Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

mychubg

[Tịch thu bằng lái]
Ít phụ tùng thì chê là khó thay thế, đồ giá cao... nhiều phụ tùng thì kêu là tăng nguy cơ bị làm nhái kém chất lượng =))
Em cũng đến chịu với nhà bác =))[/
Bác đánh giá tương đối chuẩn !

tuancpa

Xe tải
Đ. Ít mát đúng là chắc cắn nhầm vào dây điện, đoản mạch, đứt 1 số cầu chì :D
Chập mạch cha nó rồi, Chắc cố giẫy, trước khi bị gỡ 1 loạt bài :))
Đang nói chuyện xe mà cụ, em e cụ chửi hơi nặng lời. A e lên đây giao lưu học hỏi kinh nghiệm là chính. Còn chuyện xe toy hay hàn hay gì gì đó đã có thực tế chứng minh rồi cụ ah. E thấy cụ chủ thớt này quả thật là rất nhiều thời gian nên mới sang box Toy làm một loạt bài nặng mùi thuốc súng như vậy. Cụ có cố chứng minh gì đi chăng nữa thì có một thực tế rằng xe Toy ở VN vẫn là đỉnh nhất về mọi mặt, đơn giản vì nó phù hợp với đại chúng. E là mem mới hiểu biết xe cộ chắc không được như cụ chủ thớt với cụ Luu nên có gì mong 2 cụ bỏ qua.

agrimeco

Xe lăn
Toàn xe nước ngoài cả mà, các cụ cãi nhau làm giề, có phải của VN sx đâu mà phải bảo hộ. Em chỉ biết xe của mình đang chạy là ngon nhất và hợp với túi tiền cũng như giá trị sử dụng của bản thân nhất. Mời các cụ ly ~o) dĩ hòa vi quý nào.=D>

tuancpa

Xe tải
Không được, thế này mà đòi đa nguyên đa ...ảng thì loạn mất. Chỉ vì mấy cái xe (đếch liên quan đến họ hàng nhà ai) mà các bác đã xúc vào chỗ phạm nhau rồi.
E cũng thấy thế cụ ạh. Sở thích bất đồng, quan điểm khác nhau do điều kiện kinh tế, môi trường sống, làm việc khác nhau ... Nên em nghĩ việc tranh cãi nhau la bình thường, ko đến nỗi phải mạt sát nhau như một số cụ trên này. Tranh cãi với nhau trên cái thế giới ảo này chẳng làm xung đột lợi ích của ai nên các cụ kiềm chế một chút thì tốt hơn.

AccentLB

Xe tải
Thị cầu thay đổi theo thời gian bác ạ. Ví dụ việc Samsung dẫn đầu thị trường TV, điện thoại là thứ không chấp nhận được năm 2000.
Nhưng giờ thì bình thường.
Ha ha ha ha..... Bác cho em hỏi ... có phải bác là ANH TẠCH nổi tiếng trên báo chí đấy không ? sao ghét TOY đến thế ? em đang đi xe hàn .. nhưng đang ấp ủ âm mưu để có ngày về với TOY

tuancpa

Xe tải
Toàn xe nước ngoài cả mà, các cụ cãi nhau làm giề, có phải của VN sx đâu mà phải bảo hộ. Em chỉ biết xe của mình đang chạy là ngon nhất và hợp với túi tiền cũng như giá trị sử dụng của bản thân nhất. Mời các cụ ly ~o) dĩ hòa vi quý nào.=D>
Văn phòng e gần quán cafe cụ đấy, hôm nào em qua cụ mời em cafe hịn nhé.

lapin

Xe container
Hơi nặng lời là thế nào? Quá quắt còn chả hết! Ví dụ chưởi em «Hãy tránh xa Ford...» khác gì bảo đừng dây với hủi!
Em là em kăm nắm, đã thế lần tới mua xe nhất định em mua altis 250cdi để xem còn khệnh khạng với em nữa kô?:21:

Luu Lehong

Xe container
Hơi nặng lời là thế nào? Quá quắt còn chả hết! Ví dụ chưởi em «Hãy tránh xa Ford...» khác gì bảo đừng dây với hủi!
Em là em kăm nắm, đã thế lần tới mua xe nhất định em mua altis 250cdi để xem còn khệnh khạng với em nữa kô?:21:
Bác mua Altis 63 AMG luôn cho nó máu :))

agrimeco

Xe lăn
Vâng, mời cụ ghé vô quán nhé, rất hân hạnh được đón tiếp các cụ offer ạ. Mà cụ làm bên tòa nhà Thăng Long à?
Văn phòng e gần quán cafe cụ đấy, hôm nào em qua cụ mời em cafe hịn nhé.

phuongtv_76

Xe container

Thứ 2: vì là thương hiệu xe TOYOTA phổ biến tại Việt Nam nên nguy cơ phụ tùng nhái, kém chất lượng được thay thế trong TOYOTA là rất lớn. Chưa kể các xe bị lỗi thuộc diện TOYOTA VIỆT NAM chưa thu hồi sửa chữa (cái này các bác đọc báo sẽ rõ, rất nhiều). Khi xe có nhu cầu bán xe, với thực trạng phụ tùng TOYOTA nhái tràn ngập trên thị trường nên mang xe ra Gara luộc vài thứ là đã chênh lệch vài chục triệu đồng. Việc này sẽ có nhiều người làm, vì luộc xe mà mang lại lợi ích vài chục triệu thì nguy cơ thực hiện là rất lớn. Mà các phụ tùng nằm sâu trong máy móc thì khó mà phát hiện ra.
Chỉ Chạy 5-6 tháng mới bắt đầu biết. Lúc đõ đã muộn.
Nguy cơ phụ tùng giả, nhái, chất lượng kém , dẫn đến tai nạn giao thông là rất cao trong xe TOYOTA cũ.
Việc mua lại xe các hãng như Ford, Hyundai, BMW, MER FORTE, SORENTO thì sẽ giảm nguy cơ này. Tốt nhất là xe cũ thì cứ mua số AT là không dính phải taxi.
Hihi, đợt trước e mua 1 e BIM máy dầu bên LÀO về có hơn lít, nhưng sau đó 1 tháng đóng sổ 1 lần nên lại mang sang Lào ạ. :D
Thế ah, cụ sướng hơn e rồi, chưa bao h đc sở hữu bim, dân lào sướng hơn dân mình rồi

DangHoangDe

Xe điện
E thấy đi xe nào cũng ngon cả. :D Trừ cái VIOS xấu xí ạ. Ko hiểu sao e ghét mỗi cái VIOS mới lạ chứ.
Thế ah, cụ sướng hơn e rồi, chưa bao h đc sở hữu bim, dân lào sướng hơn dân mình rồi
Nhà e chạy khách sang Sầm Nưa cụ ạ. Bên đó nhà nhà sướng, người người sướng :D ( nhà nào chả có xe ô tô, lại toàn hàng nhập nữa chứ ).

Chỉnh sửa cuối:

Isu_zu

Tháo bánh
Ha ha ha ha..... Bác cho em hỏi ... có phải bác là ANH TẠCH nổi tiếng trên báo chí đấy không ? sao ghét TOY đến thế ? em đang đi xe hàn .. nhưng đang ấp ủ âm mưu để có ngày về với TOY
Nhiều người đi Toy từng dùng Hàn cụ ạ, e cũng thế. Và tương lai có điều kiện biết đâu mua xe Lexus hay xe Bim. Nhưng ko vì cái xe mình đi mà chê linh tinh cụ ạ.

DangHoangDe

Xe điện
Nhiều người đi Toy từng dùng Hàn cụ ạ, e cũng thế. Và tương lai có điều kiện biết đâu mua xe Lexus hay xe Bim. Nhưng ko vì cái xe mình đi mà chê linh tinh cụ ạ.
E tưởng cụ dùng " Chưa có xe đẹp, bán chậm như nhau " ạ. :D
E lại đi chán mấy e Nhựt rùi. Giờ đi xe Hàn.
Mấy e Nhựt để cho các cụ nào cần thì đi ạ.:D Đảm bảo giá cả OF ạ.

Chỉnh sửa cuối:

Bummer9332

Xe buýt
Bác Dynamat đa nghi hơi quá rồi, ko phải ai bán xe cũ cũng làm bậy cả mà cũng ko phải ai mua xe cũ cũng kém hiểu biết đâu.Người mua xe cũ là người biết Liệu cơm gắp mắm đấy

Nhôm nhựa

Xe điện
E thấy đi xe nào cũng ngon cả. :D Trừ cái VIOS xấu xí ạ. Ko hiểu sao e ghét mỗi cái VIOS mới lạ chứ.

Nhà e chạy khách sang Sầm Nưa cụ ạ. Bên đó nhà nhà sướng, người người sướng :D ( nhà nào chả có xe ô tô, lại toàn hàng nhập nữa chứ ).
Gì thì gì Vios hơn đứt xe ac xen :D

[video=youtube;jc5iwXzFYh8]http://www.youtube.com/watch?v=jc5iwXzFYh8[/video]

Chỉnh sửa cuối:

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt

TOY có nhiều mẫu k đẹp song k hiểu sao bán vẫn chạy VD zace, vios, altis, hiace . . .có lẽ thương hiệu nó át cái design và options

CR-Vic

Xe container
Toyota em thấy có nhõn cái Zace là thiết kế xấu không thể tả nổi :D nhất là cái Zace đầu tiên do Toyota VN lắp (hình như 1996) nhìn ngu không để đâu cho hết :))

Vios thì không đẹp nhưng nhìn lâu cũng không thấy xấu và chán :D

TOY có nhiều mẫu k đẹp song k hiểu sao bán vẫn chạy VD zace, vios, altis, hiace . . .có lẽ thương hiệu nó át cái design và options

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
đề nghị toi tăng giá gấp đôi,gấp 3 để tận thu,nhà nước có thêm nhiều thuế,và cho hết các hãng xe khác ra ngoài,chỉ còn toi để toi và nhà nc tận thu

Hằng Lê

Xe tăng
Toyota em thấy có nhõn cái Zace là thiết kế xấu không thể tả nổi :D nhất là cái Zace đầu tiên do Toyota VN lắp (hình như 1996) nhìn ngu không để đâu cho hết :))

Vios thì không đẹp nhưng nhìn lâu cũng không thấy xấu và chán :D
có ông bên Đại sứ Rumani hay Anbani gì đấy chả nhớ, ở đầu Khúc hạo- Lê hồng phong hình như vẫn đi con này.

nhìn đẹp đấy chứ, hao hao Mẹc G :D

Chỉnh sửa cuối:
Trạng thái
Thớt đang đóng