Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

X-trails

Xe cút kít
OF cái gì mà chả có, đi đâu xa cho nó mệt
có ông bên Đại sứ Rumani hay Anbani gì đấy chả nhớ, ở đầu Khúc hạo- Lê hồng phong hình như vẫn đi con này.

nhìn đẹp đấy chứ, hao hao Mẹc G :D

Nhìn lại thấy xấu thật, có điều tại thời điểm đó ít sự lựa chọn quá. Cũng giống như mobile phone khi chưa có táo.

Lonmuongbi

Xe tăng
Em mà có xiền em cứ 1 là Mec GLK 300 thứ 2 là FO Êch kếp mới chạy .đáy là ngu ý của em ạ.các vụ cho ykieen ạ

beamnhi

Xe buýt
E tưởng cụ dùng " Chưa có xe đẹp, bán chậm như nhau " ạ. :D
E lại đi chán mấy e Nhựt rùi. Giờ đi xe Hàn.
Mấy e Nhựt để cho các cụ nào cần thì đi ạ.:D Đảm bảo giá cả OF ạ.
Mình đi lái thuê thì chủ nó có xe gì thì chạy xe đó chứ làm gì có chuyện chán Nhật hay chán Hàn mà nổ =))

xeruabo2

Xe điện
Đang nói chuyện xe mà cụ, em e cụ chửi hơi nặng lời. A e lên đây giao lưu học hỏi kinh nghiệm là chính. Còn chuyện xe toy hay hàn hay gì gì đó đã có thực tế chứng minh rồi cụ ah. E thấy cụ chủ thớt này quả thật là rất nhiều thời gian nên mới sang box Toy làm một loạt bài nặng mùi thuốc súng như vậy. Cụ có cố chứng minh gì đi chăng nữa thì có một thực tế rằng xe Toy ở VN vẫn là đỉnh nhất về mọi mặt, đơn giản vì nó phù hợp với đại chúng. E là mem mới hiểu biết xe cộ chắc không được như cụ chủ thớt với cụ Luu nên có gì mong 2 cụ bỏ qua.
Chân lý chưa chắc đã thuộc về số đông , cụ à ? :))

tr_thi^^

Xe hơi
Mỗi vấn đề đều có nhiều cách nhìn. Nhưng cách nhìn của Cụ chủ thớt nghe có vẻ cảm tính và một chiều quá.

accord1992

Xe tăng
Nhưng chúng ta đã biết. Hiện nay, với thương hiệu được thị trường đánh giá cao tại Việt Nam. Thì xe Toyota có số lượng lưu hành lớn nhất nước. Doanh số hàng năm cũng cao nhất. Số lượng xe Toyota cũ được mua bán lại cũng nhiều nhất.
Điều này đã kéo theo nhiều hệ lụy ảnh hưỡng tới quyền lợi người mua xe Toyota cũ.
Thứ nhất khi mua xe Toyota thì người mua phải bỏ ra nhiều tiền hơn khi mua lại xe của các hãng khác. Mặc dù giá trị thực thì đôi khi xe Toyota lại kém hơn. Ví dụ: Trang 4banh bán Xe Toyota Camry 3.0V 2003 - 545 Triệu. Trong khi Xe BMW 3 Series 318i 2005 - 540 Triệu. Chất lượng và độ an toàn của BMW thì chắc chắn hơn hẳn TOYOTA. Có thể dễ dàng thấy rằng chưa hẳn giá cao hơn lại tốt hơn. Tâm lý các cá nhân mua TOYOTA đều phải bỏ ra quá nhiều tiên. Trong khi đó họ lại có thể mua được một xe khác rẻ hơn nhiều mà giá trị sử dụng cao hơn.
Ví dụ bạn hoàn toàn có thể sở hữu Kia Forte SX MT - 2013 với số tiền hơn 500 triệu đồng.
Bỏ qua các rào cản về tâm lý thì ai cũng biết là Kia Forte SX MT - 2013 tốt hơn con xe Camry già cỗi đã đi được hơn 10 năm. Sau 3 năm nữa Camry 2003 sẽ có 13 tuổi và chỉ còn là một cỗ máy uống xăng và rệu rã.
Sau 3 năm nữa thì Kia Forte SX MT - 2013 vẫn như mới.
thế kụ chủ trả lời thế nào khi được hỏi ngược lại "vì sao vẫn có người mua Cam 2003 mà không mua BmW 2005 hoặc Kia 2013?" kụ đừng có trả lời là người mua Cam là dốt và "tâm lý bầy đàn nhé"

