, hàng TQ ko fải ko tốt, mà ở đây là cái giá, tại VN nó ko thể cạnh tranh đc. Còn bên Tàu, nó dư sức bán vì giá quá tốt so với thương hiệu khác, đơn giản rứa thôi!
Cụ tranh luận vừa thôi, có các đội seeding cho xe tàu được thuê. Họ ăn tiền để viết. Em mà là mod em cho out hết cho sạch diễn đàn. Quảng cáo cũng phải vừa thôi. Mà rõ ràng nhiều chục năm qua (chưa nói thời phong kiến) trung quốc nó luôn lừa người tiêu dùng Việt nam, các cụ nào 50-60 tuổi thừa hiểu. các bạn trẻ cũng nên học nó đang hoàng để biết dã tâm và bản chất lừa đảo không bao giờ thay đổi trong 1 dân tộc!

Sứa.

Xe điện
Chỉnh sửa cuối: