Lý do vì sao không nên mua Toyota cũ

Trạng thái
Thớt đang đóng

CR-Vic

Xe container

dngduc

Xe điện
Doanh số tháng 2 phải khoảng 15 đến 20 tháng 3 mới có số liệu công bố bác ơi !

Matizkavt

Xe buýt
1. Về NÍ NUẬN: Mỗi người mua xe đều tham khảo, tìm hiểu khá kỹ và ra quyết định trên cơ sở nhu cầu, sở thích và khả năng tài chính của bản thân. Toy nó giỏi là nó nắm vững nhu cầu, thị hiếu của người tiêu dùng (làm ra cái đa số dùng), sản phẩm làm ra tính ổn định cao hơn và nhà sản xuất khác cũng biết điểm yếu đối thủ để khai thác, cho nên ta thấy tại sao một số xe cùng phân khúc, giá rẻ hơn mà nhiều option hơn.

2. Về THỰC TẾ: Hàng xóm nhà em đã chuyển từ DAELIM sang DREAM và thừa nhận độ bền của Honda. Hay một ví dụ khác để minh chứng cho độ bền cái cũ và cái mới, có lẽ các cụ đều đồng tình là chiếc Altis hay Civic 5 tuổi cũng sẽ bền hơn chiếc LF 512.
Với tôi ô tô Toyota, xe máy Honda, điện thoại Nokia vẫn là chuẩn, phù hợp với nhu cầu, thị hiếu và khả năng tài chính của riêng tôi (và có thể là của một số đông người nữa):D

Dynamat

Xe buýt
Với tôi ô tô Toyota, xe máy Honda, điện thoại Nokia vẫn là chuẩn, phù hợp với nhu cầu, thị hiếu và khả năng tài chính của riêng tôi (và có thể là của một số đông người nữa):D
Thị cầu thay đổi theo thời gian bác ạ. Ví dụ việc Samsung dẫn đầu thị trường TV, điện thoại là thứ không chấp nhận được năm 2000.
Nhưng giờ thì bình thường.

RAVA

Xe ba gác
Thị cầu thay đổi theo thời gian bác ạ. Ví dụ việc Samsung dẫn đầu thị trường TV, điện thoại là thứ không chấp nhận được năm 2000.
Nhưng giờ thì bình thường.
-Cái này làm em nhớ đến câu cửa miệng của các fan cuốc xẻng trước kia "bán nhiều đâu phải là tốt nhất", đúng là khó chiều thật?:^o

bmw_z4_29w8668

Xe tăng
TOY mà vô đối:D. E đi CAMRY xong sang ngồi MEC E, quay về xe mình cứ tưởng xe đồ chơi.
cam chưa so được với mec C nhé cụ chứ đừng nói E,e thấy cụ chủ nói cũng đúng phần nào,các cụ cũng nói đúng nhưng quan điểm của e là cụ chủ nói đúng phần giá, bác chủ cũng muốn tốt cho các bác dùng toi thôi,thị trường cạnh tranh nhau toi cũng phải giảm giá,rồi xe cũ cũng phải giảm về giá trị thật của nó,lúc đó các bác hâm mộ toi càng có lợi,bác nào thích toi cứ việc mua nhưng giá khi đó sẽ lợi hơn cho các bác,công thức tính giá xe cũ thì trên mạng có nhiều nhưng thực tế lại ko như vậy vì chính cái suy nghĩ của ng việt mình, phải nói toi bền và ít hỏng vặt nhưng ko dồng nghĩa với việc giá quá cao như vậy,of là nơi mọi ng trao đổi,giúp đỡ lần nhau,,,, các bác phản biện bác chủ thì đừng nói : bệnh hay hâm,châu quỳ gì đó mà hãy nói về xe,bác chủ chưa có lời nào xúc phạm ae cả

phuongtv_76

Xe container
cam chưa so được với mec C nhé cụ chứ đừng nói E,e thấy cụ chủ nói cũng đúng phần nào,các cụ cũng nói đúng nhưng quan điểm của e là cụ chủ nói đúng phần giá, bác chủ cũng muốn tốt cho các bác dùng toi thôi,thị trường cạnh tranh nhau toi cũng phải giảm giá,rồi xe cũ cũng phải giảm về giá trị thật của nó,lúc đó các bác hâm mộ toi càng có lợi,bác nào thích toi cứ việc mua nhưng giá khi đó sẽ lợi hơn cho các bác,công thức tính giá xe cũ thì trên mạng có nhiều nhưng thực tế lại ko như vậy vì chính cái suy nghĩ của ng việt mình, phải nói toi bền và ít hỏng vặt nhưng ko dồng nghĩa với việc giá quá cao như vậy,of là nơi mọi ng trao đổi,giúp đỡ lần nhau,,,, các bác phản biện bác chủ thì đừng nói : bệnh hay hâm,châu quỳ gì đó mà hãy nói về xe,bác chủ chưa có lời nào xúc phạm ae cả
Cụ chịu khó đọc hết đi, nhiều thớt đấy, cụ là từ box hàng xóm sang chơi e lạ gì, còn cái BMW trên nick của cụ cũng chỉ là ước mơ như e thôi

30L 4588

Xe buýt
Cụ Dyna này lộ diện là Anti-Toy rồi, e thấy cụ liên tiếp mở thớt tấn công Toy, cụ có thù oán gì với Toy mà nàm thế chứ !
chắc em anh Toạch đấy. :D. Còn tùy người suy nghĩ chứ chẳng phải vì bài viết này mà xe Toy mất khách hoặc nhiều khách thêm đâu

tankist

Xe buýt
Khổ thân cụ chủ, vào box Toy để anti Toy thế là nhận đủ gạch đá xây biệt thự. Dẫu sao cũng là ý kiến riêng của cụ chủ, các bác tha cho cụ ý!
Việc lựa chọn xe thật sự phụ thuộc vào hoàn cảnh kinh tế và nhu cầu của từng người, không thể áp đặt được đâu cụ ạ.

DangHoangDe

Xe điện
Cụ chịu khó đọc hết đi, nhiều thớt đấy, cụ là từ box hàng xóm sang chơi e lạ gì, còn cái BMW trên nick của cụ cũng chỉ là ước mơ như e thôi
Hihi, đợt trước e mua 1 e BIM máy dầu bên LÀO về có hơn lít, nhưng sau đó 1 tháng đóng sổ 1 lần nên lại mang sang Lào ạ. :D

nhimkute

Xe buýt
of là nơi mọi ng trao đổi,giúp đỡ lần nhau,,,, các bác phản biện bác chủ thì đừng nói : bệnh hay hâm,châu quỳ gì đó mà hãy nói về xe,bác chủ chưa có lời nào xúc phạm ae cả
Đúng là trong này thì chưa có vấn đề gì thật. Nhưng nếu cụ chịu khó bỏ thời gian đọc thật nhiều thớt khác trong box này thì sẽ hiểu ra vấn đề đấy ạ :D

CuChuoi12g

Xe điện
xe em 2.4 mỗi lần vào hãng thay dầu hết gần 500k,cho em xin phép hỏi BMV thay như vậy hết bao nhiêu ạ,chưa kể thay linh tinh #

Isu_zu

Tháo bánh
Thị cầu thay đổi theo thời gian bác ạ. Ví dụ việc Samsung dẫn đầu thị trường TV, điện thoại là thứ không chấp nhận được năm 2000. Nhưng giờ thì bình thường.
Bác thấy thay đổi, chứ người khác thấy vẫn thế. Mer Bim vẫn ngon nhất, Toyota- Honda vẫn tin cậy nhất. Tivi Sony, Pana vẫn cho hình ảnh đẹp nhất. Bác ghét Toy, thích H-K thì cứ chê Toy bên ấy, sang đây gây rối làm gì. Đến nhà người khác chơi, chê bai linh tinh người ta vả gẫy răng ấy chứ :(

DangHoangDe

Xe điện
Bác thấy thay đổi, chứ người khác thấy vẫn thế. Mer Bim vẫn ngon nhất, Toyota- Honda vẫn tin cậy nhất. Tivi Sony, Pana vẫn cho hình ảnh đẹp nhất. Bác ghét Toy, thích H-K thì cứ chê Toy bên ấy, sang đây gây rối làm gì. Đến nhà người khác chơi, chê bai linh tinh người ta vả gẫy răng ấy chứ :(
Hix, 1 cái răng giờ cả chỉ Vàng Ét gi Ci đấy cụ nhé. :D Hôm nào làm thêm e D-MAX chơi.

Mazda 929

Xe điện
Cụ chủ thớt hâm nặng! nếu nói Toy thua Bim và Mec về góc độ đẳng cấp hay an toàn thì ok còn về giá thì ko bàn vì là thị hiếu người tiêu dùng. Cụ mang toy ra so sánh tung hô xe hàn thì em thấy nhà Cụ nên xem lại, những thứ cụ nói trên không phải ko ai biết mà chẳng ai nói ra vì nói như vậy là nói........ nhảm.

cukiss

Xe điện
Cụ chủ thớt hâm nặng! nếu nói Toy thua Bim và Mec về góc độ đẳng cấp hay an toàn thì ok còn về giá thì ko bàn vì là thị hiếu người tiêu dùng. Cụ mang toy ra so sánh tung hô xe hàn thì em thấy nhà Cụ nên xem lại, những thứ cụ nói trên không phải ko ai biết mà chẳng ai nói ra vì nói như vậy là nói........ nhảm.
Hôm nay sang tận bên này chơi cơ à :D

Trạng thái
Thớt đang đóng