trongkhanh09

Xe tăng
Nhưng chúng ta đã biết. Hiện nay, với thương hiệu được thị trường đánh giá cao tại Việt Nam. Thì xe Toyota có số lượng lưu hành lớn nhất nước. Doanh số hàng năm cũng cao nhất. Số lượng xe Toyota cũ được mua bán lại cũng nhiều nhất.
Điều này đã kéo theo nhiều hệ lụy ảnh hưỡng tới quyền lợi người mua xe Toyota cũ.
Thứ nhất khi mua xe Toyota thì người mua phải bỏ ra nhiều tiền hơn khi mua lại xe của các hãng khác. Mặc dù giá trị thực thì đôi khi xe Toyota lại kém hơn. Ví dụ: Trang 4banh bán Xe Toyota Camry 3.0V 2003 - 545 Triệu. Trong khi Xe BMW 3 Series 318i 2005 - 540 Triệu. Chất lượng và độ an toàn của BMW thì chắc chắn hơn hẳn TOYOTA. Có thể dễ dàng thấy rằng chưa hẳn giá cao hơn lại tốt hơn. Tâm lý các cá nhân mua TOYOTA đều phải bỏ ra quá nhiều tiên. Trong khi đó họ lại có thể mua được một xe khác rẻ hơn nhiều mà giá trị sử dụng cao hơn.
Ví dụ bạn hoàn toàn có thể sở hữu Kia Forte SX MT - 2013 với số tiền hơn 500 triệu đồng.
Bỏ qua các rào cản về tâm lý thì ai cũng biết là Kia Forte SX MT - 2013 tốt hơn con xe Camry già cỗi đã đi được hơn 10 năm. Sau 3 năm nữa Camry 2003 sẽ có 13 tuổi và chỉ còn là một cỗ máy uống xăng và rệu rã.
Sau 3 năm nữa thì Kia Forte SX MT - 2013 vẫn như mới.
Cái điểm thứ nhất này em thấy bình thường thôi cụ ạ. khi mình mua đắt nhưng bán lại được giá hơn các hãng khác.. quay đi quay lại cũng vậy thôi :-?

boychinakm

Xe buýt
Các cụ đưa ý kiến đều có ý đúng, nhưng mà không nên chọi nhau chan chát như thế.

theway

Xe tải
Các cụ nhiều tiền bàn mua xe mới thì em không biết. Chứ xe cũ thì em cứ Toyota là lựa chọn số 1, sau đó đến Mazda. Hiệu năng trên giá thành cao nên em chơi. Thế thôi

xe_co

Xe hơi
Đ. Ít mát đúng là chắc cắn nhầm vào dây điện, đoản mạch, đứt 1 số cầu chì :D
Chập mạch cha nó rồi, Chắc cố giẫy, trước khi bị gỡ 1 loạt bài :))
chắc cụ cũng từng cắn nhầm dây diện à

Isu_zu

Tháo bánh
E tưởng cụ dùng " Chưa có xe đẹp, bán chậm như nhau " ạ. :D
E lại đi chán mấy e Nhựt rùi. Giờ đi xe Hàn.
Mấy e Nhựt để cho các cụ nào cần thì đi ạ.:D Đảm bảo giá cả OF ạ.
Vẫn có Isuzu cụ ạ, đâu phải e có 1 chiếc đâu :)). E khác cụ, giờ thi ko quay lại Hàn nữa :).

Isu_zu

Tháo bánh
Các cụ nhiều tiền bàn mua xe mới thì em không biết. Chứ xe cũ thì em cứ Toyota là lựa chọn số 1, sau đó đến Mazda. Hiệu năng trên giá thành cao nên em chơi. Thế thôi
Honda cũng tốt cụ ạ... :). Tùy cụ thích e nào.

albatron

Xe tải
bác có ý kiến gì về dòng xe cũ của Toyota như Toyota Cressida, Toyota Crown, camry 9x,... thì phán cho anh em, chứ dòng mới nói làm gì

au999

[Tịch thu bằng lái]
Công nhận cụ chủ thớt dũng cảm, em mời cụ 1 ly. (b)
Cụ sắp đủ gạch xây nguyên cái chung cư rồi, khi nào mở bán nhớ cho em 1 suất ngoại giao nhá :))
Dạo này xe bán ế quá phải sang đây dìm hàng, cụ sẽ có nhà suất ngon đấy :D

Thích Lái Xe

Xe tải
Website
www.otofun.net
bác có ý kiến gì về dòng xe cũ của Toyota như Toyota Cressida, Toyota Crown, camry 9x,... thì phán cho anh em, chứ dòng mới nói làm gì
Dòng này tuổi còn cao hơn mấy loại cello(?) ,nubira..của Dw mà xe Hàn giờ chả biết đi đâu cũng biết lý do sao xe cũ Nhật vẫn hút khách

xeRAV4

Xe tăng
Phải nói là các cụ kiên nhẫn với cụ chủ thớt này thật.em thì chịu không nổi

Trạng thái
Thớt đang đóng